[Thảo luận] Tại sao xxx thổi còi rẽ phải Lê Văn Lương -> Láng

Dao tuan Vu

Xe tải
Hôm chủ nhật(19/9) đẫ có hẳn tấm biển ghi chữ cấm rẽ trái, biển đặt ở ngay bên lái, còn phía bên phải đường , em thấy có biển cấm rẽ đấy chứ( chiều từ Giảng Võ - Lê Văn Lương rẽ qua Láng đi Ngã Tư Sở)

shikari

Xe tải
Kính các Cụ, ngày nào em cũng chở F1 đi học qua đoạn này. Chỗ này có biến cho phép đèn đỏ rẽ phải nhưng có biển cắm trên cao chia phương tiện rẽ: đoạn cua đầu là dành cho 2b, xe đạp, 4b phải đi qua đèn mới được rẽ. Nhiều bác do tắc đường không quan sát nên rẽ vào chỗ dành cho 2b và xe đạp nên bị vịn là phải rồi, em cảnh báo để bác nào đi qua đây cảnh giác nhé (b)(b)(b).

vietran

Xe ba gác
Nói tóm lại là không có khung pháp lý cho việc cắm biển chỉ dẫn, mấy cụ trẻ GTCC cứ hứng lên là ghi trên biển chỉ dẫn theo tư duy của mình, CSGT cứ thế theo đóm ăn tàn.
Dân kêu nhiều quá rồi, điếc tai quá.:102:

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Kính các Cụ, ngày nào em cũng chở F1 đi học qua đoạn này. Chỗ này có biến cho phép đèn đỏ rẽ phải nhưng có biển cắm trên cao chia phương tiện rẽ: đoạn cua đầu là dành cho 2b, xe đạp, 4b phải đi qua đèn mới được rẽ. Nhiều bác do tắc đường không quan sát nên rẽ vào chỗ dành cho 2b và xe đạp nên bị vịn là phải rồi, em cảnh báo để bác nào đi qua đây cảnh giác nhé (b)(b)(b).
có lẽ lý do xxx bắt là cái này :77::102:

tlac

Đi bộ
em đi mãi có thấy ai bắt đâu.khi bị XXX hỏi các cụ phải hỏi lỗi gì chứ...(b)(b)(b)

Website
maytinhthudo.vn
Giao thông HN càng ngày càng hỗn loạn :77::77::77:

Carens2009

Xe điện
Cuối cùng là sai làn vì sao vậy,em ức chế với giao thông HN.Có chỗ dưới đường nó vẽ cái dấu làn dành riêng cho rẽ trai,bên trên nó cho đi thẳng bó tay luôn

NFSVN

Xe buýt
Chính xác Bác ợ!

tungford

Xe buýt
Em ngày nào đi làm về cũng đi Lê Văn Lương -rẽ phải ra Láng Về Ngã Tư Sở-đi đường trong (nhưng cũng không biết có phải dành cho 2B hay không) chưa bao giờ bị XXX vịn cả.Trên đấy em chỉ thấy ghi:Các phương tiện được phép rẽ phải khi đèn đỏ.Nếu vượt qua cái đèn để rẽ phải khi đèn đỏ thì sẽ xung đột với các phương tiện đi thẳng trên đường Láng.Vậy bác nào đã bị vịn cho ít thông tin để anh em còn tránh ạ ...!

Golden_way

Xe buýt
Chiều nay em về qua ngã tư Lê Văn Lương/Láng/Láng Hạ (chiều từ Ngã Tư Sở về Cầu Giấy), dừng đèn đỏ trước ngã tư, thấy 1 loạt cụ bị xxx thổi còi khi rẽ phải từ Lê Văn Lương ra Láng. Em thấy các cụ ấy rẽ khi đèn xanh hẳn hoi, vậy mà vẫn bị túm lại, không hiểu tại sao?
Có cụ nào biết, hoặc đã bị tóm thì cho em biết lý do để còn tránh với (b)
Em đoán mò, có thể các cụ rẽ mà không xi-nhan? Mà chiều Lê Văn Lương -> Láng thậm chí còn có có cái biển đề "đèn đỏ được phép rẽ phải" cơ mà.
Chắc đồng nghiệp mấy bác xxx ở bắc Ninh mờ lỵ

bonbanhloiruong

Xe tăng
Nếu từ Láng Hạ về Lê Văn Lương hoặc ngược lại rẽ trái KỂ CẢ ĐÈN XANH vẫn chết như thường vì có cái biển CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI TO TỔ BỐ. Lỗi này giống hệt ngã tư Huỳnh Thúc Kháng - Thái Hà - Láng Hạ.
Nếu từ Lê Văn Lương lên Láng Hạ rẽ phải mà bị bắt thì do vòng qua cột đèn đỏ mà không đi vào làn trong cùng. Lỗi này giống hệt rẽ phải từ Kim Liên mới vào Khâm Thiên.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Chả hiểu tại sao, em đi suốt ngày, rẽ phải suốt ngày, mà các chú ấy có nói gì đâu, hôm qua còn còi inh ỏi mấy cái ông xe máy phía trươc chắn đuờng nữa, chả sao.

Nhưng mà có hôm, có một chú đi ngay phía trước, đã định rẽ rồi, lại không, vì sợ công an hay sao ấy, mà cái biển to tổ bố, đèn đỏ được rẽ phải thì không nhìn thấy.

vừa lái vừa run, nửa đi, nữa sợ, nên tắc cả chục chiếc xe phía sau, lúc đèn xanh, vừa rẽ phát bị công an túm luôn... chắc túm cái tội, không đi làm ách tắc giao thông.:77::77:
Hic, mợ còi làm em giựt cả mình. Cái chú vừa rẽ phát bị bắt luôn do lẽ phải rẽ luôn thì vòng qua cột đèn mợ ạ. Đáng đời phải không mợ nhể :)):)):))

Luu Lehong

Xe container
Em ngày nào đi làm về cũng đi Lê Văn Lương -rẽ phải ra Láng Về Ngã Tư Sở-đi đường trong (nhưng cũng không biết có phải dành cho 2B hay không) chưa bao giờ bị XXX vịn cả.Trên đấy em chỉ thấy ghi:Các phương tiện được phép rẽ phải khi đèn đỏ.Nếu vượt qua cái đèn để rẽ phải khi đèn đỏ thì sẽ xung đột với các phương tiện đi thẳng trên đường Láng.Vậy bác nào đã bị vịn cho ít thông tin để anh em còn tránh ạ ...!
Thư 7 vừa qua Em cũng vẫn đi như vậy có vấn đề gì đâu!:69::69::69: Hay các chú xxx mới nghĩ ra trò gì mới phân làn 2b, 4b nọ kia:^):^):^):^):^)!
Ở đời bây giờ chả biết thế nào mà lần! Giao thông cứ loạn cả lên! chỉ béo mấy chú đứng đường!:ohmy::ohmy::ohmy:

thanh1609

Xe tải
bác tung tin thế này chết anh em,

em thấy làm gì có biển nào đâu.

em vẫn rẽ đoạn cua đầu tiên, các chú xxx ngày nào chả đứng đấy, có bao giờ bắt.

vòng qua đèn đỏ có khi bị bắt ý chứ.

chienbui

Xe tải
Lê Văn Lương ra Láng chiều Ngã Tư Sở về Cầu Giấy là rẽ trái chứ bác ??? Em ứ hiểu...:102::^):^)
Ý của em là em đang trên chiều Ngã Tư Sở về Cầu Giấy thì nhìn thấy các cụ từ Lê Văn Lương rẽ phải sang Láng (để đi về phía Ngã Tư Sở) bị tóm cụ ợ

chienbui

Xe tải
Nếu từ Láng Hạ về Lê Văn Lương hoặc ngược lại rẽ trái KỂ CẢ ĐÈN XANH vẫn chết như thường vì có cái biển CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI TO TỔ BỐ. Lỗi này giống hệt ngã tư Huỳnh Thúc Kháng - Thái Hà - Láng Hạ.
Nếu từ Lê Văn Lương lên Láng Hạ rẽ phải mà bị bắt thì do vòng qua cột đèn đỏ mà không đi vào làn trong cùng. Lỗi này giống hệt rẽ phải từ Kim Liên mới vào Khâm Thiên.
Túm lại là dư thế lào vậy các cụ, 2 cụ uống (b) xong rồi thì phân giải cho em rõ với

ktsviet

Xe hơi
có mấy lý do bị túm ở đó
1/ đứg làn giữa nhưng vấn rẽ
2/chèn vạch
3/ không xi nhan
nói chung đa số các xe bị túm ở đây là các bác lái mới xe mới
chuẩn cụ ợ...iêm bổ xung thêm lúc chờ đèn đỏ xxx tia thấy bác tài không đeo dây bảo hiểm....thui chít ruj iêm cài đây ợ :'(:'(:'(

bonbanhloiruong

Xe tăng
Ý của em là em đang trên chiều Ngã Tư Sở về Cầu Giấy thì nhìn thấy các cụ từ Lê Văn Lương rẽ phải sang Láng (để đi về phía Ngã Tư Sở) bị tóm cụ ợ
Lỗi duy nhất ở đây là đi sai làn đường: Theo hướng Lê Văn Lương đi Láng Hạ, sát bên vỉa hè dành cho người đi bộ trên cầu (nhưng toàn dành cho xe máy :D) là làn rẽ phải, CHO PHÉP ĐÈN ĐỎ RẼ PHẢI. Tuy nhiên, muốn rẽ phải PHẢI RẼ TRƯỚC CỘT ĐÈN ĐỎ, nếu qua cột đèn đỏ mới rẽ sẽ bị vịn bởi lỗi ĐI SAI LÀN ĐƯỜNG, 400-600K :D xxx là thế đấy cụ ạ :102::102::102:

bonbanhloiruong

Xe tăng
bác tung tin thế này chết anh em,

em thấy làm gì có biển nào đâu.

em vẫn rẽ đoạn cua đầu tiên, các chú xxx ngày nào chả đứng đấy, có bao giờ bắt.

vòng qua đèn đỏ có khi bị bắt ý chứ.
Đây ạ! Các lỗi nhỏ như quên xi nhan, quên cài dây không tính :101::101::101:

Libor

Xe điện
Lỗi KHÔNG THẮT DÂY AN TOÀN! Em vừa thử hôm qua rồi, đi đến đó em kéo đoạn trên vai xuống dưới nách... bị túm ngay! em kéo kính xuống thì đồng chí ấy nhìn thấy em vưỡn thắt nên làm nhõn 1 câu: Chú cứ đùa anh! rồi quay đi luôn...:21::21:
Còn đường nay chưa phân làn nhá, làm gì có làn nào của xe máy, làn nào của oto hả các cụ.