[Funland] Sau 66h mở bán, Vinfast VF3 nhận được 27.649 đơn đặt cọc không hoàn hủy, chuyển nhượng.

minhtree

Xe hơi
Công nhận các cụ trên này tốt bụng thật, toàn lo hộ người khác không sạc pin kịp xe nằm đường. Chả lẽ người đi xe điện lại phải lo các cụ đổ nhầm xăng dởm cháy nổ ngoài đường. Bao giờ các cụ mua xe điện thì hãy lo cái việc đấy, đừng lo hộ người khác. Họ bỏ tiền ra mua họ tự biết cách dùng, họ cũng không ngu hơn các cụ đâu. Sao không bảo mấy ông mua xe Mẹc với Audi đi, xăng nó khuyến cáo A95 V đấy, ra tỉnh chắc gì đã có cây xăng đủ chất lượng. Em là người không có xe điện mà còn thấy khó chịu mấy câu lặp đi lặp lại sạc pin của các cụ. Em khâm phục các cụ đi xe điện, các cụ có tư duy đổi mới và sẵn sàng khai phá, đặc biệt các cụ mua xe Vin vì đó thực sự là ủng hộ sx của nước nhà. E cũng đang nhon tiền làm con xe điện đây :)

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
e nghe nói taxi Xanh chạy cả ngày từ 90% pin , mà 2 lần quá thời gian quy định 4h vận hành liên tục xe nó kêu loạn lên . E nghe nói Vin nó có cty phát triển trạm sạc , nếu làm nghiêm túc thì bán xe và người mua xe nhiều hơn ngay .
Trạm sạc ở TP thì không vấn đề, trạm sạc dọc đường, nông thôn, miền núi mới là vấn đề.

nhanchauchau

Xe tăng
Công nhận các cụ trên này tốt bụng thật, toàn lo hộ người khác không sạc pin kịp xe nằm đường. Chả lẽ người đi xe điện lại phải lo các cụ đổ nhầm xăng dởm cháy nổ ngoài đường. Bao giờ các cụ mua xe điện thì hãy lo cái việc đấy, đừng lo hộ người khác. Họ bỏ tiền ra mua họ tự biết cách dùng, họ cũng không ngu hơn các cụ đâu. Sao không bảo mấy ông mua xe Mẹc với Audi đi, xăng nó khuyến cáo A95 V đấy, ra tỉnh chắc gì đã có cây xăng đủ chất lượng. Em là người không có xe điện mà còn thấy khó chịu mấy câu lặp đi lặp lại sạc pin của các cụ. Em khâm phục các cụ đi xe điện, các cụ có tư duy đổi mới và sẵn sàng khai phá, đặc biệt các cụ mua xe Vin vì đó thực sự là ủng hộ sx của nước nhà. E cũng đang nhon tiền làm con xe điện đây :)
Khi k thích, thì người ta tìm lí do, mọi lí do có thể nghĩ ra, để củng cố cho sự k thích.

demen2003

Xe tăng
Mừng cho Vin thu đc tiền, nhưng cũng buồn cho nhân dân (trong đó có tui) sẽ lại tốn thêm tiền xăng, dầu...chi phí về thời gian khi tham gia giao thông trước nạn kẹt xe càng ngày càng khốc liệt.

minhtree

Xe hơi
Khi k thích, thì người ta tìm lí do, mọi lí do có thể nghĩ ra, để củng cố cho sự k thích.
Vâng. Em cũng biết thế. Nhưng họ nói với tư cách cá nhân thì ok, còn đằng này ra vẻ kiểu quan tâm và hướng dẫn, lo cho những người định mua, hoặc đã đặt cọc. Thật là tởm

Kiên Khùng

Xe điện
Mừng cho Vin thu đc tiền, nhưng cũng buồn cho nhân dân (trong đó có tui) sẽ lại tốn thêm tiền xăng, dầu...chi phí về thời gian khi tham gia giao thông trước nạn kẹt xe càng ngày càng khốc liệt.
Đổi sang xe điện đi cụ. Kẹt xe 2h mất 2% pin thôi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Thế này thì các nhà máy của Vinfast ở Hải Phòng lúc nào cũng trong tình trạng hoạt động suốt ngày đêm rồi; Chúc mừng Vinfast! Từng bước vươn ra quốc tế. Các hãng xe điện khác đã dè chừng từ lúc Vin mới thông báo ra mắt sản phẩm đầu tiên mà. Nó cũng giống như khi Tào Tháo nhìn Lưu Bị ấy mà. Cho dù lúc đó Lưu Bị chưa có quân nhưng Tào Tháo vẫn Nghĩ đây mới là đối thủ của mình. Những kẻ khác sẽ là bại tướng!
Nghe giang hồ đồn đang động thổ nhà máy để nâng công suất lên
Vừa thuổng đc cái ảnh độ. Chất quá
View attachment 8522990
Theo nguồn tỉn riêng của em thì hiện tại có thể lắp 150-200k xe/năm cụ nhé. Nhà máy chỉ căng đòn nếu mẫu VF5 bãn thiếu giống indo đc tung ra thôi. Đòn đánh chí mạng cho các hãng đang băn taxi như vios, I10 hay elantra.

5h sáng xe về gần cạn năng lượng cần phải đi luôn, xe nào cần thời gian hơn thì cụ rõ. ;)
Đến cái di động còn hết pin nói gì là cái xe. ;)
Trạm sạc ở TP thì không vấn đề, trạm sạc dọc đường, nông thôn, miền núi mới là vấn đề.
Thành phố mới thiếu vì các hay nhất ko mấy 50k tiền gửi xe là vào cắm xạc mất 10k mà đằng nào chả mất

DurexMsize

Xe hơi
Một con số ấn tượng và quá khủng cho VF, Vinfast đã dành hẳn 1line sản xuất cho riêng mẫu VF3 tại nhà máy Vinfast Hải Phòng để kịp giao xe cho khách hàng trong năm.
Tổng số tiền đặt cọc lên tới 415 tỷ. Doanh số đặt trước mở bán trong 66h đạt 6.300 tỷ :)) hòa vốn nghiên cứu VF3 luôn.

Em có niềm tin rằng Vinfast nhất định sẽ thành công.

View attachment 8522871

chúc mừng Vin, cuối cùng cũng có SP quốc dân. HY vọng dân mình ai cũng khả năng mua đc xe ô tô
sang Malay proton nó đi nhan nhản như lợn, rẻ thì thôi rồi, mà thấy dân mình khổ quá

coquay

Xe container
Vin bán đc nhiều xe thì HP cũng đc lợi nhiều phết đấy chứ tha hồ tiền để đầu tư

DCCHA

Xì hơi lốp
Chỉ nội quý 2 năm nay Toy, Madza, Mer, Huyndai, Kia... sẽ phải họp gấp để đối phó với xe VF. Cứ tốc độ này em tin VF sẽ làm cho giới sản xuất ô tô sợ mất mật. Cụ nào chưa mua đc cổ phiếu VF thì mua đi nhé. 2 năm nữa thôi là VF sẽ làm trùm xe hơi, lúc đó muôna mua lại phải đăng ký từng số 1.

Chỉnh sửa cuối:

sao phải xoắn

Tháo bánh
Chỉ nội quý 2 năm nay Toy, Madza, Mer, Huyndai, Kia... sẽ phải họp gấp để đối phó với xe VF. Cứ tốc độ này em tin VF sẽ làm cho giới sản xuất ô tô sợ mất mất. Cụ nào chưa mua đc cổ phiếu VF thì mua đi nhé. 2 năm nữa thôi là VF sẽ làm trùm xe hơi, lúc đó muôna mua lại phải đăng ký từng số 1.
Cụ mua cổ phiếu VF chưa?

DCCHA

Xì hơi lốp
Theo nguồn tỉn riêng của em thì hiện tại có thể lắp 150-200k xe/năm cụ nhé. Nhà máy chỉ căng đòn nếu mẫu VF5 bãn thiếu giống indo đc tung ra thôi. Đòn đánh chí mạng cho các hãng đang băn taxi như vios, I10 hay elantra.

Thành phố mới thiếu vì các hay nhất ko mấy 50k tiền gửi xe là vào cắm xạc mất 10k mà đằng nào chả mất
Tất cả các hãng xe khác đều đang tim đập chân run khi nghe đến xe VF. Có khi thời gian các hãng khác tồn tại chỉ đc tính bằng ngày.

Kiên Khùng

Xe điện
Chỉ nội quý 2 năm nay Toy, Madza, Mer, Huyndai, Kia... sẽ phải họp gấp để đối phó với xe VF. Cứ tốc độ này em tin VF sẽ làm cho giới sản xuất ô tô sợ mất mất. Cụ nào chưa mua đc cổ phiếu VF thì mua đi nhé. 2 năm nữa thôi là VF sẽ làm trùm xe hơi, lúc đó muôna mua lại phải đăng ký từng số 1.
Nhiều cụ anti sẽ lấy bài cà khịa này vu cho VF kiêu ngạo, to mồm đấy.
Thật đúng anti cũng có bài bản. Người tâng ball kẻ đánh ball.

Ngobcool

Xe tải
Từ ý tưởng của bác em nghĩ VF nên bán xe điện kèm khuyến mại máy nổ là chắc chắn doanh số sẽ còn tăng hơn nữa.

Máy nổ thì đây hoặc phát minh ra cục pin dự phòng cỡ cái cốp xe là được.

doctor103

Xe điện
mỗi chiếc khoảng 10k biden, vây là nếu giao xe hoàn tất cho khách đợt đầu là có thêm 280m biden

danleduc

Xe điện
27k đơn. Nếu từ giờ đến cuối năm 2024 VinFast trả hết số đơn này.
Giả sử 50% thuê pin và 50% mua đứt pin, vị chi tính TB Doanh thu cho lô đơn này = 250 tr x 27k = 6500 tỷ Đ ~ 270 tr USD.

Chưa tính các Model xe khác VF5, 6, 7, 8, 9, e34, bán tải Wild ....đến cuối năm 2024, VinFast doanh thu bét cũng phải hơn tỷ USD.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Nhân viên cây xăng bắt taxi lên cao tốc mang xăng cho cụ. Chứ cao tốc xe ôm không lên được.
Cứ 1 triệu/ lít là họ mang ngay.
Triệu hay vài triệu không rõ, nhưng nếu cả xăng + phí rẻ hơn cầu + xăng thì thuê.
Nếu bằng hoặc cao hơn thì cẩu cho lẹ.
Trạm xạc di động chắc họ lấy rẻ cụ nhỉ.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
TP thiếu thì do nhiều xe hơn sạc, chứ nông thôn, miền núi thì chỉ có nước cắm điện nhà dân.