[Funland] Nghỉ lễ e mượn được con xe đi cưới xin tiện qua xem Carnaval Hạ Long

Ngoisao345

Xe hơi
Đợt lấy Hrv e cũng phân vân con này nhưng lại cần con xe nhỏ hơn nên lấy bản RS, giá ngang nhau

namchatcanso

Xe buýt
Mượn gì thì mượn cũng phải bơm đầy xăng, rửa sạch sẽ cccm nhỉ

minhmo

Xe cút kít

Dan du an

Xe cút kít
Kinh nghiệm đi xe ford của em ( mondeo - ranger )
Ko bao h dây vào bọn ford này.
1 xe cực hay lỗi ( kể cả mới )
2 hay hỏng vặt vãi ( có thể do em đen )
3 thay thế bảo dưỡng cái éo j cũng đắt. Muốn rẻ thì mua hàng ngoài ( ford trung quốc - nghe dân buôn nói vậy ) e hay mua của bác Tùng bên lê duẩn. Nhưng vẫn gọi là hàng trôi nổi vì e ko check đc nguồn gốc.
Cụ cho em xin điện thoại và địa chỉ bác Tùng với ạ. Cám ơn cụ

vkthang

Xe container
Con này em ấn tượng mỗi ngoại thất bề thế, to như xe 7 chỗ. Nhưng em lại không thích ford bởi nó quá cồng kềnh :))

bmwp0wer

Xe tăng
Hơn về những gì hở cụ? Cụ đã so sánh rồi thì nói rõ cho mọi người biết chứ, ai lại chơi bài lấp lửng như này bao giờ.
Territory có 1 nhược điểm cố hữu của xe được thiết kế và sản xuất dành riêng cho thị trường địa phương (cụ thể là Asia), đó là dàn treo nhũn và bồng bềnh lắc ngang. Ko an toàn đầm chắc ở tốc độ cao, rất khó chịu dễ say xe ở tốc độ thấp!! Các cụ cứ kiểm chứng thông qua các dòng, xe được thiết kế và sx chỉ dành riêng cho ĐNA hay TQ sẽ thấy.

duonglamkhoa

Xe tăng
Territory có 1 nhược điểm cố hữu của xe được thiết kế và sản xuất dành riêng cho thị trường địa phương (cụ thể là Asia), đó là dàn treo nhũn và bồng bềnh lắc ngang. Ko an toàn đầm chắc ở tốc độ cao, rất khó chịu dễ say xe ở tốc độ thấp!! Các cụ cứ kiểm chứng thông qua các dòng, xe được thiết kế và sx chỉ dành riêng cho ĐNA hay TQ sẽ thấy.
Nhưng cùng khân phúc, cùng tầm tiền thì hơn cái này sẽ kém cái khác, không thể hơn toàn bộ và kém toàn bộ được. Và, điều nữa, có thể với mình thì chi tiết này hơn xe kia nhưng với người khác thì chi tiết này lại kém xe kia. Đó là việc hoàn toàn bình thường.
Chọn xe nào đó vì nó phù hợp với mình thôi chứ lại đi kết luận hơn hoặc kém toàn bộ thì thật nực cười. Con Morning chắc chắn đi trong phố nó lanh lẹ hơn Roll Royce là điều không bàn cãi.

HANOICity

Xe điện
Hơn về những gì hở cụ? Cụ đã so sánh rồi thì nói rõ cho mọi người biết chứ, ai lại chơi bài lấp lửng như này bao giờ.
Mặc dù em rất dị ứng với kiểu viết bài quảng cáo theo kiểu bọn Subaru từ lâu hay làm như thế này, nhưng ở đây bác chủ threader đã không hoàn toàn đưa chiếc xe lên mây như bọn Subaru. Bác đọc kỹ chút sẽ thấy những vấn đề bác chủ đưa ra, như ở phần động cơ...rồi bác đọc xem các bác khác bl ntn. Nhưng nói chung là cũng phải có hiểu biết về xe cộ, công nghệ mới suy ra đc ạ. Chẳng hạn như nhiều bác ở trên chỉ nói có 1 câu thôi, nhưng nó lại có ý nghĩa vô cùng to lớn trong việc giúp chọn ra chiếc xe tốt trong tầm tiền.
Em khg nói công nghệ chế tạo xe của người Mỹ kém, họ tạo ra những chiếc xe rất hay nhưng lại đơn giản hơn xe của người Đức, em cho là Điều kiện sống, Mức sống, Sự phát triển cao của xã hội dẫn đến Thói quen tiêu dùng của người Mỹ khác xa người Việt. Cho nên người Việt chưa thích hợp với xe của người Mỹ.
Nhưng là 1 ngoại lệ, như các cụ trên đã nói, Ford Territory không phải là 1 chiếc xe Ford.

namchatcanso

Xe buýt
À con này bị điểm yếu là điểm mù rất lớn, nhất là bên phải, mới đi phải rất cẩn thận

Ít tương tác là thế nào cụ ơi? Cụ định nói về số mã lực hay ngày tạo lập hay số bài viết/ngày?
Em không quan tâm đến mã lực hay km, em ghi rất rõ là: Ít tương tác trên quán!
Ví dụ như nick cụ cũng quen quen, nghĩa là có tương tác trên quán. Cụ chủ thớt thì quá quen vì các bài rì viu nhanh hoặc điểm tin

AKAN_N

Xe buýt
Xe Trung Quốc dán mác Ford, mà Ford nổi tiếng bán xe nhiều lỗi tai tiếng rồi nên cũng rén phết

chilamotcaiten

Xe hơi
Bác phải chụp thế này này, con này màu đen ngầu vãi