[TNGT] Tai nạn thảm khốc ở Hạ Long

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
gần tết rồi khổ quá :'( , đúng là chẳng biết đằng nào mà tránh cả :'( . Mạng người mong manh quá!

dongnat

Xe điện
Nếu bác ko phiền, bác cho em biết nguồn của cái chữ vàng vàng do bác phát ra với ạ ! Em ở Hạ Long mà chưa nghe qua món này bao giờ. Bác có nói quá về CA Hạ Long ko ạ, đặc biệt là CA VÀNG.
bác tự tìm hiểu đi, hiểu biết về quê hương và con người quê mình cũng là 1 nét văn hóa đấy ạ,
Em cũng Hạ long, cũng Hòn gai, cũng QN, nhưng mà em lại biết, bác chắc biết nhưng dấu:))

xeđạp

Xe buýt
Trong Saigon thì em thấy có 2 cái ngã tư có đèn đỏ mà nằm dưới chân cầu.
1: cầu Thị Nghè, đường Xô Viết Nghệ Tĩnh.
2: cầu Đa kao, đường Đinh Tiên Hoàng.
Lưu lượng xe qua lại rất đông nên cũng nguy hiểm lắm.
2 cây cầu này còn 1 khúc đường dẫn nữa mới tới đèn đỏ nên vẫn chưa " Nguy Hiểm ". Cây cầu Chánh Hưng mới là ngu điển hình ( có lẽ giống cầu Hạ long ) đèn đỏ nằm ngay đúng chân cầu ( Khúc này đáng lẽ phải làm hầm chui hoặc cầu vượt )

HeoCon

Xe hơi
Xin được thắp nén hương cho người đã khuất. :(:18: & Cầu mong cho những ngày chúng con đang sống được bình an :77:

Hepac

Xe tải
trời ơi, chiều nay em vừa ở đây về, họ hàng toàn ở quanh chỗ này, biêt tin gọi điện điểm danh hết lượt, may mà ko sao
Chia buồn với những người xấu số, chỗ đèn xanh đèn đỏ ở ngay chân cầu thế này thể hiện sự ngu xuẩn của cơ quan chức năng trong việc bố trí điều khiển giao thông, điểm dừng xe vẫn trên phần chân cầu còn độ dôc:mad:
Em cũng đang làm trong ngành giao thông và cũng phải đi công tác nhiều ở QN, mỗi lần đến cái đèn này thì em toàn phải căn từ xa và đỗ xe ở phía bên phải thôi. Cái ông QN này đặt vị trí đèn và giao cắt thế này rất nguy hiểm.

Tốt nhất là bỏ đường ngang này và phân luồng đường lại, vì phía trước cũng khoảng 200 m có ngã tư rất to.

Minhnq

Xe hơi
Đúng là bây giờ đi ra đường, về đến nhà mới biết mình còn sống!!!:21::21::21:

moninside

Xe đạp
thương tâm quá! Em nghĩ phải tra lại xem trạm đăng kiểm nào đăng kiểm cái xe tải đó, mà tra trách nhiệm liên đới!!! Mất phanh thế thì chắc chắn đội ĐK ăn tiền rồi!
Chỉ tội mấy người bị oan mạng! Cầu mong cho những người này được siêu thoát!

ChiePCW

Xe tăng
Cụ thể là dư lày các cụ ạ: Xe tải đi từ cầu bãi cháy về hướng Hạ Long, đến dốc cầu do mất phanh, xe đang ở số mo, không về được số thấp nên cứ thế lướt, khi đó trọng tải xe khoảng 35Tan, xe tải cuốn 1 xe Taxi mai linh vào gầm, sau đó đâm vào xe con cóc 12H, xe 12H đâm vào đuôi Inova, Inovaddaam vào đuôi altis, sau đó xe 12 H lao qua giải phân cách sang đường ngược chiều và đâm vào Camry: Hậu quả: 2 khách + lái xe Taxi chết cháy do xe bị cháy( 2 khách đang yêu nhau, nữ 19 tuổi- người Hạ long, nhà cách chỗ tai nạn khoảng 500m, nam người Cẩm Phả, lái xe quê Hải Dương) xe 12H chết 2 vợ chồng và một đứa con, lái xe 12H bị thương nhẹ, chủ xe 12H bị thương nặng, tất cả người trên xe 12H đều quê Đình Lập - lạng Sơn. 1 bác đi xe máy bị thương, đã cưa 1 chân, đang mổ não. Tổng cộng chết 6, bị thương 3

Chú này gần nhà em, đi qua tưởng bà cụ nhà này mất nhưng ai ngờ lại là cháu nội. Nhà mới xây nhà xong nên chắc vận hạn nó bám theo.

thương tâm quá! Em nghĩ phải tra lại xem trạm đăng kiểm nào đăng kiểm cái xe tải đó, mà tra trách nhiệm liên đới!!! Mất phanh thế thì chắc chắn đội ĐK ăn tiền rồi!
Lúc đăng kiểm nó đạt còn khi chạy nó xảy ra sự cố thì khó nói trước lắm bác ạ.

Bảo Fun

Xe đạp
Xin chia buồn,
ĐK đâu có lỗi , xe chở quá tải được chạy trên đường thì phải hỏi cái hội đứng Ktra trên đường sao cho chạy chứ ? Mà mất phanh là sự cố khó nói trước lắm, phanh xe tải mất rất bất ngờ , phần nhiều là do xe cũ, phụ tùng thay thế bị nhái , chất lượng kém , nhiều khi cuốc trước đạp còn căng, cuốc sau đã thấy hụt chân rồi thì làm sao xử lý kịp .

bachkhoak40

Xe điện
Hôm qua đi qua HL thì thấy đang xây bịt lại chỗ đó rồi, đã bỏ đèn xanh đèn đỏ. Những sai lầm trong tổ chức giao thông đã phải trả giá bằng những mạng người. Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

LX570

Xe hơi
Công nhận Giao thông công chính, CSGT Hạ Long không hiểu nghĩ gì mà cắm cái đèn đỏ ở đúng chỗ đó. Chắc cả TG chỉ có duy nhất ở VN thôi..... :77:
Gần Tết, mỗi lần nghe tin TNGT là tôi sởn hết da gà, mong cho an lành đến với mọi người. Các bác đi đâu nhớ nhẹ bớt chân ga nhé ....
Vote trừ bác HAITT nhé, đừng cười trên cái chết của người khác, bác ạ ....Thân mến

Không phải xxx Quang Ninh cắm biển, cắm đèn tín hiệu giao thông. Việc này thuộc lĩnh vực của GTCC cụ ạ. xxx chỉ rình để phạt ạ

hoaikhong

Xe đạp
Xin chia buồn với các nạn nhân và gia đình.Mong các linh hồn siêu thoát và phù hộ cho người ở lại.

Okane

Xe container
K biết cái thằng thiết kế, cái thằng duyệt, cái thằng lắp dựng cái hệ thống đèn tín hiệu ấy có ăn năn tẹo nào k nhể ? k biết cái thằng lái xe tải đã ra đầu thú chưa, có mà trốn đằng trời, trình diện nhanh cho nó thanh thản.

Đúng là oan gia, nhiều lúc k thể biết sống chết như nào, thôi thì đổ tại số cho xong, :77:

xeđạp

Xe buýt
K biết cái thằng thiết kế, cái thằng duyệt, cái thằng lắp dựng cái hệ thống đèn tín hiệu ấy có ăn năn tẹo nào k nhể ? k biết cái thằng lái xe tải đã ra đầu thú chưa, có mà trốn đằng trời, trình diện nhanh cho nó thanh thản.

Đúng là oan gia, nhiều lúc k thể biết sống chết như nào, thôi thì đổ tại số cho xong, :77:
Mấy cái thằng mà bác nói, có thể nó cũng biết là ngu nhưng chắc ko làm gì hơn được vì về nguyên tắc thì ở những nơi giao cắt như vậy phải làm hầm chui hay cầu vượt. Nhưng thằng chịu trách nhiệm chi tiền nó chỉ chi có vậy nên các chú ở dưới phải ngu theo nó. Thằng nào ko làm hoặc phản đối thì ra đường để cho thằng khác sẵn sàng nhắm mắt làm.

dangkimthu

Xe tăng
Chính quyền sao ý nhể, đền 1tr người bị thương, 2tr người bị tèo, thế có phải coi khinh mạng người quá ko:^):^):^)

Hummer_C83

Xe tăng
Cụ thể là dư lày các cụ ạ: Xe tải đi từ cầu bãi cháy về hướng Hạ Long, đến dốc cầu do mất phanh, xe đang ở số mo, không về được số thấp nên cứ thế lướt, khi đó trọng tải xe khoảng 35Tan, xe tải cuốn 1 xe Taxi mai linh vào gầm, sau đó đâm vào xe con cóc 12H, xe 12H đâm vào đuôi Inova, Inovaddaam vào đuôi altis, sau đó xe 12 H lao qua giải phân cách sang đường ngược chiều và đâm vào Camry: Hậu quả: 2 khách + lái xe Taxi chết cháy do xe bị cháy( 2 khách đang yêu nhau, nữ 19 tuổi- người Hạ long, nhà cách chỗ tai nạn khoảng 500m, nam người Cẩm Phả, lái xe quê Hải Dương) xe 12H chết 2 vợ chồng và một đứa con, lái xe 12H bị thương nhẹ, chủ xe 12H bị thương nặng, tất cả người trên xe 12H đều quê Đình Lập - lạng Sơn. 1 bác đi xe máy bị thương, đã cưa 1 chân, đang mổ não. Tổng cộng chết 6, bị thương 3
sao em nghe nói là xe tải còn húc cả cột điện nữa mà cụ ?? thế 10 cái cột điện sao hả cụ ???

Pobeda

Xe buýt
Đây là sản phẩm của thằng Bùi Tiến Dũng và Nguyễn Việt Tiến đây. Muốn xử thì phải xử hai thằng này trước. Mấy hồn ma đã đi trong vụ này hãy về bóp cổ chết hai thằng đấy, chứ chú lái xe thì do tai nạn thôi, rất khó tránh. Đèn đỏ bố trí ngay dốc cầu thì quá ngu.
Công bằng mà nói thì không phải thế đâu bác ạ.Lẽ ra chỗ ngã tư Loong Toòng ấy có cái nút giao lập thể cơ.Nhưng do vụ PMU18, nên cái này bị cắt.Lắp đèn xanh đỏ là bên GTCC chứ không phải là CSGT.

baaoo

Xe đạp
thế thằng lái nó có còn k mà các bác đòi bắn

beer196

Xe đạp
hãi quá .. nhìn thế này mình ứ dám lại xe luôn :-<