Saigon=====>Sapa.Mong các bác tư vấn,giúp hộ

dungtam25

Xe đạp
Gia đình tôi,gồm toàn người lớn,tính đi du lịch,ra Sapa,vào tháng 7 này.Mong các bác tư vấn.
- Phương án 1 Saigon===>Hà Nội và bận về Hà Nội ===>Saigon bằng máy bay.
Ra đến Hà Nội,muốn mua tour đi Sapa,nhưng đọc chương trình tour thấy nghèo nàn quá,nên tính đi tự túc lên Sapa,mà chưa biết cách đi bằng phương tiện nào cho gọn và tiện lợi.

- Phương án 2 Lái xe xuyên Việt và đi Sapa bằng xe mình lái
Tôi đã từng lái xe đưa gia đình đi xuyên Việt vào năm 2010 rồi,nếu đường đi Sapa,không khó lắm,có lẽ tôi lại làm một chuyến xuyên việt nữa.
Đến Sapa rồi thì có địa điểm nào tham quan cảnh đẹp Sapa?Nơi ăn ngủ nghỉ ra sao.
Thời gian của chúng tôi không eo hẹp,thậm chí dư dã.
Vậy các bác cho tôi lời khuyên nên theo - Phương án 1 hay - Phương án 2
Rất mong các bác nào đã đi nhiều,có kinh nghiệm hướng dẫn thật cụ thể ạ.
Cám ơn các bác trước và mong tin.
Thân chào,chúc vui.

dungtam25

Xe đạp
Không bác nào giúp em sao....hic..hic....

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nếu có thời gian thì tự lái xuyên Việt, hoặc gửi xe ra Hà nội, đi rong ruổi chơi rồi lúc vào xuyên Việt 1 chiều đi bác. Đường Sapa dễ đi mà

dungtam25

Xe đạp
Cám ơn hai bác,vẩn chờ thêm hướng dẫn của các bác.

MrMilan

Xe điện
Bác đi xuyên việt mà chỉ đi mỗi sapa thì phí quá, cách tốt nhất là bay SG - HN, ngủ đêm trên tàu và tới Lào Cai vào sáng hôm sau là hợp lý nhất.
Tới Sapa thì có nhiều chỗ đẹp để đi, như Thác Bạc, đèo Ô Quy Hồ, chợ phiên Bắc Hà, vườn hoa Hàm Rồng.
Nếu có thời gian bác đi Ý TÝ nữa là đẹp nhất, lên đó thì cứ thuê xe máy mà chạy, nhàn hơn nhiều

dungtam25

Xe đạp
Bác đi xuyên việt mà chỉ đi mỗi sapa thì phí quá, cách tốt nhất là bay SG - HN, ngủ đêm trên tàu và tới Lào Cai vào sáng hôm sau là hợp lý nhất.
Tới Sapa thì có nhiều chỗ đẹp để đi, như Thác Bạc, đèo Ô Quy Hồ, chợ phiên Bắc Hà, vườn hoa Hàm Rồng.
Nếu có thời gian bác đi Ý TÝ nữa là đẹp nhất, lên đó thì cứ thuê xe máy mà chạy, nhàn hơn nhiều
Cái chổ bôi đỏ là gì vậy bác,thật sự tôi không hiểu,nếu khó nói bác PM cho tôi.
Cám ơn bác nhiều

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Cái chổ bôi đỏ là gì vậy bác,thật sự tôi không hiểu,nếu khó nói bác PM cho tôi.
Cám ơn bác nhiều
Em cũng thấy cụ Dungtam25 quá nhậy cảm, khà khà.
Theo em cụ nên đi Máy bay từ SG - HN rùi đi tàu từ HN - Sapa, giá vé giường nằm là 700k/người/chiều.
Khách sạn: Cụ có thể ở Công Đoàn (chọn biệt thự số VI - phòng mới và đẹp giá tầm 650k - 700k bao gồm ăn sáng)
Đi chơi: Có nhiều điểm để đi du lịch tại Sapa, tuy nhiên Sapa chủ yếu du lịch làng bản, nếu có thời gian bác đi quá bộ sang Bình Lu - Lai Châu ngắm phong cảnh và động Tiên Sơn , Động Thiên Đường
Cần thêm thông tin gì cụ cứ alo cho em theo chữ ký ạ,

Thân mến,

dungtam25

Xe đạp
Em cũng thấy cụ Dungtam25 quá nhậy cảm, khà khà.
Theo em cụ nên đi Máy bay từ SG - HN rùi đi tàu từ HN - Sapa, giá vé giường nằm là 700k/người/chiều.
Khách sạn: Cụ có thể ở Công Đoàn (chọn biệt thự số VI - phòng mới và đẹp giá tầm 650k - 700k bao gồm ăn sáng)
Đi chơi: Có nhiều điểm để đi du lịch tại Sapa, tuy nhiên Sapa chủ yếu du lịch làng bản, nếu có thời gian bác đi quá bộ sang Bình Lu - Lai Châu ngắm phong cảnh và động Tiên Sơn , Động Thiên Đường
Cần thêm thông tin gì cụ cứ alo cho em theo chữ ký ạ,

Thân mến,
Em cám ơn bác nhiều lắm,em mới đi Sapa lần đầu,nên chưa biết,Ý TÝ em cứ ngở giống trong Saigon,là có múa lửa,nên em sợ bà xã,các em gái biết là em chết,ngờ đâu là 1 địa danh quá đẹp.Nếu ở Sapa có điều kiện em sẽ tham quan ạ.