Mong các cụ 1 lời chia sẻ hay tư vấn!

f1_hn

Xe container
E vừa có chuyện bực mình quá các cụ ah...không biết xả đâu, nên vào đây xả chút vậy.
Chẳng là gấu tương lai nhà e thích dc 1 lần đi phượt bằng xe máy, chiều nay thấy đi off rồi đóng tiền cho 1 hội nào đấy bên ttvn. Tối nay mới về nói cho e biết, hôm qua thì nói là muốn đc 1 lần đi rồi mai đi offline vơi hội đấy. E tưởng chỉ đi chơi lấy kinh nghiệm, ai dè đóng tiền luôn. Trước đây có đề cập việc này với e nhưng e gạt đi vì e không ủng hộ chuyện đi xe máy như vậy. Ra đường bây h đầy rẫy nguy hiểm, ngồi ô tô đi đường dài còn thăng nữa là đi xe máy. Mà năm ngoài có mấy vụ đi phượt chết mà e biết: 1 là chết ở mạn Tuyên Quang, 2 là anh gì đội mô tô Hà Nội chết ở Mộc Châu thì phải. A đội mô tô kinh nghiệm đi xe phân khối lớn với dẫn đoàn này nọ đầy mình rồi mà còn đi buôn hoa quả nữa là. Mấy bác phượt 1 năm đi vài chuyến vậy, sức khỏe với kinh nghiệm thì non nên xác suất rủi ro cũng lớn :(. E đã phân tích, nói hết nước mà không chịu nghe cứ nhất quyết đi.
Mà đang tính chuyên cưới xin đến nơi rồi, hàng ngày nhiều tai nạn quá e cũng ớn lắm rồi :(. E cũng không muốn có bất cứ điều gì xảy ra rồi mình sẽ phải ân hận cả đời.
E bảo là nếu thích đi thì bắt ô tô khách lên đấy vì bây h xe đầy ra rồi có gì thuê xe máy đi, an toàn mà rất khỏe người, ,mà cứ thích đi với đoàn.

Emchaien

Xe buýt
Phương án cuối cùng là cụ chuẩn bị khăn gói để chở gấu tương lai đi phượt :">

auto_nd

Xe tăng
Phương án cuối cùng là cụ chuẩn bị khăn gói để chở gấu tương lai đi phượt :">
Phương án hay đấy chứ cụ,
phượt làm người ta trải nghiệm, mạnh mẽ hơn đấy chứ, chắc tại cụ ác cảm quá với phượt mà cản gấu

Canon_s3is

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ thread đừng quá lo âu và căng thẳng như vậy. Khăn gói phượt cùng em iu luôn, phê tít với tình yêu mà lại an tâm nhiều bề :D
Chuẩn bị lên đường đi cụ ơi. Chúc cụ vs mợ cùng đoàn phượt có chuyến đi vui vè, tốt đẹp!

ngaydoclap

Xe container
Gấu cá tính đây :) cụ không đi cùng thì phải xem lại cụ đấy, nhưng mà ở nhà lo chuẩn bị là hay hơn cả, nên đi chỗ nào mật mật trước khi cưới còn hay hơn :)

tommykp

Xe buýt
thôi kụ ah, nhường nhịn 1 tý... lấy niềm vui của Gấu làm niềm vui cho mình

f1_hn

Xe container
E ko ác cảm gì chuyện đi phượt đâu cụ...nói chúng mỗi người có 1 sở thích. E cũng có sở thích đi du lịch đây đó nhưng e luôn tính phương án an toàn nhất có thể: tàu, oto máy bay chứ pải cả 10 năm nay chưa bao h đi xa Hà Nội quá 25km bằng xe máy. Vớ vỉn đi ngắm gà khỏa thân với buôn chuối xanh đấy chứ (e xl, ko pải e nói gở nếu trong này có cụ nào cũng hay đi phượt bằng xe máy). Thằng bạn cấp 3 của e đi xe máy trên đường Láng-Hòa Lạc (đi Ba Vì chơi) , đợt đấy dân đốt dạ mù mịt, chẹt pải viên gạch lăn vài vòng thế là pải nằm viện mất mấy tháng. Số nó còn may chán vì chỉ veo đốt sống cổ thôi chứ không thì h này cũng đi đêm đêm ngửi mùi hương rồi. Còn 1thằng nữa cũng học cấp 3 nhưng số không may thì chui gầm xe công mà pải điều xe cẩu đến mới lấy đc xác ra.
Vừa search lại thì đọc tin về A Phạm Thế Lợi đội mô tô Hà Nội, một người giờ bay trên đường đầy mình không thể nghĩ rằng có thể die kiểu đấy mà lại die :(. Bác già đã vậy, thanh niên còn nhiều lúc bốc đồng nữa mà nên ko biết có chuyện gì xảy ra nữa.

Em nghĩ cụ chủ thread đừng quá lo âu và căng thẳng như vậy. Khăn gói phượt cùng em iu luôn, phê tít với tình yêu mà lại an tâm nhiều bề :D
Chuẩn bị lên đường đi cụ ơi. Chúc cụ vs mợ cùng đoàn phượt có chuyến đi vui vè, tốt đẹp!
Gấu cá tính đây :) cụ không đi cùng thì phải xem lại cụ đấy, nhưng mà ở nhà lo chuẩn bị là hay hơn cả, nên đi chỗ nào mật mật trước khi cưới còn hay hơn :)
Đi cái trò này là tâm lý nó pải thoái mái, ko bị vướng bận nhiều...cug pải chuẩn bị thu xếp chứ có pải nói cái đi được ngay đâu. Đi đường mà lơ đãng là xong phim luôn đấy chứ, mà e đang có nhiều thứ pải tính toán và suy nghĩ trong đầu.
Với cả e nghĩ đầu năm đi các tỉnh có nhiều hội hè, dân tình uống rượu nhiều rồi đi đường ghê vãi (hôm qua ông anh tí nữa cho 2 thằng say rượu tèo vì đi tạt đầu trên đường cao tốc, ông ý đi cũng hơi nhanh nhưng ông ý bảo là lần đầu thấy tác dụng của phanh ABS là thía nào)

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Cụ có vẻ lo lắng, vậy thì cương quyết đi, nói ở nhà là ở nhà!

Supreme

Xe tăng
Em nói không được thì em đề cho nhạc phụ nhạc mẫu nổ...

xe oi

Xe tải
Hay cụ kiếm cái 4b chở nàng đi phượt với đoàn?

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cụ chủ thớt đúng là công tử.
Em thì quãng đường đi về ít hơn 400km thì xe đạp cũng chiến.

f1_hn

Xe container
Hay cụ kiếm cái 4b chở nàng đi phượt với đoàn?
E mới lấy bằng+số h bay ít nên ko dám lái đâu ah...

Cụ chủ thớt đúng là công tử.
Em thì quãng đường đi về ít hơn 400km thì xe đạp cũng chiến.
E thì con nhà lính nhưng ko pải tính nhà quan hay công tử đâu ah...chẳng qua thấy ớn với cái giao thông đi trên đường quốc lộ ở VN quá, ko muốn đc ngắm gà khỏa thân sớm khi chưa báo hiếu 2 cụ ở nhà. E đố cụ đạp xe đi phượt 400km mà còn đèo người đấy, cụ chém với fun kinh quá.

new_farmer

Xe container
Cụ chủ thớt cứ lo xa. Con nhà người ta đang ngủ trong nhà còn bị ô tô ủi die thì tránh sao cho khỏi số. Theo em phương án tốt nhất là cụ kiếm cái xe ngon ngon một tý rồi chở Gấu phượt một lần để biết xem cụ lo xa thế có đáng không? Hơn nữa cũng nên đồng cam cộng khổ một lần biết đâu lại tìm ra thêm nhưng cái hay ho của gấu, cả những cái hay ho của cuộc sống!

Pet_HUT

Xe container
Em nghĩ là Gấu tương lai nhà cụ đã quyết tâm lắm rồi đấy! Cụ cản cũng không nổi, chi bằng ủng hộ, hoặc bố trí thời gian trải nghiệm cuộc sống cùng Gấu 1 chuyến, thêm hiểu nhau hơn cụ ợ. :D

bes

Xe lăn
Cụ chủ thớt cứ lo lắng thái quá, bảo sao Gấu tương lai tự động nộp tiền (chắc chắn chả bao giờ cụ cho phép cả)
Và nói thật, với cá tính này cụ còn phải lo lắng nhiều.
Đây mới là 1 chuyện hết sức nhỏ trong chuỗi va chạm cuộc sống gia đình sau này, cụ phải làm quen dần đi.
Đi phượt chính ra cũng an toàn, cả nghìn ông đi cả nghìn lượt mới hi sinh 2-3 người, tỉ lệ quá thấp so với lưu thông trong thành phố.
Em hỏi cụ, hàng ngày cụ và Gấu có đi xe máy trong phố không?
Nếu có thì cụ đúng là lo phỗng lo loan, hay là lo lắng thái quá.

hatcatnho

Xe tăng
Càng ngăn Em e là càng không đc :) Gấu lại càng muốn đi hơn :D
Phuơng án tốt nhất như mấy Cụ bên trên đưa ra đấy ạ. Cụ nên chuẩn bị mọi thứ để chở Gấu đi thôi :)
TIện đây Cụ và Gấu tuơng lai lại có 1 kỉ niệm đẹp ấy chứ :)
Cụ thoải mái tinh thần để chuẩn bị lên đường đi ạ. Biện pháp mạnh với Gấu tương lai không có tác dụng đâu :D

lovelyreddevil

Xe buýt
Ở nhà là ở nhà. K đi đâu hết. Nguy hiểm thế. E nghĩ cá tính gì thì cá tính chứ tính mạng mình là k thể đùa được. Cụ cứng rắn và kiên quyết vào cho e.

hatcatnho

Xe tăng
Ở nhà là ở nhà. K đi đâu hết. Nguy hiểm thế. E nghĩ cá tính gì thì cá tính chứ tính mạng mình là k thể đùa được. Cụ cứng rắn và kiên quyết vào cho e.
Đâu phải đùa với tính mạng hả Cụ :P
Như thế bình thường Em cứ đòi đi 2b ở đường phố HN là đùa với tính mạng ạ :D
Cứng rắn và kiên quyết Em nghĩ chỉ làm Gấu càng muốn đi hơn>:D<, và làm cho quan hệ giữa 2 ngừoi trở nên căng thẳng

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Lời nói thật hay khó nghe, nhưng cụ đã hỏi thì em nói nhé
Với cách cụ trình bày về gấu tương lai và cụ thì em thấy cả hai chắc sẽ phải điều chỉnh mình nhiều lắm khi sống cùng nhau...