[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

B0M

Xe buýt

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Có vẻ 3T của nhà cụ @xebobonbanh nổi tiếng nhỉ, cụ cho cháu cái số order nhá nhá nhá.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Có vẻ 3T của nhà cụ @xebobonbanh nổi tiếng nhỉ, cụ cho cháu cái số order nhá nhá nhá.
Em quảng cáo trá hình tý nhé :P số em 0946638088. Các cụ oder trước cho em nhé :)

TrangAnh82

Xe máy
Xôi của nhà em làm, chồng con ăn thun thút

công nông tàu

Xe container
Dầu qua chảo rồi nên ko dùng vào đc việc khác nữa, thế mới tiếc :))
-Nếu dầu muốn sử dụng lại nhưng bị vẩn nhiều cặn trong dầu thì cụ đun sôi dầu rồi đổ 1 bát cơm nguội vào chảo. Dùng đũa đảo qua đảo lại. Các cặn đen sẽ bám hết vào cơm, lúc mới cho vào cơm bị rời ra nhưng qua vài vòng đảo cơm sẽ dính hết vào thành 1 cục. Cụ chỉ cần lấy cái muôi lỗ vớt cục cơm ra. Dầu sẽ trong veo, lại thơm như mới.
- Nếu cụ không muốn sử dụng lại do sợ độc hại thì dầu đó vẫn cứ nên tích lại dùng để lau bếp :D nghe thì có vẻ ngược đời nhưng trên bếp thường bị bám những giọt dầu do khi nấu nướng bị bắn lên đọng lại và khô đi. Cái này rất khó chùi. Cụ lấy dầu ăn cũ lau qua 1 lượt để chừng 5-10 phút rồi lau lại bằng nước rửa bát. Đảm bảo bếp bóng loáng.
Dầu ăn trộn cùng sô da lau tủ bếp là đi sạch những bụi bẩn két lại lâu ngày.
-Làm sạch dạ dày. Cho chút dầu ăn với muối bóp dạ dày ra hết nhớt. Sau đó xả lại bằng nước lạnh. Dạ dày thơm lừng và sạch kin kít.
Nhà em hay ăn quẩy, mỗi lần rán là hết 1 lít dầu nên em thường tích lại để vệ sinh bếp :D

gld

Xe điện
Bữa ăn đêm của những hôm vợ vắng nhà. Mời các cụ cùng hoàn cảnh nhá

Kitcat

Xe container
-Nếu dầu muốn sử dụng lại nhưng bị vẩn nhiều cặn trong dầu thì cụ đun sôi dầu rồi đổ 1 bát cơm nguội vào chảo. Dùng đũa đảo qua đảo lại. Các cặn đen sẽ bám hết vào cơm, lúc mới cho vào cơm bị rời ra nhưng qua vài vòng đảo cơm sẽ dính hết vào thành 1 cục. Cụ chỉ cần lấy cái muôi lỗ vớt cục cơm ra. Dầu sẽ trong veo, lại thơm như mới.
- Nếu cụ không muốn sử dụng lại do sợ độc hại thì dầu đó vẫn cứ nên tích lại dùng để lau bếp :D nghe thì có vẻ ngược đời nhưng trên bếp thường bị bám những giọt dầu do khi nấu nướng bị bắn lên đọng lại và khô đi. Cái này rất khó chùi. Cụ lấy dầu ăn cũ lau qua 1 lượt để chừng 5-10 phút rồi lau lại bằng nước rửa bát. Đảm bảo bếp bóng loáng.
-Làm sạch dạ dày. Cho chút dầu ăn với muối bóp dạ dày ra hết nhớt. Sau đó xả lại bằng nước lạnh. Dạ dày thơm lừng và sạch kin kít.
Nhà em hay ăn quẩy, mỗi lần rán là hết 1 lít dầu nên em thường tích lại để vệ sinh bếp :D
Mợ có bí quyết hay ghê. Cho em hỏi sau đó mợ có phải đổ gì đó xuống cống để tái xử lý dầu ăn cũ đã bị rửa trôi khi mình dùng vệ sinh bếp/làm sạch dạ dày... ko ạ ? (Dầu ăn làm tắc rất ghê, em thấy 1 số nơi họ hướng dẫn là nên đổ vào 1 chai nước đã sử dụng, rồi đóng nắp, rồi mới vứt vào thùng rác?)

công nông tàu

Xe container
Mợ có bí quyết hay ghê. Cho em hỏi sau đó mợ có phải đổ gì đó xuống cống để tái xử lý dầu ăn cũ đã bị rửa trôi khi mình dùng vệ sinh bếp/làm sạch dạ dày... ko ạ ? (Dầu ăn làm tắc rất ghê, em thấy 1 số nơi họ hướng dẫn là nên đổ vào 1 chai nước đã sử dụng, rồi đóng nắp, rồi mới vứt vào thùng rác?)
Có phải mỗi lần dùng hết cả lít đó đâu :D em đổ 1 chút tầm 30ml là em lau thoải mái. Với lại khi lau sạch lại bằng nước rửa bát kết hợp với nước ấm thì dầu cũng tan hết mà. Chưa kể em thường xuyên dùng cái gói hạt thông cống khoảng 1 tháng / 1 lần.
Em làm vậy bao năm nay rồi có tắc vì dầu tí nào đâu.

Tất nhiên là nếu vứt cả chai thì phải cho vào chai rồi mới mang đi vứt chứ ai lại rót cả chai dầu vào cống :)
Những dầu mỡ từ các món nướng hay rán gà vịt còn nhiều em chắt ra chai lọ sạch , dán giấy kiểu như : Đây là mỡ lợn, đây là mỡ vịt nướng hoặc thức ăn thừa vẫn còn sử dụng được em để gọn gàng cạnh thùng rác công cộng cho những người vô gia cư họ lượm về ăn.

Chỉnh sửa cuối:

chauvu2001

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
-
Nếu dầu muốn sử dụng lại nhưng bị vẩn nhiều cặn trong dầu thì cụ đun sôi dầu rồi đổ 1 bát cơm nguội vào chảo. Dùng đũa đảo qua đảo lại. Các cặn đen sẽ bám hết vào cơm, lúc mới cho vào cơm bị rời ra nhưng qua vài vòng đảo cơm sẽ dính hết vào thành 1 cục. Cụ chỉ cần lấy cái muôi lỗ vớt cục cơm ra. Dầu sẽ trong veo, lại thơm như mới.
Tuyệt vời vì nó quá hữu ích. Giá mà cụ phổ biến sớm thì hay biết mấy. Tks cụ ạ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
3T này là đã để lạnh, lớp mỡ đã đóng lại. Còn 3T trong ảnh nhà cụ Xe là vừa ra lò chưa kịp đông.
Em đã ăn 3T nhà cụ Xe Bò hôm đi off rồi. Thơm ngon đến miếng cuối cùng :D em phải xé miếng bánh mì Big C quét nốt trong hộp sạch như chùi xong em vừa liếm mép vừa đưa trả cụ ấy cái hộp :))
Vâng 3T nhà em khi cất tủ lạnh nó sẽ thế này ạ :D

dexom

Xe ba gác
Hôm nay nhà em ăn cá có đuôi và cá có cuống nướng :)
Mua 2 con cá tẩm ướp cuộn giấy bạc , nhân tiện mua thêm cân cà tím với cân bí ngòi. Tất cả thái khoanh xóc tí muối gia vị, thêm mấy thìa dầu rồi xếp vào âu. Tống tất cả vào lò rồi vào nhà ôm đt chém gió vã đợi f1 đi làm về.
Thành quả ra khá ổn. Mỗi tội bầu bị chín quá những cũng hết bay.
Khâu chuẩn bị

Thành quả đây ah.

Ô đặc sắc quá.

chuot08

Xe lăn
Sau gần 2 tuần lang thang, về đến nhà cháu chạy vội xem, ngạc nhiên thấy vườn xanh um như rừng, trong khi cả năm mướt bồ hôi chăm bón thì khô héo! :))
Đến lan chi nhà cháu cũng ra hoa!

Nhờ các bác tư véo cháu có nên đi tiếp ko, vừa để cây tốt còn mình lại được bón thúc hải sản?! :D

sinichit52

Xe container
Sau gần 2 tuần lang thang, về đến nhà cháu chạy vội xem, ngạc nhiên thấy vườn xanh um như rừng, trong khi cả năm mướt bồ hôi chăm bón thì khô héo! :))
Đến lan chi nhà cháu cũng ra hoa!

Nhờ các bác tư véo cháu có nên đi tiếp ko, vừa để cây tốt còn mình lại được bón thúc hải sản?! :D

Cái ảnh cuối nhìn ngon quá ạ.=P~

Trạng thái
Thớt đang đóng