1001 Hỏi - Đáp về film (phim) cách nhiệt & dán kính (nghiêm cấm quảng cáo)

Fiat_ELX

Xe điện
Bác ôi bác dán loại này xịn thế cho em địa chỉ với em nói thật đấy, nó có bị xước không bác? Mấy loại dỏm rẻ tiền vài triệu em chả chơi:)
1 năm rồi mà chưa thấy gì, vẫn như mới tinh, có điều khi dán bác TIP trước cho các đồng chí thi công 20 - 30K gì đó gọi là bao thuốc và nhờ AE làm cho cẩn thận thì yên tâm, còn hơn cả phim xịn vài triệu.

myhauvuong

Xe buýt
nếu dán VK thì kính trước dán 70 còn kính sườn nhớ đừng dán 40 làm gì phí tiền lắm ,

elantra2007

Xe đạp
em có ý kiến là không nên tìm đến dán ở mấy chỗ đường Lê Văn Lương. Em bị dính trấu rùi. Pác tham khảo thêm trên OF để tìm chỗ dán hợp lý.

Fiat_ELX

Xe điện
nhá em đang định mang em mondeo,với 1 em santafe đi dán v-kool.nhờ các bác tư vấn,nhà em vẫn đang băn khoăn vì ko biết tác dụng của nó có tốt ko.
Nếu là bác thì cùng lắm iem chỉ dán kính lái (VKOOL, 3M...) còn 2 kính bên trước không dán, các kính sau dán phim tàu có 50K/cánh mà mát rượi, kính hậu làm 3 vạch có 20K/vạch. 2 kính bên trước làm 2 miếng xốp tráng kim loại dùng rất hiệu quả. Nếu cầu kỳ bác làm thêm cho iem 2 miếng xốp tráng kim lọc cỡ to để che kính trước và kính sau khi đỗ xe trời nắng, thế là ổn mà lại rất tiết kiệm xèng.

CapXV

Xe tải
Cụ dán ở đâu đấy..!!! chỉ cho con với, nhà con cũng chưa dán, cụ đi mà ko rủ con đi cùng dán cho vui:)
71 Lê Văn Lương. Đối diện đường Nguyên Thị Định. A phải làm gà trước xem nó thế nào. Nói chung a thấy là đc. Nếu chú dán 3M thì rẻ hơn nhiều(b)

Vietcurrency

Xe hơi
Con Rồng Đỏ đắt khét lẹt
Các bác đừng có dại mà chui đầu vào đây8o|

AQ.

Xe tăng
ờ em góp thêm tí. Thái độ rất lởm và hay lừa gà.
Chính xác
Hồi mới mở cơ sở ở Cao Bá Quát, có nhờ em đến tư vấn bố trí nội thất (chả nhớ quen biết lòng vòng thế nào mà gọi em). Góp ý xong (không tiền nong gì nhá) lâu lâu, em đến lắp giá nóc cho con Premacy. Ỷ y cũng đã biết nhau, không hỏi giá cả làm gì. Sau rồi em mới biết tính giá cao hơn chỗ khác, đã thế khoan bắt vít vào nóc xe thế quái nào mà buộc hàng, xiết dây bật béng 1 góc. Nước chảy vào xe hôi mù. Đến sửa thì chỉ bắn 1 ít keo Silicon dán kính cho kín nước còn vẫn không chặt. Em khỏi dám buộc đồ trên nóc xe luôn.

Tránh cho xa cái "Con rồng lộn" ấy các bác nhé.

trucker

Xe tải
Chính xác
Hồi mới mở cơ sở ở Cao Bá Quát, có nhờ em đến tư vấn bố trí nội thất (chả nhớ quen biết lòng vòng thế nào mà gọi em). Góp ý xong (không tiền nong gì nhá) lâu lâu, em đến lắp giá nóc cho con Premacy. Ỷ y cũng đã biết nhau, không hỏi giá cả làm gì. Sau rồi em mới biết tính giá cao hơn chỗ khác, đã thế khoan bắt vít vào nóc xe thế quái nào mà buộc hàng, xiết dây bật béng 1 góc. Nước chảy vào xe hôi mù. Đến sửa thì chỉ bắn 1 ít keo Silicon dán kính cho kín nước còn vẫn không chặt. Em khỏi dám buộc đồ trên nóc xe luôn.

Tránh cho xa cái "Con rồng lộn" ấy các bác nhé.
em nghe các pác kể mà sôi cả tiết... để em cho một chưởng cho nó thành "rồng lộn" luôn...

myhauvuong

Xe buýt
hàng ở láng hạ, xe em có 1 tẩu rồi, đến mua cái bọc vô lăng, xe em xe nhỏ nó bán cho cỡ 16, dùng mấy hôm không dùng được vì vê tay lái nó lỏng toẹt. Hơn nữa trong lúc bắn bảo hiểm 1 thằng gà e làm thêm 1 cái tẩu nữa, đầu tiên tưởng nó làm gì nó bảo là làm thêm cái đầu điện, làm xong thì té ra là cái tẩu, mất toi 100k, tiền mất ít nhưng mà ức không chịu được

ManRoland

Xe buýt
nói chung là rất rất bóp , nhà em ơ phan bội châu, cửa hàng CRĐ ở lý thường kiệt, ra đó lắp cái ốp tay nắm cửa mạ crom mà báo là 900K. em ra chỗ khác làm có 550k, ối giời ơi .. lần sau em cạch mặt luôn

tuannano

Xe đạp
Cấu tạo

Ý tưởng chế tạo V-Kool® đầu tiên do chương trình của bộ quốc phòng và không gian Mỹ đề xuất. Nó là bước đột phá trong công nghệ bề mặt và cấu trúc hạt. Nó hoạt động theo cơ chế lọc ánh sáng qua lớp kim loại được gắn trên lớp phim polyester trong suốt và bền vững. Sau đó một lớp chịu lực được gắn phía sẽ dán vào kính, phía mặt kia được phủ lớp chống xước để bảo đảm thời gian sử dụng kéo dài

Biểu đồ quang phổ

V-Kool® là loại cản quang có chọn lọc, nó cho phép 73% ánh sáng nhìn thấy đi qua trong khi cản tới 90% phổ hồng ngoại. Điều này có nghĩa nó vẫn đảm bảo tầm quan sát rõ nhưng loại trừ 55% nhiệt mặt trời. Không loại phim nào có thể đạt được hiệu quả như V kool?. Khi dán vào kính, V-Kool® tạo ra barrier trong suốt. Việc này đem lại tiết kiệm năng lượng dùng trong điều hòa do vậy V-Kool® là cách hợp lý trong kiểm soát năng lượng

Bác viết được phết
Film V-Kool có tính năng tốt như thế chắc chắn là dòng V-K đúng không bác

tuannano

Xe đạp
Em không biết j về film cách nhiệt,đưa xe ra dán FSK mất rùi. Các bác cho ý kiến giúp em là có nên bóc ra dán lại V-cool không ?
Theo tôi bác nên dán thêm 1 lớp VK........hiiiiiiiiiiiiii

tuannano

Xe đạp
EUROCOOL là của hãng nào bác ơiiii? không nghe tên bao giờ? của Mỹ hay nhật vậy

tuannano

Xe đạp
Trưa nay đi cafe với hội có cánh xong e vòng về Lê Văn Lương thì thấy có một gara nó trưng biển phim cách nhiệt Eurocool hoành tráng. E chui vào xem thì thấy hàng họ của nó cũng ổn và tính ra nếu dán con Cap của e theo option e chọn thì hết khoảng 5M. Xin hỏi các cao thủ là chất lượng phim này có ok ko ạ để e đi dán phát. e cảm ơn ạ
Em thấy thông số EUROCOOL đưa ra cứ thấy "làm sao' ấy
Thông số kỹ thuật như thế này thì chắc V-Kool chạy mất dép
http://kemtrangtien.vn/caska/ProDetail.asp?ID=2314
Đây là thông số của mã 88
Tỷ lệ loại bỏ tia từ ngoại 99%
Tỷ lệ truyền sáng 75%

Tổng năng lương mặt trời loại bỏ 70%

Đọc xong phát hoảng. Em nói thật nhé, chẳng có sản phẩm nào đạt đựoc thế này đâu
- để đạt được thông số như thế này yêu cầu
1. Độ truyền sáng <10%
2. Độ phản xạ ánh sáng >60%
3. công nghệ sản xuất Coating film
4. Độ dầy khoảng 1.5mil -2mil
5. Mầu blue hoặc silver
Các bác lưu ý khong lại ăn thông số kỹ thuật lởm

CapXV

Xe tải
Nhà máy sản xuất là ở Đức ạ

Về kĩ thuật thì e ko dám chắc, ngay cả các film đã phổ biến ở VN cũng chẳng ai dám chắc ạ. Vì toàn là các hãng tự đưa ra mà ko cso một cơ quan độc lập thứ ba nào đưa ra bảo đảm.

Eurocool cũng đưa ra mấy bên thứ ba độc lập xác nhận cho sản phẩm của họ nhưng e cũng ko tin vào đấy. E tin vào cảm quan và trực quan của e thôi. Nhưng đúng là dán xong e thấy rất hài lòng, đáng đồng tiền bát gạo