[Thảo luận] Suy nghĩ tối tăm, giải pháp ấu trĩ - GTCC Hà Nội

Mazspeed

Xe container
Hôm nay, để tìm cách giải quyết vấn nạn ùn tắc tại đầu cầu Chương Dương phía Gia Lâm vào đầu giờ sáng, các bác GTCC Hà Nội, phối hợp với các bác CSGT nghĩ ra một giải pháp phải nói là... ngu xuẩn: Cấm ô tô từ Hà Nội lên cầu từ hướng Hàng Đậu - Trần Nhật Duật trong giờ cao điểm. Mục đích là tránh xung đột tại vòng xoay đầu cầu Chương Dương bên Hà Nội.

Điều này khiến cho mọi ô tô đi từ hướng Trần Nhật Duật phải chui qua gầm vòng xoay, rẽ lên đường đê Trần Khánh Dư tại các cửa khẩu Hàm Tử Quan, Bác Cổ, Trần Hưng Đạo - BV 108 và quay đầu. Giải pháp này khiến cho toàn bộ đường Trần Khánh Dư... tắc cứng từ Bác Cổ đến tận dốc đổ từ cầu Chương Dương xuống, giao thông hỗn loạn tại các phố quanh đó như Tông Đản, Nguyễn Hữu Huân v.v. trong khi phía bên Gia Lâm, đường lên cầu vẫn tắc cứng đến tận cầu cho người đi bộ trên đường Nguyễn Văn Cừ.

Vấn đề tắc đầu giờ sáng tại đầu cầu bên Gia Lâm theo quan sát của em chủ yếu là do lưu lượng xe quá đông trên đường Nguyễn Văn Cừ vốn rộng, đột ngột bị thắt cổ chai tại đầu cầu nhỏ hẹp, tốc độ chậm nên tắc chứ ít do xung đột tại vòng xoay bên Hà Nội. Thế mà các bác GTCC áp dụng một cách máy móc giải pháp tránh ách tắc tại các ngã tư bên HN gần đây, không cho các xe giao nhau tại đầu cầu nên lại bị tắc nặng hơn, từ 1 chỗ tắc nay thành 4-5 chỗ tắc, ngay trung tâm TP luôn.

Thực sự là một giải pháp ngu xuẩn!!!:102::102::102:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em có việc xuống cầu diễn, bị chặn xe phục vụ thi, đành ngồi trong xe đợi mất 1,5 giờ đến khi tan thi mới đi được.
Đường thì độc đạo, mà các bố chặn kiểu 100% như vậy thì em đến chịu. Nếu ai bắt taxi, hoặc dùng xe 4b của nhà đưa con đi thi chắc tèo. Trong khi đó các đường như Tân Mai, Trương định bé tẹo, mà có cấn đâu, mà chỉ hỗ trợ thêm tình nguyện viên để phân làn đường.

Qua việc này, em nhớ lại việc tổ chức hội nghị APEC, cấm hết đường, hết chợ, trường học nghỉ, .... chỉ để tổ chức hội nghị, thế mà bảo là đủ năng lực ???

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Chiều qua em đi hướng Nguyễn Văn Cừ qua cầu Chương Dương về Hà Nội cũng thấy cái biển cấm ô tô lên cầu trong giờ cao điểm, biển này mới chuối, cấm tất các loại ô tô, trong khi chỉ cần cấm xe tải, xe khách là đã thông thoáng lắm rồi.

Còn cấm lên cầu từ đường Trần Nhật Duật thì còn có lý một chút, tuy nhiên là m như thế thì nó lại ùn phía dốc Bác Cổ lên cầu.

Theo em chỉ cần cấm xe tải, xe khách trong giờ cao điểm là được :^)

hailuatn

Xe container
Lại nói tắc cầu CD, em thường xuyên gặp một chú COROLLA biển 80B không dán tem đăng kiểm, đi lên cầu CD từ đường Ngọc Thụy (vào giờ cao điểm buổi sáng) mà chẳng sao, nếu xe khác bám sau xe này phát thì tèo luôn :102::102:

Kim

Xe hơi
Cháu thấy không cho phép xe rẽ trái lúc từ trên cầu xuống vòng xoay thì hợp lý hơn.

tqt77

Xe điện
Hôm qua em có việc xuống cầu diễn, bị chặn xe phục vụ thi, đành ngồi trong xe đợi mất 1,5 giờ đến khi tan thi mới đi được.
Đường thì độc đạo, mà các bố chặn kiểu 100% như vậy thì em đến chịu. Nếu ai bắt taxi, hoặc dùng xe 4b của nhà đưa con đi thi chắc tèo. Trong khi đó các đường như Tân Mai, Trương định bé tẹo, mà có cấn đâu, mà chỉ hỗ trợ thêm tình nguyện viên để phân làn đường.

Qua việc này, em nhớ lại việc tổ chức hội nghị APEC, cấm hết đường, hết chợ, trường học nghỉ, .... chỉ để tổ chức hội nghị, thế mà bảo là đủ năng lực ???
ơ thế bác cũng bị cấm à, em cũng thế nhưng em đi vòng vào trong mấy cái phố nhỏ rồi lại ra được, mà cũng ko hiểu mấy chú đó chặn cái gì nhỉ, đi vòng cuối cùng vẫn ra được phố đó?

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Hôm qua em đi từ Trần Nhật Duật lên cầu Chương Dương thấy có cái biển cấm ô tô mới toe , em còn bảo với thèng em ngồi cạnh là " Thằng nào cắm cái biển như thằng điên " và em cứ đi lên , lúc đó trời đang mưa to nên cũng chẳng có xxx nào .

vietran

Xe ba gác
Giai cấp lãnh đạo là Lông Dân mà lịa.:'(

mercurate

Xe tăng
ôi cái avatar của cụ XXeoMM:102::102::102:

zoom zoom

Xe tải

irbis

Xe đạp
Em nói thật với các cụ là không thể hiểu nổi ông nào nghĩ ra cái biển cấm này. Đem hôm qua tầm 10h qua cầu thì em thấy cái biển ấy. Mà thực chất thì chỉ cần cấm xe khách, xe tải như cụ gì nói là xong, hoặc cấm rẽ trái khi xuống cầu phía HN, bắt tất cả các xe phải ra Long Biên rồi vòng lại có hơn không?
Chuối cả buồng :77:

Lungcu

Xe điện
Không có gì phải sửa ờ nút cầu chương dương đấy cả , vẫn đề là lưu lượng xe ra vào nội thành quá đông. muốn giải quyết vẫn đề ,chỉ có xây thêm vài cái cầu nữa:^):^):^)

Tien_TCFC

Xe điện
Giải Phóng chiều quay đầu ở Kim Đồng cho có 8s :)):)):))

Mới được 1 tuần. E chả hiểu phải mất bao lâu mới quay đầu ở đấy được :P

onglao_danhca

Xe buýt
Cái biển này em thấy từ hôm qua rồi bác ợ.
Dưng mờ cái thèng nào cắm thì đúng là ngu thật
Lẽ ra nên cấm rẽ trái khi đi từ GL sang mới phải.

Lada1207

Xe tăng
sao nó ko cho xe bên GL qua cầu CD thì rẽ phải lên gần gầm cầu Long biên rồi cho quay đầu nhỉ, chỗ đấy rất rộng, chứ cấm xe từ TND lên cầu CD thì ngu vãi, E ngày nào cũng phải qua cầu sang GL nên chịu thiệt bởi lũ ngốc đấy, chẳng lẽ E lại chửi bậy

theph

Xe điện
Em chưa đi nhưng sáng nay nghe VOV giao thông thấy bác Chánh Thanh tra của sở GTCC HN trả lời phỏng vấn trực tuyến về vụ này và thấy chuối bỏ mẹ. Tốn bao tiền làm cái nút giao thông rõ hoành tráng rồi phân luồng như kứt.

thaygiao

Xe buýt
Các cụ cứ bình tính (chịu khó ít lâu). Tiếp thu ý kiến của các cụ, cháu sẽ bẩu bọn ĐẦY TỚ chỉnh sửa lại biển báo (cũng dễ thôi mà) trong thời gian sớm nhất có thể.*-)

tdhien

Xe buýt
Kệ tớ, tớ thích phân luồng thế nào là việc của tớ, tớ cứ thử, thấy sai thì tớ lại thôi, ai tắc cứ tắc đới.:77::77::77::77::77:. Giao thông của VN thì bức xúc lắm ạ!!

Xecutkit2008

Xe điện
Em thì em chỉ thấy bất cập thế này thôi thì mới dẫn đến tắc đường, khi đi từ Nguyễn Văn cừ sang nội đô đáng nhẽ các xe muốn đi long biên thì phải bám vào bên phải tức là sát vách lan can bây giờ thì các cụ thấy đấy xe buýt thì đón điểm ngay gần đấy bắt trả khách xong thì đi vắt sổ vào đường giữa đến đầu cầu bên kia mà rẽ long biên thì lại vắt lần nữa thế thì làm sao mà chả tắc.... xì ca lô xì ca lô pó tay.:102: