[Thảo luận] Sai làn trên cầu Vĩnh Tuy

chidd

Xe hơi
Uh.. mờ quá không nhìn được. Nhưng nói chung cứ vào tình huống cụ thể mới trả lời được. Cụ có cái clip trao đổi không thì em tư vấn thêm cho, em cãi suốt về mấy cái biển này rồi.

Tuan Can

Xe container
Làm đơn khiếu nại thôi. Cứ chơi trò phạt bằng chứng cứ mồm thế này thì không thành có dễ lắm.

SH2020

[Tịch thu bằng lái]
Vote cho bác Xuanthanh76

Killua03

Xe tải
Tuần vừa rồi e bận quá chưa có thời gian khiếu nại, tuần sau e lên làm việc rồi show kết quả cho các cụ xem.

bonba40

Xe máy
Em hay chơi bài này các cụ ah!!!! Đúng sa e không cần biết, e mang máy quay ra tác nghiệp luôn, hỏi giấy tờ e đưa, cho các bọn xxx cầm rồi mình quay toàn cảnh bọn nó làm nv, quay tên từng thằng, quay chỗ bọn nó lập biên bản quay cách bọn c.hó dừng xe...v..v..v.. e cứ loanh quanh ở đấy ít thì 1 tiếng nhiều thì 2-3 tiếng luôn, có bận e đứng cả ca luôn!!!!!! Đến 1 lúc nào đó bọn c.hó hiện nguyên hình là nô bộc cho dân ngay... lại xin sỏ trả giấy tờ và năn nỉ mình đi và xóa video!!!! hà!!!!hà!!!:)):)):)):)):))
Nguy hiểm cụ ah. Cụ mà đứng cả ca, các ông x thông A kay vì ko kiếm đc bánh mỳ, các ông ấy gọi XH thâm đến xử lý.

Dao Dao

Xe tải
Để e biết lân sau đi cẩn thân trên Cầu

Dao Dao

Xe tải
Em hay chơi bài này các cụ ah!!!! Đúng sa e không cần biết, e mang máy quay ra tác nghiệp luôn, hỏi giấy tờ e đưa, cho các bọn xxx cầm rồi mình quay toàn cảnh bọn nó làm nv, quay tên từng thằng, quay chỗ bọn nó lập biên bản quay cách bọn c.hó dừng xe...v..v..v.. e cứ loanh quanh ở đấy ít thì 1 tiếng nhiều thì 2-3 tiếng luôn, có bận e đứng cả ca luôn!!!!!! Đến 1 lúc nào đó bọn c.hó hiện nguyên hình là nô bộc cho dân ngay... lại xin sỏ trả giấy tờ và năn nỉ mình đi và xóa video!!!! hà!!!!hà!!!:)):)):)):)):))
Hay đấy, e sẽ học cách của bác

sonncao

Đi bộ

Thứ 1, trên cầu Vĩnh Tuy ko có biển phân làn như trong QC (hình bên trên) nhé (ảnh thực tế cụ nào có thì bổ xung cho e nhé), mà ko theo quy chuẩn thì ko thể vin vào cụ đi sai làn, ko tuân thủ biển 412 được. Vì thực tế phải căn theo QC nhà nước đưa ra chứ, chứ cứ không phải mấy ông abcxyz vẽ bừa rồi mấy ông xxx cứ căn cứ hình vẽ bừa đó mà xử phạt được
Thứ 2, cái biển sai thì cụ phải đi theo cái đúng trên cầu (vạch kẻ đường), trên đó có vạch liền và đứt, mà vạch liền (Vạch số 1.2. Xác định mép phần xe cơ giới với phần xe thô sơ, người đi bộ hoặc lề đường trên các trục đường, xe chạy được phép đè lên vạch khi cần thiết.) vậy cụ đi xe cơ giới không thể đi bên phía làn có vạch liền (ngoài cùng bên phải) được. mà chỉ đi 2 làn còn lại mà thôi.

Theo 2 thông tin trên, xe máy - ô tô phải đi vào 2 làn bên trái, còn làn ngoài cùng bên phải là dành cho xe thô sơ đó mới là đúng luật.

Trên đây là cách thức đi đúng khi cụ tuân thủ luật khi đi trên cầu nhé. Các cụ có ném gì em thì ném nhẹ nhẹ thôi nhé :)

YAMAKAWA

Xe buýt
theo kinh nghiệm của em tại chốt này thì hôm em bị bắt em làm như sau
em bị xxx vợt vào và thông báo hai lỗi vượt phải và sai làn đường vị trí sai làm là trên đỉnh rốc tại vị trí đó biển 412 vẫn còn hiệu lực
một xxx mang hàm trung tá tên Liên thông báo lỗi với em như vậy và yêu cầu suất trình giấy tờ em thấy có vấn đề rút máy ra ghi hình luôn suất trình giấy tờ đầy đủ xxx bảo lại bốt làm việc và đưa giấy tờ cho 1 xxx khác lập bb . thấy em gi hình xxx kia nổi khùng abc một lúc em rữ đúng quan điểm yêu cầu xxx chứng minh lỗi rồi lập bb em ko công nhận lỗi . thấy em gi hình các xxx rừng ko vợt xe nữa và xxx liên lại làm việc hỏi ở một hồi rồi chả giấy tờ cho em đi với điều kiện là e soá video, em ko đồng ý thì xxx liên qua ra năn nỉ và cho số dt " lấy số của chú đi qua đây có gì alo chú giúp được gì chú giúp" em soá video cầm giấy tờ luôn
vụ của cụ y hệt vụ của em chỉ có điều cụ ko quay video để làm bằng chứng nên xxx mới có cơ hội gọi hai ông bạn xxx vào là trứng
vụ này của em video em dài tới hơn 20 phút em chao đổi giữa em và xxx khá nhiều em chỉ tóm tắt lại như vậy cho nó ngắn
cụ viết sai chính tả nhiều quá

sumakhokho

Xe tải
Có vụ ở đường Võ Chí Công .có biển chuẩn nhưng thiếu vạch kẻ đường còn ko phạt được đang đăng đấy. Các cụ vào mà tham khảo.