[Funland] Nhờ các cụ mách giúp về phá Icloud của IP11 ạh

tungbeo

Xe tăng
Chán thật, có vẻ ko đc thì phải. Chả lẽ thành cục gạch các cụ nhỉ

tienaka

Xe điện
ko có thông tin gì, như nhặt được máy người khác thì có mở vào mắt,
tới FBI còn phải thuê bên thứ 3 lấy được chút xíu dữ liệu ở phần xóa

sherlock cốc

Xe buýt
E ko hiểu máy cụ chủ ở trong tình trạng nào. Nếu máy đã trắng ko có nội dung thì vừa mới đặt lại, mà đặt lại phải biết pass. Mà đã đặt lại, máy trắng thì điền icloud nào chả dc. Trường hợp đặt lại tất cả các cài đặt thì có thể phải điền lại mật khẩu iclou để dùng tiếp nhưng ảnh, danh bạ, tin nhắn phải còn chứ. Quên pass thì khôi phục qua email.
Chỉ có trường hợp máy của người khác họ xoá máy qua icloud thì mới bị như thế chứ e chưa nghĩ ra trường hợp khác.
Trường hợp appple can thiệp khi có hoá đơn là máy người nhà bị nạn ko mở khoá bàn phím dc, ko biết email, icloud là j.

Racehorse206

Xe tăng
Em hỏi nhờ các cụ, nếu máy đang có icloud đang đăng nhập, có mật khẩu mà bị mất thì người nhặt được có dùng được bình thường không

Laminar

Xe máy
E ko hiểu máy cụ chủ ở trong tình trạng nào. Nếu máy đã trắng ko có nội dung thì vừa mới đặt lại, mà đặt lại phải biết pass. Mà đã đặt lại, máy trắng thì điền icloud nào chả dc. Trường hợp đặt lại tất cả các cài đặt thì có thể phải điền lại mật khẩu iclou để dùng tiếp nhưng ảnh, danh bạ, tin nhắn phải còn chứ. Quên pass thì khôi phục qua email.
Chỉ có trường hợp máy của người khác họ xoá máy qua icloud thì mới bị như thế chứ e chưa nghĩ ra trường hợp khác.
Trường hợp appple can thiệp khi có hoá đơn là máy người nhà bị nạn ko mở khoá bàn phím dc, ko biết email, icloud là j.
Theo em đọc hiểu là đang dùng thì táy máy ấn reset factory (thợ hay gọi là reset dòng 2) thì về màn hình welcome xong phải login icloud cũ mới làm các bước tiếp theo được. Hồi trước mấy ông thợ phá icloud có trò mở server icloud ảo (tức giả lập server của Apple để bypass qua bước đăng nhập icloud) nhưng admin đi tù vì tội tống tiền rồi, ko biết giờ còn ai làm nữa ko :)

hxduong

Xe lăn
Chào các cụ. Chả là con bé nhà e đang dùng cái IP11 ko hiểu thế nào máy bị về trạng thái cài đặt khôi phục như ban đầu (kiểu như máy trắng luôn) nhưng ko nhớ mật khẩu Icloud để vào các bước tiếp theo để sử dụng máy. Vậy có cụ nào trong nghề hoặc biết chỗ nào phá icloud hoặc pass qua đc phần này để dùng ko ạ hay máy sẽ thành cục gạch. E có search trên mạng và youtube thấy bảo làm đc nhưng chi phí cao và e ko rõ có làm đc ko. Nhờ các cụ trong nghề hoặc biết mách giúp e chỗ nào ở HN làm về món này ko ajh?. Cảm ơn các cụ nhiều!
Cụ có nhớ tài khoản iCloud không?

Slimz

Xe buýt
Theo em đọc hiểu là đang dùng thì táy máy ấn reset factory (thợ hay gọi là reset dòng 2) thì về màn hình welcome xong phải login icloud cũ mới làm các bước tiếp theo được. Hồi trước mấy ông thợ phá icloud có trò mở server icloud ảo (tức giả lập server của Apple để bypass qua bước đăng nhập icloud) nhưng admin đi tù vì tội tống tiền rồi, ko biết giờ còn ai làm nữa ko :)
E nhớ rs dòng 2 mà có icloud nó cũng đòi pass mới rs đc mà

sherlock cốc

Xe buýt
Trước khi reset dòng 2 thì phải nhập pass mới khởi động lại chứ cụ, đây cụ ấy báo là máy trống trơn mà có nghĩa là reset rồi.

hxduong

Xe lăn
Thông tin của cụ thread cũng chưa được đầy đủ cho lắm.

Thêm 1 kịch bản khác các cụ cũng nên cẩn thận, như trường hợp này em mới va phải.
Em vừa tiếp nhận 1 trường hợp lừa đảo cũng ác ôn..
Cụ thể là con trai của ông A (khách của em) là thằng ku B đi vay tiền bằng iCloud - ngu cái là nó lại đi vay onl chứ không biết người thật việc thật ở đâu. Thằng B bị nó bảo thoát iCloud trên máy đi, xong đăng nhập TK iCloud bọn xấu nó nhắn cho vào máy của mình rồi nó chuyển khoản cho.
Vừa đăng nhập xong thì nó khóa từ xa, không vào được máy luôn. Hiện tại là cái 13 Max đang dùng làm chặn giấy, màn hình tối om & có dòng chữ "F88tragop_Trần Xuân Hùng" kèm số ĐT của nó.

Các cụ/mợ trên này chắc không thiếu xèng & không ngây thơ quá như thế, nhưng nên nhắc nhở con, em.. mình cần thận.