[Funland] Sau ly hôn sẽ ntn?

sactimtn

Xe tăng
Sai đầu tiên của cụ là tự ti vì vậy không có cái uy của người đàn ông trong gia đình nên dần dần vợ cụ sẽ có suy nghĩ theo lối mòn là có thằng chồng hèn.
Sai thứ 2 là vấn đề về tiền bạc: Nếu từ khi sống chung đến nay cụ không quan tâm đến tiền bạc của gia đình, của ai người ấy tiêu thì cũng tạo thành lối mòn suy nghĩ của vợ là người chủ gia đình. Vì vậy cô ta nghĩ có cho em cậu vay cũng là điều bình thường và hơn thế nữa là cho vay chứ có phải cho hoặc mất đi đâu đâu.
Em m nghĩ vợ cụ cũng là người vun vén trong gia đình đấy. Lương2 vợ chồng chỉ có chưa đến 30, nuôi 2 đứa con sống ở thành phố mà còn tích lũy được cũng đáng nể phục.
còn cãi chửi nhau chắc nhà ai cũng vậy. Không tránh khỏi, nên bình tĩnh để giải quyết sự việc.
vợ cụ nóng tính cũng đúng thôi vì theo em thấy CÔ ẤY MỚI LÀ NGƯỜI ĐÀN ÔNG TRONG GIA ĐÌNH

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Tát cho nó phát! Bố láo quá!

Ha.RTF

Xe máy
Nhiều cụ khuyên bỏ đi rồi quan tâm đến con nhiều hơn, nhưng vế thứ 2 theo e là không thể. Ở với con hàng ngày có khi còn không quan tâm được bọn nó, giờ không ở cùng thì cuộc sống nó đưa đẩy cụ xa dần bọn nhỏ thôi. Vợ chồng cụ nên ly thân vài tháng để sống thử và suy nghĩ tính toán lại thiệt hơn trước khi ly hôn!

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ khuyên bỏ đi rồi quan tâm đến con nhiều hơn, nhưng vế thứ 2 theo e là không thể. Ở với con hàng ngày có khi còn không quan tâm được bọn nó, giờ không ở cùng thì cuộc sống nó đưa đẩy cụ xa dần bọn nhỏ thôi. Vợ chồng cụ nên ly thân vài tháng để sống thử và suy nghĩ tính toán lại thiệt hơn trước khi ly hôn!
Còn ở lại là hèn. E cứ chốt hộ cụ í phát. Sau ly hôn là bất tử.

Chỉnh sửa cuối:

tieufudoncui

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ top cụ ấy nói hàng ngày toàn đi lo cho con cái, vợ cụ ấy có lo gì đâu nên khi ly hôn mà để vợ nuôi con thì bọn nhỏ sẽ khổ đấy... nguoiwf phụ nữ mà chỉ đi lo kiếm tiền không lo lắng nhiều cho gia đình thì việc nuôi con nhỏ sẽ rất vụng về

tieufudoncui

[Tịch thu bằng lái]
Kiếm đc ít xiền hơn nó thì phải có tài năng hơn nó thì nó mí có uy, giả sử mối quan hệ quảng giao trong xã hội. À mà phải khoai to và chịch khoẻ nữa. Ngoan ngay:)):)):))
Khéo cụ chủ topic lại khoai nhỏ chịch yếu thì bay bay là chuẩn rồi cụ nhờ :))

hzen

Xe hơi
Đàn ông ở HN cần có thu nhập bao nhiêu để coi là tốt và vợ ko khinh nhỉ

SUV1

Xe tải
chuyện của cụ giống hàng xóm nhà mình. Sau khi ly hôn hai con ở với mẹ .mẹ có tình mới để hai con ở một mình suốt, Khi ở nhà thì hay quát mắng các con nhìn tụi nhỏ rất khổ.sau vài năm chúng nó cũng có thói quen đấy suốt ngày quát nhau rồi mới học cấp 3 thôi mà có bạn trai về nhà lúc buổi trưa khi mẹ đi làm. Nói chung là sau ly hôn thì tụi nhỏ là thiệt thòi nhất, không được quan tâm chăm sóc đầy đủ. Có thể vợ chồng cụ không tâm sự với nhau nhiều nên cảm giác ai cũng có lý của mình dẫn đến không hiểu nhau và không chia sẻ với nhau được .làm cho chuyện nhỏ cũng thành chuyện lớn! rất đáng tiếc.

thangtsc

Xe hơi
Sai đầu tiên của cụ là tự ti vì vậy không có cái uy của người đàn ông trong gia đình nên dần dần vợ cụ sẽ có suy nghĩ theo lối mòn là có thằng chồng hèn.
Sai thứ 2 là vấn đề về tiền bạc: Nếu từ khi sống chung đến nay cụ không quan tâm đến tiền bạc của gia đình, của ai người ấy tiêu thì cũng tạo thành lối mòn suy nghĩ của vợ là người chủ gia đình. Vì vậy cô ta nghĩ có cho em cậu vay cũng là điều bình thường và hơn thế nữa là cho vay chứ có phải cho hoặc mất đi đâu đâu.
Em m nghĩ vợ cụ cũng là người vun vén trong gia đình đấy. Lương2 vợ chồng chỉ có chưa đến 30, nuôi 2 đứa con sống ở thành phố mà còn tích lũy được cũng đáng nể phục.
còn cãi chửi nhau chắc nhà ai cũng vậy. Không tránh khỏi, nên bình tĩnh để giải quyết sự việc.
vợ cụ nóng tính cũng đúng thôi vì theo em thấy CÔ ẤY MỚI LÀ NGƯỜI ĐÀN ÔNG TRONG GIA ĐÌNH
đã vodka cụ, chuyện gì cũng bình tĩnh xử lý thì sẽ êm đẹp hơn.

Matnautq

Xe tải
Sếp e lương tháng hơn 40tr, chưa kể thưởng, chồng ko cho thuê osin, hết giờ về lại bò ra lau dọn nhà, nhà biệt thự, mệt phết.. . He he, chúc cụ có hạnh phúc mới, khổ 2 đứa trẻ thôi.
Em cũng quen trường hợp như sếp của cụ này. Xong rồi ông chồng lại đem tiền đi nuôi gái trẻ đẹp- mấy em mà không thích làm việc nhà, thích thuê ôsin, để thời gian hưởng thụ, làm đẹp.

namson229

Xe điện
Em cũng quen trường hợp như sếp của cụ này. Xong rồi ông chồng lại đem tiền đi nuôi gái trẻ đẹp- mấy em mà không thích làm việc nhà, thích thuê ôsin, để thời gian hưởng thụ, làm đẹp.
chồng sếp nữ e thì lại đủ bệnh: huyết áp cao, mỡ máu, tiểu đường.... phải uống nhiều loại thuốc, xịt rồi, xưa thì cũng hoành tráng món em út lắm. Chắc giao việc nhiều cho vợ, để vợ giảm ham muốn món xxx đi... chứ đàn bà hồi xuân thì ....

thienbeo

Xe tải
2 con rồi, cụ suy nghĩ cho kỹ, tạm ly thân trước rồi quyết định cũng ko muộn. Hậu ly hôn là nhiều vấn đề kèm theo đấy