Tin tức Quan điểm của tôi về VinFast.

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Tức là cụ đi cùng loại xe với ảnh? Vậy chắc cụ cũng ngang tầm vova nhỉ! Giờ vova xuống hạng đi xe vin rồi, cụ vẫn giữ được phong độ là hơn ảnh 1 bậc rồi!
Cụ lại nhồi chữ vào mồm em rồi.
Vova ăn cơm nhà Vova.
Em ăn cơm nhà em.
Chả liên quan !!!

tanpn

Xe tải
Em có mấy ngu kiến về cải tiến thế này :
1. Thay odometer, màn hình trung tâm, loa bằng loại tốt hơn (OEM của TQ cũng được nhưng lựa loại cao cấp hơn cái đang dùng)
2. Hoàn thiện và test thật kỹ phần mềm điều khiển để loại bỏ triệt để các hiện tượng cảnh báo không chuẩn xác, Việt hoá ngô nghê.
3. Nâng cao chất lượng hoàn thiện nội thất (vật liệu thì cơ bản như hiện nay là ổn rồi)
4. Điều chỉnh lại những thứ liên quan đến gia công hệ thống vỏ xe liên quan đến đóng mở cửa cho nhẹ nhàng, nắp bình xăng (nghe một số cụ nói đã khắc phục trong những xe gần đây). Phần chữ tên model xe (LUX, SA/A, TURBO...) nên thu nhỏ lại chút, bố trí sao cho trông nó hợp lý hơn.
Nhưng phải nói thật là có xử lý hết thì em cũng vẫn rất khó xuống tiền mua Lux vì không phù hợp với thói quen sử dụng :P
Cơ bản Những ý kiến của cụ chỉ mang tính hoàn thiện về nội thất
1. Hệ thống phần mềm thì em ko tranh luận vì khó đinh lượng được
2. Phải hoàn thiện về nội thất thì em thấy cụ nói chuẩn (Với điều kiện giá không được tăng)
4. Đóng cửa xe thì em thấy ok mà, cụ có thể lấy ví dụ nhẹ nhàng như xe nào không? Nắp bình xăng thì xe em ko bị, xe em bản 2020. Chữ thì mang tính hình thức, ko phải cốt lõi.

nghkhuong92

Xe máy
Đọc bài viết này của thớt mà em thấy VF có bước phát triển thần tốc, hồi đó bác thắc mắc tại sao, thì giờ họ đã làm rồi. giờ ADAS rồi hỗ trợ tự lái VF8-VF9 cũng khá là tuyệt vời

cocsku

Xe cút kít
Đọc bài viết này của thớt mà em thấy VF có bước phát triển thần tốc, hồi đó bác thắc mắc tại sao, thì giờ họ đã làm rồi. giờ ADAS rồi hỗ trợ tự lái VF8-VF9 cũng khá là tuyệt vời
Thời gian đầu, đúng là vinfast xuất phát từ con số 0 để làm xe ô tô. Tuy nhiên, đến bây giờ nhiều người vẫn suy nghĩ như vậy khi nghĩ về Vinfast. Trải qua thời gian và nhiều giai đoạn, Vinfast đã hấp thụ được nhiều kinh nghiệm và công nghệ của ngành ô tô, điều mà các công ty ô tô khác ở Việt nam có thời gian làm việc trong ngành lâu năm hơn đến giờ vẫn không làm được. Vấn đề của Vinfast bây giờ phải thương mại hóa bán hàng như thế nào!

Gừng

Xì hơi lốp
Thời gian đầu, đúng là vinfast xuất phát từ con số 0 để làm xe ô tô. Tuy nhiên, đến bây giờ nhiều người vẫn suy nghĩ như vậy khi nghĩ về Vinfast. Trải qua thời gian và nhiều giai đoạn, Vinfast đã hấp thụ được nhiều kinh nghiệm và công nghệ của ngành ô tô, điều mà các công ty ô tô khác ở Việt nam có thời gian làm việc trong ngành lâu năm hơn đến giờ vẫn không làm được. Vấn đề của Vinfast bây giờ phải thương mại hóa bán hàng như thế nào!
bốc phét

bmwp0wer

Xe tăng
Các hãng khác ở vn chỉ là đối tâc lắp ráp xe các hãng toàn cầu cho thị trường vn chứ có RD tạo ra sản phẩm độc lập, tính năng độc lập cho thị trường vn đâu. Nên đây vừa là ưu điểm vừa là bất lợi của vf. Vf làm riêng cho cái thị trường bé tí này thì nay sống mai đi về đâu là bài toán đau đầu, sản lượng xíu ko đủ làm nóng dây chuyền và bù lỗ cho nghiên cứu pt. Còn bất lợi là các hãng toàn cầu nó đều có bản full bản đủ các dòng, nếu để nói so sánh thì nó ở level khác. Ngay 1 chiếc camry ở Mỹ full opt thôi nó cũng tuyệt vời hơn rất nhiều bản ráp ở vn.