[Funland] Nhắn cho người tình cũ 198x

baba77

Xe buýt
Cụ cứ xem nó là truyện giải trí đi cụ ạ! Hic
Chuyện cá nhân mà mợ mang lên OF có mà ăn gạch đá vỡ đầu. OF toàn cụ già nghiêm chỉnh lâu năm nên nó phải chuẩn chỉ. Mợ mang lên mấy hội SGM hoặc bên WTT nếu thoáng hơn là hội Chăn chuối... mới ổn, mọi người mới đồng cảm..., chứ đằng này lại tâm sự không đúng chỗ. :D ..... mà em thích.... rồiđấy

Sứa.

Xe tăng
Các cụ mợ nghĩ đi đâu xa thế. Em hiểu đơn giản mợ tớt là nông dân chính hiệu. Ăn được bó rau ngon nên nhớ mãi, chia sẻ cảm giác ăn ngon cho các cụ mợ nghe thôi. Các cụ khoe chiến tích suốt ngày, nay em mới thấy một mợ dám khoe
Cả thớt yêu mỗi mợ này :x

Huyenhuyen35

Xe tải
Thật ra chuyện tình của em, em thấy nó hết sức bình thường. Em nghĩ trên đời này có nhiều chuyện phi lý, kỳ lạ, thậm chí còn hấp dẫn hơn gấp nhiều lần.
Trăm người vạn ý. Nhưng em chỉ mong cccm nói em sao cũng được, nhưng đừng có hạ thấp người cũ của em, nếu anh ấy đọc được ngta nói anh ấy là 1 kẻ quất ngựa truy phong, hay là một thằng đểu, hay là 1 con công đực như cụ Rô Ron nói (em ko thèm đáp lời), anh ấy đương nhiên sẽ chẳng phân bua hay là tranh luận đâu, nhưng nếu em ko nói được 1 câu bênh người cũ thì em cũng tệ quá. Cho nên cccm có thể nói kịch bản như nào cũng đc, chỉ đừng nói những câu mang tính xúc phạm là được. Em rất hoan nghênh cái nhìn đa chiều để cảnh tỉnh những cô gái khác non nớt hơn em, kẻo lại xui xẻo chứ ko đc may mắn như em.
Từ năm 2006 là em đã yêu online qua chat yahoo một bạn ở xa 400km, bắt xe khách đến tận nơi để gặp nhau, và cho tới bây giờ cả gđ bố mẹ em trai em gái, vợ chồng cậu ấy bên Mỹ lâu lâu về VN vẫn ghé em chơi. Cách em nhìn đời và nhìn người có lẽ quá dễ dãi và phiêu lưu. Nhưng đời em lại thích những điều phiêu lưu.
Chuyện tình hiện tại của em xuất phát điểm nó còn khó tin gấp vạn lần cái chuyện tình xưa cũ bình thường này. Yêu một người ko biết mặt, ko biết ở đâu, ko biết sđt, ko biết nghề nghiệp, ko biết bất cứ gì, chỉ yêu vì thảo luận nhập tâm 1 chuyên đề trên diễn đàn. Và tận nửa năm sau đó mới chính thức gặp mặt cũng như chia sẻ thông tin thực.
Nên em ko nghĩ chia sẻ một chút khá bình thường mà lại mang tới hiệu ứng như này đâu ạ.
Chỉ mong chúng ta cứ sống rực lửa, rực rỡ, rạng rỡ với đời, k cần e ngại quá nhiều thứ, miễn bản thân luôn nắm chắc được đường lui vì biết đâu sau một biến cố chúng ta lại chẳng còn thấy nhau trên đời này. Cứ yêu đời thì đời sẽ yêu mình các cụ các mợ ạ.

Soinho

Xe máy
Thật ra chuyện tình của em, em thấy nó hết sức bình thường. Em nghĩ trên đời này có nhiều chuyện phi lý, kỳ lạ, thậm chí còn hấp dẫn hơn gấp nhiều lần.
Trăm người vạn ý. Nhưng em chỉ mong cccm nói em sao cũng được, nhưng đừng có hạ thấp người cũ của em, nếu anh ấy đọc được ngta nói anh ấy là 1 kẻ quất ngựa truy phong, hay là một thằng đểu, hay là 1 con công đực như cụ Rô Ron nói (em ko thèm đáp lời), anh ấy đương nhiên sẽ chẳng phân bua hay là tranh luận đâu, nhưng nếu em ko nói được 1 câu bênh người cũ thì em cũng tệ quá. Cho nên cccm có thể nói kịch bản như nào cũng đc, chỉ đừng nói những câu mang tính xúc phạm là được. Em rất hoan nghênh cái nhìn đa chiều để cảnh tỉnh những cô gái khác non nớt hơn em, kẻo lại xui xẻo chứ ko đc may mắn như em.
Từ năm 2006 là em đã yêu online qua chat yahoo một bạn ở xa 400km, bắt xe khách đến tận nơi để gặp nhau, và cho tới bây giờ cả gđ bố mẹ em trai em gái, vợ chồng cậu ấy bên Mỹ lâu lâu về VN vẫn ghé em chơi. Cách em nhìn đời và nhìn người có lẽ quá dễ dãi và phiêu lưu. Nhưng đời em lại thích những điều phiêu lưu.
Chuyện tình hiện tại của em xuất phát điểm nó còn khó tin gấp vạn lần cái chuyện tình xưa cũ bình thường này. Yêu một người ko biết mặt, ko biết ở đâu, ko biết sđt, ko biết nghề nghiệp, ko biết bất cứ gì, chỉ yêu vì thảo luận nhập tâm 1 chuyên đề trên diễn đàn. Và tận nửa năm sau đó mới chính thức gặp mặt cũng như chia sẻ thông tin thực.
Nên em ko nghĩ chia sẻ một chút khá bình thường mà lại mang tới hiệu ứng như này đâu ạ.
Chỉ mong chúng ta cứ sống rực lửa, rực rỡ, rạng rỡ với đời, k cần e ngại quá nhiều thứ, miễn bản thân luôn nắm chắc được đường lui vì biết đâu sau một biến cố chúng ta lại chẳng còn thấy nhau trên đời này. Cứ yêu đời thì đời sẽ yêu mình các cụ các mợ ạ.
View attachment 8525216
Em tin câu chuyện của mợ :)

zolahn

Xe điện
View attachment 8525216
Đồng ý với mợ, nhất là đoạn cuối cùng

Huyenhuyen35

Xe tải
Đọc xong em nghĩ sao mợ thớt yêu đương cởi mở, máu lửa, hết mình như thế mà khi anh kia đặt vấn đề mang đi NN công tác cùng mà mợ ý lại ko đồng ý, cãi nhau rồi chia tay. Nếu là em, đã yêu như thế em sẽ bỏ tất cả để theo người yêu. Còn nếu ko tin tưởng, có nghi ngờ thì cũng giả vờ đồng ý, xem anh kia xử lý như nào.

Về anh kia, đùng 1 phát bặt vô âm tín thì 1 là ảnh chỉ qua đường, chán rồi thì thôi. 2 là ảnh đã có vợ con, vợ ảnh đã ngửi được mùi nên ảnh phải dứt điểm.
Đã lỡ kể mà ko kể cái kết cho tường tận thì cũng còn nhiều thứ bỏ ngõ. Mai em sẽ tĩnh tâm kể lại cái ngày đặt vấn đề và cả tranh cãi xảy ra lúc đấy cho cụ nghe ạ.

Huyenhuyen35

Xe tải
Chuyện cá nhân mà mợ mang lên OF có mà ăn gạch đá vỡ đầu. OF toàn cụ già nghiêm chỉnh lâu năm nên nó phải chuẩn chỉ. Mợ mang lên mấy hội SGM hoặc bên WTT nếu thoáng hơn là hội Chăn chuối... mới ổn, mọi người mới đồng cảm..., chứ đằng này lại tâm sự không đúng chỗ. :D ..... mà em thích.... rồiđấy
Do anh ấy sẽ ko có ở mấy diễn đàn kia đâu ạ. Ngày xưa có lần khi ngồi cf sáng có vô tình thấy anh ấy lướt OF, chắc là mem nằm vùng. Thì biết đâu bây giờ cũng đang nằm vùng. Cũng qua lâu rồi nên lời nhắn nhủ cố tình chi tiết hơn để lỡ có đọc là nhận ra chính xác em. Nhưng cũng hên xui, có khi mấy chủ đề như này còn chả thèm bấm vào đọc ấy. Hahaaaaa

Dancingwiththewind

Xe điện
E tò mò real love của các cụ các mợ là ntn nhi? Nó là trải nghiệm hay là kết quả? Hay là cả 2???
Em năm nay hơn 40 rồi mà còn chưa tìm
thấy real loveb-)
Đương lo già cả nhỡ gặp tiếng sét ái tình biết chống đỡ ra sao?

baba77

Xe buýt
Do anh ấy sẽ ko có ở mấy diễn đàn kia đâu ạ. Ngày xưa có lần khi ngồi cf sáng có vô tình thấy anh ấy lướt OF, chắc là mem nằm vùng. Thì biết đâu bây giờ cũng đang nằm vùng. Cũng qua lâu rồi nên lời nhắn nhủ cố tình chi tiết hơn để lỡ có đọc là nhận ra chính xác em. Nhưng cũng hên xui, có khi mấy chủ đề như này còn chả thèm bấm vào đọc ấy. Hahaaaaa
À ra là vậy nên mợ làm có chủ đích rồi. Còm chắc tăng view hi vọng mợ gặp lại người xưa. ( chắc hắn xách dép chạy chứ chạy bỏ lại dép thì hi vọng quay lại nhặt)

luatminhanhpro

Xe đạp
Website
www.luatminhanh.vn
Giờ tuổi lưng chừng rồi thì những ngày ngồi nhâm nhi cf mà nghe những câu chuyện đời xung quanh thì đôi lúc lại vô tình trùng tới ký ức cũ. Viết nhẹ đôi dòng cũng thấy lòng nhẹ nhàng.
Mời cf mợ ạ!
View attachment 8524131
Cảm ơn bác mời cafe . Tặng bác vài câu thơ
Nhận thêm một thiếp cưới
Thấy mình lẻ loi hơn
Thêm một đêm trăng tròn
Lại thấy mình đang khuyết...

omaha

Xe đạp
"Mỗi người chỉ sống một lần thôi nên hãy sống thật thú vị". Ủng hộ mợ thớt sống phải máu lửa, trải nghiệm như vậy chứ. Gọi tên 1 mqh là gì không qtrọng bằng việc 2 bên đối xử với nhau ntn và nhất là sau khi chia tay thì coi nhau ra sao. Thà yêu 1 ng đa cảm cho dù không xuất sắc về hình thức nhưng dành cho mình sự chăm sóc, qtâm, giàu tình cảm và có những kỷ niệm đẹp còn hơn theo đuổi 1 bình hoa di động vô cảm chả đi tới đâu.

Xe nội lước

Xe container
View attachment 8525216
Chuyện hay mà. Em tin chuyện mợ kể . Bởi lẽ chuyện như mợ kể từng xảy ra với em 1 lần như 1 sự xắp xếp của tạo hóa , dù em rất nhát và ko biết tán tỉnh thật sự là gì . Tuy nhiên phải nói thật rằng phía sau 1 ng đàn ông có thể còn nhiều vđ mà ng ta ko thể tiếp tục dù có yêu mợ . Hoặc ng ta đã nói dối 1 phần nào đó trong đời tư để thỏa mãn cái trước mắt , thứ mà 1 ng đàn ông khó chối từ - đó là sự hấp dẫn của 1 thể xác vừa ý ( cái này khá thú vị - 1 cô xinh chưa chắc đã hấp dẫn hơn 1 cô bt . E thấy vậy ) , rồi khi no xôi chán chè thì ng đàn ông sẽ lặn. Nếu 1 trong 2 bên cố tình lặn bất kỳ vì lý do cao thượng hay ko cao thượng , bên còn lại sẽ ko dễ tìm . E hơi ngả về vế sau trong tr hợp này. Còn cả 2 muốn thì tìm nhau cũng dễ thôi.
Kiếm TD từ 1 ng đàn ông đối với các mợ là cực dễ..nhưng kiếm 1 ty thật lòng từ đ ông ko dễ như vậy . Giữ đc khó nữa. Mà cũng ko phải cứ có là chắc chắn sẽ lên duyên đc với nhau..em thấy là như vậy.
Thời gian đến z nhanh hay chậm chỉ là tương đối. Nhanh có khi vẫn ấm áp sâu đậm mà chậm vẫn có thể nhạt nhẽo mau phai .. khái niệm để thợ săn thật mất sức thì mới quý mồi mà lạm dụng quá đôi khi phản tác dụng.. E thấy vậy.
Khi ng đàn ông yêu sâu đậm thì tình dục lại ko phải động cơ số 1 để ng ta tìm đến mỗi ngày ( ko phải số 1 chứ ko phải ko có nha ). Ng ta tìm đến để đc thỏa mãn cái cảm giác " phải lòng " .. em thấy mình vậy và em lạ với điều này . khó tin và khó lý giải . Nhưng rất gần đây có ng đã giải thích giúp ..đó là hiện tượng có thật và đại ý rằng chỉ xảy ra khi tc là thật và đủ lớn .

Chỉnh sửa cuối:

yadih

Xe tải
Chuyện hay mà. Em tin chuyện mợ kể . Bởi lẽ chuyện như mợ kể từng xảy ra với em 1 lần như 1 sự xắp xếp của tạo hóa , dù em rất nhát và ko biết tán tỉnh thật sự là gì . Tuy nhiên phải nói thật rằng phía sau 1 ng đàn ông có thể còn nhiều vđ mà ng ta ko thể tiếp tục dù có yêu mợ . Hoặc ng ta đã nói dối 1 phần nào đó trong đời tư để thỏa mãn cái trước mắt , thứ mà 1 ng đàn ông khó chối từ - đó là sự hấp dẫn của 1 thể xác vừa ý ( cái này khá thú vị - 1 cô xinh chưa chắc đã hấp dẫn hơn 1 cô bt . E thấy vậy ) , rồi khi no xôi chán chè thì ng đàn ông sẽ lặn. Nếu 1 trong 2 bên cố tình lặn bất kỳ vì lý do cao thượng hay ko cao thượng , bên còn lại sẽ ko dễ tìm . E hơi ngả về vế sau trong tr hợp này. Còn cả 2 muốn thì tìm nhau cũng dễ thôi.
Kiếm td từ 1 ng đàn ông đối với các mợ là cực dễ..nhưng kiếm 1 ty thật lòng từ đ ông ko dễ như vậy . Giữ đc khó nữa. Mà cũng ko phải cứ có là chắc chắn sẽ lên duyên đc với nhau..em thấy là như vậy.
Thời gian đến z nhanh hay chậm chỉ là tương đối. Nhanh có khi vẫn ấm áp sâu đậm mà chậm vẫn có thể nhạt nhẽo mau phai .. kn để thợ săn mất sức quá thì mới quý mồi đôi khi phản tác dụng.. E thấy vậy.
Khi ng đàn ông yêu sâu đậm thì tình dục lại ko phải động cơ số 1 để ng ta tìm đến mỗi ngày ( ko phải số 1 chứ ko phải ko có nha ). Ng ta tìm đến để đc thỏa mãn cái cảm giác " phải lòng " .. em thấy mình vậy và em lạ với điều này . khó tin và khó lý giải . Nhưng rất gần đây có ng đã giải thích giúp ..đó là hiện tượng có thật và chỉ xảy ra khi tc là thật sâu và đủ lớn .
Comment này nên được lưu lại vào sách dạy tán giai tán gái =)).

kobietdatlagi

Xe hơi
Đã lỡ kể mà ko kể cái kết cho tường tận thì cũng còn nhiều thứ bỏ ngõ. Mai em sẽ tĩnh tâm kể lại cái ngày đặt vấn đề và cả tranh cãi xảy ra lúc đấy cho cụ nghe ạ.
Em hóng ạ. Em rất phục các mợ dám sống thật với cảm xúc của mình vì em hèn, em sợ đủ thứ: liệu người ta có yêu mình thật lòng ko hay chỉ vì sex, liệu người ta có lợi dụng mình ko hay xong rồi thì quất ngựa truy phong... Nói chung em sợ rất nhiều thứ nên cuộc đời em bằng phẳng, tẻ nhạt chứ ko hấp dẫn như mợ.

yadih

Xe tải
Em hóng ạ. Em rất phục các mợ dám sống thật với cảm xúc của mình vì em hèn, em sợ đủ thứ: liệu người ta có yêu mình thật lòng ko hay chỉ vì sex, liệu người ta có lợi dụng mình ko hay xong rồi thì quất ngựa truy phong... Nói chung em sợ rất nhiều thứ nên cuộc đời em bằng phẳng, tẻ nhạt chứ ko hấp dẫn như mợ.
Vậy thì hãy học cách tán giai và để giai tán như thế nào, theo sách của ông Xe nội lước trên kia: "để thợ săn mất sức quá thì mới quý mồi đôi khi phản tác dụng". Tức là đừng giả vờ bỏ chạy nhanh quá, mà tốt nhất là đừng có chạy, cứ đứng yên xem thợ săn làm gì =))

tomza

Xe tải
Em,

Anh chẳng là anh của ngày xưa
Chẳng còn hung hãn, chỉ lưa thưa
Gổi mỏi, chân chồn, môi lạnh ngắt
Nhiều chỗ nom như cải muối dưa…

Em vẫn là em của thủa nào
Hai má rực lên tựa cánh đào
Vẫn đủ tấn công, đầy phòng ngự
Giờ gặp nhau rồi…biết tính sao..?

MuathuHN252

Xe lăn
Vậy thì hãy học cách tán giai và để giai tán như thế nào, theo sách của ông Xe nội lước trên kia: "để thợ săn mất sức quá thì mới quý mồi đôi khi phản tác dụng". Tức là đừng giả vờ bỏ chạy nhanh quá, mà tốt nhất là đừng có chạy, cứ đứng yên xem thợ săn làm gì =))
Lại làm con nai vàng ngơ ngác
Đạp chít bác thợ săn ạ?