[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

just for fun

Xe lăn
Em tin hầu hết đàn ông không ăn tạp chứ nó không phải là bản chất như cụ bảo.
Những thằng ăn tạp thường là những thằng sống không có nguyên tắc hoặc những thằng ko có khả năng tự chọn miếng ăn, miếng chơi cho mình.
Trong cái vòng tròn quan hệ xã hội của cháu đa phần đàn ông họ lịch thiệp và có nguyên tắc. Còn những ông mà sỗ sàng, vô duyên, kém lịch thiệp là cháu tránh.

Ớt xanh

Xe điện
Single mom em thấy họ rất cứng cỏi và biết sống.
Em đã gặp 1 bạn chồng mất 14 năm nuôi con một mình.
Vẫn chu toàn với cả 2 bên nội ngoại, chăm bố mẹ ruột và có trách nhiệm với gia đình bên người chồng đã mất.
Thi thoảng bạn ấy gọi em tới nhà ăn trưa với cả 2 mẹ con mà chàng trai kia gần 20 rồi, em thị ngại ngùng mà nàng thì thẳng băng giới thiệu đây là chú X bạn mẹ.
Sau này khi đã chấm dứt thì em ấy cũng nói là những buổi trưa ấy thích cảm giác được nấu cơm rồi ngồi trên sofa uống trà...
Nói chung là người ta không nói ra thì chắc em cũng chịu.
Phụ nữ quá khó hiểu

Dream Thai

Xe điện
Em rất thông cảm với mợ Just.
Nhưng tiếp xúc với chị em phụ nữ nhiều, lại va nhiều chuyện trên mạng nhiều nên em khá cảnh giác để tránh những hiểu nhầm. Các mợ thường có thói quen kể chuyện hơi thiếu đầy đủ và khách quan do thói quen để cảm xúc chi phối. Có thể nếu đọc cả một chuỗi tin nhắn trong một ngữ cảnh nào đó, thì câu “anh thấy cô đơn” sẽ giống như lời tâm sự thiếu cân nhắc hơn là một lời đề nghị thiếu tế nhị thì sao?
Chị em phụ nữ kể chuyện đa phần là một chiều vì họ muốn tìm sự đồng cảm và lắng nghe hơn là tìm lời khuyên giải như đàn ông.
Pn nhiều khi họ hơi cảm xúc, thích khen nhau và thích dc khen, nhiều khi cứ tự nghĩ ai đó đang tán tỉnh mình ấy chứ :)

medison

Xe tải
Do bản chất công việc của cụ và các mối quan hệ của cụ thường tiếp xúc với dạng khách hàng là như vậy , chứ phụ nữ đa số ai cũng có mưu cầu cho mình một gia đình hạnh phúc , chồng con đầy đủ chứ cụ :D
Cụ cổ hủ, âm lịch, không theo kịp thời đại

Dream Thai

Xe điện
Thế mà có single mom bạn em bí mật thả thính bạn nhà em đấy. Đầu tiên em nghĩ hay cứ giả vờ không biết xem bạn nhà em xoay sở thế nào. Nhưng rồi em nghĩ chẳng dại, sao mà phải thử. Em dùng cách vui vẻ mà tế nhị chặn luôn sự việc khỏi diễn biến tiếp mà không làm ai phải khó xử.
PN bỏ người ck tồi, rồi đi thả thính ck người khác, vì hàng ngon thì chả bà nào bỏ :)

Ngay cái quan điểm lấy ck để dựa dẫm là 1 quan niệm sai lầm, coi ck như 1 TS mang lại lợi tức hàng năm, ko dc như ý là bỏ, rồi đi kiếm 1 ông thành đạt là ck người khác :)

Lấy nhau khi còn trẻ thì đa phần tay trắng, phải cùng nhau xây dựng, ko ai vỗ tay bằng 1 bàn tay cả

E ko nói tất cả, nhưng cũng phải là ít đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Thì đó, chiều ngược lại phụ nữ có chăm con trai thì cũng khéo hơn, ko xảy ra các tình trạng tế nhị cần phải ông nam giới gì đó đến giúp. Chứ bố chăm con gái thì đôi khi phải cần nhờ đến phụ nữ trong mấy trường hợp tế nhị ạ.
Điện đóm hỏng, xe cộ trục trặc, ống thoát nước tắc...
Haiza....

fundraiser

Xe container
Tại các cụ làm em vào cái nhóm fb, giờ cứ hiện lên thế này
Đưa ảnh cứ như chào hàng ấy nhỉ. Muốn suy nghĩ tử tế cũng khó. Đúng là các mợ sm dường như có 1 nhận thức chung là muốn có bạn trai hay ck mới là phải có nhan sắc nhất định. Nên các mợ vừa ly hôn đương như có xu hướng lao vào trau chuốt nhan sắc thì phải hay các hãng làm đẹp đang cố tạo trend như thế nhỉ? Thực tế các mqh đến với nhau chỉ vì hình thức nhất định trong hoàn cảnh đơn thân tìm ngừoi tâm sự ít khi kéo dài.Em mà là phụ nữ em méo chạy theo mqh phù phiếm kiểu này. Việc cho rằng chồng bỏ hay li hôn chỉ vì nhan sắc đi xuống sau nhiều năm có vẻ là sai lầm vì đàn ông bỏ vợ vì nguyên nhân khác như tinhd cách, bị vợ ngoại tình, hoặc vô sinh… chứ ít ai bỏ vợ vì xấu đi do đẻ và chăm con cả. Tuy nhiên có vẻ như phụ nữ thường muốn chọn lý do chồng bỏ vì xấu đi vì lý do nayd dễ được cảm thông hơn, và dễ che đậy cho các lý do khác mà mình ngại nói ra. Phần lớn các topic tâm sự trên các báo về chuyện xin tư vấn ly hôn đều do phụ nữ viết ra và hầu hết trong đó thằng ck luôn là kẻ phản diện, là kẻ xấu xa, và đáng bị vĩnh viễn loại khỏi bất cứ các mqh hôn nhân nào.

Chỉnh sửa cuối:

Bulma555

Xe hơi
Biết nghĩ như mợ phúc để cho các con. Còn nx mợ kia chỉ biết nghĩ cho mình đầu tiên. Lo cho cảm xúc của mình đầu tiên.
Chồng bố láo là mình phải được buồn, được ghê tởm ra mặt. Không khí gia đình phải độc hại ngay lập tức ảnh hưởng đến các con. Chứ đâu biết nhịn nhàng vì ai.
Thì e đã bảo tính e thực dụng mà. E chỉ tính đến lợi ích chứ e k quan tâm chuyện tình cảm. Hết tình cảm rồi thì thôi sống chung như 2 ng bạn cùng chăm con có gì đâu. Giờ U50 rồi ba cái chuyện tình cảm e chẳng quan tâm bằng chuyện nuôi con nên người.

Kiên Khùng

Xe điện
Em tin hầu hết đàn ông không ăn tạp chứ nó không phải là bản chất như cụ bảo.
Những thằng ăn tạp thường là những thằng sống không có nguyên tắc hoặc những thằng ko có khả năng tự chọn miếng ăn, miếng chơi cho mình.
À các cụ ấy chẳng qua đã nhận 2 tạ thóc thôi cụ ạ.

Kiên Khùng

Xe điện
Trong cái vòng tròn quan hệ xã hội của cháu đa phần đàn ông họ lịch thiệp và có nguyên tắc. Còn những ông mà sỗ sàng, vô duyên, kém lịch thiệp là cháu tránh.
Có vẻ mợ và cậu kia có nhầm lẫn giữa chuyện ăn tạp vs lịch thiệp, nguyên tắc.
Cụ thể nhé, loài người là giống ăn tạp, chay mặn đều dùng đc. Còn ăn có nơi chơi có chốn lại là chuyện khác.

Chỉnh sửa cuối:

sunflower09

Xe hơi
Em đây không phải SM nhưng điện đóm hỏng gọi kỹ thuật toà nhà, xe cộ đưa vào gara, ống thoát nước tắc thì mua bột thông cống thả vào, không được lại gọi kỹ thuật toà nhà.
Làm được tất ạ :))
Điện đóm hỏng, xe cộ trục trặc, ống thoát nước tắc...
Haiza....

Bulma555

Xe hơi
Em đây không phải SM nhưng điện đóm hỏng gọi kỹ thuật toà nhà, xe cộ đưa vào gara, ống thoát nước tắc thì mua bột thông cống thả vào, không được lại gọi kỹ thuật toà nhà.
E cũng k phải SM nhưng lão ck nhà e cũng k biết làm mấy việc này. Toàn phải gọi thợ. Thỉnh thoảng e còn phải than thở đàn ông thời xưa ngta gọi là Đàn ông như con dao pha còn đàn ông thời nay chán thật.

Tý phệ

Xe điện
Đưa ảnh cứ như chào hàng ấy nhỉ. Muốn suy nghĩ tử tế cũng khó. Đúng là các mợ sm dường như có 1 nhận thức chung là muốn có bạn trai hay ck mới là phải có nhan sắc nhất định. Nên các mợ vừa ly hôn đương như có xu hướng lao vào trau chuốt nhan sắc thì phải hay các hãng làm đẹp đang cố tạo trend như thế nhỉ? Thực tế các mqh đến với nhau chỉ vì hình thức nhất định trong hoàn cảnh đơn thân tìm ngừoi tâm sự ít khi kéo dài.Em mà là phụ nữ em méo chạy theo mqh phù phiếm kiểu này. Việc cho rằng chồng bỏ hay li hôn chỉ vì nhan sắc đi xuống sau nhiều năm có vẻ là sai lầm vì đàn ông bỏ vợ vì nguyên nhân khác như tinhd cách, bị vợ ngoại tình, hoặc vô sinh… chứ ít ai bỏ vợ vì xấu đi do đẻ và chăm con cả. Tuy nhiên có vẻ như phụ nữ thường muốn chọn lý do chồng bỏ vì xấu đi vì lý do nayd dễ được cảm thông hơn, và dễ che đậy cho các lý do khác mà mình ngại nói ra. Phần lớn các topic tâm sự trên các báo về chuyện xin tư vấn ly hôn đều do phụ nữ viết ra và hầu hết trong đó thằng ck luôn là kẻ phản diện, là kẻ xấu xa, và đáng bị vĩnh viễn loại khỏi bất cứ các mqh hôn nhân nào.
Em mình hoạ dúp cụ, khách hàng thân thiện không biết đối tượng nào ?

Website
www.facebook.com
Thì nói chung không phải ông đàn ông nào cũng rành về kỹ thuật.
Ngược lại, không phải chị phụ nữ nào cũng giỏi việc nhà.
Làm thầy mỗi người mỗi môn, cá nhân em hồi xưa ko ưa mấy ông tự sửa đồ trong nhà, vì đông người như mấy ổng là bọn thợ như em chết đói.
Giờ thì chính em lại thành đối tượng đáng ghét của các ông thợ.
Haiza....

Trạng thái
Thớt đang đóng