Đánh giá "Nuôi" siêu phẩm S400 có tốn như tưởng tượng?

hoangthanh12a5

Xe hơi
Em đang lom dom từ e300 lên s450lux mà o biết có cố quá trong cái phần nuôi nó không các cụ?
Nghe thấy phần tiêu hai nhiên liệu vs bảo dưỡng kinh quá nên em hơi ghê…

Tien68

Xe tải
Cái gì cũng có giá của nó, khi cụ chủ xe đạt đến ngưỡng, thì mọi chi phí là xứng đáng. Em mua xe đến lúc bán không bằng 1/5 sau 8 năm sót thật, nhưng xứng đáng. Dù xe em chỉ là dòng E cũ.
Nên không thể áp công thức vào mọi người được.

rongtrang

Xe buýt
Cụ chủ đi tới nay đã phải thay sửa j lớn chưa cụ? Thay lớn là bao nhiêu thế cụ?

Mr. Bonjames

Xe tải
Bảo dưỡng lớn ngưỡng 8v có tốn nhiều tiền không cụ chủ? Dạo này nhiều S-400 đi tầm 7v bán quá, giá tầm 1,8-2,1 tỷ, hấp dẫn quá mà chỉ sợ ôm 1 đống bom thôi cụ ạ :)

Pela

Xe tăng
Vâng. Cả khấu hao và chi phí vận hành.
Thế thì chiếc full size như S400 nó chắc phải gấp rưỡi chỗ 1 củ đó.
Cụ bấm số chuẩn quá.
Em chạy mà không bao giờ dám coi cái đó, vì quá đau lòng.
Em cũng đi cỡ trung.
Quyết ko bao giờ đi cỡ lớn vì ko có tài xế.
Không thể vì cái ghế sau có chút êm ái mà bị vặt lông đến vậy.
Em chưa được ngồi ghế sau thường xuyên nên không biết, chứ về mặt ghế lái thì em thấy rõ là đi xe bóng hơi phuộc như S400, series 7 nó dịu hơn chút khi chạy, nhún nhiều hơn, nhưng nó không thật như khi lái series 5 hay lớp E. Và mấy chiếc full size lúc chạy cứ cảm giác được là mình đang lôi theo 1 cái mình như kiểu cái toa tàu phía sau.
Khi lái series 3 và 5 em không hề thấy cảm giác này.
Rõ ràng là mua S phải ngồi sau, nếu ngồi lái thì không khác gì hành xác.

Sonduong.BMV

Xe container
Thế thì chiếc full size như S400 nó chắc phải gấp rưỡi chỗ 1 củ đó.
Cụ bấm số chuẩn quá.
Em chạy mà không bao giờ dám coi cái đó, vì quá đau lòng.
Em cũng đi cỡ trung.
Quyết ko bao giờ đi cỡ lớn vì ko có tài xế.
Không thể vì cái ghế sau có chút êm ái mà bị vặt lông đến vậy.
Em chưa được ngồi ghế sau thường xuyên nên không biết, chứ về mặt ghế lái thì em thấy rõ là đi xe bóng hơi phuộc như S400, series 7 nó dịu hơn chút khi chạy, nhún nhiều hơn, nhưng nó không thật như khi lái series 5 hay lớp E. Và mấy chiếc full size lúc chạy cứ cảm giác được là mình đang lôi theo 1 cái mình như kiểu cái toa tàu phía sau.
Khi lái series 3 và 5 em không hề thấy cảm giác này.
Rõ ràng là mua S phải ngồi sau, nếu ngồi lái thì không khác gì hành xác.
Thích lái thì B, ngồi sau thì M. Mấy cái gầm thấp này đi còn dễ chịu. Gầm cao mà bóng hơi thì nhiều người sợ lắm.Đi công tác tây bắc, anh em cứ xin đi cái Camry 2009 chứ không đứa nào nó thích ngội Lexus 460. trừ thằng lái.

Pela

Xe tăng
Thích lái thì B, ngồi sau thì M. Mấy cái gầm thấp này đi còn dễ chịu. Gầm cao mà bóng hơi thì nhiều người sợ lắm.Đi công tác tây bắc, anh em cứ xin đi cái Camry 2009 chứ không đứa nào nó thích ngội Lexus 460. trừ thằng lái.
Thế à bác.
Cảm ơn bác đã chỉ giáo nhé.
Em cứ nghĩ LX460 gầm cao thì dễ ngồi hoá ra Camry vẫn ổn nhất.
“Thích lái thì B.”
Nhưng mà chắc phải tránh series 7 ra.
Năm 2020 em ra mua, lái thử 740Li mới thấy lúc lái tốc độ thường thì như xe 5 trước của em và cũng na ná 5 G30 mới, nhưng khi tốc lên trên 50km/h ở đường NV Linh thì thấy rõ cảm giác ghì về thân sau hệt kiểu của những chiếc xe thân dài, không được bay bổng.
Nội thất thì kém quá, kém hẳn không gian như 1 căn phòng khách sạn của S.
Thấy phí tiền vô bổ.
Nên sau em lấy gran coupe 420.
Cảm giác chạy 420 tương tự 5 nhưng ở dạng hơi nhẹ hơn dễ nghiêng hơn.
Series 3 em chưa được chạy.
Còn 640 gran coupe được chạy của thằng kia vài lần, thì thấy chán lắm, phần đầu xe nặng quá ko bằng 420.
Merc thì em hâm mộ E nhất.
Michael Schumacher đi con E W212 hâm mộ mãi từ đấy.
Có cái SL400 và CLS nhìn như mũi tên, em cũng tò mò nhưng quá hiếm nên chưa được sưu tầm bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

Sonduong.BMV

Xe container
Thế à bác.
Cảm ơn bác đã chỉ giáo nhé.
Em cứ nghĩ LX460 gầm cao thì dễ ngồi hoá ra Camry vẫn ổn nhất.
“Thích lái thì B.”
Nhưng mà chắc phải tránh series 7 ra.
Năm 2020 em ra mua, lái thử 740Li mới thấy lúc lái tốc độ thường thì như xe 5 trước của em và cũng na ná 5 G30 mới, nhưng khi tốc lên trên 50km/h ở đường NV Linh thì thấy rõ cảm giác ghì về thân sau hệt kiểu của những chiếc xe thân dài, không được bay bổng.
Nội thất thì kém quá, kém hẳn không gian như 1 căn phòng khách sạn của S.
Thấy phí tiền vô bổ.
Nên sau em lấy gran coupe 420.
Cảm giác chạy 420 tương tự 5 nhưng ở dạng hơi nhẹ hơn dễ nghiêng hơn.
Series 3 em chưa được chạy.
Còn 640 gran coupe được chạy của thằng kia vài lần, thì thấy chán lắm, phần đầu xe nặng quá ko bằng 420.
Merc thì em hâm mộ E nhất.
Michael Schumacher đi con E W212 hâm mộ mãi từ đấy.
Có cái SL400 và CLS nhìn như mũi tên, em cũng tò mò nhưng quá hiếm nên chưa được sưu tầm bao giờ.
Đường ngoằn ngoèo, xe gầm cao nó bồng bềnh nên hay say hơn xe gầm thấp.

Pela

Xe tăng
Đường ngoằn ngoèo, xe gầm cao nó bồng bềnh nên hay say hơn xe gầm thấp.
À ra vậy á cụ.
Hoá ra lời đồn là có thật.
Xe SUV ko phải vô đối.
Ko hiểu sao chứ em vẫn tin tưởng hơn ở sedan về mọi mặt so với SUV.
Có điều SUV thì càng ngày càng bán chạy.

Chỉnh sửa cuối:

Sonduong.BMV

Xe container
À ra vậy á cụ.
Xe SUV ko phải vô đối.
SUV nó cũng có nhiều ưu điểm chứ. Ngồi cao, tầm nhìn thoáng, quan sát tốt, đi được nhiều địa hình, ẩu tí cũng được nhưng ôm cua thì kém hơn.

Sonduong.BMV

Xe container
À ra vậy á cụ.
Xe SUV ko phải vô đối.
S400 nó rẻ hơn lexus 460 nhưng ngồi nó thích hơn nhưng nó dài loanh quanh trong phố hơi ngại.

Pela

Xe tăng
S400 nó rẻ hơn lexus 460 nhưng ngồi nó thích hơn nhưng nó dài loanh quanh trong phố hơi ngại.
Đúng rồi cụ ạ em chạy xe sợ nhất cái mình dài. Khi rẽ trong bãi xe sợ ẹo lưng va vào xe khác.
Nói chung S ngồi thì chuẩn chứ lái chán phèo cụ ạ.

dngduc

Xe điện
Đúng rồi cụ ạ em chạy xe sợ nhất cái mình dài. Khi rẽ trong bãi xe sợ ẹo lưng va vào xe khác.
Nói chung S ngồi thì chuẩn chứ lái chán phèo cụ ạ.
Em đã sử dụng hàng ngày cả GLK (4 năm), C (3 năm), E (1.5 năm), S (2.5 năm), xét riêng về mặt lái mà nói thì em thấy trong phố C vẫn linh hoạt, phấn khích nhất nhưng ra cao tốc thì S sướng nhất. E ở giữa hai ông nhưng bà con hay khen vì không gian nó đủ rộng còn C bị chật, S thì quá thừa thãi không gian. Em nghĩ rằng BMW series 3, 5, 7 cũng tương tự. Các cụ thích cảm giác lái phê thì trừ bọn xe thể thao ra nên ngắm đến Porsche, BMW M…
P/S: mọi người hay bàn mang SUV 2 cầu để đi miền núi em nghĩ nó liên quan đến khả năng vượt chướng ngại vật, lầy lội… chứ đi xe gầm cao nó lắc hơn. Kể ra mặt đường mà đẹp thì đi đèo dốc quanh co nhiều em nghĩ cứ làm chiếc sedan 2 cầu tự động chạy là sướng nhất.

ngocquybk

Xe điện
Dòng S đúng đẳng cấp doanh nhân thật, sếp em cơ quan nhà nước chỉ đi camry 3.5 mà max rồi :D. Các cụ cứ lo bò trắng răng chủ mua đc S thì các thứ khác sửa chữa, bảo dưỡng muỗi thôi. Em thấy chủ chăm xe đúng đấy rửa xe đã khác bọt rồi.

Pela

Xe tăng
Em đã sử dụng hàng ngày cả GLK (4 năm), C (3 năm), E (1.5 năm), S (2.5 năm), xét riêng về mặt lái mà nói thì em thấy trong phố C vẫn linh hoạt, phấn khích nhất nhưng ra cao tốc thì S sướng nhất. E ở giữa hai ông nhưng bà con hay khen vì không gian nó đủ rộng còn C bị chật, S thì quá thừa thãi không gian. Em nghĩ rằng BMW series 3, 5, 7 cũng tương tự. Các cụ thích cảm giác lái phê thì trừ bọn xe thể thao ra nên ngắm đến Porsche, BMW M…
P/S: mọi người hay bàn mang SUV 2 cầu để đi miền núi em nghĩ nó liên quan đến khả năng vượt chướng ngại vật, lầy lội… chứ đi xe gầm cao nó lắc hơn. Kể ra mặt đường mà đẹp thì đi đèo dốc quanh co nhiều em nghĩ cứ làm chiếc sedan 2 cầu tự động chạy là sướng nhất.
Em cảm ơn bác.
Porsche thì chưa chạy nhiều em không biết sao.
Thấy Panamera bán ở VN sedan cỡ trung, còn nước ngoài có cả Long Wheelbase.
Có lẽ Porsche có Macan hay Boxter, Cayman hoặc 911 chắc lái ghê.

sao 3 canh

Xe máy
Chọn E không bao giờ là sai cụ nhỉ. Tiếc là cụ ăn nằm có 1,5 năm với em nó

dngduc

Xe điện
Chọn E không bao giờ là sai cụ nhỉ. Tiếc là cụ ăn nằm có 1,5 năm với em nó
E class & 5 series là đúng điểm cân bằng giữa tiện nghi, chi phí, cảm giác lái nhưng lại có câu đi Mer thì phải S class nó mới là “lên đỉnh” :) Đường xá mà rộng rãi thì em đi S mãi được :)