[Funland] Quyết toán Thuế TNCN 2022

BMW X10

Xe điện
Cháu giống cụ. Lâu lắm mới tự đi quyết toán. Tưởng ngon ăn. Bạn kế toán cũ bảo a quyết toán đi vì e nhẩm a được mấy chục đấy. Sau đấy mới thấy hết được cái sự gian nan, lởm khởm của thuế. Từ hệ thống đến con người. Đến nay hơn 2 tháng, sau khi điều chỉnh thêm 1 lần nữa, sửa đổi bổ sung một loạt thứ cháu một lần nữa vào vòng thẩm định của thuế Hoàng Mai và chờ. Định bảo xong đủ tư liệu làm cái phóng sự : Đi quyết toán thuế TNCN.
Không rõ bác vướng gì.
Tôi làm khá nhanh.
Có "cò phí", ít thôi.

sambui0909

Xe tải
Không rõ bác vướng gì.
Tôi làm khá nhanh.
Có "cò phí", ít thôi.
Em thuê bên dv rồi. E cũng là dân có nghề. Cũng không muốn va chạm, bực mình thoi. Của em nó cũng có vài vấn đề nó loằng ngoằng, chủ yếu do trước đây để lại. Đương nhiên không phải lỗi do em. Chúng nó cứ đưa đẩy, hoạnh họe. Chứ nếu bình thường không vướng gì thì nó đơn giản thôi mà.

BMW X10

Xe điện
Em thuê bên dv rồi. E cũng là dân có nghề. Cũng không muốn va chạm, bực mình thoi. Của em nó cũng có vài vấn đề nó loằng ngoằng, chủ yếu do trước đây để lại. Đương nhiên không phải lỗi do em. Chúng nó cứ đưa đẩy, hoạnh họe. Chứ nếu bình thường không vướng gì thì nó đơn giản thôi mà.
Đấy, phải có vài sự loằng ngoằng.
Chứ cán bụ nhà ta, của do vì dân lắm bác ạ.

Lipbup

Xe hơi
Cháu giống cụ. Lâu lắm mới tự đi quyết toán. Tưởng ngon ăn. Bạn kế toán cũ bảo a quyết toán đi vì e nhẩm a được mấy chục đấy. Sau đấy mới thấy hết được cái sự gian nan, lởm khởm của thuế. Từ hệ thống đến con người. Đến nay hơn 2 tháng, sau khi điều chỉnh thêm 1 lần nữa, sửa đổi bổ sung một loạt thứ cháu một lần nữa vào vòng thẩm định của thuế Hoàng Mai và chờ. Định bảo xong đủ tư liệu làm cái phóng sự : Đi quyết toán thuế TNCN.
Chúng nó bắt lỗi ( cả lỗi đúng và sai) rồi doạ dẫm, ăn tiền doanh nghiệp

vanhai493

Xe điện
Mấy cái hành 9 mệt lắm
Vẫn là bố e như vậy nhưng trc đây cty quyết toán cho thì k sao
H nghỉ rồi tự đi làm thì đòi hỏi giấy tờ ở quê
Mà thuế kêu tiền to, dc hoàn có tàm 2 chục củ mà kêu tiền to

Tit_mu_tap

Xe tăng
Bị thất nghiệp, làm tự do thì có phải quyết toán thuế cá nhân không các cụ. Lâu e chả biết.

chichbong08

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Vậy là giờ em sẽ đi đóng tiền thuế đất ở Thái Nguyên trước, chuẩn bị tờ khai số 24 và 08, sau đó em ra Cục thuế quận Ba ĐÌnh ( là nơi em đăng ký HKTT) để cắt mã số thuế mới đi phải không ạ. Hôm trước gọi điện đến chi cục thuế để xin số tiền thuế đất và hỏi thủ tục mà họ dọa ghê quá, nào là phức tạp lắm, lâu lắm, phải lên tận nơi mới làm được, rồi bảo em thôi nếu muốn nhanh thì làm dịch vụ .....
Em gọi điện nó còn không nhấc máy.

thuychien

Đi bộ
Làm 1 lần quen là lần sau làm nhẹ nhàng cụ ạ, em cũng tự làm và đã được hoàn thuế

hai.tranhr

Xe container
Em gọi điện nó còn không nhấc máy.
Cụ mò đến tận nơi mới được.
Rồi đến trước cổng Cục, nhìn ngang dọc xem có quán cà phê nào không.
Cụ vào đấy hỏi xem cò vạc đường đi cho gọn lẹ ạ.