Phanh sau xe Air Blade 2011 không ăn?

d4e

Xe buýt
___Báo cáo các bác, em mới mua AB 2011, đi được tầm 300Km rồi. Xin phép các bác bỏ qua cái phần xe đẹp xe xấu xe ngon xe đểu, em xin hỏi các bác chút chút ạ.
___Phanh sau xe AB 2011 em cảm giác không ăn lắm, em chạy thử lên 40Km/h rồi em bóp kịch tay phanh nhưng bánh sau vẫn không rê được (dù giảm tốc khá tốt), em tăng phanh (cho phanh nông hơn) và thử lại (bóp căng tay phanh) vẫn không làm rê được bánh sau. Bánh trước thì phanh tốt, nhắp mạnh là xe dừng đứng luôn.
___Em phân vân không hiểu liệu sau này phanh sau có cải thiện được không, hy vọng là do xe mới, má phanh và tang trống vẫn chưa "ăn khớp" hoặc do dầu mỡ của quá trình lắp ráp gây ra má phanh không bám.
___Có bác nào gặp hiện tượng như em không ạ? Có cách nào để cải thiện được không ạ? Em mong các bác chỉ bảo!

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
___Báo cáo các bác, em mới mua AB 2011, đi được tầm 300Km rồi. Xin phép các bác bỏ qua cái phần xe đẹp xe xấu xe ngon xe đểu
Vote cho bác vì câu này, vì em cũng mới lấy Li vịt, không bàn về xe đẹp hay giá thành bao nhiêu ở đây, chủ yếu là kinh nghiệm lái xe an toàn
cụ thử chạy hết roda 1000km xem sao, nếu vẫn có hiện tượng đấy thì đem ra hãng bảo hành hỏi xem thế nào, mà cụ cần gì phải phanh xe rê bánh, cụ định tổ lái, biểu diễn màn DRIP giống 4bánh hay cụ định mưu đồ xấu em nào ngồi sau :P thế cụ, cụ sử dụng 2 phanh hợp lý là ngon rồi, chúc cụ lái xe an toàn

pempympym

Xe máy
⎝⏠⏝⏠⎠⎝⏠⏝⏠⎠ OTF<<<<<<<<<<<<<<<< <<<<<<<<<<<<<<<<<<<
Website
pempympym.cu.to
Nói như bác chủ thớt thì sai hoàn toàn rồi tại vì khi thiết kế xe ẢiBBllade thì các kỹ sư đã cho phanh CBS vào áp dụng cho AirBlade cũng như Click :
+ Khi bóp phanh 1 bên ví dụ như phanh sau chẳng hạn tì sẽ có 1 lực tác động đến phanh tang trống đằng sau xe còn lại sẽ có 1 lực tác động đến phanh đĩa bánh trước như vậy có nghĩa là cả 2 phanh đĩa và tang trống cùng có tác động cùng 1 lúc.
+ Không có chuyện do lắp ráp hay chưa chạy hêt rốt-đa . Bác có thể tăng phanh đẵng sau len một chút là được .
Chuc bác có một chiếc xe như ý

d4e

Xe buýt
Bác mua AB 2011 bao nhiêu ợ ?
Em mua 43,4 củ ở Hà Đông bác ạ, nghe Tây đồn là vừa tăng thêm 900K
Vote cho bác vì câu này, vì em cũng mới lấy Li vịt, không bàn về xe đẹp hay giá thành bao nhiêu ở đây, chủ yếu là kinh nghiệm lái xe an toàn
cụ thử chạy hết roda 1000km xem sao, nếu vẫn có hiện tượng đấy thì đem ra hãng bảo hành hỏi xem thế nào, mà cụ cần gì phải phanh xe rê bánh, cụ định tổ lái, biểu diễn màn DRIP giống 4bánh hay cụ định mưu đồ xấu em nào ngồi sau :P thế cụ, cụ sử dụng 2 phanh hợp lý là ngon rồi, chúc cụ lái xe an toàn
Em ngoan lắm ạ, ko dám Drift đâu, vì sự an toàn mừ :D. Cảm ơn bác đã ủng hộ em ạ!
Nói như bác chủ thớt thì sai hoàn toàn rồi tại vì khi thiết kế xe ẢiBBllade thì các kỹ sư đã cho phanh CBS vào áp dụng cho AirBlade cũng như Click :
+ Khi bóp phanh 1 bên ví dụ như phanh sau chẳng hạn tì sẽ có 1 lực tác động đến phanh tang trống đằng sau xe còn lại sẽ có 1 lực tác động đến phanh đĩa bánh trước như vậy có nghĩa là cả 2 phanh đĩa và tang trống cùng có tác động cùng 1 lúc.
+ Không có chuyện do lắp ráp hay chưa chạy hêt rốt-đa . Bác có thể tăng phanh đẵng sau len một chút là được .
Chuc bác có một chiếc xe như ý
Cảm ơn bác ạ, như em nói ở trên, em đã tăng phanh rồi ạ, nhưng vẫn chưa "rê" được bánh sau, nên em mới lên đây xin ý kiến các bác ạ

biketn

Xe tải
nếu đủ giảm tốc như ý là được rồi cụ ạh, chưa chắc rê bánh mới là ăn đâu, phanh combo thì em nghĩ nó dàn đều ra chống bị rê trượt dễ đổ xe mà
rê bánh nhiều khi đi sợ lắm dễ ngã như chơi ý ạh:-L

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt nài hỏi lạ nhẩy?

Ai đời người ta châm cứu mãi, cải tiến mãi để chống phanh lết bánh xe mà

MadlyInLove

Xe hơi
Phanh AB sau không phanh chết được đâu.Vì bóp phanh sau tác động lên cả phanh trước rồi đấy?CÓ lúc nào đi trên cát trơn trơn 1 tí thì rê được đấy :)

classical

Xe hơi
___Báo cáo các bác, em mới mua AB 2011, đi được tầm 300Km rồi. Xin phép các bác bỏ qua cái phần xe đẹp xe xấu xe ngon xe đểu, em xin hỏi các bác chút chút ạ.
___Phanh sau xe AB 2011 em cảm giác không ăn lắm, em chạy thử lên 40Km/h rồi em bóp kịch tay phanh nhưng bánh sau vẫn không rê được (dù giảm tốc khá tốt), em tăng phanh (cho phanh nông hơn) và thử lại (bóp căng tay phanh) vẫn không làm rê được bánh sau. Bánh trước thì phanh tốt, nhắp mạnh là xe dừng đứng luôn.
___Em phân vân không hiểu liệu sau này phanh sau có cải thiện được không, hy vọng là do xe mới, má phanh và tang trống vẫn chưa "ăn khớp" hoặc do dầu mỡ của quá trình lắp ráp gây ra má phanh không bám.
___Có bác nào gặp hiện tượng như em không ạ? Có cách nào để cải thiện được không ạ? Em mong các bác chỉ bảo!
E đang đi AB2011 màu trắng đây. Cơ mà cụ mua rẻ hơn e gần 1 củ. Muốn phanh okie cụ phải bóp đồng thời cả phanh trước phanh sau! Xe này đc cái tay ga nhẹ, đầm xe và cua xe tốt :)

kuti'

Xe tải
Có bác ạ, Đơn giản thôi, bác lấy máy mài xây dựng mài nhẵn hết các rãnh và gai của đôi lốp cho em.
Bảo đảm sau đó đi ngoài đường bác bóp 1 phát là cả 2 bánh đều rê luôn. phê lắm.:-|
Người ta chế tạo cho tăng ma sát của lốp với mặt đường để giảm hiện tượng trơn trượt mà bác lại khoái cảm giác đó.
Em nghĩ bác tư duy nhầm về vấn đề: phanh rê bánh = phanh ăn = an toàn.
Em nghĩ bác nên đọc những bài review, đánh giá khi thử xe. Họ thường nói ở tốc độ bao nhiêu (ví dụ 80km/h) và khi bóp phanh thì xe có dừng lại ngay không, cảm giác xe lúc đó có vững không hay quẫy bánh.... Như thế mới chính xác bác ạ.

evscooter

Xe buýt
E đang đi AB2011 màu trắng đây. Cơ mà cụ mua rẻ hơn e gần 1 củ. Muốn phanh okie cụ phải bóp đồng thời cả phanh trước phanh sau! Xe này đc cái tay ga nhẹ, đầm xe và cua xe tốt :)
hôm em hỏi màu trắng thì chỗ rẻ nhất là 39.500.còn thì toàn 40tr.em mua màu trắng đỏ đen 42 ,đi cả HNoi mới tìm thấy.

evscooter

Xe buýt
em thấy xe Lead cũng vậy,em nghĩ là nên bóp cả hai,nhưng dừng bóp phanh trước quá nhé,bác sẽ rê bánh và cả người bác em nghĩ cũng rê luôn

gianghn_audi

Xe đạp
em đang định lấy 1 con nghe bác nói em thấy ghê ghê