Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn xe 2b 50cc cho con đi học

dx82

Xe tải
Tình hình là con nhà e sắp lên cấp 3, e định mua cho cháu 1 chiếc xe máy 50cc để cháu đi học (nói không với xe điện ạ, nhà e dùng rồi, thấy k phù hợp nên e loại). Hiện tại với cửa tiền tầm 20tr đổ lại, e đang nhắm đến mấy con xe Nhật bãi như Crea, Scoopy... Cụ nào đã chạy rồi thì cho e xin ít kinh nghiệm lựa chọn, sử dụng, xe đi có lành hay có vấn đề gì k? Xe Nhật bãi thường k có giấy tờ thì khi đi gắn biển + gặp hugo thì ntn, liệu có bị thu xe k?... Cảm ơn các cụ!

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
xe Nhật thì ngon, mỗi tội k có giấy tờ đi hay bị các chú hỏi thôi, nhà em mua con xe Giornor liên doanh gì đó hồi mua cả đăng ký 21tr (ngon nhất trong những loại của TQ :D ), về thay mấy thứ: Bugi, chế hòa khí, IC.......là ngon luôn, con chị nó đi giờ đến con em đi vẫn rất ổn :). Sang năm là xong cấp 3 khi đi học đại học thì bán để mua xe to hơn chút =D> cụ nào có con gái năm nay lên 9 đặt gạch em để dành nhé :));))

Sha.vn

Xe hơi
Nói chung xe 50cc của Trung Quốc đi chán lắm. kêu bành bành
Mua xe bãi thì ngon nhưng mỗi tội không có giấy tờ nhiều khi phiền phết

=> ngon nhất phân khúc 50cc đầy đủ giấy tờ thì chỉ có SYM

Tiếc là phân khúc này Honda và yamaha chưa có xe

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
50cc là cũng cần bằng lái đó cụ nhé. Dưới 50cc mới ko cần bằng nhưng phải trên 16 tuổi. Chưa đủ tuổi mà đi xe ra đường là cụ dễ được mời lên lắm. Cụ cứ làm con đạp điện cho lành. Con nhà em đứa lớn năm nhất, xe mua rồi nhưng chưa thi được bằng là em chưa cho đi, chấp nhận ngày hơn 100k grab cho đến khi cầm bằng trong tay, đứa thứ 2 lớp 10 em đang cho con Nijia phi ầm ầm.
Tại sao em nghiêm thế vì cạnh nhà em có con bé chưa đủ tuổi đi xm mà vẫn đi, bỗng dưng 1 hôm phi phải bà cụ chấn thương sọ não, giờ khởi tố rồi ạ. Tất nhiên là hãn hữu nhưng ko nói trước được điều gì với giao thông hỗn loạn như ở ta và cách phi xe, chứ ko phải đi xe của các cháu.

Golf.golf

Xe hơi
Nếu là e thì e sẽ kiếm con cub 82 50 cũ của nhật xịn có đề. Loại này tầm 15-20 triệu thì cũng khá ngon và cụ đi còn lâu mới hỏng, tiết kiệm. Tuy nhiên bất tiện vì là xe số nếu là cháu gái nhỏ khó đi.
Còn nếu xe ga cũ 50cc thì cụ nên tìm loại của nhật và giấy tờ chuẩn chỉ mà đi, vừa yên tâm và sau bán cũng dễ.

dx82

Xe tải
50cc là cũng cần bằng lái đó cụ nhé. Dưới 50cc mới ko cần bằng nhưng phải trên 16 tuổi. Chưa đủ tuổi mà đi xe ra đường là cụ dễ được mời lên lắm. Cụ cứ làm con đạp điện cho lành. Con nhà em đứa lớn năm nhất, xe mua rồi nhưng chưa thi được bằng là em chưa cho đi, chấp nhận ngày hơn 100k grab cho đến khi cầm bằng trong tay, đứa thứ 2 lớp 10 em đang cho con Nijia phi ầm ầm.
Tại sao em nghiêm thế vì cạnh nhà em có con bé chưa đủ tuổi đi xm mà vẫn đi, bỗng dưng 1 hôm phi phải bà cụ chấn thương sọ não, giờ khởi tố rồi ạ. Tất nhiên là hãn hữu nhưng ko nói trước được điều gì với giao thông hỗn loạn như ở ta và cách phi xe, chứ ko phải đi xe của các cháu.
E thấy xe điện có vẻ không ổn lắm :( bà chị e mua cho đứa cháu con hunter X, cả đăng ký vào cũng ngót nghét 2 chục củ, đi đc hơn năm mà ắc quy đã sắp tèo, giờ sạc đầy chỉ đi đc hơn chục km, xe giờ đang để ở nhà e, thình thoảng mới lôi ra đi loanh quanh

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
E thấy xe điện có vẻ không ổn lắm :( bà chị e mua cho đứa cháu con hunter X, cả đăng ký vào cũng ngót nghét 2 chục củ, đi đc hơn năm mà ắc quy đã sắp tèo, giờ sạc đầy chỉ đi đc hơn chục km, xe giờ đang để ở nhà e, thình thoảng mới lôi ra đi loanh quanh
Thì phải chịu thôi cụ ạ. Như con bé nhà em giờ em cũng chả biết ngày nó đi bao km, cứ sáng đi học chính, chiều thi thoảng đi học thêm, thi thoảng đi hoạt động các dự án, gần hết tự sạc em chả phải để ý gì. Yên tâm cái đầu. X đạp điện nó cũng như 4b thôi, đi đều thì lại bền, cứ để đó sạc phập phù là nhanh hỏng ắc quy lắm.
Bữa trước nó bị một lão ngà ngà say va vào, lão kia cũng định ăn vạ may là hôm đó con em đi xe đạp điện, chứ hôm đó con em mà đi xe máy là em mất vài chục củ mà lại mất thời gian.

Chỉnh sửa cuối:

cuckivovan

Xe hơi
E thấy xe điện thì hợp lí hơn

cocsku

Xe cút kít
E thấy xe điện thì hợp lí hơn
Em cũng thấy xe điện đi nhiều cái hay, nhất là các cháu đi học. Xe điện vừa sạch sẽ, không tiếng ồn lại ít phải bảo dưỡng bảo trì.
Tuy nhiên xe điện ngại nhất khoản sạc nếu ở chung cư. Chỗ em người ta không cho sạc trong hầm mà bắt sạc tập trung một chỗ, chen nhau sạc nhìn phát ớn!

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Teen teen thì bọn nó thích và đi xe đạp điện cũng hợp, nhưng chất lượng đồ TQ nên đi chỉ tầm vài ba năm là xuống cấp đủ thứ (từ ác quy, phuộc, hệ thống điện, bộ vỏ...) coi như là hết khấu hao, bán chẳng dc mấy. Còn xe xăng thì cụ chọn con SYM Elite hoặc Kymco Candy, tuy hàng Đài nhưng chất lượng vẫn hơn hàng Trung.

formen

Xe lăn
Đúng chất thớt hàng năm lại nổi.
Nam thì cụ mua elegant, nữ thì elite, kymko xong cũng hay lỗi vặt, chi tiết kém chất lượng.
Nói k với xe giấy tờ lởm.

caisua

Xe lăn
Em cũng thấy xe điện đi nhiều cái hay, nhất là các cháu đi học. Xe điện vừa sạch sẽ, không tiếng ồn lại ít phải bảo dưỡng bảo trì.
Tuy nhiên xe điện ngại nhất khoản sạc nếu ở chung cư. Chỗ em người ta không cho sạc trong hầm mà bắt sạc tập trung một chỗ, chen nhau sạc nhìn phát ớn!
Em ở chung cư, cũng ko có chỗ sạc nên làm con Neo's 2 pin xách lên nhà sạc. Giờ cả nhà tranh nhau đi con này vì rất dễ chịu, nhiều xe quá rồi chứ ko em làm thêm con nữa, 2 xe 3 pin là vừa đẹp

cocsku

Xe cút kít
Em ở chung cư, cũng ko có chỗ sạc nên làm con Neo's 2 pin xách lên nhà sạc. Giờ cả nhà tranh nhau đi con này vì rất dễ chịu, nhiều xe quá rồi chứ ko em làm thêm con nữa, 2 xe 3 pin là vừa đẹp
Neo's là xe của yamaha phải ko cụ? Ý mang pin lên nhà sạc hay đấy. Xe này đăng ký biển thế nào? Các cháu hs chưa bằng có đi được ko?

caisua

Xe lăn
Neo's là xe của yamaha phải ko cụ? Ý mang pin lên nhà sạc hay đấy. Xe này đăng ký biển thế nào? Các cháu hs chưa bằng có đi được ko?
Con nhóc nhà em lớp 11 mà cụ, biển MĐ1 hs chạy ngon nhưng bé nên cao trên m6 vì yên hơi cao. Đợt km 15tr hình như đến hết tháng này, còn tầm 33tr với 1 pin. Xe có thể mang theo 2 pin thay đổi, mỗi pin tầm 50km nội thành. Tiền thuế và biển 6.5tr ạ

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là con nhà e sắp lên cấp 3, e định mua cho cháu 1 chiếc xe máy 50cc để cháu đi học (nói không với xe điện ạ, nhà e dùng rồi, thấy k phù hợp nên e loại). Hiện tại với cửa tiền tầm 20tr đổ lại, e đang nhắm đến mấy con xe Nhật bãi như Crea, Scoopy... Cụ nào đã chạy rồi thì cho e xin ít kinh nghiệm lựa chọn, sử dụng, xe đi có lành hay có vấn đề gì k? Xe Nhật bãi thường k có giấy tờ thì khi đi gắn biển + gặp hugo thì ntn, liệu có bị thu xe k?... Cảm ơn các cụ!

Xe điện TQ của Dibao và Yedea cũng tốt bác ạ. Xe máy thì SYM 50 ngon bổ rẻ. Mình mua lại con SYM Elegant 50 có 8tr mà các con đi 3 năm chưa phải thay gì.