[HĐCĐ] Nhờ các cụ tư vấn du lịch Quảng Nam, Quảng Ngãi Tết Nguyên Đán!

thaptothanh13

Xe tải
Chào các cụ!
Em ở Quảng Bình, Tết Nguyên Đán này gia đình em dự định đi tự chạy xe đi chơi Quảng Nam, Quảng Ngãi 5 ngày, từ mồng 1 đến mồng 5.
Nhờ các cụ tư vấn cho em chút thông tin về đường sá, lịch trình, địa chỉ ăn uống, ẩm thực với ạ!
Cảm ơn các cụ nhiều!
Chúc các cụ 1 năm mới vạn dặm bình an!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Đường tốt, chẳng có gì phàn nàn cụ ạ
Lịch trình như vậy thì mất 2 ngày trên đường rồi
Quỹ 3 ngày theo em cụ book Hội An, loanh quanh phố cổ, chơi Vin Nam Hội An, Sun Đà Nẵng là ... mệt nhoài rồi :D

thaptothanh13

Xe tải
Đường tốt, chẳng có gì phàn nàn cụ ạ
Lịch trình như vậy thì mất 2 ngày trên đường rồi
Quỹ 3 ngày theo em cụ book Hội An, loanh quanh phố cổ, chơi Vin Nam Hội An, Sun Đà Nẵng là ... mệt nhoài rồi :D

Em cảm ơn cụ nhiều ạ!
Em đi Đà Nẵng, Hội An rồi nên muốn ghé Thánh địa Mỹ Sơn và chơi Lý Sơn và Quảng Ngãi là chủ yếu ạ!
Nhờ cụ cho em thêm chút thông tin các địa điểm ở Quảng Ngãi với ạ!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em cảm ơn cụ nhiều ạ!
Em đi Đà Nẵng, Hội An rồi nên muốn ghé Thánh địa Mỹ Sơn và chơi Lý Sơn và Quảng Ngãi là chủ yếu ạ!
Nhờ cụ cho em thêm chút thông tin các địa điểm ở Quảng Ngãi với ạ!
Lý Sơn đi mùa này hên xui cụ ơi, ngoài Bắc trở gió mùa là trong ấy biển động
Quảng Ngãi thì không có mấy nơi đi chơi đâu cụ
Mỹ Sơn đi nửa ngày, người lớn thì được, trẻ con chúng chẳng thích

mango

Xe tăng
Chào các cụ!
Em ở Quảng Bình, Tết Nguyên Đán này gia đình em dự định đi tự chạy xe đi chơi Quảng Nam, Quảng Ngãi 5 ngày, từ mồng 1 đến mồng 5.
Nhờ các cụ tư vấn cho em chút thông tin về đường sá, lịch trình, địa chỉ ăn uống, ẩm thực với ạ!
Cảm ơn các cụ nhiều!
QB quê cụ Tết âm thời tiết có đủ nóng để tắm biển đc ko?

thaptothanh13

Xe tải
Lý Sơn đi mùa này hên xui cụ ơi, ngoài Bắc trở gió mùa là trong ấy biển động
Quảng Ngãi thì không có mấy nơi đi chơi đâu cụ
Mỹ Sơn đi nửa ngày, người lớn thì được, trẻ con chúng chẳng thích
Dạ! Em cũng đang lo vụ biển động.
Mấy địa điểm ở Quảng Ngãi như ruộng muối Sa Huỳnh, chùa Thiên Ấn, thác trắng Minh Long, bãi dừa Tư Nghĩa... có đẹp ko ạ??

thaptothanh13

Xe tải
QB quê cụ Tết âm thời tiết có đủ nóng để tắm biển đc ko?
:) Quảng Bình thì chịu cụ ạ!
Vậy nên em mới vào nam để kiếm chút nắng.
Cụ có kinh nghiệm gì tư vấn cho em với ạ!

mango

Xe tăng
quán xá thì cụ cứ chọn quán nào đông người vào ăn là đc.
Còn đường đi thì em chịu ko tư vấn đc vì chưa chạy xe vào đó bao giờ.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Dạ! Em cũng đang lo vụ biển động.
Mấy địa điểm ở Quảng Ngãi như ruộng muối Sa Huỳnh, chùa Thiên Ấn, thác trắng Minh Long, bãi dừa Tư Nghĩa... có đẹp ko ạ??
Cái ấy thì tùy người ạ :D
Em thấy bình thường, theo quan điểm của em cụ cứ đi, biển lặng thì ra Lý Sơn, biển động thì coi như đi nghỉ dưỡng, mấy địa điểm trên có danh thôi cụ, đến phút chốc rồi thôi

thaptothanh13

Xe tải
Em thấy bình thường, theo quan điểm của em cụ cứ đi, biển lặng thì ra Lý Sơn, biển động thì coi như đi nghỉ dưỡng, mấy địa điểm trên có danh thôi cụ, đến phút chốc rồi thôi
Vậy có vẻ Quảng Ngãi chỉ được Lý Sơn là ổn nhất nhỉ??? :)

anhtuan0117

Xe hơi
Chào các cụ!
Cảm ơn các cụ nhiều!
Em vừa đi Quảng Ngãi về. Đường sá ngon lành, ko có gì chú ý ạ. Chỉ có qua Phú Bài, Huế một đoạn thì có đường vào La Sơn - Túy Loan xuôi về Đà Nẵng, em khuyến khích chọn đường này ạ (lưu ý là đường vào làm chưa xong, có một đoạn khoảng 100m như đi ngược chiều ạ, cụ cứ đi, nếu không chắc có thể hỏi mấy bác làm đường ở đó, khuyến cáo cụ trước không lại bảo em chỉ bậy :D ). Đường La Sơn - Túy Loan tránh hầm Hải Vân, không mất phí mà lại không có đường cắt ngang, cảnh bên đường còn đẹp ạ. Thường thì em ăn sáng ở Đồng Hới, ăn trưa cơm hến - bún bò ở Huế. Em đi Quảng Ngãi với Quảng Nam thì chỉ đi suối khoáng nóng, tắm biển (vào mùa hẻ) thôi nên các chỗ chơi, tham quan nhường cụ khác tư vấn ạ

thaptothanh13

Xe tải
Có địa điểm nào hay ko? Nhờ cụ giới thiệu em chút ạ!

thaptothanh13

Xe tải
Em vừa đi Quảng Ngãi về. Đường sá ngon lành, ko có gì chú ý ạ. Chỉ có qua Phú Bài, Huế một đoạn thì có đường vào La Sơn - Túy Loan xuôi về Đà Nẵng, em khuyến khích chọn đường này ạ (lưu ý là đường vào làm chưa xong, có một đoạn khoảng 100m như đi ngược chiều ạ, cụ cứ đi, nếu không chắc có thể hỏi mấy bác làm đường ở đó, khuyến cáo cụ trước không lại bảo em chỉ bậy :D ). Đường La Sơn - Túy Loan tránh hầm Hải Vân, không mất phí mà lại không có đường cắt ngang, cảnh bên đường còn đẹp ạ. Thường thì em ăn sáng ở Đồng Hới, ăn trưa cơm hến - bún bò ở Huế. Em đi Quảng Ngãi với Quảng Nam thì chỉ đi suối khoáng nóng, tắm biển (vào mùa hẻ) thôi nên các chỗ chơi, tham quan nhường cụ khác tư vấn ạ
Cảm cụ ạ!
Có món gì ngon ko cụ??

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ muốn có nắng đẹp thì chịu khó chạy sâu vào một chút, Ninh Thuận, Bình Định …
Nhiều chỗ chơi hơn

thaptothanh13

Xe tải
Cụ muốn có nắng đẹp thì chịu khó chạy sâu vào một chút, Ninh Thuận, Bình Định …
Nhiều chỗ chơi hơn
Dạ!
Em cũng muốn vậy nhưng chỉ có được 5 ngày, với lại cũng có trẻ nhỏ nên đi xa hơi khó ạ!

anhtuan0117

Xe hơi
Cảm cụ ạ!
Có món gì ngon ko cụ??
ở Quảng Ngãi có cơm gà, em hay ăn ở cơm gà Nhung 2 (https://goo.gl/maps/1K9LGuoALsqFKvXR9), quán to, sạch, nằm trên phố to nên đỗ xe dễ ạ.
Don thì em ăn ở đây (https://goo.gl/maps/NCB6w62Nt1ycjZf88), đỗ xe ngoài đường rồi đi bộ vào ngõ 1 đoạn, quán chỉ mở từ chiều, món này ăn chơi cho biết thôi chứ ko ăn bữa chính nhé.
Ram thịt nướng thì em thấy hơi ngọt, đợt vừa rồi em có mua ở Ram Quyên (vô tình đi qua thôi ạ) (https://goo.gl/maps/J7MhcVGGgp5yWmJY8) - chỉ mở từ chiều, ăn cũng tạm nhưng mà thái độ nhân viên hiếm gặp ở miền Trung nhé:D
Trong đấy còn món bê thui, súp bò nhưng em không ăn đồ tái nên chưa thử bao giờ. Nói chung bác bật google map, đọc đánh giá rồi chọn quán và trải nghiệm thôi ạ.
mua quà về thì ở đường Nguyễn Công Phương có đường phèn, đường phổi, mạch nha rất ngon ạ.

thaptothanh13

Xe tải
ở Quảng Ngãi có cơm gà, em hay ăn ở cơm gà Nhung 2 (https://goo.gl/maps/1K9LGuoALsqFKvXR9), quán to, sạch, nằm trên phố to nên đỗ xe dễ ạ.
Don thì em ăn ở đây (https://goo.gl/maps/NCB6w62Nt1ycjZf88), đỗ xe ngoài đường rồi đi bộ vào ngõ 1 đoạn, quán chỉ mở từ chiều, món này ăn chơi cho biết thôi chứ ko ăn bữa chính nhé.
Ram thịt nướng thì em thấy hơi ngọt, đợt vừa rồi em có mua ở Ram Quyên (vô tình đi qua thôi ạ) (https://goo.gl/maps/J7MhcVGGgp5yWmJY8) - chỉ mở từ chiều, ăn cũng tạm nhưng mà thái độ nhân viên hiếm gặp ở miền Trung nhé:D
Trong đấy còn món bê thui, súp bò nhưng em không ăn đồ tái nên chưa thử bao giờ. Nói chung bác bật google map, đọc đánh giá rồi chọn quán và trải nghiệm thôi ạ.
mua quà về thì ở đường Nguyễn Công Phương có đường phèn, đường phổi, mạch nha rất ngon ạ.
Cảm ơn cụ nhiều ạ!