Thảo luận Mec có thực sự suốt ngày hỏng hóc vặt ?

WHITE TIGER

Xe container
merc vẫn là thươnng hiệu.một số nói thế vì chưa đủ tiền mua thôi.chứ dòng merc mà hỏng vặt thì cả thế giới đã kêu rồi chứ ko riêng gì bác kia đâu ạ.
Chỉ có ở VN là bị kêu hỏng vặt thôi,mà toàn do những ông không đi kêu là chính.Chứ ở nước ngoài chờ nó hỏng vặt có mà chờ mút chỉ

Civic08

Xe tải
Chỉ có ở VN là bị kêu hỏng vặt thôi,mà toàn do những ông không đi kêu là chính.Chứ ở nước ngoài chờ nó hỏng vặt có mà chờ mút chỉ
Hjc,cụ có biết tại sao 1em Mer E đời 04-05-06 bây giờ chỉ có giá loanh quanh 500-600 tương đương với 1em Altis thần thánh và còn thậm chí rẻ hơn cả e Camry cùng đời ko? Lý do chính là chi phí phụ tùng, dịch vụ và hắt hơi, sổ mũi của e nó đấy,cụ cứ tra giá 1số thứ có khả năng phải thay thế cùng với thời gian là biết liền ấy mà: tổng phanh SBC,thước lái,máy điều hòa, các hộp điện tử điều khiển hộp số,đkđộng cơ,đkắcquy,rô tuyn,càng ngang,giảm xóc,phanh...

WHITE TIGER

Xe container
Hjc,cụ có biết tại sao 1em Mer E đời 04-05-06 bây giờ chỉ có giá loanh quanh 500-600 tương đương với 1em Altis thần thánh và còn thậm chí rẻ hơn cả e Camry cùng đời ko? Lý do chính là chi phí phụ tùng, dịch vụ và hắt hơi, sổ mũi của e nó đấy,cụ cứ tra giá 1số thứ có khả năng phải thay thế cùng với thời gian là biết liền ấy mà: tổng phanh SBC,thước lái,máy điều hòa, các hộp điện tử điều khiển hộp số,đkđộng cơ,đkắcquy,rô tuyn,càng ngang,giảm xóc,phanh...
Cùng đời nhưng có cùng số km chạy không cụ.Còn phụ tùng không phải cái gì cũng phải thay đâu cụ,của bền tại người cả thôi

duyhuynh886

Xe hơi
Em đi cv 2.0 cũng 08 đến giờ chưa đến 10tr kể cả thay dầu bảo dưỡng, sắp mất tiền thay 4 quả bánh thôi ợ, đi cũng ít 6v
Sướng vậy bác, vậy thì e sắm vợ 2 e này thui

Civic08

Xe tải
Cùng đời nhưng có cùng số km chạy không cụ.Còn phụ tùng không phải cái gì cũng phải thay đâu cụ,của bền tại người cả thôi
Theo tiêu chuẩn quy định của hãng thì đến lịch,đến hạn km thì phải thay phụ tùng nào là phải thaythôi cụ ợ, còn điều kiện khí hậu, môi trường, đường xá,nhiên liệu ở VN thì việc phụ tùng nó tèo trước thời hạn là bình thường và điều quan trọng là cái rổ của phụ tùng có cao gấp nhiều lần bọn Nhật, Hàn nên người ta ngại cái đó cụ ợ,chẳng hạn với khoảng10triệu là cụ thay đc 4quả giảm xóc cho xe Camry rồi nhưng nếu MerS thì nó là 3con số đấy cụ ạ,E thì nó cũng khoảng 60củ tỏi, Cam mất gương thì bt nhưng Mẹc mà cụ để véo mất đôi gương là cũng khốn nạn đấy,kể cả em C cỏ dại.

Chỉnh sửa cuối:

zonelove

Xe máy
Đấy , em cần những câu nói của các cụ đang sở hữu hoặc sử dụng qua , chứ nhiều cụ cmt rất chán , mec thì mec cũng đâu đã phải là đắt đỏ đâu mà cứ nâng cao quan điểm cho em nó , cũng nhỉnh cam xle nhập 300 chứ mấy
đọc đến đoạn này em xin được góp ý như sau
em mới lấy con c240 đời 2004..dùng được 1 tháng thì phát bệnh như sau:
-cảm biến túi khí báo đèn đỏ...nghe thiên hạ đồn thay hơn 10 củ
-cáp vô lăng bị đứt...mặc dù xe chỉ lâu lâu ra đương ....lại nghe cái báo giá "giật mình trong đêm" 12 củ 5
-loa chết 1 bên lái...dang nghe di 1 doan dương thì diec...cái này thì chắc hỏng cái loa hay day nhợ gì thui.
-các nút chỉnh điện như gập ngồi cũng hay chập chờn..lúc được lúc mất...thay nữa thì chắcc toi luôn

nói chung mua xe cũ nhưng phụ tùng thay thì..cũng ác như xe mới .
đổi lại .....chạy sướng và cảm giác an toàn cao hơn

Việt Quất

Xe tải
Ngại nhất là hỏng vặt, mà ông mer này hỏng sửa khổ hơn ông hon với ông toy

duhue

Xe hơi
Suy cho cùng khi yêu em MER phải nắn tương đối rõ về em nó. Có những cái cảnh báo phải xử lý ngay, nhưng có những cái thì cứ từ từ (Tránh sợ Ma đổi mà thiệt hại kinh tế). Khi thay thế phu tùng gì phải lươt WEB mà xem hoặc tiến thảng ra chợ gời (Cái gì cũng có).
Khi đã làm chủ được em nó thì cuộc đời êm ái như đang trình trên High Way- đẳng cấp thời thượng.!

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
E chả thấy cụ nào ở gara hay đang sử dụng mer S class, GL class vào nói câu nào nhỉ???
-Bảo dưỡng cấp 4v của glk300 là bao nhiêu tiền nhỉ???
-Hôm nọ cụ gì bán cái mer S350 độ S63 chém gió là thay 4 cây giảm xóc hết 350tr - xin hỏi là thật hay đùa vậy???
-bảo dưỡng gầm GL 450 ở 4v là bao nhiêu vậy??? Ko hỏng gì nhé.
- bảo dưỡng gầm GL 550 e ko dám hỏi.
...

Whiskey_man

Xe tải
Mec nó nhiều tính năng nhiều Option thì nó hay hỏng là đúng rồi. Bạn ko thể hỏng những gì bạn ko có. Đó là lý do vì sao Toy, Kia, Hyundai ít hỏng. :D

toán mercedes

Xe tăng

tatuan

Xe hơi
đọc đến đoạn này em xin được góp ý như sau
em mới lấy con c240 đời 2004..dùng được 1 tháng thì phát bệnh như sau:
-cảm biến túi khí báo đèn đỏ...nghe thiên hạ đồn thay hơn 10 củ
-cáp vô lăng bị đứt...mặc dù xe chỉ lâu lâu ra đương ....lại nghe cái báo giá "giật mình trong đêm" 12 củ 5
-loa chết 1 bên lái...dang nghe di 1 doan dương thì diec...cái này thì chắc hỏng cái loa hay day nhợ gì thui.
-các nút chỉnh điện như gập ngồi cũng hay chập chờn..lúc được lúc mất...thay nữa thì chắcc toi luôn

nói chung mua xe cũ nhưng phụ tùng thay thì..cũng ác như xe mới .
đổi lại .....chạy sướng và cảm giác an toàn cao hơn
Cụ qua 32 Đại Từ kiểm tra thử nhé. Em nghĩ không đến mức đấy đâu, nhiều khi chỉ là tiếp xúc không tốt thôi. Nếu mua cảm biến cụ có thể mua qua mạng, giá sẽ rẻ hơn mua ở hãng khá nhiều!

MinhGiap

[Tịch thu bằng lái]
Merc là mẹc đã thích là nhích :x còn em là em thích merc vì em cảm thấy an toàn cho vợ và con em [-O< Vì em vẫn còn ngồi đây bình luận được là nhờ em nó

WHITE TIGER

Xe container
Theo tiêu chuẩn quy định của hãng thì đến lịch,đến hạn km thì phải thay phụ tùng nào là phải thaythôi cụ ợ, còn điều kiện khí hậu, môi trường, đường xá,nhiên liệu ở VN thì việc phụ tùng nó tèo trước thời hạn là bình thường và điều quan trọng là cái rổ của phụ tùng có cao gấp nhiều lần bọn Nhật, Hàn nên người ta ngại cái đó cụ ợ,chẳng hạn với khoảng10triệu là cụ thay đc 4quả giảm xóc cho xe Camry rồi nhưng nếu MerS thì nó là 3con số đấy cụ ạ,E thì nó cũng khoảng 60củ tỏi, Cam mất gương thì bt nhưng Mẹc mà cụ để véo mất đôi gương là cũng khốn nạn đấy,kể cả em C cỏ dại.
Em hơi ngu 1 nên hỏi cụ 1 tý.Con Cam mới đắt nhất ở VN giá bao nhiêu tiền và còn Mer S mới ở VN đắt nhất giá bao nhiêu tiền.Còn hệ thống treo của Cam tại sao nó lại rẻ hơn Mer S hàng chục lần thậm chí cả trăm lần.Cụ giải thích cho em giải ngố tính năng nó ra sao mà lại đắt hay chỉ vì nó đắt tiền.Cụ giải thích hộ em cái,em nông dân toàn đi xe cỏ nên không biết

Civic08

Xe tải
Em hơi ngu 1 nên hỏi cụ 1 tý.Con Cam mới đắt nhất ở VN giá bao nhiêu tiền và còn Mer S mới ở VN đắt nhất giá bao nhiêu tiền.Còn hệ thống treo của Cam tại sao nó lại rẻ hơn Mer S hàng chục lần thậm chí cả trăm lần.Cụ giải thích cho em giải ngố tính năng nó ra sao mà lại đắt hay chỉ vì nó đắt tiền.Cụ giải thích hộ em cái,em nông dân toàn đi xe cỏ nên không biết
Nói nhiều cũng nhàm,cụ có bg thắc mắc tại sao xe Đức cũ lại mất giá và khó bán thế ko,xèng mua Cam mới cụ xúc cả con S cũ còn tương đối ko,chính là vì những chi phí đắt đỏ khi vận hành nó đấy chứ còn j khác nữa

WHITE TIGER

Xe container
Nói nhiều cũng nhàm,cụ có bg thắc mắc tại sao xe Đức cũ lại mất giá và khó bán thế ko,xèng mua Cam mới cụ xúc cả con S cũ còn tương đối ko,chính là vì những chi phí đắt đỏ khi vận hành nó đấy chứ còn j khác nữa
Thế cụ có thắc mắc tay sao doanh nhân hay mua xe cao cấp,sau 3 đến 5 năm lại bán đi kể cả lỗ so với giá ban đầu 1/2 người ta cũng bán không.Mà bán xong người ta lên đời cao hơ.Cụ giải thích cho em 1 cái?

Còn em thì thấy,doanh nhân người ta đi làm đi làm ăn với đối tác thì xe nó thể hiện đối tác 1 cách nhìn khác về tiềm năng.Cụ đi Mer 3 4 tỉ với 1 cụ đi Cam hơn 1 tỉ cùng gặp đối tác xem.Người ta sẵn sàng nhắm ông đi xe 3 4 tỉ hơn ông xe hơn 1 tỉ.Đấy mới là làm ăn,mới gặp mặt,cái đánh giá ban đầu rất quan trọng kể cả cụ đi vay tiền ngân hàng.Sau 3 năm,người ta kiếm được bao nhiêu hợp đồng 1 cách thuận lợi.3 đến 5 năm vòng đời xe người ta lại bán.Lỗ 1/2 so với giá trị ban đầu chứ gì,kể cả lỗ 2/3 phần so với ban đầu vẫn bán để mua xe mới.Bởi 1 đời xe tuy lỗ 2 3 tỉ,nhưng người ta kiếm gấp nhiều hơn thế cũng chỉ vì 1 cái xe thôi cụ à

Đến khi bán xe thì sao,trong vòng 5 năm hoặc 6 vạn KM xe không thể hỏng gì ngoài ắc quy.2 lần thay thế phụ tùng bắt buộc của hãng ở mức 3 vạn và 6 vạn xong là người ta bán xe.Để sao,vừa có xe mới để đi không lỗi thời,để người sau mua người ta vẫn còn cảm nhận được cái xe còn khá tốt và vẫn còn ngon.Nên ai mua thời kỳ này thường rẻ hơn,tiền chênh lệch sử dụng vào việc khác

Thứ đến là độ an toàn cho người ngồi trong xe.Mới đây có vụ Mer C húc tảng đá 100kg xa 25 mét.Liệu con xe cụ đang đi nếu bị trong trường hợp như thế liệu cụ có dám chắc mình còn sống hay không

Như Dũng Tay Biên nó nói,người ta kim cương để thể hiện đẳng cấp còn mua vàng vì lo sợ mất giá.Còn cụ muốn thể hiện đẳng cấp hay sợ mất tiền.Còn cái xe nó phục vụ con người đầu tiên,thứ 2 nó giúp bảo vệ chủ của nó.Người có tiền em nói thẳng chả ai không sợ chết.Mà đã sợ chết không những người ta mua xe có nhiều tính năng an toàn mà thậm chí còn có cả xe bọc thép chống đạn

Chỉnh sửa cuối: