[Funland] Tác hại tập gym

Kyson1

Xe điện
Em hay uống sụn vi cá mập của Mỹ, thuốc hợp với từng người khác nhau. Nói chung cần bổ sung omega dầu cá và thuốc chế từ sụn vi cá mập của Mỹ, Canada hoặc Nhật, Úc đều được; uống 1 đợt rồi kiểm tra các chỉ số nếu loại đấy hợp với mình thì tiếp tục uống.
Em uốnh OM3 dầu cá. Em cứ uốbg 1g 1 ngày

Kyson1

Xe điện
Em hay uống sụn vi cá mập của Mỹ, thuốc hợp với từng người khác nhau. Nói chung cần bổ sung omega dầu cá và thuốc chế từ sụn vi cá mập của Mỹ, Canada hoặc Nhật, Úc đều được; uống 1 đợt rồi kiểm tra các chỉ số nếu loại đấy hợp với mình thì tiếp tục uống.
Đo chỉ số gì hả cụ. Em tay mơ lắm. Có gì cụ mật thư em phát.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thú thực là hồi đó cách nay hơn chục năm rồi nhưng do béo, nhậu nhiều nên nhìn "tã" lắm, post lên mợ lại chê mất điểm em. Giờ bớt nhậu nhẹt, chịu khó tập luyện đều giảm được gần 15 cưn, nom trẻ và ngoong zai hơn nhiều (có cả tập gym nhé, khỏe hơn chứ chả thấy YSL như mấy ông lười hay rêu rao đâu).

Em khoe với mợ cái ảnh em và mấy đứa bạn đại học nhé, dửng mỡ rủ nhau ra bồ Hồ chụp ảnh :D . 50 cả rồi mà vẫn toe toét như trẻ trâu, há há. (mợ đoán xem em mặc áo màu gì?)
Cụ áo xanh ạ? :D Em hứa em không chê, cụ đăng ảnh 10 năm trước để biết tác dụng của tập gym đi ạ.

Phỗng new

Xe điện
Cụ áo xanh ạ? :D Em hứa em không chê, cụ đăng ảnh 10 năm trước để biết tác dụng của tập gym đi ạ.
Vầng, em áo xanh. 10 năm trước thì mợ cứ tưởng tượng em bây giờ với 10kg đắp xung quanh cái bụng là ra thôi mà :D .

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vầng, em áo xanh. 10 năm trước thì mợ cứ tưởng tượng em bây giờ với 10kg đắp xung quanh cái bụng là ra thôi mà :D .
Cụ chịu khó đăng ảnh chứ trí tưởng tượng của em kém lắm ạ, hị hị.

Supercub_90

Xe điện
Gym về bản chất là build hình thể, cải thiện vóc dáng. Em mà nghỉ tập lâu người hơi bì bì, tới phòng cuối ngày ra dc mồ hôi thấy nhẹ người, giảm stress.
Mấy môn đối kháng như đá bóng em vẫn chơi nhưng "né" nhiều, mình muốn nhẹ nhàng nhưng đôi khi đối thủ có muốn thế đâu nên khá dễ chấn thương.
Mừng cho mợ vì giảm đau lại cảm thấy vui. Nhiều khi làm gì ko quan trọng, quan trọng là trong bao lâu; biết đâu hiệu quả bất ngờ :D
Mấy môn đối kháng đúng là rủi ro như tham gia giao thông. Đội em từ già đến trẻ lành như đất, năm nhậu 1-2 lần mà tháng trước có cậu chạy tít quá tự ngã mẻ xương gối. May lúc đó không có anh em nào vào tranh chấp không lại mang tiếng chết. =))=))=))

Ryan848

Xe container
Ái dà, người ngợm cụ ngon nhể. Mà cụ to gần ngang cậu Đăng béo cơ à (hình như cậu này phải tầm 90 cân?)
Đây là cậu em, ko phải em ạ.
Cu Đăng thì nó tập để đi thi vs hđ mxh nên cần như vậy, cậu bên cạnh thì trc cùng đội điền kinh vs em, cũng tập cùng cu Đăng từ cấp 3, cơ địa 2 đồng chí này khá tốt, cao ráo múi cơ rõ ràng.
Em thì ko theo trường phái tập kiểu này, chủ yếu duy trì như thể dục hàng ngày thôi cụ.

DUONGLAM

Xe điện
Nghe các chiên za zim mơ phán mà em cũng thấy run thay. Bản thân em đời cuối 4x cũng tập tạ nhiều năm, ngày nào cũng lê la 3 tiếng toàn gánh 160, nhấc 200kg , mấy năm nay chững cân 70kg không lớn nổi. Ơn trời chưa thấy tác hại gì như các cụ trên đây phán cả. Chắc là do em may mắn, mà đã may mắn thì cứ chơi cho vui tuổi già. Gym là dễ mà.

Ryan848

Xe container
Nghe các chiên za zim mơ phán mà em cũng thấy run thay. Bản thân em đời cuối 4x cũng tập tạ nhiều năm, ngày nào cũng lê la 3 tiếng toàn gánh 160, nhấc 200kg , mấy năm nay chững cân 70kg không lớn nổi. Ơn trời chưa thấy tác hại gì như các cụ trên đây phán cả. Chắc là do em may mắn, mà đã may mắn thì cứ chơi cho vui tuổi già. Gym là dễ mà.
Đồng ý vs cụ gym là môn em thấy dễ chơi nhất trong tất cả các môn em từng chơi (cầu lông, đá bóng, chạy bền) và cũng ít chấn thương nhất vì khối lượng tạ do mình tự chủ thôi, chả ai bắt.

Shadow381

Xe điện
Cụ cuối 4x mà chơi 3 tiếng là kinh thật, em giờ chỉ 1h 30- 2h là hết sức rồi. Nhấc 200kg thì em cũng thỉnh thoảng dám chơi thôi còn chủ yếu nhẹ nhàng quanh 100kg; Gym dễ và cũng khó, tuỳ cơ địa và may mắn nữa. Như em đến năm 40 mới bị chấn thương và không thể khắc phục được nữa.

Daimon

Xe tải
Em trước kia tập thế nào sau tê hết một bên chân phải. Đi khám chụp MRI phát hiện thoát vị đĩa đệm. Giờ chỉ dám đu xà có đỡ hơn chút. Dạo này triệu chứng lại đang tính bán xe vì lái nguy hiểm, lúc tắc đường tái mặt.
Tê chân cụ có phải mổ k? E cũng thoát vị tê chân trái cúi ng đau, đang sợ phải mổ. E cảm ơn cụ.

Ryan848

Xe container
Tê chân cụ có phải mổ k? E cũng thoát vị tê chân trái cúi ng đau, đang sợ phải mổ. E cảm ơn cụ.
Tùy mức độ nhưng em nghĩ cụ khả năng bị "nhẹ", cụ nên khám và hỏi bác sĩ luôn về cách tập luyện phù hợp.
Em thấy các phòng gym giờ khá nhiều máy móc (nhiều máy cable, nên ít chấn thương và phù hợp số đông). Cụ cứ nhìn như các cầu thủ đá bóng sau chấn thương họ cũng có tập gym nhất định để hồi phục như 1 biện pháp vật lý trị liệu.

Bồ hóng HN

Xe buýt
Có vẻ cụ nặng hơn em rồi. Em giờ đu xà với vài phút tập abc theo hướng dẫn trên mạng thì cũng đỡ nhiều. Quan trọng nhất là bán xe rồi vì cũng không có nhu cầu nữa. Không lái nữa. Taxi, grab, xe bus cho lành.

tuongvt

Xe buýt
Kinh toàn các cụ 4x nhấc 200kg. Các cụ nhấc bằng bài gì vậy, bench press hay squat. Cụ nào chém gió ở trên post được cái clip nhấc 200kg em xem