Những nẻo đường Cu-Ba, đất nước anh hùng

spera

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

chích-chòe

Xe hơi

Xe ô tô đây ợ :

Về mặt xe ô tô thì thua Vịt ta, em chả thấy xe đẹp mấy...:-"

nhìn con đường chạy ven biển đẹp quá, ko hiểu dân số và diện tích Cu Ba là bao nhiêu cụ chủ thớt nhỉ ? mà bên đó mấy em xe cổ này về được VN thì giá trị phải biết đây :D

Em đi Cuba nhiều rồi mà chẳng bao giờ chụp được cái ảnh nào cái xe bus đầu tiên của bác chủ thớt chụp gọi là Bus lạc đà do bị cấm vận nên Cuba tận dụng mọi phương tiện đi lại để chuyên chở người dân nhìn thế thôi nhưng bên đấy ý thức tham gia giao thông của người dân Cuba thì vịt mình chắc phải học 100 năm cũng không được. Cái chỗ có nhiều lá cờ đen gọi là quảng trường chống Mỹ nơi đây thường tổ chức những chương trình chống Mỹ các bác ý thường tụ tạp hò hét diễn thuyết v.v còn cái nhà đằng sau là sứ quán Thụy sĩ trong đó có đặt cái cơ quan đại diện quyền lợi người mỹ tại Cuba( do cuba và mỹ không có quan hệ ngoại giao). Dân cuba quý việt nam thôi rồi và rất ghét tung của nhưng theo em biết thì hiện nay tung của đang đầu tư vào cuba rất nhều. Về du lịch Cuba em chưa thấy ở ta có Công ty lữ hành nào tổ chức cũng có thể do xa và đắt chỉ có các cơ quan nhà nước và các doanh nghiệp nhà nước còn đi được chứ tư nhân mà đi cuba du lịch em e là mọi người không thích vì sẽ không hợp với người việt nam. Ở bên đấy bác chủ thớt có đi vào sàn nhẩy và quán Bar không? hay lắm đấy.
sàn nhẩy hay lắm là dư lào hả cụ có thể hé mở cho cả nhà biết được ko :D

luxery_HNT

Xe buýt
Mình đang thời kỳ quá độ mà các cụ. Nhưng mà quá độ này chắc tầm 100 năm nữa

coolpix8700

Xe ngựa
Thật là bí ẩn Cu Ba và Bắc Triều Tiên...chả ai biết rõ và chính xác về cuộc sống của người dân 2 nước này...
Hình như cũng rất ít Tour du lịch đến 2 nước này...
1 tour đi 7 ngày 6 đêm từ Tây Ban Nha sang Cuba chỉ có 695 Euros (Halbpension-cả vé đi và về-trong khi giá vé khứ hồi nếu mua trực tiếp đã hơn 1000 Euros), giá chỉ bằng 1/3 đến 1/4 tour sang Việt Nam mình. Nếu bác mà có người nhà ở Tây Ban Nha có thể nhờ họ đặt hộ được. Thu nhập về du lịch của Cuba rất lớn, tại sao người ngoài lại "không thể biết rõ và chính xác về cuộc sống của người dân Cuba" khi họ được sang du lịch thoải mai như vậy?

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Dân Cu Ba khổ bỏ mịe, thằng bạn em bên PV sang đấy công tác 1 tháng mà kêu la chịu không nổi. Nó bảo chẳng khác j thời bao cấp của VN, có tiền chưa chắc đã mua được hàng. Chỉ sẵn mỗi gái, xinh và rẻ. Đúng là pó tay với mấy ông Cu ba, Bắc TT: thiên đường kiểu gì vậy.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Dân Cu Ba khổ bỏ mịe, thằng bạn em bên PV sang đấy công tác 1 tháng mà kêu la chịu không nổi. Nó bảo chẳng khác j thời bao cấp của VN, có tiền chưa chắc đã mua được hàng. Chỉ sẵn mỗi gái, xinh và rẻ. Đúng là pó tay với mấy ông Cu ba, Bắc TT: thiên đường kiểu gì vậy.
Thiên đường đấy

robin2.0

Xe tăng
ng Việt Nam ở bển gọi là Việt kiều, vậy ng Cuba ở nc ngoai gọi là Cu kiều ah cụ :))

phuongcad

Xe tải
Vote bác.
Bao ngày em đợi em mong
Giờ đây em đã biết đền (đến) Cu BA>:D<

STARIUS

Xe buýt
Cơ sở hạ tầng của Cuba chủ yếu xây dựng kể từ khi chưa khởi nghĩa các cụ ạ, sau này có xây dựng được gì mấy đâu.

RILY

Đi bộ
e xin phép up thêm vài cái ảnh Cu3 ạ

KS Nacional nổi tiếng

Đoàn của e đi tham quan

Bãi biển Cayo Coco tuyệt đẹp, bãi biển ỏ&shy; Varadero cũng vậy, là 1 trong nhũng bãi biển đẹp nhất

Còn đây là đu&shy;o&shy;ng bò&shy; biển gọi là Malecon cũng là nét rất đạ&shy;c&shy; tru&shy;ng cua Cuba