[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

công nông tàu

Xe container
Hic, khộ quá :(! Vụ này em nhớ là mợ chưa kể trong thread ạ. Đợt tới có giỗ chạp mà gặp bố, mợ hỏi phương án xử lý tiếp theo xem sao ạ.
Hoặc có lần em đã định post nhưng ngập ngừng.

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Thật hả cụ ? thế thì hay quá!

Gấu em suốt ngày kêu khổ, em cứ động viên mình đang sống cõi tạm trần gian, sau này xuống suối vàng mới sướng. Chắc vài chục năm nữa em lại đi tiền trạm xuống đó để thu xếp nhà cửa và công việc, khi nào ổn mới dám đón vợ về nhà mới =)) =)) =))
Cụ xuống sớm quá con gấu nó đốt cho cái hình nhân rồi nó xuống nó có cớ lấy người khác đáy :))

DurexSSL

Xe buýt
Ối giởi ôi, thế bỏ nhau kiếp này rổi thỉ sang kiếp sau có còn là vợ chồng hay duyên nghiệp gì nữa ko cụ ơi :-s ^:)^
Trả xong cái nghiệp rồi thì say gút bai thôi :D
Ở bất kỳ kiếp nào, mà Hai Bên thống nhất - đồng lòng Kết thúc Hôn nhân (ở hiện đại là Thuận tình ly hôn, ở thời ngày xưa là đồng lòng phân ly, không hứa hẹn quay về) thì lúc đó, sợi dây nhân duyên đã đứt

Từ đó về sau, Duyên không còn, Nợ cũng hết sạch

Marance

Xe tăng
Ở bất kỳ kiếp nào, mà Hai Bên thống nhất - đồng lòng Kết thúc Hôn nhân (ở hiện đại là Thuận tình ly hôn, ở thời ngày xưa là đồng lòng phân ly, không hứa hẹn quay về) thì lúc đó, sợi dây nhân duyên đã đứt

Từ đó về sau, Duyên không còn, Nợ cũng hết sạch
Em nghĩ ở cõi âm cũng phải phán xử tình duyên như ở tòa án dương gian í cụ nhỉ. Việc tác duyên, cắt duyên phải có sự đồng lòng chấp thuận của 2 bên chủ thể và bên thứ 3 làm chứng ah.
Nhưng theo kiếm hiệp phim tàu thì lại có kiểu "thiên duyên tiền định" - như kiểu đã thỏa thuận từ các kiếp trước và xảy ra ở kiếp nào đó.

Marance

Xe tăng
Nhân mấy còm có đề cập đến việc các vong thường về mà nhập vào người nhà thì theo các cụ mợ có tích cực không ah?
Việc vong về để báo cho người nhà các công việc âm dương cũng là thông tin tốt, nhưng để vong về để nói với người dương thế liệu có phải xin phép thần linh bản cảnh, gia tiên để về nói chuyện với thân nhân, nếu như vậy thì linh lực của vong có suy yếu gì không?
Việc vong về thì em nghĩ là vong vẫn sẽ lưu luyến thân nhân, trần thế. Như vậy có coi là chưa siêu thoát để đầu thai chuyển kiếp?.

DurexSSL

Xe buýt
Em nghĩ ở cõi âm cũng phải phán xử tình duyên như ở tòa án dương gian í cụ nhỉ. Việc tác duyên, cắt duyên phải có sự đồng lòng chấp thuận của 2 bên chủ thể và bên thứ 3 làm chứng ah.
Nhưng theo kiếm hiệp phim tàu thì lại có kiểu "thiên duyên tiền định" - như kiểu đã thỏa thuận từ các kiếp trước và xảy ra ở kiếp nào đó.
Chả có gì là bất biến Cụ ạ
Cái gì hợp vào được thì ly ra được
Nhưng tại sao bọn duyên âm lại phá được cuộc sống, tình cảm của người Dương?
Đó là vì chúng ở trong tối, ta ở ngoài sáng
Còn khi chúng nó phá, về logic, chúng cũng bị trừng phạt

Chỉ có điều là chúng ta không biết được là như nào

Đây là 1 việc thể hiện ra 1 vấn đề mà em thấy chưa hợp lẽ trong Thiên địa Đại đạo

Ấy là, dường như Dương gian nằm ở level kém hơn Âm giới?
Mà đúng lý ra, nó phải là cân bằng
Bất kỳ 1 thằng vong nào ở Âm mà sân hận đều có thể thò tay tương tác lên người dương
Trong khi người dương thì không thò tay xuống vả chest cụ cái thằng kia đi, mà lại phải lễ lạt nhờ các Vị xử hộ

Marance

Xe tăng

Đây là 1 việc thể hiện ra 1 vấn đề mà em thấy chưa hợp lẽ trong Thiên địa Đại đạo

Bất kỳ 1 thằng vong nào ở Âm mà sân hận đều có thể thò tay tương tác lên người dương
Trong khi người dương thì không thò tay xuống vả chest cụ cái thằng kia đi, mà lại phải lễ lạt nhờ các Vị xử hộ
Ý cuối kiểu như không tự mình làm được mà phải thuê XHĐ, côn đồ (thày, bùa) để lạt lộ hoặc thỏa thuận phương án.
Em lại nghĩ chính các Vị như cụ nói là trung tâm của trung gian, là nơi giao thoa thông tin của cả 2 giới để đứng lên giải quyết vấn đề của bên cần trợ giúp và đều phải có thuế phí (lễ lạt và vật phẩm tế lễ)😂
Có sai không cụ nhỉ?

Hoàng Trang

Xe ngựa

Vốn dĩ nó chết rồi, cụ vả thì nó có chết thêm được lần nữa đâu ạ 😂? Ở Dương thế cũng có phải ai bắt nạt mình, mình cũng tự tay xử lý được đâu. Nếu mình to con hơn, khoẻ hơn, chạy nhanh hơn thì còn túm kịp, không thì mình vẫn phải nhờ xxx xử lý. Mà để có đội ngũ xxx thì mình phải đóng thuế cho nhà nước để trả lương nuôi đội xxx.

honda acura

Xe điện
Nhân mấy còm có đề cập đến việc các vong thường về mà nhập vào người nhà thì theo các cụ mợ có tích cực không ah?
Việc vong về để báo cho người nhà các công việc âm dương cũng là thông tin tốt, nhưng để vong về để nói với người dương thế liệu có phải xin phép thần linh bản cảnh, gia tiên để về nói chuyện với thân nhân, nếu như vậy thì linh lực của vong có suy yếu gì không?
Việc vong về thì em nghĩ là vong vẫn sẽ lưu luyến thân nhân, trần thế. Như vậy có coi là chưa siêu thoát để đầu thai chuyển kiếp?.
như một mợ trên vừa kể thì the em làm gì có đầu thai chuyển kiếp nữa, vẫn có cảm giác đi mỏi chân, và khu vực đi lại cũng chỉ từ nghĩa trang ra đê, rồi cũng buôn truyện như ai

thuyhtt

Xe tăng
như một mợ trên vừa kể thì the em làm gì có đầu thai chuyển kiếp nữa, vẫn có cảm giác đi mỏi chân, và khu vực đi lại cũng chỉ từ nghĩa trang ra đê, rồi cũng buôn truyện như ai
Em lăn tăn mãi vấn đề này, nhờ có cụ mở lời, cho em nói câu này em xin lỗi các cụ trước nhé.
Em "nghe kể" vong nhập vào người thân không dễ thế đâu, việc vong nhập lặp đi lặp lại em thấy nghi ngờ tính chân thật của việc "nhập" (ko phải em nghi ngờ nội dung của cụ kể chuyện).
Lời khó nghe mong các cụ đại xá cho.

Mimeo

Xe điện
Em đoán đó vẫn là thời gian chờ trong khi xếp hàng để chuyển kiếp cụ ạ.

Thế giới ghi nhận được nhiều trường hợp vẫn còn ký ức của kiếp sống cũ mà.

thuyhtt

Xe tăng
em thấy vẫn còn lẩn quẩn kết nối với dương gian thì chưa thể siêu thoát đc.
Người nhà em mất, em chỉ một lòng mong họ thanh thản an nghỉ, xong một kiếp người, vấn vương trần thế thêm lo thêm khổ (chết chưa yên thân).
Như nhà cụ mợ trên mà hay có người nhà nhập vào lo cả chuyện âm chuyện dương thế, em đọc thôi mà thấy hỗn loạn mệt mỏi quá, em chia sẻ với cụ mợ.

giaconngu

Xe tăng
Vâng cái nghiệp vc thì đúng ạ, thế nên chớ có đối xử không tốt với v/c của mình.
Ngạn ngữ Trung Hoa: "Nhất nhật phu thê, bách thế nhân duyên. Bách thế tu lai đồng thuyền độ, thiên thế tu lai cộng chẩm miên" (Một ngày làm vợ chồng là nhân duyên của trăm đời. Trăm đời tu hành mới đi cùng thuyền, nghìn đời tu hành mới chung chăn gối) - Tăng quảng hiền văn - tác giả khuyết danh sưu tập và soạn thành sách dưới thời Vạn Lịch (Minh Thần Tông, 1572-1620). Hiện tại, chuyển ngữ sang tiếng Việt bị giảm thành "Tu trăm năm mới đi cùng thuyền, tu ngàn năm mới chung chăn gối".

thuyhtt

Xe tăng
Ngạn ngữ Trung Hoa: "Nhất nhật phu thê, bách thế nhân duyên. Bách thế tu lai đồng thuyền độ, thiên thế tu lai cộng chẩm miên" (Một ngày làm vợ chồng là nhân duyên của trăm đời. Trăm đời tu hành mới đi cùng thuyền, nghìn đời tu hành mới chung chăn gối) - Tăng quảng hiền văn - tác giả khuyết danh sưu tập và soạn thành sách dưới thời Vạn Lịch (Minh Thần Tông, 1572-1620). Hiện tại, chuyển ngữ sang tiếng Việt bị giảm thành "Tu trăm năm mới đi cùng thuyền, tu ngàn năm mới chung chăn gối".
cho em hỏi có người trong 1 đời có đến mấy vợ/chồng thì sao hả cụ mợ?
Như sếp em có đến 3 vợ, cả 3 đều cưới xin đàng hoàng (đkkh và lễ gia tiên) ạ.

giaconngu

Xe tăng
cho em hỏi có người trong 1 đời có đến mấy vợ/chồng thì sao hả cụ mợ?
Như sếp em có đến 3 vợ, cả 3 đều cưới xin đàng hoàng (đkkh và lễ gia tiên) ạ.
Theo ngạn ngữ kia thì ông sếp đó có nhân duyên với cả 3 bà vợ từ 1.000 đời (chính xác là thế [hệ], mỗi thế (世) là 30 năm) trước trở lên, còn khi hết duyên thì chia tay. Còn theo nhà cháu thì ông ấy đủ giàu, đủ tài hoa, đủ mạnh khỏe và đủ khéo léo về tâm-sinh lý trong đời này để làm cho 3 người phụ nữ xiêu lòng, chứ không rõ/không biết là 30.000 năm về trước họ đã từng có nhân duyên với nhau hay không.:))

buicongchuc

Tháo bánh
Thêm chắc được cụ nhỉ :)) :))

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Trong thiên chúa có khái niệm "thiên chúa hiển linh".Theo cụ là tích cực hay tiêu cực nó cũng theo nghĩa ấy.
Cụ hay nghĩ cái nghĩa siêu thoát rộng ra 1 chút. Theo "Phật giáo", con người ta chết đi sẽ qua giai đoạn trung gian 49 ngày rồi "siêu thoát" vòng về làm người(nếu suôn sẻ). Giả sử có 1 cái thế giới khác(nằm ngoài vòng ảnh hưởng của Phật giáo) và cái giai đoạn 49 ngày kia chỉ là giai đoạn trung gian để sàng lọc. Nếu ko pass thì vào địa ngục, nếu pass (thoát mọi tội lỗi) thì gia nhập vào cái thế giới kia(âm giới).
Và 1 điều nữa, cụ có người thân, cụ muốn họ biến mất trong đời mình mãi mãi hay vẫn mong muốn vẫn có những kết nối nhất định(dù ntn) ?