[SNOF] OF Viễn Du Ca 5th (Rock version)

ktsNghia

Xe buýt
Em sửa link và thêm cả lời vào video các cụ hát thoải mái;)

laixe68 & thu lan:
Phá cách phần kết có phải các bác muốn cho nó máu hơn nữa đúng không, em cũng nghĩ đến điều này nhưng sau đó em thấy phần chính bài hát đã có rất nhiều đoạn đảo phách dồn dập rồi. Câu dạo đầu và kết là câu riff 'ten tén ten ten tẻn...ten tén ten ten tẻn...' được trích dẫn và cách điệu từ giai điệu chính của bài hát với mong muốn thể hiện sự liên tục tích cực: '...niềm tin về tương lai...cùng bước trên con đường...'
Đoạn đầu '...xưa vua Hùng Vương...' em còn muốn tả cảnh các mỹ nữ của vua Hùng đang giã gạo, điểm xuyết bằng vài nốt Cồng chiêng hay kèm với 1 làn điệu cổ nào đó, tuy nhiên giữa mong muốn và trình độ là cả một khoảng cách xa, vì vậy xin hẹn các bác lần sau :D

3G: Bác mix hộ em với, em mix mãi ko xong với lại em có mỗi headphone nghe bí lắm.
Và bác xem giúp em phần âm vực nhé, em cảm thấy chưa ổn. Còn 1 bè guitar nữa chưa biết đi thế nào :D
Còn cái swing quantize thì dùng ntn vậy? Có cách cho nó tự cắt lẫn nhau mà không đè đuôi thằng này vào đầu thằng kia không bác?
Xin cảm ơn bác nhiều!
Em rất ủng hộ thành lập rock band. :)>-
ông Hà Chi có cái mic Shure thì phải=P~

Xin cảm ơn các bác đã góp ý kiến và vốt!

Chỉnh sửa cuối:

huancongtu

Xe tăng
Cũng hay phết
Bé nhà em nhún nhảy ác lắm

Bình X-Five

Xe container
Mix lại thành Rock version nghe phê phết :D :x Thấy cụ Nhạc sĩ bảo năm nay còn mix thêm cả bản House thì nghe còn hậm hực... à quên giậm giựt nữa :D :x :-*

Chỉnh sửa cuối:

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Become "Song of the year", chả có nhẽ???

3G

3Bugi

laixe68 & thu lan:
Phá cách phần kết có phải các bác muốn cho nó máu hơn nữa đúng không, em cũng nghĩ đến điều này nhưng sau đó em thấy phần chính bài hát đã có rất nhiều đoạn đảo phách dồn dập rồi. Câu dạo đầu và kết là câu riff 'ten tén ten ten tẻn...ten tén ten ten tẻn...' được trích dẫn và cách điệu từ giai điệu chính của bài hát với mong muốn thể hiện sự liên tục tích cực: '...niềm tin về tương lai...cùng bước trên con đường...'
Đoạn đầu '...xưa vua Hùng Vương...' em còn muốn tả cảnh các mỹ nữ của vua Hùng đang giã gạo, điểm xuyết bằng vài nốt Cồng chiêng hay kèm với 1 làn điệu cổ nào đó, tuy nhiên giữa mong muốn và trình độ là cả một khoảng cách xa, vì vậy xin hẹn các bác lần sau :D

3G: Bác mix hộ em với, em mix mãi ko xong với lại em có mỗi headphone nghe bí lắm.
Và bác xem giúp em phần âm vực nhé, em cảm thấy chưa ổn. Còn 1 bè guitar nữa chưa biết đi thế nào :D
Còn cái swing quantize thì dùng ntn vậy? Có cách cho nó tự cắt lẫn nhau mà không đè đuôi thằng này vào đầu thằng kia không bác?
Xin cảm ơn bác nhiều!

Nghĩa đưa ngay từng đường wave nhạc cho bác Hachi nhé
Bác ý sẽ mix luôn và cũng đồng thời trả lời câu hỏi của Nghĩa luôn
Còn sau đó cần gì...........mình sẽ vào cuộc

ktsNghia

Xe buýt
Ơ thế được gửi luôn ạ, không cần sửa gì nữa ạ.
Thế để em cố rặn thêm 1 guitar nữa :D

thu lan

Xe điện

laixe68 & thu lan:

Xin cảm ơn bác nhiều!

Cụ ơi, em thấy nhạc hơi bị nhanh ở phần điệp khúc ợ. Nếu hát theo người hát sẽ lấy hơi rất mệt, dễ bị hát ko rõ lời. Đấy là ý kiến của em ợ. Các cụ cứ ném đá để hoàn thiện ạ

Chỉnh sửa cuối:

ktsNghia

Xe buýt
thu lan:
Vâng đúng rồi ạ, rất nhanh, Rock mà :))
Như bản phối của NS Kiên kèn có tốc độ là 120 nhịp/phút còn bản phối mới này em để 165 cho nó máu :D
Vì ông đánh trống đuổi dồn dập làm cho bác có cảm giác phần điệp khúc nhanh hơn thôi, thực ra là đều nhau cả. Sau phần dạo ta sẽ hát 1 lèo 3 đoạn luôn cho đến phần kết, đối với 1 ca sĩ rock là bình thường, hơn nữa OF có thể hát đồng ca nên em nghĩ không vấn đề gì. ;)

3G:
Anh ơi 4 ng là 1 drum, 1 bass, 2 guitar à

thu lan

Xe điện
thu lan:
Vâng đúng rồi ạ, rất nhanh, Rock mà :))
Như bản phối của NS Kiên kèn có tốc độ là 120 nhịp/phút còn bản phối mới này em để 165 cho nó máu :D
Vì ông đánh trống đuổi dồn dập làm cho bác có cảm giác phần điệp khúc nhanh hơn thôi, thực ra là đều nhau cả. Sau phần dạo ta sẽ hát 1 lèo 3 đoạn luôn cho đến phần kết, đối với 1 ca sĩ rock là bình thường, hơn nữa OF có thể hát đồng ca nên em nghĩ không vấn đề gì. ;)

3G:
Anh ơi 4 ng là 1 drum, 1 bass, 2 guitar à
Keke.. Có thể ợ. hay tại em chưa thuộc hết lời nhỉ? :D mai hát to thử xem sao. Nửa đêm thế lài toàn phải lí nhí, hỏng hết cả bánh kẹo ;))

ktsNghia

Xe buýt
Hoặc là giờ này bác có thể chui vào chăn và hát ạ :D
Sau đó khi ưng đoạn nào bác hãy đăng ký với bác 3G. Thường thì cả bài là 2tr, hát 1 câu thì 500, nhưng mà đâu như 3 người đầu tiên thì không mất tiền ạ
Chúc bác vui nhé.
Cảm ơn bác ạ :D

thu lan

Xe điện
Hoặc là giờ này bác có thể chui vào chăn và hát ạ :D
Sau đó khi ưng đoạn nào bác hãy đăng ký với bác 3G. Thường thì cả bài là 2tr, hát 1 câu thì 500, nhưng mà đâu như 3 người đầu tiên thì không mất tiền ạ
Chúc bác vui nhé.
Cảm ơn bác ạ :D
Uầy, lobby cũng ít nhỉ? Ít thế này em quyết tâm đăng ký làm 3 người đầu tiên ợ =))

Em là mợ cụ nhá! Nhìn à và tá mà cứ gọi bác. Ứ gì, ngượng ứ chết đi đc ;;) =))

EM mà chui vào chăn hát em e rằng rách hết chăn vì em hát to tuyền cả khu nghe thấy =))

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Em quên mất, về bài hát chuẩn các cụ có thể nghe ở đây ạ
http://otofun.net/attachment.php?attachmentid=136&d=1275697238

http://www.otofun.net/threads/175128-bai-hat-truyen-thong-of-of-vien-du-ca-ban-chuan

Phần lời hát chính là tiếng piano đấy ạ.
Em đã hạ tông giống như bản phối của NS Kiên kèn.
Em đưa lời ở trang 1, các cụ hát thử nhé :D

Xin cảm ơn các cụ!
Em nghe lại bài hát mà thấy phê thía chứ, lại nhớ cảm giác lần đầu tiên nghe bản gốc cách đây 3 năm.:x

zin_zin_hn

Xe điện
Nghe xong cháu chỉ muốn nhẩy quay cuồng, cứ rộn hết cả ràng trong người. Giá có anh Bức Tường hát nữa thì tuyệt

Smartdoor.PG

Xe đạp
Em thấy đoạn kết ko hứng thú lắm

muadem

Xe cút kít
Lại mong chờ đến giờ G :)

KuuNon

Xe máy
Sao cụ ko hát luôn cho anh em nghe phát...để anh em còn học...đến hôm SN còn hát chứ...;))

KuuNon

Xe máy
Em đang nghe bài hát của năm 2010 đang mong đến giờ G từng ngày...:)