Thảo luận Nên mua loại nệm oto nào?

Zerodaide

Xe buýt
Tình hình nhà em chuẩn bị lần đầu có chuyến chơi xa bằng xe tự lái ,mà nhà có 2 bé , nên em tìm hiểu thì biết có loại nệm biến hàng ghế sau thành giường. Google thì được 2 loại. 1 là loại bơm hơi, 2 treo ghế. Loại bơm hơi nhìn có vẽ cồng kềnh
So với loại treo, nhưng loại treo thì em thấy bằng gỗ, mỏng hơn nên khi trẻ nằm thì sợ xe đi qua ổ gà, gờ giảm tốc sẽ bị đau. Vậy có cụ nào đã dùng rồi thì cho em xin ý kiến nên mua loại nào ah?

Namsilver

Xe buýt
Ối giời ơi, giờ nào cụ còn nghe mua mấy cái loại này nữa, đi đường thì cứ để ở tư thế ngồi thôi, đi xa thì kèm theo cái dây an toàn vào. Lỡ mồm xảy ra việc gì thì có mà ân hận cả đời ấy. Mệt thì dừng xe nghỉ cụ ạ.

duytrong

Xe lăn
Mua cái này thì chỉ khi đỗ Xe mới dùng được chứ xe chạy thì không được đâu.

Cadilac One

Xe tải
Loại bơm hơi ổn đấy cụ, em chở vk con thấy ngủ ngon về đến nhà gọi dậy ok

vkthang

Xe container
Trước 2016 em mua đệm hơi dùng được đúng 1 lần vì mùi với đi xa không an toàn.

NNS

Xe ngựa
chả nhẽ bảo cụ đừng mua

vuitinhhn

Xe tăng
cụ #1 đóng ghế như thế này chắc chắn hơn, gọn nữa, nhưng đóng 1 bên thôi, 1 bên để hở, khi nào nằm chán thì chuyến sang ngồi.
Trước có cụ trên of nhận làm ở Âu Cơ nhưng giờ ko biết còn làm ko?
(ảnh demo e vợt trên mạng)

tunglam2806

Xe buýt
Dùng loại bơm hơn thích hơn treo. Nhưng cụ không nên sử dụng khi di chuyển trên đường. Rất nguy hiểm nếu không may xảy ra va chạm.

duongqua

Xe container
cực chẳng đã thì mua 2 cái đệm dạng ghế nhét vào khe hở giữa hàng 1 và hàng 2, kiểu gì vẫn phải thắt dây AT là ưu tiên. Chứ lên xe có phải cái giường đâu mà lăn lộn trong khi di chuyển. Sợ thật.

Sứa.

Xe tăng
Em cũng làm 1 bên rất tiện, mua của lão cựu chánh xăng A95 ;))
cụ #1 đóng ghế như thế này chắc chắn hơn, gọn nữa, nhưng đóng 1 bên thôi, 1 bên để hở, khi nào nằm chán thì chuyến sang ngồi.

View attachment 8530162

matizvan2009

Xe ba gác
Tình hình nhà em chuẩn bị lần đầu có chuyến chơi xa bằng xe tự lái ,mà nhà có 2 bé , nên em tìm hiểu thì biết có loại nệm biến hàng ghế sau thành giường. Google thì được 2 loại. 1 là loại bơm hơi, 2 treo ghế. Loại bơm hơi nhìn có vẽ cồng kềnh
So với loại treo, nhưng loại treo thì em thấy bằng gỗ, mỏng hơn nên khi trẻ nằm thì sợ xe đi qua ổ gà, gờ giảm tốc sẽ bị đau. Vậy c
ó cụ nào đã dùng rồi thì cho em xin ý kiến nên mua loại nào ah?
cụ lấy vali kê khu để chân (vừa đỡ không gian cốp sau) rồi trải chăn dày lên là ổn. Mua thì thiếu, không mua thì thừa.

Tuấn 3s

Xe tăng

View attachment 8530162
Em cũng thích kiểu này, chân gập vào nữa là đẹp, để cốp vô tư.

Zerodaide

Xe buýt
Ối giời ơi, giờ nào cụ còn nghe mua mấy cái loại này nữa, đi đường thì cứ để ở tư thế ngồi thôi, đi xa thì kèm theo cái dây an toàn vào. Lỡ mồm xảy ra việc gì thì có mà ân hận cả đời ấy. Mệt thì dừng xe nghỉ cụ ạ.
Biết ngồi là tốt nhưng trẻ con đi xa nó ngủ thì phải có người bế, mà lần này đi chỉ có 2 vc, em thì lái còn lại mỗi vợ thì không thể quản 2 đứa được. Nên e phải tìm cách này. Với lại tốc độ đi chắc chắn sẽ chậm hơn lúc chỉ mỗi mình đi.

Trungpv

Xe tăng
lúc di chuyển còn phải đeo seat belt cho an toàn mà cụ lại mua cái này cho bé nằm thì ko ổn. cái này sử dụng lúc đỗ xe thôi cụ chủ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
So với loại treo, nhưng loại treo thì em thấy bằng gỗ, mỏng hơn nên khi trẻ nằm thì sợ xe đi qua ổ gà, gờ giảm tốc sẽ bị đau. Vậy có cụ nào đã dùng rồi thì cho em xin ý kiến nên mua loại nào ah?

Em khuyên cụ ko nên dùng trừ khi là nhà cụ sx và cụ đang rao bán trá hình :D em fun tý
Khi lưu thông trên cao tốc rất nguy hiểm và mặc định là vi phạm luật giao thông. Nhà em lên xe là thắt dây an toàn hết nên ko bao giờ dùng cái này. Đang phi 80km/h mà phanh khẩn cấp 1 cái thì cụ biết rồi đấy. Trẻ con càng nhỏ càng nguy hiểm. Trên đường ko nói trước được điều gì, mình cẩn thận nhưng gặp ông ko cẩn thận là mình bị vạ lây cụ ạ. Em khuyên chân thành đấy

lucthithang

Xe tăng
khuyên cụ lên bỏ ý định, e đợt 30/4 cũng mua loại bơm hơi về bơm căng. bom non các kiểu mà nó cứ bị dốc về phí lưng ghế, với ngồi rất khó chịu vì chân k duỗi được thẳng vs rất vướng, thế là e xì hơi bỏ luôn, còn chưa dùng đc tý nào

Tuấn 3s

Xe tăng
khuyên cụ lên bỏ ý định, e đợt 30/4 cũng mua loại bơm hơi về bơm căng. bom non các kiểu mà nó cứ bị dốc về phí lưng ghế, với ngồi rất khó chịu vì chân k duỗi được thẳng vs rất vướng, thế là e xì hơi bỏ luôn, còn chưa dùng đc tý nào
Đúng rồi, loại bơm hơi sẽ bị hiện tượng dốc về lưng ghế (vốn dĩ cái ghế cũng đã dốc về sau rồi)/ Loại treo thì sẽ khắc fục đc chuyện này.

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tham gia GT thì quan trọng là ng lái xe lái như thế nào thôi > nhiều ng nói theo cảm tính chứ nằm hay ngồi trên cái xe ô tô là bt , nói nó phản tác dụng là ko có cơ sở nào hết , toàn chém linh tinh theo cảm tính

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Tham gia GT thì quan trọng là ng lái xe lái như thế nào thôi > nhiều ng nói theo cảm tính chứ nằm hay ngồi trên cái xe ô tô là bt , nói nó phản tác dụng là ko có cơ sở nào hết , toàn chém linh tinh theo cảm tính
Thưa cụ, theo Luật GTĐB các vị trí ngồi trên xe phải thắt dây an toàn khi lưu thông, nếu ko cảm tính mà cụ nằm sấp hay nằm ngửa đều được miễn là có thắt được dây an toàn thì đều được chấp nhận ạ.
Cụ nằm ngang thế có mà thắt vào mắt, hay cố thắt rồi khi đang đi nhanh phanh khự 1 phát nó thít vào cổ.
Còn bàn về lái xe, đương nhiên là phải chủ động trong quá trình lưu thông, đầy ông đi nghiêm chỉnh đột nhiên gặp con xe công nó tránh nhau bên kia đường nó phi sang, xé cả rào đâm vào, hay đang đối đầu ttrên đường giải phân cách mềm, 1 bên là vực, bên này là xe đối diện đang phi vào thì cũng tránh vào mắt. Muốn thoát nhanh đạp lút ga thoát rồi phanh khự 1 phát tránh xe trước cùng chiều thì đưa sư tử lên ngồi nắp capo luôn.
.
Đối với em nguyên tắc khi lưu thông trên cao tốc, quốc lộ là tuyệt đối tuân thủ Luật GTĐB, ông bà nội ngoại lên xe ngồi vị trí nào em cũng bắt thắt dây an toàn, đến sư tử nhà em gấu thế mà ko thắt dây an toàn em còn ko đi đấy, kể cả trong phố. Vậy thôi, còn ngồi hay bò hay nằm hay trồng cây chuối mà thắt được dây an toàn một cách thoải mái và dễ chịu thì cứ làm.
.
Em chỉ nói gấu nhà em nhõn 1 câu mà sau răm rắp: Muốn chồng lấy vợ nữa thì cứ ko thắt dây an toàn. Nhờn với cụ à =))

Chỉnh sửa cuối:

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thưa cụ, theo Luật GTĐB các vị trí ngồi trên xe phải thắt dây an toàn khi lưu thông, nếu ko cảm tính mà cụ nằm sấp hay nằm ngửa đều được miễn là có thắt được dây an toàn thì đều được chấp nhận ạ.
Cụ nằm ngang thế có mà thắt vào mắt, hay cố thắt rồi khi đang đi nhanh phanh khự 1 phát nó thít vào cổ.
Còn bàn về lái xe, đương nhiên là phải chủ động trong quá trình lưu thông, đầy ông đi nghiêm chỉnh đột nhiên gặp con xe công nó tránh nhau bên kia đường nó phi sang, xé cả rào đâm vào, hay đang đối đầu ttrên đường giải phân cách mềm, 1 bên là vực, bên này là xe đối diện đang phi vào thì cũng tránh vào mắt. Muốn thoát nhanh đạp lút ga thoát rồi phanh khự 1 phát tránh xe trước cùng chiều thì đưa sư tử lên ngồi nắp capo luôn.
.
Đối với em nguyên tắc khi lưu thông trên cao tốc, quốc lộ là tuyệt đối tuân thủ Luật GTĐB, ông bà nội ngoại lên xe ngồi vị trí nào em cũng bắt thắt dây an toàn, đến sư tử nhà em gấu thế mà ko thắt dây an toàn em còn ko đi đấy, kể cả trong phố. Vậy thôi, còn ngồi hay bò hay nằm hay trồng cây chuối mà thắt được dây an toàn một cách thoải mái và dễ chịu thì cứ làm.
.
Em chỉ nói gấu nhà em nhõn 1 câu mà sau răm rắp: Muốn chồng lấy vợ nữa thì cứ ko thắt dây an toàn. Nhờn với cụ à =))
Có luật nào cấm nằm trên xe đâu b ?!! Mà chuyện lấy chồng khác hay vợ khác liên quan gì đến nằm hay ngồi ko cài dây :))