[Funland] Ở nhà chăm con

pham minh

Xe container
Gấu nhà em cũng đang ở nhà chăm con đây. Em chả dám ý kiến. Tối về vẫn phải rửa bát.
Em đi làm còn nhàn gấp nhiều lần làm việc nhà.
Chuẩn đấy. Ở nhà trông con, làm việc nhà luôn tay ko có thời gian nghỉ bởi lúc trẻ con ngủ thì phải tranh thủ làm việc khác. Chưa kể ko được giao lưu bị stress

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Bé nhà mợ mấy tháng rồi ?
Mợ đã chăm sóc bản thân/ body thơm tho chưa ?
Kiểm tra ngay ông chồng xem có em nào thơm tho thỏ thẻ bên cạnh không ?

thuyhtt

Xe tăng
cơ quan e mấy năm gần đây thay đổi thoả ước lao động, đưa đk vợ đẻ đc nghỉ 3 ngày mà anh em chửi quá trời là chửi. 1 điều khoản thiệt phi nhân tính, chắc con nào ở tổ chức nhân sự lập =))
ko liên quan nhưng cụ dân pvep à, hehe, nếu tên cụ là NNS thì em nhớ đến 1 người tên tắt như này :D.

• Vodka
Reactions: NNS

le_petit

Xe tăng
Tôi thích chăm con lắm.
Đặc thù công việc làm có nửa ngày mà hết giờ là tôi lao vội về ôm con. Nhưng thứ 7 và chủ nhật thì kiếm đủ mọi lí do trốn nhà vài giờ một ngày mới chịu được chứ cứ chăm nhóc từ sáng đến khuya thì tăng xông mất!

hatinh5760

Xe điện
Các bác cho e hỏi ở nhà chăm con có sướng k ạ? Chồng em bảo chỉ có mỗi việc ở nhà mà cũng kêu nhiều…😹😹 em nghe nó ức!!
Đừng nhé
Khi con đủ tuổi đến lớp, là cho bé đi. Tiền gửi đắt hơn tiền đi làm, cũng gửi nhé.
Ở nhà thành tự kỷ. Thành osin ( mà osin thật), ăn mặc đầu tóc mặt mũi không quan tâm chăm chút.
Nhiều việc không tên, rối rắm mụ mị, vẫn là ở nhà ăn bám.

DurexXL

Xe lăn
Chỉ được cái thế là nhanh. Tưởng ly hôn ới cụ đến chăm con giúp cho🤣
Hehe, size XL là to còi ngay được.
Chúc mừng bác coming back.
Ngoài cung cấp cubasao ra cụ còn công tác bên bộ phận đạo cụ khói lửa à :))
Ờ thì iêm có phản xạ xúc tiến nghề nghệp thôi mà

Cũng giống như trong xóm có ông Nha sỹ, hễ hàng xóm mà cãi nhau là ổng toàn hô hào: Đấm vỡ mồ.m nó ra cho anh, sợ gì

:)) :)) :))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Các bác cho e hỏi ở nhà chăm con có sướng k ạ? Chồng em bảo chỉ có mỗi việc ở nhà mà cũng kêu nhiều…😹😹 em nghe nó ức!!
Loanh quanh mà ko biết xả xì trét là thần kinh sớm đấy, cho lão ở nhà chăm thử 1 tuần xem, Khéo phi m.ẹ nó ra cửa sổ. Em chăm rồi, nhọc lắm.

thuyhtt

Xe tăng
Loanh quanh mà ko biết xả xì trét là thần kinh sớm đấy, cho lão ở nhà chăm thử 1 tuần xem, Khéo phi m.ẹ nó ra cửa sổ. Em chăm rồi, nhọc lắm.
em 3 năm qua, vừa 1 mình sinh con do covid, 1 mình chăm con do chồng bận, và 1 mình xây nhà do thất nghiệp, vẫn vui phơi phới, quan trọng là thấy được yêu thương đỡ đần.
Chồng em đợt con 1 tháng cách li covid còn gọi video trông con online, có gì stress đâu :)).

Batman

Xe điện
Người OF
Đang tiện có nhà để không, mợ sang em cho mượn miễn phí, có thể có một số khu vực dùng chung nếu cần. ;)

van000

Xe hơi
Thiếu dữ liệu nên không trả lời được.
Cụ thể mợ đã ở nhà chăm con bao lâu, mấy đứa. Việc mợ ở nhà nếu ngoài thời gian 6 tháng theo pháp lý thì xuất phát từ lý do gì (vd mong muốn cá nhân, không có việc làm, hoặc không có người hỗ trợ...). Ngoài mợ còn người thân hay oshin nào hỗ trợ không? Mợ kêu nhiều là kêu vấn đề gì, tần suất ra sao. Chồng mợ đã từng đưa giải pháp gì để mợ ít kêu đi chưa?
Và còn một điều quan trọng nhất để xem sướng hay vất là còn phụ thuộc vào đứa trẻ. Chăm một đứa bé ăn ngủ đúng giờ, khỏe mạnh dễ nuôi nó khác với các trường hợp ngược lại..

Chỉnh sửa cuối:

Phúc Đăng Bon

Đi bộ
Thiếu dữ liệu nên không trả lời được.
Cụ thể mợ đã ở nhà chăm con bao lâu, mấy đứa. Việc mợ ở nhà nếu ngoài thời gian 6 tháng theo pháp lý thì xuất phát từ lý do gì (vd mong muốn cá nhân, không có việc làm, hoặc không có người hỗ trợ...). Ngoài mợ còn người thân hay oshin nào hỗ trợ không? Mợ kêu nhiều là kêu vấn đề gì, tần suất ra sao. Chồng mợ đã từng đưa giải pháp gì để mợ ít kêu đi chưa?
Và còn một điều quan trọng nhất để xem sướng hay vất là còn phụ thuộc vào đứa trẻ. Chăm một đứa bé ăn ngủ đúng giờ, khỏe mạnh dễ nuôi nó khác với các trường hợp ngược lại..

Phúc Đăng Bon

Đi bộ
Kaka tình tra
Chồng nói vậy là không được, tuy nhiên cá nhân em luôn khuyến khích vợ đi làm, làm tháng 5-6 triệu cũng được, quan trọng là cho vợ được tham gia vào quá trình vận động của xã hội, được giao tiếp, tương tác với mọi người. Vợ đi làm thì có sự trân trọng với đồng tiền, chồng gửi tiền vợ lo toan chi phí gia đình con cái thì sẽ hơn là người vợ ở nhà nội trợ tất nhiên là có trường hợp này trường hợp kia nhưng người phụ nữ được đi làm thì tâm lý và suy nghĩ sẽ thông tuệ hơn.

Phúc Đăng Bon

Đi bộ
Bác nói thế đúng quá chắc em phải đi làm thôi chứ 2 năm ở nhà chán lắm bác ạ!

Phichzin

Xe buýt
Ngày trước mới cưới nhau rồi có cu đầu, một lần bà nội (mẹ em) xuống chăm cháu nói vợ em( có cả bà ngoại xuống chơi) rằng : bố nó đi làm vất vả, con ở nhà chăm con thì phải ....bla bla
Em gạt luôn : vk con nó ở nhà chăm con là gián tiếp đóng góp công sức cho con đi làm, cũng như ngày xưa bà chăm bọn con cho ông đi làm thôi, không ai là nhàn hạ hơn ai hết.
Xong!! cả 2 bên đều xuôi.
Còn ck mợ thớt mà nói vậy thì bảo ổng : đổi đi, 1 tuần thôi rồi chốt tiếp !