[Funland] Sàn gỗ kỹ thuật (engineer)

Sonbn86

Xe đạp
Chào các cụ, chả là em đang làm nhà, e có tham khảo qua các thảo luận của các cụ trên đây về các loại sàn gỗ tự nhiên, sàn gỗ công nghiệp, nhưng chưa thấy cụ nào chia sẻ về sàn gỗ kỹ thuật (engineer) - loại em đang quan tâm. Có cụ nào dùng loại này rồi hoặc có kinh nghiệm về nó ko ạ, xin chia sẻ cho em chút kiến thức của các cụ, cảm ơn các cụ.

trangnguyen9

Đi bộ
Sàn gỗ kỹ thuật ( Engineered ) nó được thiết kế gần giống sàn gỗ tự nhiên, nó có 2 lớp chính, với lớp trên cùng là sàn gỗ tự nhiên nguyên bản, lớp dưới cùng là lớp Plywood. Có các loại sàn gỗ kỹ thuật như sàn gỗ kỹ thuật óc chó, chiu liu,căm xe, giáng hương. Sàn gỗ này về chất lượng so với các loại sàn gỗ khác, chỉ sau sàn gỗ tự nhiên thôi bác..

moonlife

Xe container
Chào các cụ, chả là em đang làm nhà, e có tham khảo qua các thảo luận của các cụ trên đây về các loại sàn gỗ tự nhiên, sàn gỗ công nghiệp, nhưng chưa thấy cụ nào chia sẻ về sàn gỗ kỹ thuật (engineer) - loại em đang quan tâm. Có cụ nào dùng loại này rồi hoặc có kinh nghiệm về nó ko ạ, xin chia sẻ cho em chút kiến thức của các cụ, cảm ơn các cụ.
Lâu lắm mới thấy có người quan tâm dòng sản phẩm này. Loại này bản chất là dùng gỗ veneer cụ nhé, chất lượng tốt hay kém tùy thuộc độ dầy mỏng của lớp veneer tự nhiên dán trên cùng + chất lượng cốt ván ép polywood bên dưới ạ.
Tuy nhiên loại sàn gỗ này chất lượng ko hơn sàn gỗ CN loại dán giấy tạo vân phủ mặt bảo vệ chống xước. Giá thành cũng đắt do chi phí sản xuất, do vậy khá kén khách.
Em tư vấn cụ nên chọn, hoặc sàn gỗ tự nhiên xẻ nguyên tấm truyền thống, hoặc sàn CN bth thôi ạ.

Sonbn86

Xe đạp
Cảm ơn các cụ, có lẽ em sẽ chọn sàn kronoswiss (hôm nào e ra xem trực tiếp tại shoroom rồi chốt).

duckxanh

Xe hơi
Vâng, cụ check đúng là sàn made in Switzerland nhé, không lại thành hàng khác đấy. có loại 14mm sieu dầy cực thích luôn

30xx1631

Xe điện

Nhà e làm sàn engineered 3 lớp. Lớp gỗ thịt trên cùng óc chó dầy 8 ly thì phải tổng 3 lớp là 17 ly. Ưu điểm ko cong vênh như gỗ thịt. Bề mặt tự nhiên. Nước đổ thoải mái kể cả ngập nước . 3 lớp theo 3 chiều khác nhau. Quan trọng nữa là lớp lót dưới la tấm lót cao su non thì yên tâm. Nhược điểm : đắt giờ chắc hơn 4 tr /1m hoàn thiện

trangnguyen9

Đi bộ
Cảm ơn các cụ, có lẽ em sẽ chọn sàn kronoswiss (hôm nào e ra xem trực tiếp tại shoroom rồi chốt).
Cụ chọn kronoswiss thì cụ tham khảo thêm sàn gỗ tự nhiên cũng ok, giá 1 số sàn như căm xe, chiu liu, gõ thì cũng tầm giá của kronoswiss, hoặc Alsafloor Pháp cũng ok, làm từ bột gỗ tự nhiên, giá cả phải chăng

Sonbn86

Xe đạp
Cụ chọn kronoswiss thì cụ tham khảo thêm sàn gỗ tự nhiên cũng ok, giá 1 số sàn như căm xe, chiu liu, gõ thì cũng tầm giá của kronoswiss, hoặc Alsafloor Pháp cũng ok, làm từ bột gỗ tự nhiên, giá cả phải chăng
kronoswiss có nhiều mầu phù hợp với thiết kế nhà em hơn mấy sàn tự nhiên cụ ạ.

bimbim1976

Tháo bánh
Đắt nhờ hơn 4 tr:/m. K biết có ưu điểm gì hơn so với sàn gỗ công nghiệp loại 7-800k/m

30xx1631

Xe điện
Không biết cụ 30xx1631 dùng của bên nào, còn e thì chỉ xem trên mạng rồi hỏi loanh quanh tầm 1tr/m,
E làm trong nhà cung cấp saigon cụ ah. Cụ cần inbox e cho số
Em đọc thấy 4 tr/m thấy giật mình thật. Ai mà làm nhà 4-5 tầng riêng sàn gỗ thì mất cả tỉ rồi.
e làm nhiều hơn 4 tầng . Đơn giá đấy là 3 năm trước giờ đắt nữa . Tiền lát đá marble cũng hon 5 tr hoàn thiện rồi cụ ah. Bề mặt gỗ bên này họ còn làm hiệu ứng bề mặt nhám bằng tay. Cốt gỗ 3 lớp đan chéo . Cái quan trọng nhất mà chưa bên nào làm được đó là lớp lót dưới bằng cao su non về mặt gần như phẳng. Sau hơn 2 năm sử dụng mà các tấm gỗ vẫn khít nhau ko bị cong vênh xô lệch. Nói chung đáng đồng tiền bát gạo. Cụ nào cần sản phẩm hoàn thiện cao cấp thì dùng. Làm nhà cửa là 1 cái gì đấy rất ko có chuẩn mực tiền tiêu bao nhiêu cũng ko đủ. Đấy là còn chưa bàn đến hàng hiệu nội thất baccarat arcahorn này nọ

ZAVAK maintenane access

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
zavak.vn
E làm trong nhà cung cấp saigon cụ ah. Cụ cần inbox e cho số

e làm nhiều hơn 4 tầng . Đơn giá đấy là 3 năm trước giờ đắt nữa . Tiền lát đá marble cũng hon 5 tr hoàn thiện rồi cụ ah. Bề mặt gỗ bên này họ còn làm hiệu ứng bề mặt nhám bằng tay. Cốt gỗ 3 lớp đan chéo . Cái quan trọng nhất mà chưa bên nào làm được đó là lớp lót dưới bằng cao su non về mặt gần như phẳng. Sau hơn 2 năm sử dụng mà các tấm gỗ vẫn khít nhau ko bị cong vênh xô lệch. Nói chung đáng đồng tiền bát gạo. Cụ nào cần sản phẩm hoàn thiện cao cấp thì dùng. Làm nhà cửa là 1 cái gì đấy rất ko có chuẩn mực tiền tiêu bao nhiêu cũng ko đủ. Đấy là còn chưa bàn đến hàng hiệu nội thất baccarat arcahorn này nọ
Cụ cho em contact bên công ty làm sàn gỗ 4tr nhé.em cảm ơn

karma72

Xe đạp
Đắt nhờ hơn 4 tr:/m. K biết có ưu điểm gì hơn so với sàn gỗ công nghiệp loại 7-800k/m
Ưu điểm sàn Engineer thì nhiều mà cụ. Như cụ trên đã nói đấy nó hòa trộn ưu điểm giữa sàn TN và sàn CN khi lớp trên cùng là gỗ TN nên giữ đc hiệu ứng của loại gỗ, lớp giữa là gỗ CN chống mối mọt và lớp dưới cùng thường là cao su (3 lớp đan chéo nhau).
- so với gỗ TN: giảm giá thành so với cùng loại gỗ - kích thước lớn hơn - bề mặt đồng màu - chất lượng, độ bền ổn định hơn - bề mặt chống trầy xước hơn gỗ TN nhưng kém gỗ CN (tuy vậy chịu lực kém hơn gỗ TN) - hạn chế co ngót hơn gỗ TN nhiều.

duckxanh

Xe hơi
cảm ơn cụ, đắt quá kinh phí của e chỉ dưới 1tr thôi cụ ạ.
Cụ dùng hàng Kronoswiss 14mm nhé, rất đẹp và sang trọng, khác hẳn hàng 12mm, em nhấn mạnh là khác hẳn nhé, giá khoảng hơn 1 tr chút thôi