Một ngày đi Thiên đường BS xem lễ ăn hỏi ở MiniVOC2011

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Có một người, phải nói là một ngôi sao trên OF, mà cháu muốn giới thiệu với các bác. Đó là chú Gay.

Chú Gay tên thật là Gaz69, tuy nhiên vì có 69 trong nick nên chú này cũng bị ám ảnh bởi XXX. Trong thời gian sống ở xa tổ quốc gần 15 năm, chú Gay có quan hệ trên mức tình cảm với một chú cũng rất nổi tiếng là Hải Kar (hay còn gọi là Kar già, mặc dù chú này tuổi còn ít). Tâm đầu ý hợp về chuyện xe cộ và drift, về đến Việt Nam là chú Gay được chú Kar giới thiệu vào OF để tham gia vào nhóm phá xe - về sau được biết đến với cái tên mỹ miều là CLB Offroad.

Hồi mới về Việt Nam, chú Gay cũng chưa biết nhiều về offroad, nhưng vì đã có kiến thức về xe cộ lại chuyên tháo phụ tùng BIM và Mẹc cũ ở nước ngoài gửi về Việt Nam để bán nên chú này tiếp cận thông tin về lĩnh vực offroad rất nhanh.

Chiếc xe mà chú này đi đầu tiên là Pajero, sau nhiều lần sắm sửa đồ đạc cho nó để đi offroad, đến vừa rồi sau khi phá xong chiếc xe của BS Cua (VOT) ở RFC2010, chú Gay lấy con Pajero đó của mình gán cho bác Cua để được phá tiếp con VOT ở đợt VOC2011 này.

Câu chuyện thì dài dòng, nhưng cũng để các bác nắm sơ qua tình hình về chú Gay và offroad tại Việt Nam.

Trong giải Mini VOC2011, chú Gay gạ bác Cua cùng đứng ra cùng làm BTC, rủ thêm chú Kar già vào làm ban giám khảo để tìm xem OF có nhân tài nào dự kiến tranh được giải ở VOC2011.

Sau khi thi xong, nhận thấy khả năng mình đi thi sẽ giật được giải, chú Gay mới làm cái poll để xin chuyển từ BTC sang thành thí sinh, như vậy cho đỡ ai côn ra ga vào (à quên, lời ra tiếng vào)

Bình chọn: Bình chọn về vị trí của Gaz69 trong VOC2011

Đây là ảnh của chú Gay & Kar thời vẫn ở nước ngoài

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cháu đứng cạnh chú ấy lúc cái cô phóng viên chân rài của OF Lá cải News phỏng vấn nên có nghe được hết và cũng chụp được ảnh mấy kiểu ảnh:

PV: Theo anh năm nay VOC2011 có gì mới hơn so với năm ngoái?

Gay: Bọn tôi đi cọ xát (nhếch mép cười một cách bí hiểm) với bọn tây vào cuối năm vừa rồi nên cũng biết thêm được một số chiêu hay để anh em thưởng thức. Năm ngoái thi có 1 ngày nên thiếu thời gian, từ đấy phát sinh ra CLB Chủ tịch Nhũn não, năm nay dự kiến kéo dài ít nhất là 2 ngày cho mọi người thi thoải mái, đỡ phải tỵ nạnh vì không được thi.

PV: Theo anh thì chương trình sẽ chia thành mấy hạng xe, có giống năm ngoái chia thành 3 hạng không?

Gay: Thi thế hơi chán, năm nay sẽ chơi theo kiểu tả bổ xiểng. Ai qua được nhiều bài thi nhất với thời gian ngắn nhất là thắng. Đấy cô xem, chúng tôi áp dụng một số vào cái bài thì Mini VOC2011 này đấy.

PV: Nếu anh dự thi, theo anh ai sẽ là đối thủ đáng gờm nhất?

Gay: Tôi chỉ sợ bọn chân to thôi, nhưng mà chắc BS Cua sẽ có những chiêu bẫy đủ khó để bọn chân to chết hết.

PV: Từ hồi đi thi RFC về, anh có thấy sự xáo trộn nào trong cuộc sống không?

Gay: Sau khi tham dự RFC và cũng đạt được một số kết quả nhất định, tôi về đến Việt Nam là lao vào làm từ thiện và giúp đỡ cộng đồng. Tôi rất yêu các em nhỏ nên thường dành thời gian chơi với chúng, ngoài ra tôi cũng rất quan tâm tới các bạn phụ nữ xinh đẹp không nơi nương tựa, những gia đình gặp nhiều khó khăn. Tuần nào tôi cũng tham gia vào các hoạt động xã hội với vai trò đại sứ thiện chí.

PV: Dành hết thời gian cho cộng đồng, anh có được sự ủng hộ của gia đình không?

Gay: Trong nhà tôi, tôi rất tôn trọng vợ. Tôi thường nói với vợ mình rằng "anh là nam giới và anh phản đối bạo lực gia đình, anh hay phải gặp gỡ công chúng nên em phải giữ gìn hình ảnh cho anh". Được cái sau RFC vừa rồi, vợ tôi cũng chiều tôi nhiều hơn nên tới thời điểm này tôi cũng chưa gặp khó khăn gì.

PV: Cảm ơn anh rất nhiều. Chúc anh không ngủ quên trong chiến thắng.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Phần biểu diễn đường thi của Gay. Phần này vì không nhận thi đấu với BL nên cuối cùng dù thành tích rất cao nhưng không được tính (đi hết có 4 phút toàn chặng, các nhà khác mất 18phút cho tới 45phút).

[youtube]I-idQeOQkBY[/youtube]

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Diesel_4x4

Đi bộ
té ghế với bác.. văn bác đúng chất otofun.. :-|

thinhduybao

Xe điện
Em xin có tí đóng góp với các cụ cao thủ ọp rốt ạ:
Theo ngu ý của em nên có tín hiệu trao đổi thống nhất giữa giống và chã khi móc cáp kéo tời tránh nguy hiểm cho chã,có thể áp dụng cách xi-nhan của cần cẩu .Khi chã muốn thả cáp có thể:
- Hai tay nắm lại,hai đầu ngón tay cái hướng ra ngoài cơ thể nhịp nhàng.
-Hoặc nắm bàn tay(tay còn lại đang bận cầm cáp) ngón tay trỏ chỉ lên trời quay tròn.
Khi dừng(thả hoặc thu cáp).Giơ nắm tay thẳng lên trời.
Ngược lại ,thu cáp(tời):
- Hai tay nắm ,hai đầu ngón tay cái nhịp nhàng hướng vào nhau.
-Bàn tay nắm,ngón trỏ chỉ xuống đất quay tròn.
Như vậy vừa an toàn cho chã,vừa tránh phân tâm cho giống vì phải phân biệt xem có đúng chã nhà mình đang nói không."Tời đi",thằng .éo nào hô tời ấy nhỉ.
Hoặc sẽ có những phương tiện thông tin đại chúng lấy tư liệu của OF nhà mình,người ngoài nhìn sẽ thấy pờ- rồ hơn.
Vài ngu ý đóng góp,nếu không phù hợp xin các cụ lượng thứ.

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Em cũng góp cái clip của chủ tịt thách đấu này:

[video=youtube;M95fbGc4M4Y]http://www.youtube.com/watch?v=M95fbGc4M4Y[/video]

Xachxovacxi

Xe tải
Em xin có tí đóng góp với các cụ cao thủ ọp rốt ạ:
Theo ngu ý của em nên có tín hiệu trao đổi thống nhất giữa giống và chã khi móc cáp kéo tời tránh nguy hiểm cho chã,có thể áp dụng cách xi-nhan của cần cẩu .Khi chã muốn thả cáp có thể:
- Hai tay nắm lại,hai đầu ngón tay cái hướng ra ngoài cơ thể nhịp nhàng.
-Hoặc nắm bàn tay(tay còn lại đang bận cầm cáp) ngón tay trỏ chỉ lên trời quay tròn.
Khi dừng(thả hoặc thu cáp).Giơ nắm tay thẳng lên trời.
Ngược lại ,thu cáp(tời):
- Hai tay nắm ,hai đầu ngón tay cái nhịp nhàng hướng vào nhau.
-Bàn tay nắm,ngón trỏ chỉ xuống đất quay tròn.
Như vậy vừa an toàn cho chã,vừa tránh phân tâm cho giống vì phải phân biệt xem có đúng chã nhà mình đang nói không."Tời đi",thằng .éo nào hô tời ấy nhỉ.
Hoặc sẽ có những phương tiện thông tin đại chúng lấy tư liệu của OF nhà mình,người ngoài nhìn sẽ thấy pờ- rồ hơn.
Vài ngu ý đóng góp,nếu không phù hợp xin các cụ lượng thứ.
Các Offroader của OF ít nhiều đã đọc qua cái này: http://www.otofun.net/threads/140316-huong-dan-su-dung-toi-an-toan. Dành cho Offroad hẳn hoi bác ạ. Ngặt nỗi các bác nhà mình thích " quay số bằng giọng nói" cho tay đỡ mỏi. Vì thế mới có chuyện Giống quát Chã: " Phải mày hay phải tao, trái mày hay trái tao" Vui đáo để!;;);;);;)

Loong Phoong

Xe điện
bác này kể chuyện hài nhỉ

30m6589

Xe máy
Em thấy các bậc tiền bối , BGK VOC 2011 nhà mình nên áp dụng cả các ký hiệu trên khi thi . Tuyệt đối cấm Tài và phụ giao tiếp bằng giọng nói , chỉ cho phép trao đổi bằng các ký hiệu qui ước . EM nghĩ nếu áp dụng sẽ có nhiều món hay cho khán giả .

hoangminhtnvn

Xe điện
Em thấy các bậc tiền bối , BGK VOC 2011 nhà mình nên áp dụng cả các ký hiệu trên khi thi . Tuyệt đối cấm Tài và phụ giao tiếp bằng giọng nói , chỉ cho phép trao đổi bằng các ký hiệu qui ước . EM nghĩ nếu áp dụng sẽ có nhiều món hay cho khán giả .
nếu bịt mồm các ông ý thì chả ai thèm đi thi nữa đâu ợ, e thề!

civic pro

Xe tải
nếu thế chả ai xem mà cũng chẳng ai thi đâu cụ ạ,theo em thấy thì vui nhất ở phần xi nhan đấy mà bây giờ bắt chơi kiểu thế thì vui cái gì hả cụ

onroad

Xe tăng
Lấu lâu ko thấy j nhỉ cụ giao thông oi!

bibiabc

Xe buýt
Lần sau đi thì ới em đi cùng với nhé.

Nhìn hóng chết đc.:P

gacon260609

Xe hơi
Em ngưỡng mộ bác giaothong quá đi mất. OF mà có nhiều bác thế này thì chắc em bỏ việc ngồi đọc post của các bác mất

xanha78

Xe buýt
.....dùng để chơi pháo nổ pháo lang (nhưng mà cháu kể cái này ra có khi nhiều bác chả biết vì các bác sinh ra ở Hà Nội đâu có được chơi mấy trò bùn đất này).
Cụ hơi bị nhầm đới!...

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Hôm nọ thấy con xe của bác Ngiabui. Trông hoành tráng bởi 4 quả lốp....:">