Lên kính tự động

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Cụ cho hỏi, xe em CRV đã có nút bấm cụp gương rồi, nhưng em muốn khi tắt máy xuống xe đóng cửa thì gương tự cụp mà không phải bấm nút cụp gương nữa thì giá rổ hết bi nhiêu ạ.
550k vnd cụ ạ

Lammd

Xe tải
Hôm nay mình vừa qua Minh Khôi làm 1 bộ lên kính tự động rồi, nhìn chung là hài lòng. Mấy em thợ làm rất nhiệt tình.

Tuy nhiên thấy ông chủ có PHỆ đâu nhỉ:21::21:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn

convoi

Xe buýt
Cụ Không Phệ cho hỏi KM 2007 lắp cụp gương tự động hết bao xiền và bao nhiêu time? Thanks cụ trước

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Cụ Không Phệ cho hỏi KM 2007 lắp cụp gương tự động hết bao xiền và bao nhiêu time? Thanks cụ trước
Nếu muốn loại ngon bổ không rẻ mất độ 3 củ và 1/2 ngày cụ ạ ,còn nếu rẻ không bổ thì để nguyên cho nó đỡ bực mình (b)

lolotica

Xe điện
Trưa nay đã qua chỗ cụ Khôi để độ một số thứ như sau:

1) Lên kính tự động:

Cụ ấy có 2 options: 1 loại của Tầu giá 950k, 1 loại của USA giá 70usd. Tớ chọn loại của USA. Lắp xong thấy kết quá rất mĩ mãn :41: Khi bấm lock cửa thì cửa kính sẽ kéo lên từng cửa một trông rất điệu.

2) Loa bass gầm ghế MBQ-800:

Không có chủ định lắp (vì Gấu không thích độ âm thanh :^) ), cuối cùng tặc lưỡi lắp quả MBQ, cụ Khôi lấy giá 2.150.000vnd :

Tuy nhiên tối về check thấy bên Thanh Bình auto bán cái sub này giá có 1.685.000vnd (cả lắp đặt) :'( . :

http://www.thanhbinhauto.com/home/detail.asp?iData=799&iCat=437&iChannel=49&nChannel=Products

mai có khi phải qua hỏi cụ Khôi xem có tính nhầm giá cho tớ không :^) :^)

Các loa cánh tớ giữ nguyên bản. Lắp sub xong nghe chất lượng âm thanh khác hẳn :)

3) Bộ báo động SteelMate 6556:

Chỗ bác Khôi chỉ có loại báo động của TLC thôi mà tớ không thích loại này, nên trong lúc xe đang nằm chỗ bác Khôi tớ nhảy xe ôm ra chỗ quen ở Đồng Nhân mua bộ SteelMate 6556, remote có thể đính cái chìa nguyên bản của Kia Morning 2010 vào. Kết quả cũng làm tớ khá hài lòng: bây giờ xe có thêm 2 remote (ngoài remote zin của KM 2010 vẫn sử dụng được); xe đạp phanh là cửa tự chốt, tắt khóa điện là cửa tự mở. Tuy nhiên thợ của bác Khôi chỉnh chọt cái cảm ứng rung động thế nào mà tớ thử ủn con KM khá mạnh mà chẳng thấy báo động kêu gì :^) . Chắc mai phải qua chỗ bác Khôi chỉnh lại.

4) Chỉnh còi:

Xe tớ lắp đôi còi sên Hella chỗ bác Nam Vũ hồi đầu tháng 12/2009. Hơn 1 tuần này đi đường thấy còi cứ tậm tịt, hôm nay bác Khôi check và phán là tạch mất một còi :^) . Vụ này tí nữa tôi sẽ nói kỹ hơn ở bên topic của bác Nam Vũ. Bác Khôi tốt bụng đã để cho 1 chiếc còi sên Bosch (thay vì phải mua cả đôi còi giá 550k), tất nhiên tiếng còi giờ không thể hay bằng đôi Hella zin (vì giờ còi cọc cạch 1 chiếc Hella, 1 chiếc Bosch).

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Tuy nhiên tối về check thấy bên Thanh Bình auto bán cái sub này giá có 1.685.000vnd (cả lắp đặt) :'( . :

http://www.thanhbinhauto.com/home/detail.asp?iData=799&iCat=437&iChannel=49&nChannel=Products
Không giống nhau đâu cụ ạ,có tất cả đến khoảng 3 loại cùng 1 cái tên,lúc nào cụ rảnh lượn 1 vòng rồi cụ hiểu (b)(b)
Hoặc check lại chỗ này nè
nên trong lúc xe đang nằm chỗ bác Khôi tớ nhảy xe ôm ra chỗ quen ở Đồng Nhân

lolotica

Xe điện
Bác cũng lọ mọ khuya nhỉ :)

Hôm nay quên mất một vụ là muốn nhờ bác chế cho một cái công tắc dùng để khóa/mở khóa trung tâm của cả 4 cửa. Con KM 2010 nó tiết kiệm quá nên ăn bớt cả cái nút đấy trên cánh cửa lái nên mỗi lần muốn lock/unlock cả 4 cửa là lại phải vòng tay qua vai trái để ấn/rút cái chốt gần cửa kính :^)

Cái này có làm được không hả bác??

Không giống nhau đâu cụ ạ,có tất cả đến khoảng 3 loại cùng 1 cái tên,lúc nào cụ rảnh lượn 1 vòng rồi cụ hiểu (b)(b)
Hoặc check lại chỗ này nè
nên trong lúc xe đang nằm chỗ bác Khôi tớ nhảy xe ôm ra chỗ quen ở Đồng Nhân

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Bác cũng lọ mọ khuya nhỉ :)

Hôm nay quên mất một vụ là muốn nhờ bác chế cho một cái công tắc dùng để khóa/mở khóa trung tâm của cả 4 cửa. Con KM 2010 nó tiết kiệm quá nên ăn bớt cả cái nút đấy trên cánh cửa lái nên mỗi lần muốn lock/unlock cả 4 cửa là lại phải vòng tay qua vai trái để ấn/rút cái chốt gần cửa kính :^)

Cái này có làm được không hả bác??
Em thấy mấy cụ bên Kia hay dán băng dính 2 mặt vào cái điều khiển sơ cua lên bảng điều khiển trung tâm rất văn minh
Còn nếu bác ko ưa cách phổ thông ấy thì làm thêm công tắc cũng ok

ThanhTrung

Xe điện
Bác khôi cho em hỏi? em muốn làm cái này bác báo giá cho e phát
khi bấm khóa xe bằng Smalkey thì lên kính tự động lên hết và cụp gương vào
xe e ko có cụp gương tự động nên mỗi lần muốn cụp gương thì lại phải cụp bằng cơm.
1, em muốn khi khóa xe thì gương cũng tự gập vào luôn
2, e muốn lắp thêm 1 nút bấm để cụp gương bên trong nữa có đươc ko ạ*-)
cả 1 và 2 đều được hay chỉ 1 hoặc 2 ạ?
xe em Veracruz, thời gian làm có lâu ko bác?

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
xe e ko có cụp gương tự động nên mỗi lần muốn cụp gương thì lại phải cụp bằng cơm.
Mất 1/2 ngày ,tất cả các yêu cầu đều ok ,chi phí từ 3-5 tr tùy loại

ThanhTrung

Xe điện
Mất 1/2 ngày ,tất cả các yêu cầu đều ok ,chi phí từ 3-5 tr tùy loại
mất 1-2 ngày hay mất nửa ngày vậy bác khôi? giờ giáp tết quá rồi, có khi qua tết e ra chỗ bác làm nhé. tại e ở tỉnh lẻ khi nào tiện đi công việc thì mới ghé qua chỗ bác làm được, em cảm ơn bác trước nhé(b)

quangnd

Xe buýt
Nói rõ ràng mất 1/2 ngày rồi mà bác. (b)

Lammd

Xe tải
Ơ Veracruz mà vậy ah bác? xe ghẻ nhà em SF Vàng*-) mà khi bấm khóa gương gập cái rụp, bao nhiêu kính nó lôi lên bằng hết mới thôi:)):)):))

ThanhTrung

Xe điện
Ơ Veracruz mà vậy ah bác? xe ghẻ nhà em SF Vàng*-) mà khi bấm khóa gương gập cái rụp, bao nhiêu kính nó lôi lên bằng hết mới thôi:)):)):))
vâng xe em nó bị thiếu cái đấy bác ạ:'(

quangnd

Xe buýt
Cụ cứ thuốc cụ ấy. Xe cụ lắp thêm đồ chứ bố thằng SF là Hyundai cũng chẳng có lắp sẵn mấy đồ đấy. :))

hungvn

Xe tải
Em thấy mấy cụ bên Kia hay dán băng dính 2 mặt vào cái điều khiển sơ cua lên bảng điều khiển trung tâm rất văn minh
Bác ơi, con KM 2010 chỉ có mỗi 1 điều khiển. Nếu lắp thêm nút khóa cửa trung tâm trên mặt táp lô có lỗ nút dự phòng (bên trái gần vô lăng) thì giá bao nhiu, thi công có lâu không cụ ?

lolotica

Xe điện
@MinhKhoi:

Hôm nọ lắp cái bộ báo động SteelMate ở chỗ cụ xong thì có vấn đề thế này: khi tắt máy (dù chìa vẫn để ở ổ khóa hay rút ra rồi) xong khoảng 30 giây thì khóa trung tâm nó cứ tự động sập xuống :^) . Như vậy nếu quên chìa khóa trong xe mà tắt máy chạy ra ngoài rồi sập cửa lại thì rất nguy hiểm. Cụ có cách nào chỉnh để tắt cái chức năng tự động khóa trung tâm của bộ SteelMate này không?

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
@MinhKhoi:

Hôm nọ lắp cái bộ báo động SteelMate ở chỗ cụ xong thì có vấn đề thế này: khi tắt máy (dù chìa vẫn để ở ổ khóa hay rút ra rồi) xong khoảng 30 giây thì khóa trung tâm nó cứ tự động sập xuống :^) . Như vậy nếu quên chìa khóa trong xe mà tắt máy chạy ra ngoài rồi sập cửa lại thì rất nguy hiểm. Cụ có cách nào chỉnh để tắt cái chức năng tự động khóa trung tâm của bộ SteelMate này không?
Thì bỏ nó đi thôi,nhưng mà sao cái bộ của cụ nó vô lý thế nhỉ,cụ rảnh mang qua em xem lại xem có thể nhầm lẫn ở đâu đó (b),nếu ko thì chắc nó thiết kế như thế (k)

dongkysot_hn

Xe hơi
Nhà cháu hôm qua mới lắp cái bộ lên kính tự động chỗ cụ Khôi. Sáng nay đi làm, cháu khoe khắp xóm :)). Phải nói là lắp xong cái bộ này thấy tiện thật, ra khỏi xe chỉ bấm cái choạch phát là xong: gương cụp, kính lên.
Cám ơn nhà cụ Khôi !

PS: dưng mờ cháu vưỡn thắc mắc là khi đang ngồi trong xe, nhà cháu nhỡ ấn vào cái chốt khóa cửa, thía là gương cụp vào lun:'(. Có cách nào khắc phục k cụ Khôi?