[Funland] MMA vs Muay Thai kết quả sẽ ra sao?

harrynh

Xe điện
Muay Thai phải áp sát mới có lực, cơ mà đội oánh MMA là đủ các loại võ nên chưa áp sát đã bung rồi, đá nhiều thì đội MMA sướng quá, vừa mất sức vừa mất thế, quai 1 phát là nằm chứ ko kiểu đấm đá liên tục nhưng thiếu lực nên xem thì có vẻ sát thương.

harrynh

Xe điện
Anh Bo tượng đài Muay đấu One, Anh Son đấu UFC hết thời sang One kiếm tiền. H1 anh Bo đấm đc mấy phát trúng mặt nhưng lực kém nên ko gây choáng đc. Sang h2 khi Son bắt đc nhịp di chuyển thì ép Bo rõ ràng là ko vào thế nổi để đánh, còn kẹp cổ hay đấm chỉ là thời gian phù hợp thì anh Son làm.
Mà One chưa qua thì còn xa xa mới đến vòng loại UFC, nên cụ chủ gắn Khabib vào rất khập khiễng và chả có cơ sở gì.

Chỉnh sửa cuối:

Vinsa35

Xe hơi
Anh Bo tượng đài Muay đấu One, Anh Son đấu UFC hết thời sang One kiếm tiền. H1 anh Bo đấm đc mấy phát trúng mặt nhueng lức kém nên ko gây choáng đc. Sang h2 khi Son bắt đc nhịp di chuyển thì ép Bo rõ ràng là ko vào thế nổi để đánh, còn kẹp cổ hay đấm chỉ là thời gian phù hợp thì anh Son làm.
Mà One chưa qua thì còn xa xa mới đến vòng loại UFC, nên cụ chủ gắn Khabib vào rất khập khiễng và chả có cơ sở gì.
Nhìn h2 thấy ông em Muay còn ko áp sát dc vào Johnson. Đánh đứng pha này thì John nó cũng cho ông em kia knockout

Yoshi Hito

Xe hơi
MMA nó tổng hợp từ tất cả các môn phái nhưng ở đây em chỉ tính đấu đứng nhé:
- đòn tay của Muay ko ăn được đòn đấm của Boxing;
- đòn chân của Muay cũng ko ăn dc đòn chân của Taekwondo
Cho nên để cho 2 môn phái này đấm nhau thì Muay chắc chắn sẽ thua
nhưng có mấy ai hoàn hảo tới mức cả boxing và taekwondo đâu cụ, Khá bịp cũng chỉ từ một tay vật đi lên chứ k giỏi boxing hay taekwondo phải không cụ?

Bomber82

Xe hơi
Về thực chiến chắc chỉ có thằng MMA là bá nhất. Oánh nhao e cứ vote MMA nếu ngang pheo 🤣🤣🤣

HH1993

Xe điện
Thực ra nó là tố chất của võ sĩ thôi. Cá nhân tôi thì thiên về MMA. Vì nó thực chiến và ngoài sức mạnh cơ bắp nó có phần trội hơn về tư duy,các đòn thế có vẻ nhân đạo hơn muaythai.
Về kỹ thuật chung thì cả 2 môn đều có sở trường,sở đoản.
Về nét đẹp thì MMA có vẻ trội hơn!

Dxttb

Xe tải
Thực ra nó là tố chất của võ sĩ thôi. Cá nhân tôi thì thiên về MMA. Vì nó thực chiến và ngoài sức mạnh cơ bắp nó có phần trội hơn về tư duy,các đòn thế có vẻ nhân đạo hơn muaythai.
Vãi cả MMA nhân đạo hơn Muay :))

taiadau

Xe điện
Đọc đến buồn cười với 1 số comment của các cụ có vẻ ko/ít xem và hiểu về luật thi đấu của các môn võ và các hệ thống giải đấu.

HnA

Xe tăng
Thua giang hồ mạng nhà mình hết. Thằng nào wifi mạnh hơn thằng đấy thắng.

Dxttb

Xe tải
Thua giang hồ mạng nhà mình hết. Thằng nào wifi mạnh hơn thằng đấy thắng.
Thường những ông nào nhát thì hay thích hóng chuyện đấm đá táng nhau, nó là quy luật bù trừ. Càng ông nào to mồm thì khi gặp chuyện là đái ra quần trước tiên :))

• Vodka
Reactions: HnA

HH1993

Xe điện
Vãi cả MMA nhân đạo hơn Muay :))
Bác có thể phản biện bằng lời nói. Còn cái kiểu văn trẻ trâu vơi cái icon đó thì tôi đánh giá bác hơi thấp. Chắc bác còn ít tuổi và cũng chẳng tìm hiểu lịc sử MMA với Muaythai. Thế nên tôi tôn trọng bác,cũng như tôn trọng sự ít tuổi của bác.

Dxttb

Xe tải
Bác có thể phản biện bằng lời nói. Còn cái kiểu văn trẻ trâu vơi cái icon đó thì tôi đánh giá bác hơi thấp. Chắc bác còn ít tuổi và cũng chẳng tìm hiểu lịc sử MMA với Muaythai. Thế nên tôi tôn trọng bác,cũng như tôn trọng sự ít tuổi của bác.
Tôi học và luyện cổ truyền Bình Định từ 2006, Võ lâm chánh tông Đoàn Tâm Ảnh từ 2012, và tự luyện Võ tổng hợp đến thời điểm này.
" Văn rừng, Võ biển"
Học thì nhiều, nhưng đúc rút lại dù thực chiến hay lên võ đài thì chỉ 1 Combo 10 đòn liên hoàn phối hợp. Cứ luyện đi luyện lại nó ngấm vào máu như hơi thở ấy!

Chỉnh sửa cuối:

Yoshi Hito

Xe hơi
Theo em thì đòn thế của MMA là tàn độc nhất trong các môn đối kháng cụ ạ

Nhiều cụ nhầm MMA là một môn võ, MMA nó là tổng hợp các đòn thế võ thuật của tất các các môn võ, cào cấu, cắn xé, bóp *** nếu không cấm thì được mang vào thi đấu tất, kể cả cầm dao chém.

t12a11g

Xe buýt
buakaw già r, đánh vs khá bịp kèo này ko cân

Toàn Hoa

Xe hơi
Xem mấy ông đấm nhau này, lúc xong trận mắt môi ông nào ông nấy sưng vếu lên. Đấy là họ đã khổ luyện mình đồng da sắt rồi, người thường như mình chắc là không chịu nổi 1 hit.
Ngẫm lại chỉ cay cái vụ Flores sang VN đấm 3 ông già mà ko có ai dám đứng ra solo

Yoshi Hito

Xe hơi
Xem mấy ông đấm nhau này, lúc xong trận mắt môi ông nào ông nấy sưng vếu lên. Đấy là họ đã khổ luyện mình đồng da sắt rồi, người thường như mình chắc là không chịu nổi 1 hit.
Ngẫm lại chỉ cay cái vụ Flores sang VN đấm 3 ông già mà ko có ai dám đứng ra solo
Vụ đó em thấy mấy cụ nhà mình cũng hơi ảo tưởng sức mạnh mà cụ

Chauthanh11

Xe điện
MMA nó tổng hợp từ tất cả các môn phái nhưng ở đây em chỉ tính đấu đứng nhé:
- đòn tay của Muay ko ăn được đòn đấm của Boxing;
- đòn chân của Muay cũng ko ăn dc đòn chân của Taekwondo
Cho nên để cho 2 môn phái này đấm nhau thì Muay chắc chắn sẽ thua
Đòn chân thì chưa chắc Taekwondo hơn được Muay đâu cụ .
Muay những đòn đá thấp , nhẤt là những đòn phang ống cực kỳ nguy hiểm , chưa kể Muay đa dạng về đòn lên gối và chỏ nữa .
Đánh đứng thì Muay là môn thuộc dạng toàn diện nhất rồi

Yoshi Hito

Xe hơi
Đòn chân thì chưa chắc Taekwondo hơn được Muay đâu cụ .
Muay những đòn đá thấp , nhẤt là những đòn phang ống cực kỳ nguy hiểm , chưa kể Muay đa dạng về đòn lên gối và chỏ nữa .
Đánh đứng thì Muay là môn thuộc dạng toàn diện nhất rồi
đòn chân của Taekwondo là mạnh nhất đấy cụ, Muay k ăn được đâu cụ ơi