[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Trong cái vòng tròn quan hệ xã hội của cháu đa phần đàn ông họ lịch thiệp và có nguyên tắc. Còn những ông mà sỗ sàng, vô duyên, kém lịch thiệp là cháu tránh.
Món này đôi khi nó như tham gia giao thông ấy, không phải cứ tránh là được đâu mợ ơi, vẫn dính như thường á :))

just for fun

Xe lăn
Món này đôi khi nó như tham gia giao thông ấy, không phải cứ tránh là được đâu mợ ơi, vẫn dính như thường á :))
Biết rồi thì đi đường vòng cụ anh ạ, cuộc sống cháu thuộc kiểu may mắn, luôn ở thế mình được chủ động lựa chọn cách sống, thái độ sống. Do đó những chuyện dễ gây rắc rối là cháu chủ động tránh xa

Chỉnh sửa cuối:

Sứa.

Xe buýt
Điện đóm hỏng, xe cộ trục trặc, ống thoát nước tắc...
Haiza....
Em đây không phải SM nhưng điện đóm hỏng gọi kỹ thuật toà nhà, xe cộ đưa vào gara, ống thoát nước tắc thì mua bột thông cống thả vào, không được lại gọi kỹ thuật toà nhà.
Làm được tất ạ :))
E cũng k phải SM nhưng lão ck nhà e cũng k biết làm mấy việc này. Toàn phải gọi thợ. Thỉnh thoảng e còn phải than thở đàn ông thời xưa ngta gọi là Đàn ông như con dao pha còn đàn ông thời nay chán thật.
Thì đấy, cơ mà chuyện đời khó nói lắm....
Gọi thợ sửa trong phút mốt ạ :P :P :P
Nhiều việc quá cụ san bớt em với nhá, mùa Hè đang nóng bỏng :))
Thợ điện nước phức tạp lắm, em thấy phản ảnh trên phim ảnh khá nhiều trường hợp hi hữu nhất là nền điện ảnh xứ Phù tang.
Nhiều ông ck chỉ vì ko biết thay bóng đèn mà mất cả ny :-s

• Vodka
Reactions: CCB

Sứa.

Xe buýt
Cơ mà thợ nó lùa cho đấy, ko 1 cuộc gọi nào dưới 500k đâu mợ ạ, vào tay iem thì loanh quanh chỉ 100k thui.
Xong lại đòi mx, mg thì quá tội...chả dại (gặp đúng ông thợ vườn yếu như sên nữa thì còn chán nữa) ...thuê cho lành =))

Tlbooks

Xe buýt
Đơn gì thì cũng khổ cả, đời có ai khoe khổ, khoe yếu, khoe nhếch nhác trên face đâu...

Tuần rồi, chuyển hè, vệ sinh toàn bộ quạt treo, đứng, trần...lưới lọc điều hoà, phơi cất đệm, cất chăn...
Vô số việc ko tên bóng đèn, dầu xe, vòi vủng, treo cây, trần mạng nhện, tra dầu cửa giả...
Có tiền những cũng ko dễ kiếm thợ nào nhận những việc kiểu ko tên này, công thợ /ngày giờ cũng cao ác liệt trong thời tiết 50 độ này, cũng chỉ nhận việc ra tấm ra món, kiêu nữa, có khi ngày công còn cao hơn cả một ngày xanh xanh đỏ đỏ đi lệnh của các cụ cổ cồn trắng ngồi máy lạnh nhà chứng...

Mới thấy ko đàn nào hay đơn nào nên mạnh miệng cả, có gắng sống vui, sống đẹp, bằng lòng nhất với thực tại của mình, và cũng nên trân quý và giữ gìn những cái "giản dị" mình đang có

Các cụ bảo “ vỡ mộng “ là chuẩn đấy. Như nhà em có thêm từ “ ko ngờ” nữa. Rồi cũng ko tránh khỏi các vấn đề, xích mích, cãi vã. Những lần như vậy 2 vợ chồng nhà em “ làm cái giảng hoà”. Trộm vía vợ chồng em vẫn chạy ngon đến giờ

Phỗng new

Xe điện
Đơn gì thì cũng khổ cả, đời có ai khoe khổ, khoe yếu, khoe nhếch nhác trên face đâu...

Tuần rồi, chuyển hè, vệ sinh toàn bộ quạt treo, đứng, trần...lưới lọc điều hoà, phơi cất đệm, cất chăn...
Vô số việc ko tên bóng đèn, dầu xe, vòi vủng, treo cây, trần mạng nhện, tra dầu cửa giả...
Có tiền những cũng ko dễ kiếm thợ nào nhận những việc kiểu ko tên này, công thợ /ngày giờ cũng cao ác liệt trong thời tiết 50 độ này, cũng chỉ nhận việc ra tấm ra món, kiêu nữa, có khi ngày công còn cao hơn cả một ngày xanh xanh đỏ đỏ đi lệnh của các cụ cổ cồn trắng ngồi máy lạnh nhà chứng...

Mới thấy ko đàn nào hay đơn nào nên mạnh miệng cả, có gắng sống vui, sống đẹp, bằng lòng nhất với thực tại của mình, và cũng nên trân quý và giữ gìn những cái "giản dị" mình đang có
Không có gì trên đời hoàn hảo, tròn vành vạnh cả. Ko thể nhìn vào 1 vài khiếm khuyết để quy nạp cho tất cả các case được.

just for fun

Xe lăn

Cháu quen 1 bạn học ngoại thương ra về làm startup món dọn nhà này, đội các bạn ấy đến dọn nhà, hút bụi, thay bóng điện, vặn lại con ốc bị lỏng, vệ sinh điều hoà, quạt… giá cả hợp lý phết.
Nhà cháu 1 năm 2 lần gọi đội này đến, giá đắt hơn kha khá so với gọi các bà đến vệ sinh nhưng cảm giác xứng đáng vì các bạn nam làm chuyên nghiệp cực kỳ.

td lines

Xe điện
Theo em thì các mợ SM khi mới tiếp xúc cứ ra vẻ cá tính , gai góc , độc lập... nhưng những thứ để người ta dễ thấy lại chỉ để che dấu những gì các mợ ấy muốn thực sự . Kể cả có làm mới lại bản thân ăn mặc bốc hỏa một tý cũng không hẳn bên trong đã hết bất an tồn tại chưa được giải quyết . Khi quen thân rồi ( trong sáng ạ ) họ sẽ bộc lộ mong muốn thật sự. Tât cả không thoát khỏi bản năng tự nhiên , ai cũng muốn về vai trò thực của mình . Thôi đừng nói xấu nhau hay quy kết nữa , hãy cởi bỏ quan niệm tiêu cực của cả hai bên về nhau mà lấy nhau đi . Giải quyết vấn đề nhân khẩu học cũng là yêu nước thương nòi :D

Chỉnh sửa cuối:

Tara01

Xe hơi

Đơn thì không vui bằng đôi.
Dưng mà mấy việc này tính thoải mái mỗi mùa chi 1 tr là xong ạ.
Rửa quạt, phơi đệm, cất chăn, rửa lưới điều hòa, quét mạng nhện thì cô giúp biệc hàng tuần làm thêm 3 tiếng là xong.
Bảo dưỡng điều hòa đầu vụ đâu đó tầm 150k/ cái (nếu muốn làm), chủ động gọi thợ từ đầu tháng 4 cho thoải mái và không đắt.
Ở chung cư thì có kỹ thuật tòa nhà, gọi là các bạn ấy lên làm, coi như việc làm thêm sau khi hết giờ làm việc cũng không tốn lắm. Như khu em ở còn có vài đội chuyên làm việc vặt, cần gọi đc ngay cực tiện.
Xe cộ thì tìm 1 thợ quen chuyên xử lý.
Túm lại chả có gì khó cả, chỉ cần tập trung kiếm xiền, lên kế hoạch và sắp xếp cuộc sống sao cho hiệu quả là được.

Trạng thái
Thớt đang đóng