Nhờ các bác tư vấn ko hiểu sao mấy hôm nay em đi xe cứ thấy phê phê

2fast2fear

Xe tăng
Cho em hỏi chút, xe em bình thường từ trước đến nay ko có vấn đề gì, mấy hôm gần đây đi chỉ khoảng 10 phút là thấy phê phê, cảm giác như say sóng. Mấy bác ngồi xe em cũng kêu thế.
Em đã loại trừ: Mùi, do đánh lái, do sức khỏe. Em hóng hớt có thể bị mấy bệnh sau:
1. Do chưa cân bằng động
2. Do lốp cũ bị méo
3. Do giảm xóc sau
4. Do cái gì em ko biết nữa.

Cụ nào rành về vụ này hoặc đã từng bị bệnh này xin làm ơn chỉ giáo hộ em phát để còn đi gặp thầy gặp thuốc cho nó đúng bệnh, đỡ tốn xèng + mất thời gian.

Cảm ơn các cụ trước!

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cho em hỏi chút, xe em bình thường từ trước đến nay ko có vấn đề gì, mấy hôm gần đây đi chỉ khoảng 10 phút là thấy phê phê, cảm giác như say sóng. Mấy bác ngồi xe em cũng kêu thế.
Em đã loại trừ: Mùi, do đánh lái, do sức khỏe. Em hóng hớt có thể bị mấy bệnh sau:
1. Do chưa cân bằng động
2. Do lốp cũ bị méo
3. Do giảm xóc sau

Cụ nào rành về vụ này hoặc đã từng bị bệnh này xin làm ơn chỉ giáo hộ em phát để còn đi gặp thầy gặp thuốc cho nó đúng bệnh, đỡ tốn xèng + mất thời gian.

Cảm ơn các cụ trước!
Cụ đậu xe lâu ngoài trời nắng mà lốp bơm căng là toi rồi. Em chọn số 2 vì em mới bị tháng trước, đi cả 2 con lốp sau xe chạy cứ nhảy cà tưng đi đươc mấy chục cây là phê lòi pha.

Cụ kích bánh trước lên xem có méo lốp hay dơ bạc đạn moay-ơ trước không?

2fast2fear

Xe tăng
Cụ đậu xe lâu ngoài trời nắng mà lốp bơm căng là toi rồi. Em chọn số 2 vì em mới bị tháng trước, đi cả 2 con lốp sau xe chạy cứ nhảy cà tưng đi đươc mấy chục cây là phê lòi pha.

Cụ kích bánh trước lên xem có méo lốp hay dơ bạc đạn moay-ơ trước không?
Vậy hả cụ? Nếu vậy em cũng an tâm vì đằng nào em cũng sắp làm bộ lốp mới rùi. Vụ bạc đạn moay ơ em loại trừ vì cũng mới kiểm tra gần đây ạ(b)

Vietkid

Xe điện
Cụ có để dứa trong xe không, lần trước em để quên dứa trong xe, nó thối ủng ra ko biết làm cứ vào xe một lúc là say quay đơ.

namanhnc

Xe tải
chắc do lốp cụ non, hết hơi thôi, cụ cho kiểm tra nhé!

Matizcoi

Xe cút kít
Hay có chú đội MU đánh rới mấy gém vô điều hòa của cụ, mỗi khi bật cho mọi người trong xe hưởng cả (như hít sống còn gì) :))

am_beagle

Xe tải
em chọn số 4.
Hiện tượng:
đi chỉ khoảng 10 phút là thấy phê phê. Mấy bác ngồi xe em cũng kêu thế

Nếu xe cụ mua cũ, thì có khi chủ trước chở ma túy rồi bị xxx truy quá, bỏ của chạy lấy người. Cụ kiểm tra xe thật kỹ, có khi lại được ...lên đời, sắm vợ ...Đức, hay Ăng Lê không chừng cụ ạ. Em thề. :))