[Funland] Ngân hàng Silicon Vally sụp đổ

dhela

Xì hơi lốp
Vâng cụ, chuyên gia online bây giờ vẫn nghĩ là gửi $ thì phải bay sang tận Mỹ gửi :))
Àh, mà em không muốn kệ cũng phải kệ, những lúc khói lửa như này bép xép nhiều lại bay nick :))
Em về forum chém tự do của em thôi.
Thớt này có phải của hắn đâu. Cụ bỏ đi hắn lại tưởng vì hắn to quá ^^
Mà hắn đang nghi em lái xe của cụ đấy ^^
hí hí.. xin phép cụ cho em phấn khởi hết hôm nay ạ 😊

.Bo My

Xe container
Không biết SBV có chịu sức ép gì không, nhưng em thấy quyết định này hơi hấp tấp. Nhẽ chỉ nên giảm thăm dò phản ứng 0,5 thôi thì có lẽ an toàn hơn. Mà đội bds mừng khí sớm. Nếu SBV cảm nhận có hiện tượng dòng vốn rút đi thì sẽ lại phải tăng lãi suất để chặn lại. Bởi vì bài học bị tháo vốn ở Thái dúi 97 là quá kinh điển rồi, sẽ không có ngân hàng tw nào để lặp lại sai lầm ấy nữa đâu, em tin là thế.
lãi suất chỉ nên dùng cho cung cầu vay/cho vay thôi. Bắt nó gánh thêm nhiều thứ sẽ xa rời kinh tế thị trường. Thật ra ls tái cấp vốn, cho ngân hàng vay lại vẫn không giảm mà chỉ giảm ls tái chiết khấu. Tuy nhiên cũng là 1 việc cho thấy không thể chạy theo Mỹ mãi được mà phải lo cho chính kinh tế nước mình. Mỹ nó muốn tăng lãi suất tự sát thì kệ mẹ nó, sợ gì.

lãi suất chỉ nên dùng cho cung cầu vay/cho vay thôi. Bắt nó gánh thêm nhiều thứ sẽ xa rời kinh tế thị trường. Thật ra ls tái cấp vốn, cho ngân hàng vay lại vẫn không giảm mà chỉ giảm ls tái chiết khấu. Tuy nhiên cũng là 1 việc cho thấy không thể chạy theo Mỹ mãi được mà phải lo cho chính kinh tế nước mình. Mỹ nó muốn tăng lãi suất tự sát thì kệ mẹ nó, sợ gì.
Thì tất nhiên phải điều hành theo con số thống kê rồi. Chỉ phải hết sức cẩn thận đề phòng tình huống bị tháo vốn như Thái 97 thôi. Nếu thấy số liệu báo hiệu là phải tăng ngay để giữ lại. Nhưng chắc là tình hình hiện tại khá ổn nên SBV mới dám phiêu vậy.

nvk155

Xe điện
Thì tất nhiên phải điều hành theo con số thống kê rồi. Chỉ phải hết sức cẩn thận đề phòng tình huống bị tháo vốn như Thái 97 thôi. Nếu thấy số liệu báo hiệu là phải tăng ngay để giữ lại. Nhưng chắc là tình hình hiện tại khá ổn nên SBV mới dám phiêu vậy.
Hoặc áp lực trái phiếu dn khủng khiếp quá..

bloodheartvn

Xe điện
Cụ có thử cố hiểu xem chính phủ Mỹ nó đảm bảo cái gì trước khi đặt câu hỏi chưa? Có phân biệt được người gửi tiền với ngân hàng không?

Cụ với mấy cụ báchima, Bomy về cái chuồng syria mà chém về ngày tận thế của đồng usd với nhau đi. Chỗ này dành cho mấy người có chuyên môn hoặc hiểu biết người ta bàn về tài chính tiền tệ. Cụ với mấy ông kia chỉ có mỗi hiểu biết về KTCT Mác Lê với Lịch sử Đảng mà cứ đi nói lảm nhảm hoài. Về cái chuồng Syria thì tha hồ chém, còn ở đây không phải chỗ nhé.
Xl cụ em chơi ở đâu là quyền của em và không cần phải xin phép cụ miễn là không vi phạm quy định của diễn đàn.
Về thớt kia thành cái sới vật rồi nên em cũng không sinh hoạt trong đó nữa. Em quan tâm đến tin tức chiến sự và hiện tại đã có sân chơi mới rồi. Em cũng ít vào thớt đó trên OF.
Về tài chính em thiếu kiến thức, nhưng có điều em quan tâm liên quan đến sở thích chiến sự của em là có một quỹ quyên góp tiền mua UAV ủng hộ Ukrana gửi tiền ở đây họ đang kêu có nguy cơ mất và không có căn cứ nào để đảm bảo tiền gửi của họ. Nên chính phủ Mỹ có lên tiếng đảm bảo quyền lợi người gửi tiền chứ không cứu ngân hàng nên em gửi ý kiến thắc mắc của mình lên cái chuồng này để hóng cao nhân giải đáp đấy. Thế mà hóng thì vẫn hoàn hóng chưa chưa có thông tin nào sáng cửa hoặc trả lời dứt khoát cả.

Cụ Giun bòi về thớt U cà chởi các cụ quần hường mí chào mào đê, con chatbot nó đang buồn kìa, chứ ở đây sinh sự làm giề😛

toyota219

Xe điện
Xác nhận với cụ là Mẽo thu thuế thu nhập từ tiền gửi ngân hàng. Mức thu khá cao.
Bon biết thì e không rành chứ như nhà cụ bán roài mua lại thì thuế nó hoãng đấy. Thế nên mới buy hold& die.

toyota219

Xe điện
Em lại nghĩ là chưa có tín hiệu bị tháo vốn nên SBV mới dám giảm lãi, chứ không dám phiêu lưu đâu.
Tháo thì tháo tầm giữa năm khi ls của The Fets lên đỉnh và... >:) >:) >:) >:) Em nghĩ như sát thương vật lý cộng thêm chí mạng kiểu như cùng lúc sả un ty :D :D :D :D :)) :)) :)) :)) =)) =)) =)) =)) .

TU160M2

Xe tăng
Các cụ chỉ giỏi tuất đàn (mà cũng chả hiểu em đang tiếp chuyện với nhiều cụ, hay là một người lái nhiều xe) chứ trình còi như em đủ có thể bóc phốt mấy cái máy gió của các cụ. Em nói thật là người thật việc thật sẽ không có kiểu cò quay và lươn lẹo như các cụ. Hỏi người ta cũng sẽ đi vào đúng trọng tâm vấn đề. Thôi tiễn vong!
Chưa gì đã nói người khác tuất đàn, thế một mình cụ thì bỏ chữ đàn đi phỏng, vặn vẹo nhau bằng lý lẽ và kiến thức chứ chưa gì đã gọi người khác là tuất, thái độ của cụ không ổn, thái độ quan trọng hơn trình độ, có vài lời cụ cứ ngẫm dần cho thông.

dhela

Xì hơi lốp
Biết hoàn cảnh gia đình cháu đặc biệt. Ở nhà quen miệng chửi cha chửi mẹ ko ai nói được cháu. Nhưng lên trên này có người lớn người bé, có cả bậc cha bậc chú thì cháu nên giữ phép lịch sự tối thiểu nhé. Không các bạn cháu lại học theo cháu. Mà cháu đừng bàn về tài chính nữa. Qua cái còm của cháu mọi người biết trình độ cũng như kiến thức cháu "uyên thâm" đến đâu rồi. Bác có vài lời với cháu vậy thôi.
Đi với Bụt mới mặc áo cà sa. Đi với ma thì phải mặc áo giấy.
Còn mà gặp cẩu thì phải dùng gậy!
Nói thế cho nhanh, nhoé!

Ps. Họ hàng gì mà bác vs cháu. Vô duyên!

juneboy

Xe buýt
Viết thì cho đúng cụ ạ, đừng đánh lận con đen

Mẽo thu thuế thu nhập từ tiền lãi gửi ngân hàng
Ý cụ ấy theo em hiểu là đánh thuế trên tiền lãi gửi ngân hàng cụ ợ. Vì còm cụ ý xác nhận cho cái thông tin em đưa ra ở bên trên. Theo em là cụ ý viết chưa rõ nghĩa thôi, chứ không cố tình.

motiva

Xe tải
Đêm hôm các cụ còn năng combat thế này, âu là cái hồng phuk của dân tộc.

hungkttt

Xe tăng
100 thớt như cả trăm chỉ được đoạn đầu là nhiều thông tin và phân tích, ngoài 20 trang là bắt đầu bôi trát lên nick của nhau. Thật là hài với các cụ OF

• Vodka
Reactions: BKG

O Muong Te

Xe điện
Viết thì cho đúng cụ ạ, đừng đánh lận con đen

Mẽo thu thuế thu nhập từ tiền lãi gửi ngân hàng
Em viết thiếu từ lãi. Cảm ơn cụ chỉ giáo, dù cụ hơi căng thẳng :D

Joker2k

Xe tải
Theo dõi hai hôm nay chả được thêm bài phân tích nào, toàn khịa nhau, buồn buồn là :(

toyota219

Xe điện
Along with selling in Credit Suisse shares, investors in its bank debt also remained on edge. Credit Suisse-issued 5% coupon debt due July 2027 was changing hands at an average price of 82 cents on the dollar, for a yield of about 10.3%, per MarketAxess, down from a one-year low of a 5.2% yield and 99.5 cents on the dollar. Bond yields and price move in opposite directions.
The backdrop for the Swiss bank’s convertible debt looked more grim, with its 9.75% coupon “co-co” bonds due June 2027 pegged at an average price of about 36 cents on the dollar, according to MarketAxess. Wall Street broadly considers bonds trading below 70 cents on the dollar as distressed.
Co-co bonds, or contingent convertibles, carry a strike price that can convert to stock when triggered.
A Credit Suisse spokeswoman declined to comment.

Em hiểu sơ2 thì ngôài cổ phiếu thì trái phiếu mấy ảnh phát hành cũng bị chiết khấu tăng. Tương tự trái phiếu chuyển đổi xuống quá giá- đc coi là tệ :(( :(( :(( :(( .
Rồi có người bảo The Fets ngừng tăng ls nghĩa là hệ thống ngân hàng rỏ ràng có vde >:) >:) >:) >:) , chắc là lo hơn vui :-s :-s :-s :-s (j ngoài lfat còn thêm tụi banh- ham hố lợi nhuận để thưởng nvien IP 15 Ultra làm j hok biết) :)) :)) :)) :)) =)) =)) =)) =))

Colza

Xe hơi
Hôm qua ngân hàng Thụy Sĩ Credit Suisse cổ phiếu tụt 28%. Cổ phiếu các ngân hàng khác ở châu Âu đi quá trời :(

Chỉnh sửa cuối:

Két Già

Xe tải
Hôm qua ngân hàng trung ương Thụy Sĩ cổ phiếu tụt 28%. Cổ phiếu các ngân hàng khác ở châu Âu đi quá trời :(
Em đang chờ xem mấy thằng Banks sụp đổ, phá sản được bán giá 1$-2$. Em sang mua lấy mấy cái cho vui, hôm vừa rồi chậm chân nên bị thằng khác nó múc mất con SVD giá 1$ .