[Funland] Mấy cụ này chắc vừa ở Thu Hằng-Nguyễn Phong Sắc ra

f1_hn

Xe container

phuongmit

Xe cút kít
Clip có thằng lôi đt ra alo như thật nhưng chắc k gọi dc ai nên cút mất ;))

ConCuCauKinh

Xe buýt
Không chấp hành là kịch khung luôn mà, bỏ đi cũng vậy thôi.

pandahn

Xe điện
Tẩu vi thượng sách :D

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Bẩu rồi, uống thì đừng lái. Thế này là lỗi chồng lỗi rồi, dại quá.

Patriots

Xe lăn
Hôm cháu uống hai chai, ngồi nửa tiếng, thổi chẳng có tý nào. Mình phải biết tính khoảng bao lâu gan xử lý xong món đó thì hãy uống. Chứ uống xong mà đi ngay là tuyệt đối không được, lên xe làm ngụm nước to, kẹo nhai luôn là nó cũng hả. Trước khi thổi phả hai hơi ra rồi mới thổi cho chắc cú, cu này đội 6 hình như hôm đó cũng gọi cháu vào, lúc bắt lỗi cháu sai làn gọi vào, mình đi xe thì luôn đeo dây, cháu bảo anh không sai làn, đứng giải thích một hồi, cháu bảo nếu em thấy sai thì cứ lập biên bản, sau khi thổi đành cho cháu đi, đội này dạo này rất hay báo láo lỗi sai làn. Hôm đó mình vội chứ không phải kỳ kèo xin cái biên bản. Thấy cháu đi nhìn theo vẫn tiếc nuối lắm, chắc có chim lợn báo

hbu082

Xe container
Chơi bài bỏ xe lại thì cũng khó xử lý nhỉ :(. Cùng lắm mất hơn củ tiền cẩu xe.
Thổi có thể chỉ ở mức 2, bỏ đi kiểu này mà ko có tay to dù lớn thì ngoài tiền cẩu xe, tiền bến bãi, còn bị đập cái biên bản kịch trần vào mặt.

Bemagauvn

Xe điện
Đợt này ra quân hay như nào không biết, mấy hôm trước em cũng bị dừng ở Kim Mã lúc 12h đêm, tấp nập vào thổi hết.
Doạ 17 củ, sau một vài tiểu xảo cũng nhẹ nhàng ra đi, nghe văng vẳng đằng trước, em lói thật với các anh nhé, lói thật lày líu líu là thấy lành ít dữ nhiều cho cụ ấy rồi.
Nguyên đoạn đường gần chục xe dừng mùi hồng xiêm thơm ngát.
Các cụ vui vẻ tối giờ đi liu ý vụ thổi nhé. Giờ chốt hơi đông.

hbu082

Xe container
Hôm cháu uống hai chai, ngồi nửa tiếng, thổi chẳng có tý nào. Mình phải biết tính khoảng bao lâu gan xử lý xong món đó thì hãy uống. Chứ uống xong mà đi ngay là tuyệt đối không được, lên xe làm ngụm nước to, kẹo nhai luôn là nó cũng hả. Trước khi thổi phả hai hơi ra rồi mới thổi cho chắc cú, cu này đội 6 hình như hôm đó cũng gọi cháu vào, lúc bắt lỗi cháu sai làn gọi vào, mình đi xe thì luôn đeo dây, cháu bảo anh không sai làn, đứng giải thích một hồi, cháu bảo nếu em thấy sai thì cứ lập biên bản, sau khi thổi đành cho cháu đi, đội này dạo này rất hay báo láo lỗi sai làn. Hôm đó mình vội chứ không phải kỳ kèo xin cái biên bản. Thấy cháu đi nhìn theo vẫn tiếc nuối lắm, chắc có chim lợn báo
Nhanh hết vậy ư cụ? Chắc cụ gan khỏe, em nhiều hôm là tối hôm trước uống tây tây mà tối hôm sau vẫn phải để gấu lái, vì chẳng biết bao lâu mới hết hơi cồn, mặc dù sáng hôm sau là mình hoàn toàn tỉnh táo.

vuonganh

Xe buýt
Hôm cháu uống hai chai, ngồi nửa tiếng, thổi chẳng có tý nào. Mình phải biết tính khoảng bao lâu gan xử lý xong món đó thì hãy uống. Chứ uống xong mà đi ngay là tuyệt đối không được, lên xe làm ngụm nước to, kẹo nhai luôn là nó cũng hả. Trước khi thổi phả hai hơi ra rồi mới thổi cho chắc cú, cu này đội 6 hình như hôm đó cũng gọi cháu vào, lúc bắt lỗi cháu sai làn gọi vào, mình đi xe thì luôn đeo dây, cháu bảo anh không sai làn, đứng giải thích một hồi, cháu bảo nếu em thấy sai thì cứ lập biên bản, sau khi thổi đành cho cháu đi, đội này dạo này rất hay báo láo lỗi sai làn. Hôm đó mình vội chứ không phải kỳ kèo xin cái biên bản
Cụ ơi, chắc thời cụ bị gọi vào cũng lâu rồi? Giờ hiện đại rồi, chỉ cần hạ kính, dchi cảnh sát chỉ đặt cái máy ở ngay cửa kính, cụ nói dăm ba câu là máy đo xong rồi, không cần cụ phải ngậm hay thổi gì cả :). Xong xuôi, lại chào thân ái và chúc thượng lộ bình an. Kinh nghiệm một người bị gọi vào thổi tháng 8 năm ngoái ở đường HCM :)

Porsche 911

Xe container
Có qui định đó hử cụ...
Khoản 10, Điều 5, Nghị định số 100/2019/NĐ-CP quy định:

"10. Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá 80 miligam/100 mililít máu hoặc vượt quá 0,4 miligam/1 lít khí thở;

b) Không chấp hành yêu cầu kiểm tra về nồng độ cồn của người thi hành công vụ;

c) Điều khiển xe trên đường mà trong cơ thể có chất ma túy;

d) Không chấp hành yêu cầu kiểm tra về chất ma túy của người thi hành công vụ."
Các cụ xem thêm điểm h, khoản 11, Điều 5 như dưới nhé.

"11. Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển xe thực hiện hành vi vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung sau đây:

a) Thực hiện hành vi quy định tại điểm e khoản 4 Điều này bị tịch thu thiết bị phát tín hiệu ưu tiên lắp đặt sử dụng trái quy định;

b) Thực hiện hành vi quy định tại điểm đ khoản 2; điểm h, điểm i khoản 3; khoản 4; điểm a, điểm b, điểm d, điểm đ, điểm g, điểm h, điểm i khoản 5 Điều này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 01 tháng đến 03 tháng;

c) Thực hiện hành vi quy định tại điểm c khoản 5; điểm a, điểm b khoản 6; khoản 7 Điều này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 02 tháng đến 04 tháng. Thực hiện hành vi quy định tại một trong các điểm, khoản sau của Điều này mà gây tai nạn giao thông thì bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 02 tháng đến 04 tháng: điểm a, điểm d, điểm đ, điểm e, điểm g khoản 1; điểm b, điểm d, điểm g khoản 2; điểm b, điểm g, điểm h, điểm m, điểm n, điểm r, điểm s khoản 3; điểm a, điểm c, điểm e, điểm g, điểm h khoản 4; điểm a, điểm b, điểm e, điểm g, điểm h khoản 5 Điều này;

d) Thực hiện hành vi quy định tại khoản 9 Điều này hoặc tái phạm hành vi quy định tại điểm b khoản 7 Điều này, bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 03 tháng đến 05 tháng;

đ) Thực hiện hành vi quy định tại điểm a, điểm b khoản 8 Điều này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 05 tháng đến 07 tháng;

e) Thực hiện hành vi quy định tại điểm c khoản 6 Điều này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 10 tháng đến 12 tháng;

g) Thực hiện hành vi quy định tại điểm c khoản 8 Điều này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 16 tháng đến 18 tháng;

h) Thực hiện hành vi quy định tại khoản 10 Điều này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 22 tháng đến 24 tháng".

zaiwaz123

Xe điện
Ý thức không bằng Dog......

Patriots

Xe lăn
Cụ ơi, chắc thời cụ bị gọi vào cũng lâu rồi? Giờ hiện đại rồi, chỉ cần hạ kính, dchi cảnh sát chỉ đặt cái máy ở ngay cửa kính, cụ nói dăm ba câu là máy đo xong rồi, không cần cụ phải ngậm hay thổi gì cả :). Xong xuôi, lại chào thân ái và chúc thượng lộ bình an. Kinh nghiệm một người bị gọi vào thổi tháng 8 năm ngoái ở đường HCM :)
Vừa hôm kia xong cụ ạ. Chỗ Lê Đức Thọ, cháu thổi đúng cái máy như thế. Mà thổi chỉ để tham khảo, nhỡ uống nước dứa cũng lên thì sao? Phải lấy máu mới cho kết quả chính xác. Mình cứ đúng luật mà làm. Uống xong phải ngồi nghỉ đừng lái ngay, mà uống ít thôi. Hoàn toàn tỉnh táo và hết cồn thì mới đi

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Vừa hôm kia xong cụ ạ. Chỗ Lê Đức Thọ, cháu thổi đúng cái máy như thế. Mà thổi chỉ để tham khảo, nhỡ uống nước dứa cũng lên thì sao? Phải lấy máu mới cho kết quả chính xác. Mình cứ đúng luật mà làm. Uống xong phải ngồi nghỉ đừng lái ngay, mà uống ít thôi. Hoàn toàn tỉnh táo và hết cồn thì mới đi
Sao 2 chai mà ngồi nửa tiếng đã hết nhỉ, em cũng khoảng đó, vang thôi ạ. Cũng ngồi bốc phét phải gần tiếng mới về.
Thổi cái dính luôn.