Sự cố gắng của VinFast.

Keep

Xe điện
=)) em đi trúng cái thẻ SM 5tr các cụ ạ. Không có nhu cầu dùng tới.
Nhưng công nhận là tổ chức hoành tráng.
Về hoàn thiện các xe được mở cửa cho xem thì em thấy chiếc VF5 là tệ nhất. Sơn trắng và nhựa trên công tắc xi nhan và gạt mưa nhìn rất rẻ tiền, nhựa quá thô và xâu.
Vô lăng trên các phiên bản cho vào xem quá bé so với xe, các cụ thấy thế nào.
Cụ cần bán lại ới e 0903 sáu sáu tám 566 nhé

Kemkem2308

Xe máy
Vinfast ra sản phẩm chắc phải ngon ngay, nuột nà ko lỗi tí nào, ngon hơn tesla, rẻ hơn vios thì chắc các cụ mới hài lòng :))
Mer, BMW, Tesla có thể lỗi, nhưng Vinfast thì ko được lỗi. :))
Mà giá thì phải rẻ, Chất lượng thì so sánh với Tesla nhưng giá thì phải ngang tầm Vios mới chịu. :))

Arsephan

Xe tăng
Người khác là ai? Nói kiểu như cụ thì trẻ con cũng nói được. Còn làm được hay ko thì...
Cụ có hiểu tôi muốn nói gì ko?
Tôi nói những người mà éo làm được gì cho đời, nhưng thấy người khác làm tốt là lại ko thích, chỉ sợ người ta hơn mình ấy. Hay ngắn gọn là GHEN ĂN TỨC Ở.
Thay vì đứng ngoài chỉ trích kiểu: phân lô bán nền nên giàu, rồi sẽ chết sớm như ..., tại sao ko thể im lặng nếu ko thích hoặc động viên để họ phát triển.
Nếu VF lớn mạnh có thể tôi cũng chả được gì, nhưng VN sẽ được rất nhiều. Công ăn việc làm cho người dân, Thuế cho nhà nước, tiền đầu tư nước ngoài cho các ngành công nghiệp phụ trợ...
Cụ ơi, mấy thành phần đó không phải người thường đâu, nói mãi cũng vẫn thế thôi, block đi cho nhanh.

Hanamlut

Xe buýt
Nói chuyện kiểu chí phèo chửi đổng ấy mà cụ.
Cụ tranh luận làm gì mất thời gian.
Người ba năm mới nói, chó ba quanh mới nằm. Cụ là người đúng không? Nếu vậy phải suy nghĩ trước khi nói nhé. Đến nghĩa của từ cũng không hiểu mà cứ đi bàn với luận. Khổ cho cụ.

Hanamlut

Xe buýt
Cụ thể trong ngành xe hơi, người khác là ai cụ? Ai sẵn sàng gánh team như vậy thay ông Vượng?
ông Vượng là tỉ phú giàu nhất VN theo công bố, nhưng chưa chắc đã giàu nhất VN trên thực tế nhé. Các ngành ông ấy làm thường đứng top ngành đó. Bên cạnh cái giỏi, còn nhiều yếu tố khác, chẳng hạn như quan hệ. Nhưng khi ông ấy không làm ở lĩnh vực ấy thì có thể có người khác sẽ nổi lên. Cụ có biết, trong đấu thầu quốc tế (tại Việt Nam), TQ thường trúng thầu không? Không phải vì người khác không thể có, không dám bỏ số tiền như vậy . Em không chê ông V, vẫn nói ông giỏi, đa số sản phẩm của ông đều top đầu tại Việt Nam. Em thấy đáng thương cho một số cụ trong thớt này, đọc hiểu kém, nhìn thấy rồi phán theo cảm nhận mà mồm luân hô hào tự khen mình rồi coi thường người khác.

toduongvpvn

Xe hơi
Ai mua vì đội nâng bi ?
Tổng thế xe vin ok. Khung gầm chắc khỏe, lái khá thích.
Chăm sóc khách hàng cũng tốt.
Tôi chưa đi xe điện chưa biết lỗi phần mềm thế nào nhưng xe xăng thì đi cả fadil lẫn lux A. Hiện vẫn trung thành với lux A. Thấy chẳng có vấn đề gì cả .Thay thế linh kiện linh tinh như nút lên xuống kính, fix nắp bình xăng ấn vào nó không bung ( ko phải do dây ).
Chế độ sau bán hàng tôi thấy ok.
Cụ cũng có vấn đề về đọc hiểu nhỉ. Ai mua vì đội nâng bi, ai, ai? Và t viết là "chẳng ai..."
Thế mà đội đấy vẫn đông.

Kemkem2308

Xe máy
Cụ ơi, mấy thành phần đó không phải người thường đâu, nói mãi cũng vẫn thế thôi, block đi cho nhanh.
Tự do ngôn luận mà cụ, chỉ là mình thấy cụ ấy có vẻ thích tranh luận.
Nhưng luận điểm đưa ra lại rất buồn cười.
Chỉ trích việc người khác đang làm tốt, rồi đưa ra luận điểm nếu ông ấy ko làm thì thiếu gì người làm.
Nhưng hỏi là ai thì lại ko biết. :)) :))
Có thể VF chưa đủ tốt, nhưng ít nhất họ cũng dám làm.
Thử hỏi trên TG có ai chỉ làm 1 lần đã thành công ngay ko?

Kiên Khùng

Xe điện
ông Vượng là tỉ phú giàu nhất VN theo công bố, nhưng chưa chắc đã giàu nhất VN trên thực tế nhé. Các ngành ông ấy làm thường đứng top ngành đó. Bên cạnh cái giỏi, còn nhiều yếu tố khác, chẳng hạn như quan hệ. Nhưng khi ông ấy không làm ở lĩnh vực ấy thì có thể có người khác sẽ nổi lên. Cụ có biết, trong đấu thầu quốc tế (tại Việt Nam), TQ thường trúng thầu không? Không phải vì người khác không thể có, không dám bỏ số tiền như vậy . Em không chê ông V, vẫn nói ông giỏi, đa số sản phẩm của ông đều top đầu tại Việt Nam. Em thấy đáng thương cho một số cụ trong thớt này, đọc hiểu kém, nhìn thấy rồi phán theo cảm nhận mà mồm luân hô hào tự khen mình rồi coi thường người khác.
Bôi đậm: Cụ đưa những câu lấp lửng thế thì chết. Ông Vượng giàu nhất hay không, không quan trọng, nhưng ông ấy đang dốc túi đầu tư Vinfast là sự thật bất khả phủ bác. Những câu chiêu đãi thêm của cụ cũng mơ hồ và chẳng liên quan. Kể cả là quan hệ, tất cả các ông BĐS khác ở VN đều tự hào ta đây quan hệ tứ chụ bát chụ, đi vào cơ quan xịch thẳng vào phòng bí thư tỉnh đổ lên...đại loại.
Nhưng, câu hỏi bản lề cụ cần làm rõ: theo cụ, ai là người CÓ THỂ làm việc ông Vượng đang làm (Vinfast) nếu ông Vượng không làm? Còn bảo có thể có ai đó thì huề vốn, thì kể cả ông Huyên Vinaxuki cũng đã thử làm rồi.
Ta ủng hộ người đang làm những việc tốt đẹp lợi ích cho ta chứ không lẽ đi ủng hộ người mà chưa biết là ai, đúng không cụ? Nhất là việc ấy khó khăn, muôn vàn khó khăn và rủi ro. Mà họ dám làm.

network

Xe buýt
Bôi đậm: Cụ đưa những câu lấp lửng thế thì chết. Ông Vượng giàu nhất hay không, không quan trọng, nhưng ông ấy đang dốc túi đầu tư Vinfast là sự thật bất khả phủ bác. Những câu chiêu đãi thêm của cụ cũng mơ hồ và chẳng liên quan. Kể cả là quan hệ, tất cả các ông BĐS khác ở VN đều tự hào ta đây quan hệ tứ chụ bát chụ, đi vào cơ quan xịch thẳng vào phòng bí thư tỉnh đổ lên...đại loại.
Nhưng, câu hỏi bản lề cụ cần làm rõ: theo cụ, ai là người CÓ THỂ làm việc ông Vượng đang làm (Vinfast) nếu ông Vượng không làm? Còn bảo có thể có ai đó thì huề vốn, thì kể cả ông Huyên Vinaxuki cũng đã thử làm rồi.
Ta ủng hộ người đang làm những việc tốt đẹp lợi ích cho ta chứ không lẽ đi ủng hộ người mà chưa biết là ai, đúng không cụ? Nhất là việc ấy khó khăn, muôn vàn khó khăn và rủi ro. Mà họ dám làm.
Theo em không ai làm cụ ý hài lòng được :D, ai có khả năng làm xe cứ làm có ai cấm đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Kemkem2308

Xe máy
Người ba năm mới nói, chó ba quanh mới nằm. Cụ là người đúng không? Nếu vậy phải suy nghĩ trước khi nói nhé. Đến nghĩa của từ cũng không hiểu mà cứ đi bàn với luận. Khổ cho cụ.
E lại thấy khổ cho cụ, như ai đó trong bài này từng nói.
Đây ko phải lỗi của cụ, mà đây là thất bại của ngành giáo dục nước nhà.

koala2023

Xe tải
Ông Vượng ko làm thì cụ ý sẽ làm. Tại ông Vượng làm nên cụ ý thấy ko có cửa nữa đâm tức tối. Em thấy Việt Nam còn thiếu sản xuất nhiều hàng gia dụng điện tử, đề nghị cụ Hanamlut làm đi.

Junying1607

Xe buýt
Chắc cụ ý nghĩ mua mấy cục sắt vụn về rồi gắn keo 502 hay buộc dây vào là nó chạy được luôn ấy cụ:))).
Nên ai cũng làm được. Khổ cái nhất quyết phủ nhận những cố gắng của họ.

Hanamlut

Xe buýt
Em nói để cụ và các cụ khác rõ là các nhận xét của em trên này đều mang tính khách quan, không xoi mói, không bợ đỡ ai. Em nghĩ, không chỉ em , mà rất nhiều người dân khi mua một sản phẩm đều xét đến giá trị nó mang lại. Chắc chỉ thành phần rất nhỏ như mấy cụ đang cố cãi với em là mua vì anh V, vì đất nước. Rõ là đất nước giàu mạnh thì ai cũng muốn, cũng tự hào. Nhưng không phải vì thế mà không biết phân biệt, bợ đỡ bằng mọi cách, kể cả xúc phạm người khác. Các cụ có câu: cờ đến tay ai người ấy phất. 100tr dân VN cơ mà cụ. Cụ nghĩ ông V tài nhất VN à ! Em nghĩ cụ sai. Cụ nên tìm hiểu về thời, thể. Nếu...thì... như em nói là thời tương lai cụ ạ !

Hanamlut

Xe buýt
Ông Vượng ko làm thì cụ ý sẽ làm. Tại ông Vượng làm nên cụ ý thấy ko có cửa nữa đâm tức tối. Em thấy Việt Nam còn thiếu sản xuất nhiều hàng gia dụng điện tử, đề nghị cụ Hanamlut làm đi.
Cụ đọc còm dưới của em. Nếu không hiểu nữa thì chịu cụ. Đừng nhét chữ vào mồm người khác cụ nhé !

Kiên Khùng

Xe điện
Em nói để cụ và các cụ khác rõ là các nhận xét của em trên này đều mang tính khách quan, không xoi mói, không bợ đỡ ai. Em nghĩ, không chỉ em , mà rất nhiều người dân khi mua một sản phẩm đều xét đến giá trị nó mang lại. Chắc chỉ thành phần rất nhỏ như mấy cụ đang cố cãi với em là mua vì anh V, vì đất nước. Rõ là đất nước giàu mạnh thì ai cũng muốn, cũng tự hào. Nhưng không phải vì thế mà không biết phân biệt, bợ đỡ bằng mọi cách, kể cả xúc phạm người khác. Các cụ có câu: cờ đến tay ai người ấy phất. 100tr dân VN cơ mà cụ. Cụ nghĩ ông V tài nhất VN à ! Em nghĩ cụ sai. Cụ nên tìm hiểu về thời, thể. Nếu...thì... như em nói là thời tương lai cụ ạ !
Mình không bợ đỡ ông Vượng hay ông Vương ông Vường nào cả.
Mình bày tỏ sự ủng hộ có lý trí cho những ai ĐANG làm những gì tốt đẹp cho VN thôi.
Điểm này cụ đồng ý chứ?

Tyser88

Xe hơi
=)) em đi trúng cái thẻ SM 5tr các cụ ạ. Không có nhu cầu dùng tới.
Nhưng công nhận là tổ chức hoành tráng.
Về hoàn thiện các xe được mở cửa cho xem thì em thấy chiếc VF5 là tệ nhất. Sơn trắng và nhựa trên công tắc xi nhan và gạt mưa nhìn rất rẻ tiền, nhựa quá thô và xâu.
Vô lăng trên các phiên bản cho vào xem quá bé so với xe, các cụ thấy thế nào.
thẻ đi taxi sm 5tr ah ? ko dùng thì để lại tôi nhé, gửi bạn 500k cafe.

Johann

Xe đạp
Mình bày tỏ sự ủng hộ có lý trí cho những ai ĐANG làm những gì tốt đẹp cho VN thôi.
Điểm này cụ đồng ý chứ?
Cháu thấy cụ hanamlut cũng không phải dìm gì VF và bác V đâu cụ ạ, khác góc nhìn chút thôi. Với thiển kiến của nhà cháu cũng cảm thấy quá khó cho VF. Chỉ biết hy vọng vì thật sự thời điểm là vấn đề rất quan trọng. Không cố gắng lúc này thì còn đợi lúc nào. Bẫy trung bình rình sát mông rồi ạ.

Toilatoi242_5

[Tịch thu bằng lái]
Điểm này cụ đồng ý chứ?
Hê, nom cái ảnh nhạt không cụ.