10 mẹo khi lội nước

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Ko nên đi chậm quá, cũng ko đi nhanh quá làm nước bắn tung toé ... đi vừa vừa khoảng 15km sẽ tạo 1 luồng sóng rẽ sang 2 bên.
Bác nói chí lý, dân offroad có khác . Tiện thể em có cái video minh họa xin đưa lên đây. Các bác đừng bình luận vì mấy giây sau cùng . Xin lỗi bác nào kô phục vụ được .

http://www.youtube.com/v/zQmgCMEUuHg

Website
maytinhthudo.vn
Em vừa ở ngoài đường về.
Cái Thụy khuê nhà cụ giờ này thành con sông rồi.
Xe tải còn đậu chờ đầy trước cổng trường CVA để hòng nước rút còn vào.
Cái ao HK thì phình to gần bằng cái hồ Tây rồi cụ nha.
Chuyến này xong khéo kụ rùa Hoàn Kiếm đi ngao du ở phương trời nào cũng chưa biết chừng *-) Mất kụ rùa thiêng roài :((

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Có câu xe máy dầu không cần tý điện nào. Giờ em mới biết :D
Ai bẩu.
Máy dầu í là máy của 3 kụ "tiên chỉ" kông lông đầu ngang đầu dọc. Nó chỉ chạy theo kiểu nén nổ, hoàn toàn cơ khí.
Bác thử động tới 3 con diesel mới chạy phun nhiên liệu với cả turbo bây giờ xem nào. Mất điện thì có mà chạy bằng mắt.

vauhoi

Xe container
Hôm nay em định mang xe ra tập bài lội nước :P, nhưng nước ngập sâu quá :'(, đành thôi vậy :77::77::77:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em bổ sung chiêu nhà quê của em khi chuẩn bị qua đoạn ngập ngắn là phủ luôn cái áo mưa trùm lên nóc capo, phủ xuống qua mặt calăng, buộc vào khe hút gió đằng trước phía dưới, cách này có thể tránh được nước oánh vỗ mặt. áo mưa gặp nước dính bết vào capo rất chặt, cẩn thận buộc thêm tí dây cho chắc, xe còi em cũng dùng cách này mà xe xịn em càng cũng dùng luôn, xe mình mình giữ ai cười kệ họ :21::21::21:

Hôm qua em đi Bắc Kạn về. Trời mưa to, thỉnh thoảng cũng lội nước nhưng phanh không có vấn đề. Về tới Hà Lội sau khi lội nước 1 đoạn thì phanh có vấn đề (không ăn, nặng, phanh bị dúi bên phải...) đề nghị bác chủ thớt cho em tý ý kiến về vấn đề này nhé. Xin chân trọng cảm ơn
Tý quên: em đã 1 lần bị như thế (nhẹ hơn lần này) khi lội suối ở Tây Yên Tử nhưng khi quay về đến Bắc Giang nó lại hết

nguyendinhsac

Xe tải
Website
www.daphucco.com

Piaget

Xe hơi
Em bổ sung chiêu nhà quê của em khi chuẩn bị qua đoạn ngập ngắn là phủ luôn cái áo mưa trùm lên nóc capo, phủ xuống qua mặt calăng, buộc vào khe hút gió đằng trước phía dưới, cách này có thể tránh được nước oánh vỗ mặt. áo mưa gặp nước dính bết vào capo rất chặt, cẩn thận buộc thêm tí dây cho chắc, xe còi em cũng dùng cách này mà xe xịn em càng cũng dùng luôn, xe mình mình giữ ai cười kệ họ :21::21::21:
Cái này E chưa thử nhưng cảm lấy có lý vì nó sẽ làm kín thêm khoang máy khi xe chạy, giảm nguy cơ nước lọt vào cổ hút gió.
Votka bác

tayduaf1

Xe tải
Cám ơn cụ, kinh nghiệm quý báu quá. Em phải truyền cho mấy ông bạn nữa.

phamhunga

Xe tải
Bác offroad ui! Hôm qua e lượn khắp nơi qua cả Lâm gia trang rồi đi Sóc Sơn cùng Galloper ngập đến nắp capo Landcruiser thì không sao. Vậy mà hôm nay chết 1 quả dở ẹc. Sáng nay e chạy vẫn ngon qua sông Thụy Khuê đến cây xăng Tam Đa thấy vắng vẻ vào làm 1tr tiền dầu sau đó chạy được 500m thì tạch. Hóa ra nước ngập đầy bồn mà nó không biết cứ vô tư bơm cho mọi người. Các tránh cây này 15 ngày nhé vì kiểu gì cũng vẫn còn dính nước.:mad:

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Em tháo bầu hút từ chiều, tối đi cứu cậu bạn lội nước ngập đèn, ngập mông vẫn chạy tốt, chả sao, toi có 4 cái loa cánh do nước tràn vào, à toi thêm cái điện thoại do lặn dưới nước :)

Bình Mía

Xe tăng
Captiva lội hay phết, em lấy xe từ Vidamco về Lê Trọng Tấn chẳng vấn đề gì cả. Một số phố loanh quanh L.T.Tấn toàn ngập trên 0,5m.
Ê Vivan có lội được không Hải ơi? để Anh mang xe ra test phát nào :)):)):))

nhacsi

Xe tải
ko vote dc. cảm ơn bác trước :D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tks bác.
Kinh nghiệm của bác hay lắm.
Tối qua em lười quá.
Làm theo cách của bác có lẽ chưa nến nỗi suýt chết sặc.
Tchine tchine nha(b)
Vì cái mẹo của bác và vì chưa chết:)

Okane

Xe container
Captiva lội hay phết, em lấy xe từ Vidamco về Lê Trọng Tấn chẳng vấn đề gì cả. Một số phố loanh quanh L.T.Tấn toàn ngập trên 0,5m.
Hỏi bác Hài tí: cái cổ hút xe CAP nó nằm đâu, để e bịt trước khi lội nước, và lội 0.5m như thế có bị nước vô sàn xe k, nếu chẳng may bị xe bus bên cạnh tạo sóng oánh vô, k hiểu xe có tèo k nhỉ ?

ductienqn

Xe tăng
Cảm ơn bác f1 mình dạo này bận quá nên kg............Ừ vợ 2 bác thế nào? có đi bơi ở Thủ Đô kg vậy.

eric_viet

Xe hơi
Còn mẹo này chưa thấy ai áp dụng nè: Đó là cho thằng xe buyt 100k :^) và sui nó chạy nhanh rồi bám đít nó.nước lú đó rẽ ra thì thoải mái thấp.:77:

..............................................................................
Tiếc quá chỗ mình không có nước ngập để thử.:21: