[Thảo luận] Liên minh Mỹ - Nhật và cái giá phải trả bằng Việt Nam Đồng.

Khonghieu

Xe container
Tầm 2h chiều nay 21/07/2013 em đi qua khu Trần Cung, đoạn cách lối rẽ vào bến Mỹ Đình khoảng 300m (cách bến khoảng 700m) thì gặp cuộc tập trận giữa Mỹ và Nhật. Anh Mỹ cao to đẹp trai nên táng anh Nhật thụt lại khoảng 2m kèm bong bóng nổ. Hai anh đều sùi bọt mép (vỡ két nước) chứng tỏ đi cũng chẳng chậm.

Theo ý kiến cá nhân em: Nhật đi từ khúc cua ra không làm chủ tốc độ và tầm lái nên đã táng nhầm Mỹ. Sau lưng anh Nhật (2m) là khúc cua gần 90 độ (gần như vuông góc). Chắc anh tưởng mỗi mình anh đi nên bị thế. Nhìn Mỹ vẫn đứng đúng làn mà. Hậu quả chắc Nhật phải trả hết phải không các cụ.

x.man

Xe điện
Hic. May mà em đang xem bằng ipad :(.

Khonghieu

Xe container
Lúc đấy em đang alo cho xxx ở gần đó nên chụp ạ. Mấy kiểu khác ngon hơn em up dần, đang up trên đt lâu quá ạ. Em đi qua lúc sự đã rồi nhưng vẫn chụp lại để tránh anh em ÒF mua phải xe tai nạn.

Khonghieu

Xe container

Các cụ nhìn thấy góc cua 90 độ sau lưng Nhật không ạ.

TVPL

Xe container
Các cụ nhìn thấy góc cua 90 độ sau lưng Nhật không ạ.
Em nhòm thấy mỗi cái quán bún chả thôi cụ ợ :)
Cụ tráo đầu đuôi giùm em cái ảnh đầu đi, em chệu chả lộn ngược cái monitor lại mà xem được.

Khonghieu

Xe container
Nhật nổ hai túi trước. Không có thiệt hại về người ạ. Em ghi biển số lên đây cho ai mua xe sau này search ra được thì thêm thông tin tham khảo.
30T 5415

x.man

Xe điện

Khonghieu

Xe container
Em nhòm thấy mỗi cái quán bún chả thôi cụ ợ :)
Cụ tráo đầu đuôi giùm em cái ảnh đầu đi, em chệu chả lộn ngược cái monitor lại mà xem được.
Cụ hình dung chữ L thì anh Nhật đang nằm trên cạnh dài (đứng) của chữ L, quán bún chả nằm trên cạnh ngắn (nằm) của chữ L ạ. Chỗ anh Ép dẻo chính là góc cua rồi đó ạ.

hungnt13

Xe buýt
Đính chính 1 chút là đường Trần Bình chứ ko fải Trần Cung đâu cụ thớt ạ.

dnphong

Xe buýt
Các cụ, mợ cứ yêu xe liên doanh nhiều vào nhé. Mới như thế đã nát hết nửa đầu, không hiểu tốc độ cao va chạm thì như nào nữa !

Khonghieu

Xe container
Các cụ, mợ cứ yêu xe liên doanh nhiều vào nhé. Mới như thế đã nát hết nửa đầu, không hiểu tốc độ cao va chạm thì như nào nữa !
Chọi với xe khách thì xe nào chả thua hả cụ. Túi bung như thế là may rồi. Mà Altis nếu sai luật có được thanh toán không ạ. Em thấy Tránsit đỗ hoàn toàn bên kia đường.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác này lên đến xe tải rồi mà vẫn còn suy nghĩ được như vậy?
Những cái xe Đức giá đủ cao hiện nay còn còn nâng nắp ca bô lên khoảng 10cm cho dễ cong-vênh hơn khi va chạm để nếu đâm vào người (xe 2B, xe đạp) hấp thự được thêm xung lực, giảm thương vong cho người bên ngoài xe. Hầu như mấy hãng lớn của Đức khi bán xe còn có thêm quảng cáo "an toàn hơn cho người đi bộ" vì cách "méo nhanh" của vỏ xe, khi va chạm ít tạo ra các mảnh vỡ sắc, nhọn,...
Nhằm mục đich an toàn cho người lái, không như thời rất xa xưa làm những cái ba đờ sốc bằng thép chữ u mà họ lại gia cố ca bin dể ít biến dạng nhất khi phải tham gia va chạm, ngoài các túi khí,...!

minhmo

Xe cút kít
Kinh quá, thế này mà ông mỹ cao to hơn một tí thì có khi phẳng luôn chứ chẳng chơi.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Bác này lên đến xe tải rồi mà vẫn còn suy nghĩ được như vậy?
Những cái xe Đức giá đủ cao hiện nay còn còn nâng nắp ca bô lên khoảng 10cm cho dễ cong-vênh hơn khi va chạm để nếu đâm vào người (xe 2B, xe đạp) hấp thự được thêm xung lực, giảm thương vong cho người bên ngoài xe. Hầu như mấy hãng lớn của Đức khi bán xe còn có thêm quảng cáo "an toàn hơn cho người đi bộ" vì cách "méo nhanh" của vỏ xe, khi va chạm ít tạo ra các mảnh vỡ sắc, nhọn,...
Nhằm mục đich an toàn cho người lái, không như thời rất xa xưa làm những cái ba đờ sốc bằng thép chữ u mà họ lại gia cố ca bin dể ít biến dạng nhất khi phải tham gia va chạm, ngoài các túi khí,...!
Thật sự là cụ nói cháu mới bit đc những thông số dễ cong vênh để tránh sát thương khi va chạm , cái này cháu sẽ phải xem thêm 1 thông số nữa khi xem xe rồi ợ, Thông số dễ cong vênh

coolpix8700

Xe ngựa
Thật sự là cụ nói cháu mới bit đc những thông số dễ cong vênh để tránh sát thương khi va chạm , cái này cháu sẽ phải xem thêm 1 thông số nữa khi xem xe rồi ợ, Thông số dễ cong vênh
Cái "xe Đức" em đi chỗ đường đông, nghe phía sau lộp bộp, biết là mấy ông 2B không phanh kịp đâm vào đuôi. Em mặc kệ vì biết cái cản sau (và rất nhều xe bây giờ cả cản trước) làm bằng nhựa mềm, đâm nhẹ thì chúng chỉ lõm vào rồi lại phồng ra, sơn còn chưa sước nếu chỉ là bánh xe 2B. Nhiều cái xe cản chỉ được treo bằng mấy cái ốc mà nhiều người cứ bảo "vều môi", nhưng chỉ cần dán rồi treo lại như yếm xe máy là vẫn nguyên xi.
Bác vào Gú gờ sẽ biết được cả tên của cái kiểu thiết kế đã là tiêu chuẩn bắt buộc của nhiều nước này!
Nhiều người ngồi được lên 1 cái 4B cứ mong muốn cái xe của họ đâm vào người là phải bắn xe vài chục mét, xe khác thì xe kia phải bung ra!

Chỉnh sửa cuối:

h_mdc

Xe điện
Nhìn góc này thì thấy khiếp thật :| đang đoạn thóc cao gạo kém, lại xảy cơ sự này. Chẹp, xót quá
Nhìn cái ảnh này thì thấy anh Nhật rẽ trái ra, còn cái ảnh đầu tiên thì thấy rõ anh Nhật rẽ phải từ cái ngõ đối diện ra, vòng rộng quá táng vào anh Mỹ đang đỗ bên kia đường: rẽ không quan sát, tốc độ cao, không làm chủ tốc độ, anh Mỹ sai vì đỗ quá gần chỗ giao nhau.

h_mdc

Xe điện
Em định quay cái ảnh đầu nhưng không được, trong máy thì xuôi, up lên lại ngược nên xóa đi

Chỉnh sửa cuối: