Chi hội 1001 câu hỏi của MSCer. Em dời vào đây để các cụ tham khảo (sau khi thớt nguội)

thodanvn

Xe hơi
Cccm bắt bệnh giúp em với ah.
Hôm qua chở gấu đi chơi, lúc đầu điều hòa mát rượi, nhưng đi được một lúc thì điều hòa nóng phừng phừng. Em tấp vào nn khoảng 2 tiếng sau về nổ máy bật điều hòa lại mát trở lại. Em bị thế này lần thứ 2 rồi. Cccm có cao kiến gì không ah? Em cảm ơn.

kuwowngfby

Xe buýt
Hôm qua chở gấu đi chơi, lúc đầu điều hòa mát rượi, nhưng đi được một lúc thì điều hòa nóng phừng phừng. Em tấp vào nn khoảng 2 tiếng sau về nổ máy bật điều hòa lại mát trở lại. Em bị thế này lần thứ 2 rồi. Cccm có cao kiến gì không ah? Em cảm ơn.
"Em tấp vào nn..." Em ko hiểu câu này lắm. E tạm dịch là "Em tấp vào nhà nghỉ khoảng 2 tiếng..." Cụ xung thật đấy =))

thodanvn

Xe hơi
"Em tấp vào nn..." Em ko hiểu câu này lắm. E tạm dịch là "Em tấp vào nhà nghỉ khoảng 2 tiếng..." Cụ xung thật đấy =))
Thì vào đó ăn ngủ nghỉ abc...xyz cũng phải đủ 2 tiếng chứ cụ =)). Mà bọn nó tính cũng chán rồi nên nó mới có khung 2 tiếng ;))

thaison2008

Xe container
Có cụ nào đo cái vàh loa xe spark chưa ạ?rộng bn nhể

võ vinh

Đi bộ
Em lái mới, xe super 2008. Các cụ cho em hỏi cách tháo đèn hậu. Em thấy có 2 cái vít thì đã tháo nhưng ko cách nào tháo chao đèn ra được. Cụ nào làm rồi chỉ em với.
Tháo ốc xong gõ đều nhẹ nhàng vào trong chắc nó ra đó. Nếu tháo lần đầu thì nó hơi chặt. Còn có 1khả năng khác nếu đèn hậu bị chét từ phía trong thì bác phải móc tay từ dưới gầm vào để kiểm tra thôi.

tuansaker3291

Xe đạp
Website
congnghesohungvuong.com
Matiz em không biết vì giờ mới bắt đầu mua, xe đang trong xưởng còn chưa ngồi được lên. Nhưng trước em đi KIA CD5 có dính cái này 1 lần và ông thợ phán rằng do cảm biến nhiệt độ gì gì đó đấu sai dẫn tới điều hòa chạy 1 lúc thì cái ống nó đóng đá lại luôn nên không mát nữa, để 1 lúc đã tan ra, thông cái ống đó (cái ổng mà thợ điều hòa oto hay cắm cái đồng hồ vào lúc bơm ga ý ạ). Xong rồi ông thợ thay cái cục đó (ở bên trong hộc đựng đồ, tháo hộc ra là lôi được cái cục đó ra), thay 1 cái bình to như cái bình gamini, thay 1 cái van to bằng ngón tay cái nhìn dạng giống con ốc. Bơm ga vào. tất cả hết 8 lít thì ngon nghẻ., điều hòa lạnh xun luôn....

thodanvn

Xe hơi
Matiz em không biết vì giờ mới bắt đầu mua, xe đang trong xưởng còn chưa ngồi được lên. Nhưng trước em đi KIA CD5 có dính cái này 1 lần và ông thợ phán rằng do cảm biến nhiệt độ gì gì đó đấu sai dẫn tới điều hòa chạy 1 lúc thì cái ống nó đóng đá lại luôn nên không mát nữa, để 1 lúc đã tan ra, thông cái ống đó (cái ổng mà thợ điều hòa oto hay cắm cái đồng hồ vào lúc bơm ga ý ạ). Xong rồi ông thợ thay cái cục đó (ở bên trong hộc đựng đồ, tháo hộc ra là lôi được cái cục đó ra), thay 1 cái bình to như cái bình gamini, thay 1 cái van to bằng ngón tay cái nhìn dạng giống con ốc. Bơm ga vào. tất cả hết 8 lít thì ngon nghẻ., điều hòa lạnh xun luôn....
Thanks cụ :D. Em gà lắm nên cụ mô tả em chả hiểu mô tê gì hết cụ ah :v. Chốt lại là do cảm biến nhiệt độ bị đấu sai phải không ah?

tiny.

Xe tải
có cụ nào còn thức không chỉ em với, vợ 2 của em điều hòa bất thường ạ, nếu cứ đi trong nội thành khoảng tầm 30km đổ lại thì điều hòa lạnh sun luôn nhưng khi đi xa vào cao tốc thì dạo này không lạnh, chỉ khi nào đi gần thì điều hòa mới mát, khi dừng lại thì nước điều hòa chảy ra nhiều lắm ạ, em gửi ảnh kèm để các cụ tư vấn giúp em ngày mai em đưa vợ 2 đi khám,
theo em đoán mò thì vợ 2 em cảm biến nào đấy bị hỏng rồi đi trong nội thành em chỉ để quạt gió nấc 1 và bên chỉnh nhiệt độ nấc 1 cùng lắm nấc 2 là lạnh sun nhưng khi đi xa như cao tốc thì không lạnh luôn ạ, hình em đi từ trần duy hưng đến nội bài dừng 10 phút mà nước nôi chan chứa ạ :(

huynhtienlamtk

Xe máy
Vk 2 cụ nước nhiều nhỉ. cụ kiểm tra lại lốc nén điều hòa xem thế nào.

ducna89

Xe hơi
Các cụ ơi hnay xe em đi cao tốc đóng 80-100 thì k sao êm ru,về đến nội thành đg tắc đi chậm thì bị báo đèn check,ra gara nó báo như dưới ạ. Cụ nào cao nhân chỉ giáo e với

Nhân tiện các cụ cho em hỏi. Đã cụ nào dùng cục bass của loa vitinh lắp cho họ hàng nhà MSC cúng ta chưa ạ.
- CHất lượng có hay không?
- Cơ cấu lắp thế nào?
Dạ bẩm cụ có em đây ạ, cứ phải nói là ngon bổ rẻ cụ a.
Để chế được thì cụ cần tìm loa nó dùng nguồn 12vol đơn vì đa phần loa vi tính sử dụng nguồn đối xứng( cái này cụ nhờ bác nào sửa đồ điện tử tìm cho cũng đơn giản thôi a).

nghiã279

Xe hơi
Vậy là lắp có bị rè không cụ

thaison2008

Xe container
có cụ nào còn thức không chỉ em với, vợ 2 của em điều hòa bất thường ạ, nếu cứ đi trong nội thành khoảng tầm 30km đổ lại thì điều hòa lạnh sun luôn nhưng khi đi xa vào cao tốc thì dạo này không lạnh, chỉ khi nào đi gần thì điều hòa mới mát, khi dừng lại thì nước điều hòa chảy ra nhiều lắm ạ, em gửi ảnh kèm để các cụ tư vấn giúp em ngày mai em đưa vợ 2 đi khám,
theo em đoán mò thì vợ 2 em cảm biến nào đấy bị hỏng rồi đi trong nội thành em chỉ để quạt gió nấc 1 và bên chỉnh nhiệt độ nấc 1 cùng lắm nấc 2 là lạnh sun nhưng khi đi xa như cao tốc thì không lạnh luôn ạ, hình em đi từ trần duy hưng đến nội bài dừng 10 phút mà nước nôi chan chứa ạ :(
vk cụ bị đóng đá giàn lạnh oy,cần chỉnh cho ngắt sớm hơn nhá.khi chạy cao tốc máy làm việc cao lốc chạy nhanh nên đóng đá giàn lạnh rát nhanh,khi nào cụ thấy ko mát thì tắt AC đi một tý bật lại

javelin8900

Xe hơi
Nước vk2 dồi dào thế chắc đã lắm cụ nhỉ! Nếu lock nhập cụ xem lại cảm biến và và van áo suất, còn lock nội cụ xem lại đóng mở điều hòa sớm hơn, cụ cũng lưu ý phải đóng của gió ngoài chỉ lấy gió trong! Bị đông đá giam lạnh xem coi chừng hỏng lock hoặc nổ đường ống đó cụ

hyiptooth

Xe đạp
các cụ cho e hỏi,xe e cứ 2 ngày không đi là hết acquy ko đề đc,là do acquy hỏng hay còn do bệnh gì khác ko ạ?

nguyenanh1230

Xe tải
các cụ cho e hỏi,xe e cứ 2 ngày không đi là hết acquy ko đề đc,là do acquy hỏng hay còn do bệnh gì khác ko ạ?
Cái này có khả năng là bị hỏng Ắc cu là số 1 nếu tiền sử không có bệnh này.
Còn chạm chập thì ít lắm vì các thiết bị đã có cầu chì bỏ vệ.
Số 2 là có thiết bị nào đấy câu điện trực tiếp từ bình mà không qua khóa điện.

hyiptooth

Xe đạp
Cái này có khả năng là bị hỏng Ắc cu là số 1 nếu tiền sử không có bệnh này.
Còn chạm chập thì ít lắm vì các thiết bị đã có cầu chì bỏ vệ.
Số 2 là có thiết bị nào đấy câu điện trực tiếp từ bình mà không qua khóa điện.
có còi đấu trực tiếp cụ ạ?có bị sao không cụ?