[Funland] Phát hiện xác chết khô trong căn hộ

chanthat123

Xe tăng
Khu chung nhà em thỉnh thoảng có bầu cử gì đó, là nhận được tin ngắn của một cu em hàng xóm
Nội dung: Tôi là abc Tầng trưởng sắp tới họp đề nghị uỷ quyền cho Tôi để bầu bql ...
Em không thèm trả lời như vậy có này nọ quá ko các cụ
Thì cũng không ai thèm quan tâm đến người như cụ thôi

caisua

Xe lăn
Khu chung nhà em thỉnh thoảng có bầu cử gì đó, là nhận được tin ngắn của một cu em hàng xóm
Nội dung: Tôi là abc Tầng trưởng sắp tới họp đề nghị uỷ quyền cho Tôi để bầu bql ...
Thì cũng không ai thèm quan tâm đến người như cụ thôi
cụ chanthat123 nói đúng mà sao cụ aitymo lại mời vang nhỉ?

vutuanlong

Xe tăng
Đấy là quyền lợi của cụ mà, cụ ở CC mà ko quan tâm đến những vấn đề đó thì ko mong chung cư có chất lượng quản trị và dịch vụ tốt được

Đó là cụ tự biến mình thành người vô hình thôi, em chưa hiểu "này nọ quá" là ý gì của cụ.

lanhchuachaplin

Xe điện

caisua

Xe lăn
Bản chất con người vốn đã trịch thượng lại hẹp hòi nen bộc lộ ra ngay cả chuyện vô thưởng vô phạt cụ nhỉ
Em thấy toàn nick cũ rích mà làm vậy trẻ trâu nó cười cho. Đã ra vẻ phớt đời rồi mà vẫn căn ke quá

deverlex

Xe buýt
Bà bán nước chỗ em nói như sau:
- Gia đình thuê thám tử tìm. Sau 1 thời gian điều tra thì thám tử biết được số phòng qua 1 người bạn của nạn nhân. Nhưng người này cũng chỉ nhớ mang máng số phòng và không nhớ tên chung cư.
- Thám tử khoanh vùng được số phòng nên dùng thuật toán vét cạn, trong vai người đi thuê nhà gõ cửa từng phòng rồi loại trừ dần.
- Riêng phòng này gõ cửa vài lần nhưng không được. Sau phải dùng quan hệ để thuyết phục Ban QL dùng chìa dự phòng mở cửa. Quan hệ này phải cực lớn nhé.
cụ cứ show tên, CCCD chủ căn hộ, chứng minh quan hệ nhân thân, phát thông báo mất tích, ban quản lý không mở thì mời công an xuống mở cho, có gì mà cực lớn

dichvuflycamhn

Xe buýt
Đúng là k biết thì k sao , biết thì ám ảnh khéo bán nhà đi chỗ khác
Thời buổi này người ta cũng chả nghĩ gì nhiều đâu cụ, chung cư chỗ em có cô bé nhảy từ tầng thượng xuống đúng cái cửa sổ của 1 căn ở tầng 4. Gia đình họ lên xin đưa quan tài qua cửa sổ căn đó rồi qua cửa chính rồi đi thang máy xuống sảnh. Lúc sau em đi thang máy xuống sảnh để đi ăn cơm mà vẫn còn ngửi thấy mùi tanh của máu người. Nhà kia tối hôm đó họ cũng sợ rồi sơ tán đi nơi khác 1 hôm thì phải, xong về sau đó vẫn thấy ở bình thường chứ cũng chẳng có vấn đề gì. Dân ở đó thì xôn xao 1-2 hôm xong rồi mọi thứ lại dần đi vào quên lãng.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Hàng xóm quan tâm phết cụ nhỉ? còn nhớ rõ ngày tháng năm cãi nhau cơ mà
Mấy cái comment vô thưởng vô phạt trên fb này tham khảo cho vui thôi chứ miệng đời chả biết thế nào, đa số là thông tin thất thiệt không có kiểm chứng
Khi có chuyện thì não bộ nó sẽ tự nhớ lại thôi cụ, còn nếu bình thường mọi thứ cứ êm đềm trôi qua thì nó cũng sẽ bị lãng quên dần. Thế nên đầy vụ án mạng 10-15 năm rồi mà nhân chứng khi được hỏi thì họ vẫn kể lại vanh vách là hung thủ hôm đấy có biểu hiện tâm lý như thế nào, di chuyển đi đâu trong thời gian đó.

poiuy

Xe cút kít
Thời buổi này người ta cũng chả nghĩ gì nhiều đâu cụ, chung cư chỗ em có cô bé nhảy từ tầng thượng xuống đúng cái cửa sổ của 1 căn ở tầng 4. Gia đình họ lên xin đưa quan tài qua cửa sổ căn đó rồi qua cửa chính rồi đi thang máy xuống sảnh. Lúc sau em đi thang máy xuống sảnh để đi ăn cơm mà vẫn còn ngửi thấy mùi tanh của máu người. Nhà kia tối hôm đó họ cũng sợ rồi sơ tán đi nơi khác 1 hôm thì phải, xong về sau đó vẫn thấy ở bình thường chứ cũng chẳng có vấn đề gì. Dân ở đó thì xôn xao 1-2 hôm xong rồi mọi thứ lại dần đi vào quên lãng.
Chủ yếu do vấn đề tâm lý. Vấn đề này giải quyết bằng mời thầy cũng vào cúng kiếc các kiểu cho yên tâm là xong. Trong khu nhà em có 1 căn nhà nghe đâu thời xưa có người tự tử, sau phân cho gia đình cán bộ, người ta ở mấy chục năm rồi có sao đâu, nhà đầu dãy giờ lại có giá trị cao.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Nó mà bóp cổ chết ngạt rồi để xác đó thì giờ chả còn gì mà nói. Dẫn nó về thì chỉ có chứng cứ là cãi vã nhau. Nó bảo sau đó nó bỏ về nước nên có biết gì đâu thì thôi chứ gì.
Cụ suy nghĩ đơn giản thế này thì bảo sao mấy bọn phạm tội lúc bị bắt mà cứ ngớ người ra ko hiểu sao conan lại lần ra được. Em ví dụ như này: Đội khám nghiệm hiện trường họ sẽ thu thập tỉ mỉ từng dấu vết còn sót lại trên thi thể, và toàn bộ các căn phòng. Nó sẽ có các mẫu lông, tóc của cả nạn nhân và hung thủ, với mắt người thường thì có thể không để ý nhưng với người làm nghề và có đầy đủ các trang thiết bị chuyên dụng hỗ trợ thì ko qua mắt đc họ. Thu thập xong các dấu vết rồi thì khoa học hình sự sẽ giám định xem có đúng là của hung thủ không. Rồi họ mời đến khai thác đấu tranh. Nói là cãi vã nhau xong về nước hả? Thế lúc cãi vã nhau có xảy ra đánh đấm tác động vật lý gì nữa ko? Ko hả, đây là kết quả giám định của viện khoa học hình sự trên cổ nạn nhân thu đc mẫu móng tay có ADN trùng khớp với của anh nhá, anh giải thích thế nào về việc đó? Ú ớ không giải thích được thì họ cứ để đó, lại trưng ra tiếp các tang chứng vật chứng khác nếu có, hoặc họ xoáy vào những điểm mâu thuẫn trong lời khai. Nói chung là họ được ăn học đào tạo nghiêm túc để chuyên làm những công việc đó, những người đc phân công hỏi cung, lấy lời khai... thì cũng toàn người có kinh nghiệm đầy mình rồi nên trả lời theo cái kiểu lâu rồi em quên, lâu rồi em ko nhớ đc chi tiết... thì chỉ có tác dụng câu giờ thêm đc giỏi lắm là vài ngày thôi.