Suzuki Jimny bán "kèm lạc" cả trăm triệu đồng: Cố tình gây sốt ảo?

AN_VU

Xe tải
Giờ mà nghe truyền thông hãng thuê viết về sp là sập bẫy:)):)), mà a e hay bảo truyền thông bẩn cũng là 1 cách bán bia kèm lạc sản phẩm :))=)),thời này hãy là ngừoi tiêu dùng thông thái.

namphong12

Xe container
Nó còn ở khía cạnh hợp nhãn nữa, theo em thì con này không hợp nhãn với thị hiếu ng vn kể cả nhóm ng có tiền vì nó quá nhỏ con :)
Trước khi về VN cách đây mấy năm cũng có đại gia (Hình như võng xếp DL) nhập tư nhân hai con về để chơi rồi đâu đó cũng hơn tỷ một con thì phải.
Con này trong mắt đội "máu nhiễm bùn" hợp nhãn quá đi ấy chứ.
Xe vuông vức, 2 cầu cứng, góc tới, góc thoát lớn. Rẫt dễ độ.
Đi lại hàng ngày ( 1 mình) cafe cà pháo. Thay vì đi 1 con bán tải hay SUV to đùng thì đi con này là quá thuận tiện luôn.

caisua

Xe lăn
Đi lại hàng ngày ( 1 mình) cafe cà pháo. Thay vì đi 1 con bán tải hay SUV to đùng thì đi con này là quá thuận tiện luôn.
em chỉ chạy SUV nhưng đã nghĩ đội nửa tải sẽ dần chuyển hết sang con này ngay từ khi đọc các thông số và xem bọn ở bển review nó

Tony_Le

Xe container
em chỉ chạy SUV nhưng đã nghĩ đội nửa tải sẽ dần chuyển hết sang con này ngay từ khi đọc các thông số và xem bọn ở bển review nó
Mỗi năm chắc bán được mấy trăm chiếc sau đó chuyển sang mua đi bán lại xe cũ là hết vòng đời sản phẩm.

SPL

Xe container
Nó ra đời trước G đấy cụ, cụ phải nói là G nhái em nó mới đúng
Ra đời trước nhưng không có nghĩa là con G nhái nó cụ ợ, chắc cụ chưa xem cái này nhể, ai nhái ai đây, cái tên Mẹc G mini tại sao nó lại ra đời, đến Su cũng còn đang cố tình úp mở xài cái tên đó để quảng bá kìa

--Lamborghini--

Xe lăn
Số mang xe đi cafe đáng bao nh đâu, thậm trí nhóm ng offroad nặng cũng thế.
Con xe vẫn phải có tính đa dụng cho nh mục đích sử dụng.
E thì nghĩ với giá đó chỉ những ng thuộc nhóm nhỏ chọn bỏ tiền ra còn đâu thì 1/2 tải vẫn là lựa chọn chân ái :)

Ra đời trước nhưng không có nghĩa là con G nhái nó cụ ợ, chắc cụ chưa xem cái này nhể, ai nhái ai đây, cái tên Mẹc G mini tại sao nó lại ra đời, đến Su cũng còn đang cố tình úp mở xài cái tên đó để quảng bá kìa
với em cái gì ra sau thì là nhái cụ ah, chẳng qua thương hiệu Mecr nó lớn quá nên các cụ bảo su nó nhái thôi ( nhái ở đây là dựa vào ý tưởng của ng khác để làm sản phẩm cho mình ) đôi khi nhái lại đẹp tốt hơn bản gốc cụ ah

dracula_bg

Xe điện
con này chùm thêm tấm bạt là thành U Oat thần thánh :D , mà lại phải kèm thêm lạc nữa cơ ạ :D

caisua

Xe lăn
Số mang xe đi cafe đáng bao nh đâu, thậm trí nhóm ng offroad nặng cũng thế.
Con xe vẫn phải có tính đa dụng cho nh mục đích sử dụng.
E thì nghĩ với giá đó chỉ những ng thuộc nhóm nhỏ chọn bỏ tiền ra còn đâu thì 1/2 tải vẫn là lựa chọn chân ái :)
Mấy ông nửa tải thường là có CUV chạy đa dụng rồi mà. Jimny hầu hết là xe thứ 2, thứ 3 để rong chơi thôi cụ, chả mấy ai mua xe đầu đã chọn con này

phihungwww

Xe tăng
Tẩy chay cho mấy ông ôm hàng đi với nhau, xe thì bé như cái kẹo ấy tiền ấy khối phân khúc

Beu 4x4

Xe điện
Nx cụ mợ đi ô tô mà ko biết nổi xe mình sát-xi gì, mấy cầu, cứng hay mềm… Hay nhiều khi chỉ biết xe mình mầu gì, hãng nào, màn hình mấy inch… thì tất nhiên Su nó ko định bán con này cho các cụ đâu. Cứ chê thoải mái thôi, kiểu hiếng xem diều vậy
:)

SPL

Xe container
với em cái gì ra sau thì là nhái cụ ah, chẳng qua thương hiệu Mecr nó lớn quá nên các cụ bảo su nó nhái thôi ( nhái ở đây là dựa vào ý tưởng của ng khác để làm sản phẩm cho mình ) đôi khi nhái lại đẹp tốt hơn bản gốc cụ ah
Cụ nhìm form xe mà bảo Mẹc nó nhái Su thì em đến ạ luôn, lại còn nhái đẹp hơn gốc, bó tay

nhatthang

Xe tăng
Trường hợp mua xe của em không biết có giống với việc mua con xe này không. Chuyện là đầu năm 2016 em mua con xe Kia Sportage (xe nhập khẩu hàn quốc). Lý do mua là bởi vì trông nó cũng đẹp (theo con mắt của em) và thêm nữa nó cũng vừa túi tiền. Mua xong mới phát hiện ra xe mình mua nằm trong top xe bán được ít nhất trong năm và sau đó TH không kinh doanh con xe này nữa.

--Lamborghini--

Xe lăn
Nx cụ mợ đi ô tô mà ko biết nổi xe mình sát-xi gì, mấy cầu, cứng hay mềm… Hay nhiều khi chỉ biết xe mình mầu gì, hãng nào, màn hình mấy inch… thì tất nhiên Su nó ko định bán con này cho các cụ đâu. Cứ chê thoải mái thôi, kiểu hiếng xem diều vậy
:)
Với thị trường như VN thì con xe nó phải đa dụng, sử dụng nhiều mục đích.
Mà tính đa dụng cũng khiến các hãng xe sx ra những nền tảng khung gầm có thể sử dụng cho nh mẫu xe để giảm giá thành vì thực tế con đường hàng ngày nó không đòi hỏi quá nhiều.
Chính vì nhẽ đó thì mấy khái nghiệm sát-xi, mấy cầu, cầu cứng, hệ dẫn động,... chỉ dành cho một số ít nhóm khách hàng có những nhu cầu đặc biệt và họ mới cần để ý đến cái thông số.
Nói đơn cử như mấy con bán tải 2 cầu, nh người khi bán xe mới bảo từ lúc mua đến lúc bán dùng có hai lần :)

namphong12

Xe container
Mà tính đa dụng cũng khiến các hãng xe sx ra những nền tảng khung gầm có thể sử dụng cho nh mẫu xe để giảm giá thành vì thực tế con đường hàng ngày nó không đòi hỏi quá nhiều.
Chính vì nhẽ đó thì mấy khái nghiệm sát-xi, mấy cầu, cầu cứng, hệ dẫn động,... chỉ dành cho một số ít nhóm khách hàng có những nhu cầu đặc biệt và họ mới cần để ý đến cái thông số.
Nói đơn cử như mấy con bán tải 2 cầu, nh người khi bán xe mới bảo từ lúc mua đến lúc bán dùng có hai lần :)
Đa dụng thì Suzuki có con XL7 đó. Ngon, bổ, rẻ đúng tiêu chí của người Việt.

XGiang

Xe đạp
Còn này showroom Suzuki của Royal Auto Japan ở 139 Lê Lợi, Hóc Môn, HCM có hàng sẵn bán đó bác cụ ạ. Em mới xem.

Các cụ tham khảo web họ này:

• Vodka
Reactions: ATZ

caisua

Xe lăn
Em thì cũng dùng để đi chơi thôi nhưng em phân loại như này:
- hạng A, B chạy loanh quanh dưới 300km/ngày thì ổn, chạy hơn thì oải
- hạng C con sedan cũng chỉ chạy loanh quanh 400-500km, con CUV thì chạy thêm được 100km
- hạng D con CUV thì chạy được 600km, con SUV thì chạy được 800km
Vậy nên em cứ cố gắng làm con SUV hạng D 1 cầu cũng được, để leo trèo núi non thoải mái và chạy 1 phát vào Đà Nẵng vô tư ko mệt mỏi gì, chạy liền chục ngày cũng khỏe re

SanHoBien

Xe container
He he ... cụ nói đúng rùi đấy, nó rất là dễ độ đẽo :P

boy_xedap

Xe điện
Những người bỏ ra 5-6 tỷ cho 1 chiếc bán tải to đùng cồng kềnh trong phố. Xăng uống như voi. Thì bỏ ra gần tỷ mua thêm em này chỉ đi uống Cafe thì có đáng gì.
Bán tải nào uống xăng bác điêu thế?

boy_xedap

Xe điện
Em thì cũng dùng để đi chơi thôi nhưng em phân loại như này:
- hạng A, B chạy loanh quanh dưới 300km/ngày thì ổn, chạy hơn thì oải
- hạng C con sedan cũng chỉ chạy loanh quanh 400-500km, con CUV thì chạy thêm được 100km
- hạng D con CUV thì chạy được 600km, con SUV thì chạy được 800km
Vậy nên em cứ cố gắng làm con SUV hạng D 1 cầu cũng được, để leo trèo núi non thoải mái và chạy 1 phát vào Đà Nẵng vô tư ko mệt mỏi gì, chạy liền chục ngày cũng khỏe re
Ơ bác đúng ý em, em hay đi phượt và đi chơi nhẹ nhàng nên tìm e Explorer cũ. Đang rất happy với nó