Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

nemdagiautay

Xe buýt
Gã cuongbeo này lần tới đi ọp cho a e biết cái thớt nhể

Quangtrunghp

Xe tải
Đọc đến đây mới thấy cụ nhìn thấy rồi :)).
Các cụ nhà mình lưu ý, tình hình xxx nó đang làm rất căng vậy ta cũng cần phải xem xét luật lệ nó cho phép những gì, em sau khi mấy lần mời chúng nó uống bia nên cũng rất ấm ức, nên quyết tìm ra biện pháp để chiến đấu với bọn này. Hiện em cũng đang nghiên cứu và nhận thấy có 1 số lỗi hay bị dính nhưng ta không cẩn thận thì dễ bị chúng nó lừa và mất tiền nhiều hơn, đơn cử như sau :
1/ Bị bắn tốc độ : Xe ta có thể chạy nhanh hơn qui định thật vì nhiều lúc biển khuất ta ko nhìn thấy, nên tốc độ của ta chỉ nhanh hơn như 56/50 hoặc 58/50, nhưng cẩn thận chúng nó lại phang 61/50. Vì theo [FONT=&quot]Nghị định Số: 34/2010/NĐ-CP [/FONT] Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây: [FONT=&quot] Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h.[/FONT]
[FONT=&quot]Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 10 km/h đến 20 km/h;[/FONT]
[FONT=&quot]Như vậy 2 mức tiền chênh nhau khá nhiều nên chúng hay giử trò này.[/FONT]
[FONT=&quot]2/ Sai làn hay là đè vạch ??[/FONT]
[FONT=&quot]Thông thường xxx khi biên bản là chơi ghi xe đi sai làn, nhưng thực tế ta mới chỉ là đè vạch và lấn làn mà thôi, ai không biết cũng sẽ bị dính lỗi sai làn. mà lỗi [/FONT][FONT=&quot]Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, lỗi này chỉ đc phạt từ 100 đến 200k, còn sai làn : [/FONT][FONT=&quot]Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định lỗi này là từ 600 đến 800k.[/FONT]
Do vậy em thấy như thế này, cũng là kinh nghiệm của nhiều cụ trên OF này khi gặp xxx thổi phạt ta cứ bình tĩnh, điềm đạm để giải quyết.
1/ nếu xe có cam hành trình ta hướng về chỗ ta định đứng để quay, hoặc ko có ta nhờ luôn người bạn đi cũng xe quay hộ = điện thoại.
2/ Bật máy ghi âm điện thoại, chắc chắn máy đã chạy, để vào túi ngực ra nói chuyện.
3/ Tuyệt đối chưa đưa giấy tờ xe cho xxx khi xxx chưa chứng minh ta đi sai luật.
4/ Photo các quyển : Luật giao thông đường bộ, Nghị định 34, Thông tư 27 để làm vật thoát thân, chúng ta nên đọc kỹ và nhớ những lỗi xxx hay bắt để tranh luận với xxx ( nhớ là tranh luận ko nên cái nhau ). và các thông tư nghị định khác có liên quan, mục đích là ta nói có sách mách có chứng.
Các cụ chịu khó vào box ATGT để học hỏi nhiều kinh nghiệm đc chia sẻ trên đó nhé.

Em mong các cụ trong box này cũng nên chia sẻ nhiều về luật để AE ta ko bị đóng tiền trong những trường hợp thiếu hiểu biết.
Hiện em cũng đang tìm hiểu và thắc mắc các vấn đề là :
1/ khi ta vi phạm GT xxx có đc phép giữ GPLX của ta hay không? vì theo TT27 và ND 34 chỉ có 1 số lỗi mới đc thu GPLX.????
cÒN NHIỀU NỮA CHỜ CÁC CỤ BÀN LUẬN TIẾP NHÁ.
Cụ làm nhiều quyển sách luật đi.để chia cho anh em hp mình ,cụ làm bán cho anh em cũng được ,để còn chiến đấu với xxx chứ.cảm ơn cụ trước nhé

HoangTung76

Xe điện
Cụ làm nhiều quyển sách luật đi.để chia cho anh em hp mình ,cụ làm bán cho anh em cũng được ,để còn chiến đấu với xxx chứ.cảm ơn cụ trước nhé
Cái này cụ hỏi a Gúc thì thiếu giống gì, cụ foto ra để trên xe ấy.

trungdap

Xe đạp
chính xác, xe con chỉ ko được đi vào làn trong có vạch vàng thôi cụ ạ. xxx ở Hải Phòng hơi bị ngờ u nên hay chày cối cụ ạ.
Oto được đi làn trong à cụ? Em biết để nếu bị xxx bắt còn cãi được.

Mà các cụ cho e hỏi, ở các ngã tư làn phía ngoài có mũi tên chỉ hướng chỉ được rẽ phải thì mình đi thẳng có được đi vào không? Em thấy các bác đi thẳng toàn đi vào làn đó mà chưa bị bắt.

aq79

Xe container
Oto được đi làn trong à cụ? Em biết để nếu bị xxx bắt còn cãi được.

Mà các cụ cho e hỏi, ở các ngã tư làn phía ngoài có mũi tên chỉ hướng chỉ được rẽ phải thì mình đi thẳng có được đi vào không? Em thấy các bác đi thẳng toàn đi vào làn đó mà chưa bị bắt.
2 làn ngoài ô tô dưới 9 chỗ đều đi được, làn có vạch vàng là dành cho xe 2 bánh, mũi tên phân làn đấy thì tất nhiên ai đi thẳng đi vào đấy sẽ bị bắt, chỉ là chưa bị bắt thôi.

jupiter17vn

Xe tải
Đè tạm thời thì đc chứ lấn hẳn sang làn kia thì ko cụ ạ mà ranh giới nó mong mang lắm
.
Đè tạm thời có nghĩa là như nào cụ? tức là tính theo 2 hàng bánh bên tài xế đc đè thôi còn nửa xe thì có nghĩa là lấn hả cụ? E chưa hiểu lắm, cụ giải thích cho e đc ko?

aq79

Xe container
Đè tạm thời có nghĩa là như nào cụ? tức là tính theo 2 hàng bánh bên tài xế đc đè thôi còn nửa xe thì có nghĩa là lấn hả cụ? E chưa hiểu lắm, cụ giải thích cho e đc ko?
vạch 20cm là vạch có thể cho phép xe đè khi có trường hợp bất đắc dĩ, nhưng cụ tìm hiểu làm gì, điều này nó xảy ra ở những nước xxx làm đúng luật và có tình người, chứ ở cái chỗ này thì ... nó còn bẫy mình ấy chứ.

hungmjt

Xe đạp
cụ cho e hỏi trên đường Nguyễn Văn Linh chiều HN về HP đoạn cầu An Đồng về cầu Vượt Lạch Tray. Đến 1 số ngã 4 làn ngoài cùng chỉ có mũi tên rẽ trái, vậy minh đi thẳng thì phạm luật hả cụ.

HoangTung76

Xe điện
cụ cho e hỏi trên đường Nguyễn Văn Linh chiều HN về HP đoạn cầu An Đồng về cầu Vượt Lạch Tray. Đến 1 số ngã 4 làn ngoài cùng chỉ có mũi tên rẽ trái, vậy minh đi thẳng thì phạm luật hả cụ.
Đúng rồi cụ ơi, do vậy khi cụ đi đến gần ngã tư đó khi nhìn thấy vạch kẻ đường chuyển hướng thì cụ chuyển vào làn giữa cho nó lành, còn nếu cụ đi xxx vồ được là 700k cụ nhé.

HoangTung76

Xe điện
Có rất nhiều các Thông tư/ nghị định có liên quan đến Luật giao thông đường bộ các cụ ạ. Các Cụ vô đây xem nhé
http://www.tracuuphapluat.info/2011/05/cac-van-ban-quy-inh-ve-xu-ly-vi-pham.html và copy về foto lấy 1 bản để trên xe còn dùng làm phao cứu trợ.
Em thấy có mấy cái rất quan trọng cần phải có trên xe là :
1. Luật Giao thông đường bộ 2008.
2. Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
3. Nghị định 33/2011/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ.
4. Thông tư 38/2010/TT-BCA quy định việc thông báo người có hành vi vi phạm pháp luật về trật tự, an toàn giao thông.
5. Thông tư 27/2009/TT-BCA(C11) quy định nhiệm vụ, quyền hạn, hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát của CSGT.
6. Thông tư 11/2007/TT-BCA(C11) hướng dẫn thi hành quy định việc sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ của lực lượng CSND trong hoạt động tuần tra, kiểm soát về trật tự, ATGT kèm theo quyết định 238/2006/QĐ-TTg.
7. Quyết định 238/2006/QĐ-TTg về sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ của lực lượng CSND trong hoạt động tuần tra, kiểm soát về trật tự, ATGT.
8. http://www.tracuuphapluat.info/2012/03/cach-nhan-biet-va-chap-hanh-bien-bao.html

Em nghĩ có những cái này trên xe, và mình đọc hiểu chúng một chút, thì xxx ko thể nào bịp được mình trong các tình huống ăn bẩn.
Chúc các cụ lái xe an toàn và có những hình ảnh sống động chiến thắng xxx.

Chỉnh sửa cuối:

danhp

Xe tải
Em cũng để ý cái này, em không nhớ rõ nhưng có ngã tư có kèm biển chỉ dẫn và vạch sơn chỉ hướng (em thấy 2 cái này cãi nhau, biển chỉ được rẻ phải và đi thẳng, sơn chỉ cho rẽ phải heheeee) cụ cứ đi theo biển, còn không rẽ vào làn giữa đi cho lành (đoạn ngã tư chỉ có vạch sơn chỉ hướng hình như đoạn ngã tư gần chỗ rẽ đi đg cầu rào mới).

cuong beo

Xe buýt
kể ra ae mình ở hp chạy xe cũng được cái đầu rảnh vì những điểm xxx làm ở hp cũng ít ,ko như các cụ trên hn bước nên xe là điều đầu tiên trong đầu nghĩ là ko biết hôm nay xxx làm ở những điểm nào để mà chạy cho nó chuẩn rồi nào là tắc đường,chỗ đỗ xe đúng là thủ đô.em là e an phận thủ thừa gắn bó với đất cảng tuy kinh tế kém nhưng nhàn cái đầu ko phải bon chen nhiều ngày đủ 3 bữa thi thoảng có cái quỹ đen ra thăm bạn gái ngoài biển thế là mãn nguyện lắm rồi:>

Quangtrunghp

Xe tải
Cảnh báo anh em .đi từ cầu rào về cầu vượt lạch tray nhé,có 2 con chó xxx đi xe máy quay sai làn các cụ ah.nó đứng chỗ ngã tu thu viện ,hoặc cổng trường hàng hải ,bà con cân thận đi nhé ,ko bọn chó nó cắn đit mính đấy,

anhhuu123

Xe đạp
Cảnh báo anh em .đi từ cầu rào về cầu vượt lạch tray nhé,có 2 con chó xxx đi xe máy quay sai làn các cụ ah.nó đứng chỗ ngã tu thu viện ,hoặc cổng trường hàng hải ,bà con cân thận đi nhé ,ko bọn chó nó cắn đit mính đấy,
Đã ghi nhớ lời bác dặn , cảm ơn bác đã thông báo để anh em biết

hungmjt

Xe đạp
anhhuu123 nghe cũng quen quen. không biết có phải là 1 ng không nhỉ:))

HoangTung76

Xe điện
Sai làn ở đoạn này là như thế nào cụ? cụ có thể diễn giải cái mà xxx đang áp dụng bắt sai làn ở đây không? hay nó lại giống như bắt sai làn ở đường Tô Hiệu ??

Trạng thái
Thớt đang đóng