[Funland] Nồi cơm điện

quangthuy2002

Xe buýt
Đúng rồi. Quan trọng là đánh giá cao, trải nghiệm của mấy bà nội trợ. Chứ cái công nghệ chỉ là một yếu tố thôi. Giống như Tôn Tẫn đem ngựa hạng 3 của mình ra đua với ngựa hạng 1 của đối thủ vậy
Cao tần mà rẻ tiền thì cũng không ra gì đâu. Nhiều mợ đẹp kêu ca hỏng với lỗi nhiều lắm. Mà hỏng sửa chữa cũng quá mệt đi
Ngay cả mấy con nội địa Nhật cũ em thấy chủ shop cũng chia sẻ thật là lỗi nhiều. Nhiều lỗi. Đặc biệt mấy vụ xì hơi nứt đĩa các kiểu.
Hàng người ta dùng cả chục năm rồi giờ mình múc về liệu còn dùng được chục năm nữa?
Em cũng nghĩ như cụ.

Lollipop2018

Xe tải
Em cũng nghĩ như cụ.
Các cụ cũng chỉ là nghe nói chứ chắc chưa trực tiếp trải nghiệm rồi
Các cụ vớ phải hãng lỗi thì nói sao chả được
Xét về new thì nó khác hẳn nhé,
Nếu có điều kiện em vẫn khuyên dùng nồi IH thay vì nồi mâm nhiệt

datinh

Xe container
Các cụ vẫn loay hoay với mấy cái này nhể :D Bên thớt chè có nhất nước, nhì chè. Thì cơm có nhất gạo, nhì nồi. Gạo mà không ngon (ngon nhất gạo mới) thì nấu nồi giời cũng không ra gì :D
em ở một mình. mua cái nồi kim cương của vn. nó bé đến mức không thể bé hơn. mua sóp pê đâu hơn 20 vạn vn đ.
cứ gạo xịn là ngon tuốt. giờ ăn ít. chả cầu kỳ .

DV2004

Xe tăng
Nồi cơm thì cứ Tô chuông là khg phải hối hận. Nồi đầy, áp suất, IH đủ cả chế độ nấu cháy.

beforethewinter

Xe hơi
Sao không mua cao tần mà mua điện tử mâm nhiệt làm gì thế cụ, nó có khác mấy cái nồi mâm nhiệt thông thường đâu, dòng này chất lượng ruột khá kém nhé
P/S: có cụ nào bên trên hỏi chất lượng ruột zojirushi, em xin trả lời là đến giờ hãng này chất lượng vẫn là kém nhất trong đám nồi của Nhật nhé
Siêu kém chứ không phải là kém nữa, rất nhanh bong chống dính, mình thấy có 1 số model date 1998 đổ về trước của hãng này thì ruột bền hơn hẳn
Nồi cao tần thì có ưu điểm gì vậy cụ, em không biết nên hỏi ạ. Lúc em mua nồi em đang ngắm con Toshiba điện tử vì lòng nó dày, có một bác đến xúi là lấy cái nồi này đi, nhà tao cũng dùng cái đó :). Nhà bác ấy cũng giải tán các thể loại cuckoo các kiểu để lấy nồi này. Em sau khi dùng thì thấy cũng được ạ. Thấy cơm nhà ngon hơn cái cao tần Tiger em mua cho bà cụ nhà em.

Sonduong.BMV

Xe container
em ở một mình. mua cái nồi kim cương của vn. nó bé đến mức không thể bé hơn. mua sóp pê đâu hơn 20 vạn vn đ.
cứ gạo xịn là ngon tuốt. giờ ăn ít. chả cầu kỳ .
Ăn ít mới cần ngon chứ cụ. Thỉnh thoảng cơm ngon em làm 1bữa chỉ ăn với muối vừng. Có lẽ ăn thế là ăn cơm “thật”.

hangnhat123.com

Xe hơi
Website
www.hangnhat123.com
Nồi cơm thì khuyến nghị các cụ cứ nồi mới mà mua nhé, sản phẩm liên quan tới cái bỏ vào miệng nên cứ mới cho yên tâm và đảm bảo sức khoẻ an tâm sử dụng ạ.

tieunhupha

Xe điện
Nồi cao tần thì có ưu điểm gì vậy cụ, em không biết nên hỏi ạ. Lúc em mua nồi em đang ngắm con Toshiba điện tử vì lòng nó dày, có một bác đến xúi là lấy cái nồi này đi, nhà tao cũng dùng cái đó :). Nhà bác ấy cũng giải tán các thể loại cuckoo các kiểu để lấy nồi này. Em sau khi dùng thì thấy cũng được ạ. Thấy cơm nhà ngon hơn cái cao tần Tiger em mua cho bà cụ nhà em.
Nồi cao tần là nồi nấu như cái bếp từ ý mà cụ. Nên ưu điểm của nó là làm nóng nhanh, tiết kiệm điện và chính đều xung quanh nồi. Loại nồi nhiệt thường thì làm nóng từ đáy nên 1 số trường hợp sẽ ko đều nhiệt.

Sonduong.BMV

Xe container
E có 2 thắc mắc hỏi CC:
- có phải nồi cơm điện có gia nhiệt đa điểm thì nấu cơm mới ngon?
- gọi là “hàng đấu giá” khi chuyển về VN có bị cắt dây nguồn không và vì sao hàng bãi cứ về VN là bị cắt dây nguồn?

.Bo My

Xe container
E có 2 thắc mắc hỏi CC:
- gọi là “hàng đấu giá” khi chuyển về VN có bị cắt dây nguồn không và vì sao hàng bãi cứ về VN là bị cắt dây nguồn?
cụ mua nồi Cuckoo có áp suất khoảng 3tr 3tr5, thế là xong, bao gồm cả gia nhiệt trên dưới, xoong hợp kim chống dính cao cấp; khỏi phải thắc mắc chi tiết, lo thiếu cái gì.

Sonduong.BMV

Xe container
cụ mua nồi Cuckoo có áp suất khoảng 3tr 3tr5, thế là xong, bao gồm cả gia nhiệt trên dưới, xoong hợp kim chống dính cao cấp; khỏi phải thắc mắc chi tiết, lo thiếu cái gì.
Nhà e đang dùng cái “voi ma mút” lâu rồi nhưng rảnh rỗi e vào góp vui thôi.

.Bo My

Xe container
Nhà e đang dùng cái “voi ma mút” lâu rồi nhưng rảnh rỗi e vào góp vui thôi.
thì dĩ nhiên nấu cơm cả trên cả dưới thì đều hơn. Nhưng có lẽ chỉ nhận biết được dễ dàng khi dùng hết công suất đầy nồi, thì phần bên trên sẽ không ngon nếu chỉ đun bên dưới, không xới lên.

Aziz Nesin

Xe tăng
E có 2 thắc mắc hỏi CC:
Đấy là cụ gặp phải cái bị cắt dây thôi!
Hàng bãi chất đống thập cẩm đủ thứ. Lúc đóng hàng để vận chuyển nếu vướng thì mới cắt

SunshineA

Xe tăng
Nồi cơm thì cứ Tô chuông là khg phải hối hận. Nồi đầy, áp suất, IH đủ cả chế độ nấu cháy.
Nhà em cũng đang dùng con tô chuông ngon cơm và bảo quản tốt. Mỗi tội nồi Nhật nấu hơi lâu

Pigwalk

Xe container
Em chuyển từ Toshiba điện tử sang Cuckoo IH áp suất đây, lòng nồi Toshiba dày nấu cũng ngon, nhưng vẫn thua xa IH áp suất, lòng nồi cuckoo rất dày, chống dính tốt.

Camry270772

Xe buýt
Đỉnh cao nhất của nồi cơm điện phải là của hãng Zojirushi

.Bo My

Xe container
Chương trình nấu nó khác, đó cũng là lý do nên cố lên loại điện tử vì nó nấu theo chương trình chính xác hơn các loại cơ.

Nấu bằng từ thì công suất cao nên nó cứ ngâm nước ấm đến đủ giờ nó mới nấu bùng lên, còn mâm nhiệt thì phải đun nóng từ trước.

Với lại mấy công nghệ cao cấp chỉ có trên bếp cao tần cao cấp. Ví dụ Cuckoo có nồi áp suất 2 atm thay vì cũ chỉ có 1 atm; loại này 12 triệu nhưng tìm kỹ có chổ bán chỉ 9tr.