Nhờ tư vấn máy khử mùi trên xe.

hoanganh2208

Xe hơi
Em mới tậu một em Mazda 3, nội thất da ngồi thì rất là thích mỗi tội cái mùi ghế da mới thì quả thực là không dễ chịu tí nào. Gấu nhà cứ ngồi lên xe là kêu.
Cụ nào có kinh nghiệm về máy khử mùi thì tư vấn giúp em với.
Em cám ơn nhiều.
Một thùng vodka chờ sẵn để cám ơn các cụ. :)

demonvn

Xe hơi
Cụ mua máy khử mùi hiệu Lifepro linh kiện Nhật, Việt Nam lắp ráp khoảng 550k, có chế độ khử mùi bằng ozone và chế độ lọc không khí ion, phải nói là tuyệt, không cần dùng nước hoa, cắm trực tiếp vào ổ mùi thuốc, em vừa làm một cái, phát huy tốt, chúc bác như ý, nhớ vodka cho em đó nhé.

HobbyDriver

Xe tăng
Cụ thử kiểm tra lại xem: có lẽ không phải mùi ghế da mới, mà là mùi kem/xi dưỡng da do nhà xe họ bôi vào (làm hàng mà). Cụ có thể lau tạm bằng nước cho đỡ mùi. còn để thế thì dù gì thì một hai tuần là hết. Khử mùi thì đúng là cụ dùng LifePro được đới (của Bách Khoa thì phải).
Và cụ nhớ lần sau dưỡng da tránh xa các loại có mùi. Chúc cụ tận hưởng xe mới

hoanganh2208

Xe hơi
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Ngày mai em sẽ làm ngay một em LifePro.

cuchuoi79

Xe hơi
xe mới thường có mùi nhựa, mùi da...bác chạy 1 thời gian mới hết mùi được, không các bác làm cái Life pro là hợp lý nhất (nhớ vod em nhé)

c3df32ea

Xe tải
các cụ cho hỏi cái này bán ở đâu? lắp thế nào? em định để ở sau xe thì đấu điện vào đâu??

cuchuoi79

Xe hơi
Em tưởng vụ nè thì treo bịch cafe hay ít dứa chứ ạ?
thực ra thì trên thị trường có nhiều mùi lắm, tùy vào sở thích, nhưng đối với người bị say xe thì bác cho mùi nào cũng đều khõ chịu bác ạ

TUB

Xe đạp
em thấy mọi người hay dùng hạt cafe để khử mùi xe đó. bác thử cho nhiều chút xem sao

dongkysot_hn

Xe hơi
Em bổ xung thêm cách dùng với cụ chủ thớt nhé:
- Nổ máy, bật điều hòa (lấy gió trong), bật lifePro chế độ ozon. Ra khỏi xe và đóng cửa lại. Chỉ khoảng 15 đến 20' là hết mùi. Nếu vẫn còn mùi, cụ chủ thớt lập lại từ bước đầu. (lưu ý là không nên ngồi trong xe khi đang bật chế độ ozon, nồng độ ozon cao k có lợi cho sức khỏe)

neverfg

Xe điện
e để túi cafe mai, mỗi khi lên xe chỉ thấy mùi thơm của cafe rất hấp dẫn. vợ cả rất kỵ mùi da nhưng khi lên xe khen nức nở vì mùi thơm của cefe!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vợ em lại sợ mùi cafe, cho quả dứa vào thì thích, hehe... cái mùi da khó chịu thật đấy, lâu lâu rồi mà nó ko hết mùi

taxiabc

Xe buýt
Cảm ơn thông tin hữu ích, vốt bác cái
Em bổ xung thêm cách dùng với cụ chủ thớt nhé:
- Nổ máy, bật điều hòa (lấy gió trong), bật lifePro chế độ ozon. Ra khỏi xe và đóng cửa lại. Chỉ khoảng 15 đến 20' là hết mùi. Nếu vẫn còn mùi, cụ chủ thớt lập lại từ bước đầu. (lưu ý là không nên ngồi trong xe khi đang bật chế độ ozon, nồng độ ozon cao k có lợi cho sức khỏe)

viso

Xe tải
Cụ mua máy khử mùi hiệu Lifepro linh kiện Nhật, Việt Nam lắp ráp khoảng 550k, có chế độ khử mùi bằng ozone và chế độ lọc không khí ion, phải nói là tuyệt, không cần dùng nước hoa, cắm trực tiếp vào ổ mùi thuốc, em vừa làm một cái, phát huy tốt, chúc bác như ý, nhớ vodka cho em đó nhé.
Ozon có tác dụng làm sạch không khí là điều đã được chứng minh, nhưng người ta đang quên đi những tác hại nó mang lại như: làm ô nhiễm không khí nếu nống độ ozon vượt mức (mức là bao nhiêu chả ai nói), làm phai màu đồ nội thất trong xe, làm gỉ kim loại trong xe, trong quá trình tạo ozon nóp cũng tạo luôn oxit nitơ- đây là loại khí cực độc.

Thông tin tham khảo:
“Ozone trong không khí với nồng độ quá 0,1 ppm theo quy định của Tổ chức Y tế Thế giới sẽ gây hại cho sức khỏe", tiến sĩ Khải nói. Ozone thừa có thể ôxy hóa hơi nước và không khí để tạo thành HNO3. Phân tử có tính acid này ăn mòn bản cực thiết bị tạo ozone và các đồ kim loại khác trong nhà, làm giảm nhanh tuổi thọ thiết bị. Ozone cũng có thể phản ứng với không khí để tạo ra SO2- cũng rất có hại cho sức khỏe và đồ gia dụng.
Tiến sĩ Khải cảnh báo, ngay cả khi nồng độ khí ozone tạo ra đạt yêu cầu, việc thường xuyên đóng cửa khi chạy máy tạo khí ozone cũng có thể làm nồng độ ozone trong phòng tăng lên.
Một nghiên cứu mới đây ở nước ngoài cho thấy, ngay cả khi nồng độ ozone nằm trong giới hạn cho phép, môi trường trong phòng cũng sinh độc nếu gia chủ sử dụng kết hợp một số chất tẩy rửa có thành phần bay hơi. Theo chuyên gia Sergey Nizkorodov thuộc Đại học California (Mỹ), nếu dùng chất tẩy rửa có mùi chanh, không khí trong phòng có thể bị nhiễm bẩn thêm một khi khí ozone được tạo ra. Các chất hữu cơ dễ bay hơi không bão hòa như limonene – có trong chất tẩy rửa để tạo mùi chanh – phản ứng với ozone để tạo ra các hạt bụi cực nhỏ mới, kẻ thù của hệ hô hấp.
Nhóm nghiên cứu đã đặt máy lọc không khí tỏa ozone ở giữa một phòng làm việc ít đồ đạc cùng một chiếc quạt to để trộn không khí tốt hơn. Một máy lọc ion thải 2 milligram ozone/giờ và máy kia tạo ra 100 milligram ozone/giờ. Khi limonene tỏa ra, nồng độ hạt bụi vi mô tăng nhanh ở cả hai trường hợp. Một số trường hợp, lượng bụi ô nhiễm tăng gấp 100 lần.
Theo giáo sư Phạm Huy Dũng, Viện trưởng Viện Sức khỏe Môi trường, nồng độ bụi lơ lửng trong không khí cao có thể gây hen và bệnh tim mạch, thậm chí liên quan tới ung thư phổi và gây tử vong..

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Qua ca phê Mai - Lê Văn Hưu làm 75K cả túi và 1 lạng ca phê kèm theo, 1tháng Bác thay cho Em một lần hiệu quả hơn nhìu!

PCI for car

Xe tăng
có cái máy của em nè, không dùng tí nào ozon nhé, các cụ ới em đi, số đt của em trong chữ ký đới cụ ợ

haivinh

Xe buýt
Cụ mua 2 cây nến to cắm vào cái chậu Kim Loại để nến không chảy trực tiếp xuống nội thất và không nóng sâu đó bật quạt to hết cỡ và đốt nến rồi đóng kín cửa.Nhớ xem chừng nếu nến có khói đen thì là nến đểu cần thay cây khác. hết 2 cây nến cụ tắt quạt hạ kính để qua đêm.làm vai lần là đỡ mùi rất nhiều.Dùng lipero nhớ chỉ chạy 15-20 phút khi không có người ngồi trên cụ nhé!