[TNGT] Tai nạn cần được cảnh báo - không có trên báo

koreame

Xe hơi
Kính các cụ,

Chiều nay cháu vừa đi thăm 1 người bị tai nạn, kinh quá, lên đây viết bài này để mong mọi người cẩn thận hơn.
Chị bị tai nạn 53 tuổi, là Quản lý cao cấp của Công ty cháu đang làm việc, thường hay đi xe ôm. Tối qua lúc 7h, đi xe ôm từ Kim Mã ra Láng Hạ để về nhà ở Khu Định Công. Ngồi 1 bên, tay xách ví đầm. Tới Rạp Chiếu Phim Quốc gia ở Láng Hạ, bị 2 thằng đi xe máy giật ví đầm ở tay.
Hậu quả: ngã xuống đường, ngất khoảng 30', chảy rất nhiều máu do bị đập thẳng đầu xuống đường (ướt hết cả cái áo ngoài), mặt bị mài xuống đường, sưng gò má, tay bị xước rất nhiều, có thể cả bong gân hay gì đấy (có đội mũ BH lởm). Mất ví đấm, toàn bộ ĐT, CMND, ATM, bằng lái xe và 32 triệu VND.

Chụp Xray may không sao. Bác sĩ hẹn 4 hôm nữa chụp CTin. Không biết có ảnh hưởng gì tới mạch máu không. Hy vọng không sao.

Chị ý là 1 phụ nữ rất đẹp, bị vụ này trông thê thảm quá. Chị ý dặn dò mọi người là không nên đeo ví đầm kiểu như vậy, nhất là sắp Tết nhất đến nơi rồi. Ít nhất phải hơn 1 tháng nữa thì chị ý mới có thể bình phục và đi làm việc trở lại, trong trường hợp không bị chảy máu trong và tai biến mạch máu não. Bọn cướp giật bây giờ vô cùng bất lương, không coi mạng sống của ai ra gì đâu.

Hy vọng tất cả mọi người hãy cẩn thận, đừng để xảy ra chuyện này nhé.

Vài lời chia sẻ với các cụ ạ.
53 tuổi, đi xe ôm ngồi 1 bên, tay xách ví đầm có 32 triệu VNĐ thì đến vô địch judo Cao Ngọc Phương Trinh cũng té xấp mặt thôi pác ợ.

viettan333

Xe tải
Cách đây 5 năm e còn ở Thụy Khuê, nghe kể có 1 chị nhà giàu đi Spacy cũng đeo túi ở vai, bị 2 chú ép xe giật túi, ko ngã nhưng chắc là trong túi cũng có kha khá nên tiếc của Giời bèn vù ga đuổi theo và hô Cướp...Cướp.... hai thằng điên máu đạp cho 1 phát vào bánh trước. Hậu quả: chị ấy ngã xe, đầu đập vào bó vỉa... thọ hơn 3 chục 1 tí:'(
Sau đấy mấy tháng 2 thằng này bị bắt trong 1 vụ khác, và phải khai nhận đã gây ra vụ này... Mô phật.... :77:
Em mà là cướp giật thì dù có quyết tâm hoàn lương đến mấy cũng không thể cầm lòng được trước những túi xách của chị em cứ phơi ra trc mắt như vậy. Mấy chị em này còn có tội với xã hội nữa cơ. Vì đẩy người ta đến chỗ phải nổi máu tham :))

tdhien

Xe buýt
tựu chung lại là tháng củ mật đến rồi, cẩn thận là trên hết

Lamborghini78

Xe điện
Khổ thân chị ý quá :77: Quản lý cao cấp sao ko đi taxi nhỉ ?? 32tr trong túi sao ko mua cái mũ bảo hiểm loại tử tế hơn :102: Chúc chị ý mau bình phục, mọi người cũng lấy đó là một bài học

R.Cavalli198x

Xe máy
Cách đây 5 năm e còn ở Thụy Khuê, nghe kể có 1 chị nhà giàu đi Spacy cũng đeo túi ở vai, bị 2 chú ép xe giật túi, ko ngã nhưng chắc là trong túi cũng có kha khá nên tiếc của Giời bèn vù ga đuổi theo và hô Cướp...Cướp.... hai thằng điên máu đạp cho 1 phát vào bánh trước. Hậu quả: chị ấy ngã xe, đầu đập vào bó vỉa... thọ hơn 3 chục 1 tí:'(
Sau đấy mấy tháng 2 thằng này bị bắt trong 1 vụ khác, và phải khai nhận đã gây ra vụ này... Mô phật.... :77:
Em mà là cướp giật thì dù có quyết tâm hoàn lương đến mấy cũng không thể cầm lòng được trước những túi xách của chị em cứ phơi ra trc mắt như vậy. Mấy chị em này còn có tội với xã hội nữa cơ. Vì đẩy người ta đến chỗ phải nổi máu tham :))
cách đây vài tháng ở Hải Phòng ( nghe kể lại ) tên cướp này rình mò và theo dõi 1 em hay đi qua gần cầu Rào. trên cổ có đeo quả giây chuyền vàng to vật, và thế rồi cũng dến hôm chúng ra tay. chị kia đang đi bỗng dưng hắn lao tới giật tung giât chuyền, chị ta bị ngã may không sao, chỉ bị xây xưỡc nhẹ. rồi chúng bỏ đi. ngày hôm sau chị ta vẫn đi làm bình thường và cũng qua chỗ hôm qua bị giật giây chuyền.Chị ta bắt gặp ngay tên cướp, tên cướp chặn chi ta lại tát liên tiếp vào mặt chị ( rất đau ) đánh xong hắn nói : " Tao cảnh cáo mày vì cái tội đeo hàng giả nhé , không có thì đừng có đú... d m mày tao tý chết vì mày đấy "

Criket162

Xe tải
cách đây vài tháng ở Hải Phòng ( nghe kể lại ) tên cướp này rình mò và theo dõi 1 em hay đi qua gần cầu Rào. trên cổ có đeo quả giây chuyền vàng to vật, và thế rồi cũng dến hôm chúng ra tay. chị kia đang đi bỗng dưng hắn lao tới giật tung giât chuyền, chị ta bị ngã may không sao, chỉ bị xây xưỡc nhẹ. rồi chúng bỏ đi. ngày hôm sau chị ta vẫn đi làm bình thường và cũng qua chỗ hôm qua bị giật giây chuyền.Chị ta bắt gặp ngay tên cướp, tên cướp chặn chi ta lại tát liên tiếp vào mặt chị ( rất đau ) đánh xong hắn nói : " Tao cảnh cáo mày vì cái tội đeo hàng giả nhé , không có thì đừng có đú... d m mày tao tý chết vì mày đấy "
Đúng là chuyện thật như đùa! Dưng mờ bây giờ cứ phải cẩn là hơn, bọn cướp giật bây giờ rất manh động và liều lĩnh, E cũng là nạn nhân một lần rồi, sợ lắm rồi.

LX570

Xe hơi
Kính các cụ,

Chiều nay cháu vừa đi thăm 1 người bị tai nạn, kinh quá, lên đây viết bài này để mong mọi người cẩn thận hơn.
Chị bị tai nạn 53 tuổi, là Quản lý cao cấp của Công ty cháu đang làm việc, thường hay đi xe ôm. Tối qua lúc 7h, đi xe ôm từ Kim Mã ra Láng Hạ để về nhà ở Khu Định Công. Ngồi 1 bên, tay xách ví đầm. Tới Rạp Chiếu Phim Quốc gia ở Láng Hạ, bị 2 thằng đi xe máy giật ví đầm ở tay.
Hậu quả: ngã xuống đường, ngất khoảng 30', chảy rất nhiều máu do bị đập thẳng đầu xuống đường (ướt hết cả cái áo ngoài), mặt bị mài xuống đường, sưng gò má, tay bị xước rất nhiều, có thể cả bong gân hay gì đấy (có đội mũ BH lởm). Mất ví đấm, toàn bộ ĐT, CMND, ATM, bằng lái xe và 32 triệu VND.

Chụp Xray may không sao. Bác sĩ hẹn 4 hôm nữa chụp CTin. Không biết có ảnh hưởng gì tới mạch máu không. Hy vọng không sao.

Chị ý là 1 phụ nữ rất đẹp, bị vụ này trông thê thảm quá. Chị ý dặn dò mọi người là không nên đeo ví đầm kiểu như vậy, nhất là sắp Tết nhất đến nơi rồi. Ít nhất phải hơn 1 tháng nữa thì chị ý mới có thể bình phục và đi làm việc trở lại, trong trường hợp không bị chảy máu trong và tai biến mạch máu não. Bọn cướp giật bây giờ vô cùng bất lương, không coi mạng sống của ai ra gì đâu.

Hy vọng tất cả mọi người hãy cẩn thận, đừng để xảy ra chuyện này nhé.

Vài lời chia sẻ với các cụ ạ.
53T thì hạn nặng rồi bác ạ. Sao không đi taxi cho nó lành. Bây giờ là tháng củ mật, chị em hạn chế Hai Bà Trưng đồ trang sức, túi xách LV ngoài đường

vihali

Xe container
Mấy mợ này có giàu đến mấy gặp em cũng đứt điện. Chả phải em giàu hơn mà vì em không phân biệt được ví 2 nghìn thằng Mẽo với ví 2 nghìn cụ Hồ.

DUC_REDSKINS

Xe tải
Sành điệu, lắm tiền thế này mà dùng túi 2 vé thôi à??
Giá 2 vé thì không được hàng hiệu đâu, lại còn da cá sấu nữa thì càng vô lý sư cụ ạ
Có lẽ da mấy con " cá sấu " hay vào thẩm mỹ viện ở Hn nên giá chỉ 2 dzé :21::21::21:

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
nói đến chuyện trộm cướp em lại thấy buồn.thanh niên hà nội bây giờ kém quá.đợt trước em lên nhà thằng bạn ở tầng 6 17T10 THNC.vô tình em đứng ở cửa sổ nhìn xuống đường thấy 2 thằng đang véo tai em mondeo,em định hô lên và cầm cái gạt tàn ném xuống thì thằng bạn em ngăn lại,kêu sợ nó biết nhà trả thù:102:.lần khác đang đi đường,1 thằng bạn đèo em thấy 1 thằng ăn trộm xe đạp chạy ngược chiều,mọi người đuổi theo hô hoán.em bảo nó quay đầu đuổi theo thì ông bạn nói : thôi sợ lắm,lỡ nó mang đồ xiên cho thì chết.mà cũng ko phải việc của mình
đấy các bác xem,thanh niên bay giờ nhát chết thế đấy

For Escape

Xe buýt
Khổ thân chị ý quá :77: Quản lý cao cấp sao ko đi taxi nhỉ ?? 32tr trong túi sao ko mua cái mũ bảo hiểm loại tử tế hơn :102: Chúc chị ý mau bình phục, mọi người cũng lấy đó là một bài học
mũ của xe ôm bác ơi lấy đây ra xịn

nam_ch

Xe buýt
cách đây vài tháng ở hải phòng ( nghe kể lại ) tên cướp này rình mò và theo dõi 1 em hay đi qua gần cầu rào. Trên cổ có đeo quả giây chuyền vàng to vật, và thế rồi cũng dến hôm chúng ra tay. Chị kia đang đi bỗng dưng hắn lao tới giật tung giât chuyền, chị ta bị ngã may không sao, chỉ bị xây xưỡc nhẹ. Rồi chúng bỏ đi. Ngày hôm sau chị ta vẫn đi làm bình thường và cũng qua chỗ hôm qua bị giật giây chuyền.chị ta bắt gặp ngay tên cướp, tên cướp chặn chi ta lại tát liên tiếp vào mặt chị ( rất đau ) đánh xong hắn nói : " tao cảnh cáo mày vì cái tội đeo hàng giả nhé , không có thì đừng có đú... D m mày tao tý chết vì mày đấy "
:77::77::77::77::77:

biahoihanoi

Xe lăn
Túi cá sấu 2 vé là đúng rồi. Trong mấy chỗ nuôi cá sấu thấy bán rẻ hơn

summer

Xe tăng
Em nghe đồn 1 thằng cướp + 1 thằng lái 2b còn lại ~ chục thằng chặn và gây hỏa mù người găm đầy đồ.
Không riêng các mợ mà các kụ cũng nên cảnh giác đề phòng
Bây giờ khiếp quá ! :|:|:|

nhoem1277

Xe buýt
Nhà chùa có 1 anh bạn, anh này có Gấu cũng ưa dùng đồ hiệu. Mấy lần nhà chùa khuyên đút túi xách vào cốp, đừng đeo ở người, nhưng mụ ý bảo: "Cất vào cốp thì léo ai nhìn thấy cái túi da cá sấu 2 vé thằng mẽo của tao".
Chán chả buồn nói, mụ ý ko thèm tin rằng đi đường thì túi 2 vé & túi 200K VND là như nhau.:D
Hôm nọ nghe tin mụ ý bị tai nạn, đi thăm thì được biết là trên đường đi xin visa xuất cảnh thì bị giật túi, ngã gãy 2 cái răng, chân tay mình mẩy xước sát. Đầu đội mũ nên ko bị gì, đã chụp CT. Thiệt hại thêm cái túi 2 vé.:D, toàn bộ giấy tờ tùy thân, bằng lái xe, thẻ ATM (3 cái), hộ chiếu, giấy tờ xe, hộ khẩu, giấy tờ khác một mớ, con Nokia 8800Arte, con Iphone, chả biết mấy G, 2000 thằng mẽo & 15 củ. Chưa kể cái xe LX bét nhè.:77::77::77::77:
Hỏi có mua túi 2 vé để đeo nữa ko, mụ ý bảo vẫn mua nhưng ko đeo ở người nữa mà đút cốp. Biết sợ roài.:'(:'(
Cá không ăn muối cá nhạt :21:

conganday

Xe đạp
Các cụ đúng là nh chiện, vài ba chục chai nhằm nhò ji, may mà không mất cái ngàn vàng kia kìa:21:

vdungsu

Xe hơi
Cơ mà cũng khổ chị e lại bảo: tôi đẹp là để các ông ngắm chứ còn đểlàm gì :77: .

Phải trưng ra, trưng hết những gì có thể trưng chứ . :redface:

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân, sau cùng trách số phận :77:

conganday

Xe đạp
muốn cho adam ngắm thì khó gì, nhà nghỉ đầy kia kìa, ngắm 360 độ luôn:21::21::21:

Phú Ông

Xe container
Cụ Cổ Ngan Dày ăn lói là nhể? :'(:21::))
Đương bàn lun chiện dật túi lại đi lói ... nhà nghỉ ợ? :ohmy: