Thảo luận một phần Lý do Isuzu và đặc biệt Mu-x với D-max bán chậm

Kính chào cccm
đây là lý do chủ quan của cháu.
hiện cháu đang chạy Mu-x 2022 chuyển từ sorento sang. sau 1,5v thì thấy xe rất oki về mọi mặt. nhược điểm bây giờ chỉ là ghế quá cứng nếu chạy đường dài lâu sẽ bị đau xương cụt và mỏi lưng.
còn về cộng động Mu-x cũng như Dmax không phát triển dù fanpage có tới trên 25k thành viên. nhưng chủ yếu là các bạn vào để bán xe và add ở đây cũng chỉ duyệt bài bán xe. chứ không chia sẻ lỗi, cũng như kinh nghiệm sử dụng xe. và nếu viết về chủ đề đó sẽ ko được duyệt bài.
Nhìn chung với những cụ mua xe lần đầu có thể sẽ ko muốn xuống tiền hơn 1t cho 1 dòng xe luôn đứng top 3-5 từ dưới lên. nếu ko tìm hiểu và chỉ quyên tâm tới thị yếu và xu thế.

quandicom

Xe buýt
Kính chào cccm
hiện cháu đang chạy Mu-x 2022 chuyển từ sorento sang. sau 1,5v thì thấy xe rất oki về mọi mặt. nhược điểm bây giờ chỉ là ghế quá cứng nếu chạy đường dài lâu sẽ bị đau xương cụt và mỏi lưng.
còn về cộng động Mu-x cũng như Dmax không phát triển dù fanpage có tới trên 25k thành viên. nhưng chủ yếu là các bạn vào để bán xe và add ở đây cũng chỉ duyệt bài bán xe. chứ không chia sẻ lỗi, cũng như kinh nghiệm sử dụng xe. và nếu viết về chủ đề đó sẽ ko được duyệt bài.
Nhìn chung với những cụ mua xe lần đầu có thể sẽ ko muốn xuống tiền hơn 1t cho 1 dòng xe luôn đứng top 3-5 từ dưới lên. nếu ko tìm hiểu và chỉ quyên tâm tới thị yếu và xu thế.
cảm ơn những chia sẻ của cụ, hình như cụ ở Hà nội và xe cụ màu trắng nhỉ ? Em cũng đang quan tâm Mu X bản 4x4 mà tìm hiểu thì chả có ai chia sẻ thật, thông tin về xe không có mấy. Cái em phân vân nhất là Isuzu VN quá chậm update sản phẩm xe du lịch cho trong nước, bên Thailand ra sản phẩm mới liên tục mà VN không động tĩnh. Doanh số Isuzu VN kém cũng vì vấn để này nên nhiều khi khách hàng muốn trải nghiệm cũng không có cơ hội, lâu ngày mang tiếng xấu đơn, kép. Thực lòng muốn Isuzu VN quan tâm thêm mảng xe du lịch, không thì rút hẳn mảng đó khỏi VN cho gọn để có cơ hội cho các nhà nhập khẩu khác chẳng hạn.

Chỉnh sửa cuối:

Ducthien1490

Xe hơi
Kính chào cccm
Quả ghế cứng thì em công nhận, hôm lái thử xe em đảo lắc khá nhiều và lúc xuống xe mình thấy người biêng biêng và mỏi. Lái đường dài sẽ khá là mệt

cảm ơn những chia sẻ của cụ, hình như cụ ở Hà nội và xe cụ màu trắng nhỉ ? Em cũng đang quan tâm Mu X bản 4x4 mà tìm hiểu thì chả có ai chia sẻ thật, thông tin về xe không có mấy. Cái em phân vân nhất là Isuzu VN quá chậm update sản phẩm xe du lịch cho trong nước, bên Thailand ra sản phẩm mới liên tục mà VN không động tĩnh. Doanh số Isuzu VN kém cũng vì vấn để này nên nhiều khi khách hàng muốn trải nghiệm cũng không có cơ hội, lâu ngày mang tiếng xấu đơn, kép. Thực lòng muốn Isuzu VN quan tâm thêm mảng xe du lịch, không thì rút hẳn mảng đó khỏi VN cho gọn để có cơ hội cho các nhà nhập khẩu khác chẳng hạn.
xe cháu màu bạc cụ ạ.
còn về chất con này đi trải nghiệm HN- Đà Lạt đèo đủ kiểu đi khá là ngon, khung gầm chắc vào cua ko chút bồng bềnh. chỉ có điều đi nguyên bản hơi ì và yếu. nâng cấp bộ chân ga lên thì oki.
còn cụ kho đi nhiều đg khó thì cứ lấy bản full 4x2 mà chạy

quandicom

Xe buýt
xe cháu màu bạc cụ ạ.
còn về chất con này đi trải nghiệm HN- Đà Lạt đèo đủ kiểu đi khá là ngon, khung gầm chắc vào cua ko chút bồng bềnh. chỉ có điều đi nguyên bản hơi ì và yếu. nâng cấp bộ chân ga lên thì oki.
còn cụ kho đi nhiều đg khó thì cứ lấy bản full 4x2 mà chạy
nâng cấp bộ chân ga là remap hay làm thế nào cụ ? Cụ thấy con này đi đêm đèn có đủ sáng không, cách âm thế nào, có ù không ? Xe cụ làm bảo dưỡng trong hãng giá cả ra sao và theo quy định hãng bao nhiêu Km thì phải bảo dưỡng (thay dầu, lọc...) vậy cụ ?

nâng cấp bộ chân ga là remap hay làm thế nào cụ ? Cụ thấy con này đi đêm đèn có đủ sáng không, cách âm thế nào, có ù không ? Xe cụ làm bảo dưỡng trong hãng giá cả ra sao và theo quy định hãng bao nhiêu Km thì phải bảo dưỡng (thay dầu, lọc...) vậy cụ ?
Cháu nâng cấp bộ chân ga tự nhập. Đi khá ổn áp
Đèn đi đêm ko đủ sáng. Phải thay bi gầm sẽ oki.
Cách âm tốt. Dải vòng tour thấp thì khá ổn của máy nhưng cháu nghe thấy dễ chịu hơn everet 2.0.
Bảo dưỡng thì bên cty BNN báo cứ thay dâu và chạy thôi. Đến 20.000 km thì qua làm bảo dưỡng.
Còn cá nhân cháu thì thấy ko có gì cần thay cả. Ngoài dầu và lọc.
Dầu cháu thay volver ở ngoài, lọc cũng vậy. Lọc dó dùng KN.
Đến thời điểm này 1.4v thấy oki

Được gửi từ iPhone - Otofun

quandicom

Xe buýt
Cháu nâng cấp bộ chân ga tự nhập. Đi khá ổn áp
Đèn đi đêm ko đủ sáng. Phải thay bi gầm sẽ oki.
Cách âm tốt. Dải vòng tour thấp thì khá ổn của máy nhưng cháu nghe thấy dễ chịu hơn everet 2.0.
Bảo dưỡng thì bên cty BNN báo cứ thay dâu và chạy thôi. Đến 20.000 km thì qua làm bảo dưỡng.
Còn cá nhân cháu thì thấy ko có gì cần thay cả. Ngoài dầu và lọc.
Dầu cháu thay volver ở ngoài, lọc cũng vậy. Lọc dó dùng KN.
Đến thời điểm này 1.4v thấy oki

- Đèn đi đêm ko đủ sáng. Phải thay bi gầm sẽ oki = em thấy bản 2022 là bi gầm LED rồi mà cụ
- Bảo dưỡng thì bên cty BNN báo cứ thay dâu và chạy thôi. Đến 20.000 km thì qua làm bảo dưỡng = nghĩa là mốc bảo dưỡng của MuX là 20.000km/lần đúng không cụ (bao nhiêu km thay dầu máy/lần) ? Ford em thấy là 10.000km, nhưng không quá 6 tháng/lần sẽ phải thay dầu, còn mốc bảo dưỡng là 10.000km/lần
Cảm ơn cụ đã chia sẻ những thông tin rất hữu ích cho em !

Chỉnh sửa cuối:

adng

Xe điện
Dòng 2022 này chưa thấy xe lướt bán nhỉ

PhamVN

Xe máy
Em là người khá quan tâm mẫu xe MUX 2022 này, cũng là người tìm các lịch chạy thử xe để tới xem, rất là kết, đã từng rất khao khát mua xe.
Tuy nhiên từ hồi ra mắt xe tới giờ, thề với bác là em chưa gặp bất kỳ 1 con MUX 2022 nào chạy ở đường (trừ những xe hôm em đi lái thử), em chưa thấy bóng dáng 1 con xe của cá nhân người dùng luôn ấy.

Chứng tỏ độ phủ sóng quá yếu, yếu hơn cả đám Terra Nissan.
Yếu hơn nhiều xe TQ Beijing X7

Nên trong đầu em suy nghĩ rất nhiều, không rõ mẫu xe này có bị :lừa: hay không nữa.

PhamVN

Xe máy
Dòng 2022 này chưa thấy xe lướt bán nhỉ
em còn chưa gặp con xe mới nào ngoài đường HN luôn ấy, gặp mỗi hôm vào hãng/ trưng bày ở Aeon Long biên/ và hôm em đi lái thử.

chứ người dùng cá nhân em chưa thấy gặp ngoàiđường phát nào.ảo thậtđấy. từ tháng 7 tới giờ

adng

Xe điện
em còn chưa gặp con xe mới nào ngoài đường HN luôn ấy, gặp mỗi hôm vào hãng/ trưng bày ở Aeon Long biên/ và hôm em đi lái thử.

chứ người dùng cá nhân em chưa thấy gặp ngoàiđường phát nào.ảo thậtđấy. từ tháng 7 tới giờ
Đúng vậy, e cũng chưa gặp luôn

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Mặc định mỗi khi nhắc tới thương hiệu Isuzu tại VN ta là trong đầu em hiện lên hình ảnh con xe này, bảo sao :((

Dạ đây là em các cụ ạ.

quandicom

Xe buýt

em đã từng gặp 1 em màu trắng chạy cùng chiều trên cầu Vĩnh Tuy. Nhìn ngoài thấy có vẻ hẹp ngang hơn Everest, nhưng nhìn xe nó cao khủng khiếp luôn. Đấy là lần duy nhất em nhìn thấy từ cuối năm 2021 đến giờ

mabu44

Xe tăng
Bên Thái thì Mu-X vô địch doanh số với D-max. Ranger hay hilux ko có cửa. Tuy nhiên về VN ko thể bán đc vì 2 lý do.
1 Đại lý ít, đi kèm dịch vụ bảo trì bảo dưỡng sẽ khó khăn hơn cho các bác ở xa trung tâm, kéo theo đồ thay thế sẽ ko sẵn
2. Giá bán cao lúc đầu làm khó tiếp cận, dù sau thì giảm giá rất nhiều nhưng ko tạo đc sức hút vì khách họ đã loại trong đầu rồi. Như em Mu-X định giá thấp ngay từ khi mở bán đi, em đảm bảo pr lên sẽ có nhiều người tiếp cận hơn. Sau đó nâng cấp, nhập bản mới, tăng giá chưa muộn.
Em đã chạy bán tải nên biết, máy dầu của isuzu là cực ngon, khung gầm mu-x ổn, chất khá ok cả ngoại nội thất, chỉ là do giá bán vẫn cứ cao ngang các xe đang ở top 1 như Ev hay Fortuner thì khó cạnh tranh lắm.

Big Bang

Xe điện
Giờ này mà các Cụ vẫn còn bàn về chất lượng con MUX à?
Các Cụ vào group Face book của anh em đi MUX để tham khảo, trên này các Cụ đó ít vào.
Điện hình có cụ chạy dịch vụ 2 năm 20 vạn em MUX đời 2006 mà cũng chỉ thay dầu, lọc dầu.
Bền bỉ, ổn định, ít lỗi vặt, xe đi đầm, cách âm tốt, trang bị đủ dùng. Ngồi trong xe nhiều người còn không biết là xe máy dầu.
Muốn đạp ga dính lưng ghế thì các CỤ phải chọn bản 3.0

Big Bang

Xe điện

MUX ở Hà nội cũng nhiều mà, cá nhân cháu đã biết mấy CỤ, nhưng chỉ chạy đời cũ

IAS_Butterfly

Xe máy
Ngoại thất không đẹp, nội thất thì chưa có màn to, vô lăng cơ. Giá cũng ối giời ôi chứ đâu có hấp dẫn.