Tin tức Quan điểm của tôi về VinFast.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra ảnh này cũng không nói lên nhiều điều.
Tất cả các bài test an toàn người ta chỉ chú ý khoang lái có bị biến dạng nhiều hay ít vì nó ảnh hưởng tính mạng người ngồi trên xe.
Dân mình thì đi soi vỏ xe để kết luận cứng hay mềm, dày hay mỏng, có ông trên kia vẫn còn lải nhải càng A cơ.
Có mỗi cụ namphong 12 nghĩ thế thôi chứ không phải Dân mình như cụ nói đâu nhé ...kkk

namphong12

Xe container
Thế này không ổn lắm cụ ạ, Vinfast nổ túi khí mất rồi, tốn tiền thay lắm.... 🤣
Người ta đã mua được chiếc xe thứ nhất thì có thể mua được chiếc xe thứ 2,thứ 3. Miễn sau vụ tai nạn họ còn sống.

tanpn

Xe tải
Mợ có biết kết cấu 2 đầu toa tàu khách vì sao nó phải MÈM không ???
Em thì đang đi lux sa rồi, cụ đi xe gì em chưa biết. Nhưng, nếu để cụ mua Lux, thì Vinfast cần phải cải tiến cái gì, làm xe như thế nào, những cái đã qua rồi ta không bàn đến!

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Em thì đang đi lux sa rồi, cụ đi xe gì em chưa biết. Nhưng, nếu để cụ mua Lux, thì Vinfast cần phải cải tiến cái gì, làm xe như thế nào, những cái đã qua rồi ta không bàn đến!
Em đi cái con xe Nhật mà anh Vô va hay ngồi trước khi anh í lắp ra SA cụ ah :D

tanpn

Xe tải
Em đi cái con xe Nhật mà anh Vô va hay ngồi trước khi anh í lắp ra SA cụ ah :D
Em chỉ muốn xem quan điểm của cụ và nhu cầu của cụ như thế nào, nếu để một người như cụ xuống tiền nua lux thì Vinfast phải cải tiến gì? Làm xe như thế nào?

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ muốn xem quan điểm của cụ và nhu cầu của cụ như thế nào, nếu để một người như cụ xuống tiền nua lux thì Vinfast phải cải tiến gì? Làm xe như thế nào?
Em cũng đang hóng giá SA về bằng Brilliance để làm thử 1 con chạy chơi cho biết thôi :)

tanpn

Xe tải
Em cũng đang hóng giá SA về bằng Brilliance để làm thử 1 con chạy chơi cho biết thôi :)
Túm lại xe vậy được rồi, chỉ là giá thôi đúng không? Em thì không biết Brill giá ntn, nhưng em thấy cụ chê lên chê xuống, hoá ra cũng muốn có Sa nhưng giá cao thôi!

tanpn

Xe tải

Em không biết các cụ như thế nào, nhưng trong tầm giá thì Lux Sa hiện tại là vô đối!

Khánh Vy 1995

Đi bộ
*Lưu ý: Đây chỉ là quan điểm suy nghĩ của riêng tôi.:D
1/ Tại sao VinFast không có nhiều công nghệ hỗ trợ tự lái (Không tính mấy con xe VF
Có thể xe thiên về tính trải nghiệm cầm tay lái, với lại nếu cho mấy công nghệ hỗ trợ nào là đỗ xe, hay là tính năng "đuổi theo xe khác"... thì không còn gì là trải nghiệm nữa. Mà ngồi VinFast rất êm, cách âm tốt... nên VinFast là lựa chọn tối cho những ai thích tự cầm tay lái trải nghiệm cho sướng.
2/ Tại sao VinFast Fadil và LUX chưa ra bản Facelift? Tại sao xe VinFast hay gặp vấn đề mà hãng chưa giải quyết?
Theo tôi nghĩ là... VinFast chưa ra bản Facelift hay gặp vấn đề, độ hoàn thiện chưa tốt mà hãng chưa xử lí... Không phải chưa mà là chưa kịp. Có thể VinFast đang làm việc với mấy con xe điện rồi còn việc đặt chân sang châu Âu Mỹ... nên chưa kịp chuyện VinFast chưa hoàn thiện đó. Cái vụ Gogo TV bị VinFast kiện gắt đó có thể là do đau đầu và phải xử lí nhiều chuyện...^#(^
:)
*Lưu ý: Đây chỉ là quan điểm suy nghĩ của riêng tôi.:-@
mình thấy hãng xe đầu tiên của VN như thế này là ổn rồi nè dần dần sẽ phát triển mạnh như các hãng khác thôii, cái gì cũng cần thời gian

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại xe vậy được rồi, chỉ là giá thôi đúng không? Em thì không biết Brill giá ntn, nhưng em thấy cụ chê lên chê xuống, hoá ra cũng muốn có Sa nhưng giá cao thôi!
Được rồi là do tay cụ viết nha.
Cụ đừng nhồi chữ vào mồm em nữa có được không ???
Mà cụ có muốn mua con Phát Điên với giá 1tỷ đồng chỉ để Đi Thử chứ ???

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Đại gia Thắng lác đây rồi
Lexus 570, S500.. còn gì nữa ko nhỉ? À con vitara 2004 nữa
Vâng.
Nhà Bưng kể thiếu Cả xe 3 bánh nữa đấy. Bổ xung vào đi kẻo trẻ con nó cười cho.
Mà sửa số 500 thành 550 đi nhá Bưng :)) :)) :))

supporter

Xe điện
Vâng.
Nhà Bưng kể thiếu Cả xe 3 bánh nữa đấy. Bổ xung vào đi kẻo trẻ con nó cười cho.
Mà sửa số 500 thành 550 đi nhá Bưng :)) :)) :))
Ô thật thế á?
Tưởng s350 giờ lại tòi ra thêm 1 S550 à? Vẫn để pacific lý thường kiệt à?

dngduc

Xe điện
Em có mấy ngu kiến về cải tiến thế này :
1. Thay odometer, màn hình trung tâm, loa bằng loại tốt hơn (OEM của TQ cũng được nhưng lựa loại cao cấp hơn cái đang dùng)
2. Hoàn thiện và test thật kỹ phần mềm điều khiển để loại bỏ triệt để các hiện tượng cảnh báo không chuẩn xác, Việt hoá ngô nghê.
3. Nâng cao chất lượng hoàn thiện nội thất (vật liệu thì cơ bản như hiện nay là ổn rồi)
4. Điều chỉnh lại những thứ liên quan đến gia công hệ thống vỏ xe liên quan đến đóng mở cửa cho nhẹ nhàng, nắp bình xăng (nghe một số cụ nói đã khắc phục trong những xe gần đây). Phần chữ tên model xe (LUX, SA/A, TURBO...) nên thu nhỏ lại chút, bố trí sao cho trông nó hợp lý hơn.
Nhưng phải nói thật là có xử lý hết thì em cũng vẫn rất khó xuống tiền mua Lux vì không phù hợp với thói quen sử dụng :P