Lancer Gala 1.6 đèn N nháy khi đi số D

Alone77

Xe container
Xe Gala Lancer 1.6 của tôi (số tự động) nhiều lần đèn N nháy (1 lần/giây) khi đang vận hành bình thường. Khi đèn N nháy, xe chạy rất ỳ nhất là tại tốc độ thấp, kể cả khi lùi xe. Các Bác giúp Em với Em sửa mấy lần mà vẫn chưa hết hẳn. :'(:'(:'(

tungcalo

Xe điện
Em nghĩ xe bác có vấn đề với hộp số rồi. Mang vào Gara cho chắc ăn bác ạ:^)

Alone77

Xe container
Mấy lần đưa đến đại lý Mitsubishi, chưa kịp đo đạc gì thì nó lại tốt. Bắt đầu có sự cố từ trước tết âm lịch, tết đến cứ liều vác xe ra chạy đường trường (300km) thì không thấy sự cố gì cho đến cách đây mấy hôm lại sự cố liên tục.

Tôi đã đưa xe đến đại lý Việt Hùng nhưng cũng chưa xác định được nguyên nhân. Bí quá tôi đề nghị thay dầu hộp số (lần thay trước cách đây 25.000 km/2 năm), cần theo dõi tiếp.

tungcalo

Xe điện
Hình như trên vnexpress cũng có người bị bệnh giống cụ. Hay đúng là cụ đấy?:^)

Alone77

Xe container
Đúng rồi đấy ạ. Kụ nào biết chỉ giúp tôi với! (b)(b)(b)

lancer06

Xe máy
Hồi trước xe em cũng bị y hệt, mang đến An Dân ở Nguyễn Văn Cừ làm tí hết ngay, dây dợ bị đứt thôi chứ không sao. Nhưng cũng có thể để lâu dẫn đến hỏng mạch điều khiển trong hộp số. Bác nên qua An Dân ngay, ở đó họ có thiết bị đo đàng hoàng, nếu hỏng phần nào trên thiết bị đọc sẽ hiện ra, kể cả lúc đó không bị nháy nữa.
Chắc tại Lancer dùng hộp số truyền động vô cấp nên dễ bị vậy.
Chúc bác mau sửa được lỗi.

Minh Tu

Xe buýt
Hồi trước xe em cũng bị y hệt, mang đến An Dân ở Nguyễn Văn Cừ làm tí hết ngay, dây dợ bị đứt thôi chứ không sao. Nhưng cũng có thể để lâu dẫn đến hỏng mạch điều khiển trong hộp số. Bác nên qua An Dân ngay, ở đó họ có thiết bị đo đàng hoàng, nếu hỏng phần nào trên thiết bị đọc sẽ hiện ra, kể cả lúc đó không bị nháy nữa.
Chắc tại Lancer dùng hộp số truyền động vô cấp nên dễ bị vậy.
Chúc bác mau sửa được lỗi.
(b)(b)(b)(b)(b)(b)

franklin

Xe hơi
Vào An dân thì gặp Vương nhé. Thợ cứng tư vấn nhiệt tình. Xong việc bo hay không thì tùy

Fiat_tempra

Xe buýt
Xe Gala Lancer 1.6 của tôi (số tự động) nhiều lần đèn N nháy (1 lần/giây) khi đang vận hành bình thường. Khi đèn N nháy, xe chạy rất ỳ nhất là tại tốc độ thấp, kể cả khi lùi xe. Các Bác giúp Em với Em sửa mấy lần mà vẫn chưa hết hẳn. :'(:'(:'(
Cụ Hồng Lông này mua GAla 1.6 bao giờ ấy nhể thế bán MAD M3 rùi à.cụ kiểm tra dầu hộp số xem có đủ ko, vào hãng sớm nhất có thể , cụ đi cố mà tèo cái dây đai trong hộp số là cụ mất khối tiền đấy. Néu đèn nháy 2 lần /giây là nhớt hộp số quá nóng, cụ dừng xe ko tắt máy, để xe chế độ ko tải, mở nắp capo ra một lúc rồi thử lại nếu còn nháy -> vào hãng. nếu đèn nhấp nháy 1 lần/giây có thể do bộ phận an toàn của hộp số hoạt động sai chức năng ->vào hãng :21:. Nói chung là mời cụ vào hãng :)). Mà bán lại cho em đi :))

Alone77

Xe container
Fiat_tempra thì biết gì về Mits mà phán, chữa giúp ng ta thì chẳng chữa, suốt ngày chỉ đòi mua, chuyển sang buôn oto rồi à? Cảm ơn ý kiến đóng góp của các kụ nhé, muốn vodka cho các kụ mà chẳng biết làm thế nào? (b)(b)(b)