[Funland] Phong cách giao tiếp giữa xxxx và lái xe

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cùng lắm là lập BB rồi nộp phạt vào NSNN, thế mà nhiều cụ đi thì láo mà gặp xxxx cứ nháo hết cả lên.
Hãy công bằng 1 chút đi bác:
Bác bị vẫy ở Hà Nội thì "Cùng lắm là lập BB rồi nộp phạt vào NSNN".
Bác bị vẫy ở Hà Tĩnh, câu chuyện nó có khác 1 chút, dù vẫn là "Cùng lắm là lập BB rồi nộp phạt vào NSNN".

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khi bị dừng xe thì em kéo kính xuống hỏi luôn lỗi gì anh ơi, k đúng lỗi thì cãi ngay, đúng lỗi thì 50/50 thoii

Dodge Ram

Xe điện
Cùng lắm là lập BB rồi nộp phạt vào NSNN, thế mà nhiều cụ đi thì láo mà gặp xxxx cứ nháo hết cả lên.
Thú thật là không phải lúc nào em cũng bắt ghi biên bản, vì họ cũng phải đi “làm” cũng phải nuôi gia đình, lo giữ ghế rồi trăm thứ bà rằn...
Nhưng em dứt khoát nói không với xin xỏ. Vì mấy đồng bạc mà phải gãi đầu gãi tai... nom nó hèn hạ.

Dodge Ram

Xe điện
Hãy công bằng 1 chút đi bác:
Bác bị vẫy ở Hà Nội thì "Cùng lắm là lập BB rồi nộp phạt vào NSNN".
Bác bị vẫy ở Hà Tĩnh, câu chuyện nó có khác 1 chút, dù vẫn là "Cùng lắm là lập BB rồi nộp phạt vào NSNN".
Em bị quá tốc độ ở Hà Tĩnh đây!
Giờ các chú tính dư lào?
-Bọn em lập BB thôi.
Ok, cho anh nộp phạt qua đường Bưu điện.
Vui vẻ cả làng.

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tình huống của em vừa xong luôn: Vừa qua đèn xanh đỏ nút giao Vũ Phạm Hàm cắt Trung Kinh. Một đồng chí áo vàng ra vẫy xe đi trước và cũng ra hiệu luôn cho xe em cũng tấp vào lề đường. Em hạ kính hỏi: Xe vi phạm lỗi gì đấy đồng chí ơi? cậu CSGT cười rất tươi: Nói thật là anh chẳng vi phạm gì, em nhầm biển số. Nhưng thôi đã lỡ vẫy anh vào thì cứ chào nhau cái. Nói xong thì bắt tay: Xin lỗi anh nhé và mới anh đi tiếp. Ờ lịch sự phết.

buicongchuc

Tháo bánh
Khi bị dừng xe thì em kéo kính xuống hỏi luôn lỗi gì anh ơi, k đúng lỗi thì cãi ngay, đúng lỗi thì 50/50 thoii
Cụ lái xe tăng rồi mà vẫn 50/50, bảo sao sinh ra lắm xxxx láo.

jafwm

Xe điện
Trộm vía lâu phết rồi nhà cháu không phải giao tiếp phát nào với xxxx

cha biet chi

Xe điện
khắm nhất cái trò đề nghị xuất trình giấy tờ cụ nhỉ. Cầm giấy tờ phát quay đi luôn.
Thế mới là vấn đề.có mấy cụ đi bắt nạt CSGT đấy.kiến thức có.chuyên môn có mà toàn xin lỗi dân.nản qua.

Matxech

Xe container
Em bị xxx ls vẫy e xưng mày tao nó sửng cồ lên
E bảo tao với mày ko đồng chí đồng đội ko ae họ hàng ji
Mày đáng tuổi con tao ko mày tao thì thế nào
Pháp luật chỉ cấm mày xưng mày tao với tao
Còn ko cấm tao

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em bị quá tốc độ ở Hà Tĩnh đây!
Giờ các chú tính dư lào?
-Bọn em lập BB thôi.
Ok, cho anh nộp phạt qua đường Bưu điện.
Vui vẻ cả làng.
Cái vụ "nộp phạt qua đường Bưu điện" có vẻ vẫn rất là củ chuối.
Phiền bác chia sẻ thêm về vụ này:
Nhận Biên bản + Quyết định xử phạt?
Nộp tiền thế nào?
Nộp bằng lái thế nào - Nhận lại ra răng?
...
Thank you.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ lái xe tăng rồi mà vẫn 50/50, bảo sao sinh ra lắm xxxx láo.
Lâu rồi em chưa bị xxx bắt cụ ạ, lần gần đây nhất e bị lỗi đè vạch cách đây đã 4 năm 2 lít đi luôn, em thì luôn xác định là chấp hạnh nghiêm chỉnh luật giao thông nhưng nếu chẳng may bất cẩn mà dịnh thì em cũng xác đinh nhanh cho nó vuông

biển xanh06

Xe điện
Các cụ để ý quanh khu vực bến xe Mỹ Đình rất nhiều lực lượng chức năng làm miệt mài bao năm nay nhưng các xe vẫn dừng đỗ sai qui định, có nghĩa là xxx Ko hoàn thành công việc vì còn mải kiếm bánh mỳ, bắt lái xe làm luật chứ Ko phải chấp hành luật.
Thay 20 cái camera phạt nguội hiệu quả và rẻ hơn nuôi đám này, ai cũng biết nhưng Ko ai làm vì sao thì các cụ cũng biết.

MiTa

Xe lăn
Các cụ để ý quanh khu vực bến xe Mỹ Đình rất nhiều lực lượng chức năng làm miệt mài bao năm nay nhưng các xe vẫn dừng đỗ sai qui định, có nghĩa là xxx Ko hoàn thành công việc vì còn mải kiếm bánh mỳ, bắt lái xe làm luật chứ Ko phải chấp hành luật.
Thay 20 cái camera phạt nguội hiệu quả và rẻ hơn nuôi đám này, ai cũng biết nhưng Ko ai làm vì sao thì các cụ cũng biết.
Thay là quyền quyết định của các a, nhưng e đói thì e cũng ko mang cơm có thịt tới với các a dc. Tuỳ các a.

Dodge Ram

Xe điện
Cái vụ "nộp phạt qua đường Bưu điện" có vẻ vẫn rất là củ chuối.
Phiền bác chia sẻ thêm về vụ này:
Nhận Biên bản + Quyết định xử phạt?
Nộp tiền thế nào?
Nộp bằng lái thế nào - Nhận lại ra răng?
...
Thank you.
Tất nhiên em phải cầm BB thì mới ra HN được.
Xong em CPN cái BB ấy vào địa chỉ ghi sẵn trên đó
Xong em nộp tiền vào tk cũng ghi sẵn trên đó.
Khoảng 5-7 ngày sau em ngồi nhà thì có đt của nhân viên CPN mời ra lấy bì thư, xé ra thì có BLX của mình bên trong.
Thế thôi!

tunglam28062009

Xe tăng
Chán lắm, chúng nó ra đường đều có mục tiêu hoàn thành lệnh. Nhiều lúc đang đi bị vẫy láo ức chế kinh khủng. Xuống cãi nhau dù có đúng thì cũng mất thời gian của m. Có lần e bị chốt bình xuyên vĩnh phúc hành 30p. Bảo lập bb chúng nó cứ như trêu ngươi lảng đi rồi có dám lập éo đâu. Hà nội thì chốt bắt láo sai làn đường 5. Đang vội về nhà bỏ mịe ra. Ko biết khi nào dẹp đc cái tệ nạn này.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cá nhân em thấy muốn văn minh nên phạt nguội. Ko cho xxx chặn xe xử phạt rất gây ức chế trong dân. Nhiều người chỉ vi phạm hành chính thành chuyển sang hình sự. Hạn chế tham nhũng. Xxx chỉ nên điều tiết phân luồng các điểm nóng.