[Thảo luận] Lại bức xúc khi đi trên PV-CG

luugutv1

Xe tăng
Chào các cụ!
Hôm qua em về Nội ra, đi từ Cầu Giẽ lên Pháp Vân. Qua Đỗ Xá em gặp 1 Tài đi Grandis biển 30n 2558.
Ông này đi làn ngoài cùng. Em xin vượt khi xe nó chạy dưới 80km/h. Ông này không cho vượt, mà lại bật signal trái. Em đoán là k cho vượt. Em liên tục bám sau, signal, nháy pha, và cuối cùng là còi. Nó vẫn thế. lại còn thi thoảng nháy phanh. Em cứ xin vượt như vậy đến gần 10km. Nó vẫn k cho vượt.
Cuối cùng em đành signal vào làn trong chạy 70km/h vượt đ/c và em kèm nó với tốc độ 60km/h. Thấy vậy Gấu nhà em bảo " Anh làm gì thế, thôi kệ người ta". Thế là em thôi, chứ k em kèm thằng này tới PV thì thôi.
Em vượt qua, để ý gương thì thấy có 1 Bác đi Fortuner, chắc cũng bức xúc giống em, vượt phải lên, đè đầu Gran, làm nó phanh dúi dụi. :)).
Đúng là chán quá, lái thế bảo sao đường chả tắc.
Vodka một phiếu cho vợ cả của bác! Vợ cả em cũng thế, cái lúc mình hăng máu mà bị can thì bực lắm nhưng bình tĩnh nghĩ lại thế mới là kế hay vì không biết THIÊN HẠ cao thấp thế nào. Nếu phía trước là cả một đoàn xe đang chạy chậm hơn xe bác thì bác đừng xin vượt nhé, trong trường hợp này em cũng không tránh đâu.

ZAD Viet

Xe điện
Vodka một phiếu cho vợ cả của bác! Vợ cả em cũng thế, cái lúc mình hăng máu mà bị can thì bực lắm nhưng bình tĩnh nghĩ lại thế mới là kế hay vì không biết THIÊN HẠ cao thấp thế nào. Nếu phía trước là cả một đoàn xe đang chạy chậm hơn xe bác thì bác đừng xin vượt nhé, trong trường hợp này em cũng không tránh đâu.
Em vượt qua nó mà khoảng trống xe em và xe nó cỡ 200m chả có xe ma nào mà nó vẫn vậy

pham ngoc chau

Xe buýt
Giao thông VN hỗn loạn, chả gì ở PV-CG, cái cách đi của lái Grand là đáng chê, nhưng gặp khá nhiều và có quá nhiều lý do mà họ đi như thế. Lái xe ở HN vài năm, em đã rút được kinh nghiệm là phải mềm tính, đã qua tình huống rồi (kể cả rất khó chịu đấy) là không phản ứng lại nữa. Vote cho vợ chủ thớt vì lời khuyên chồng thật đúng lúc. Đôi khi em lên bus và quan sát cái cách tài xe bus (Hà Nội) họ giải tỏa nỗi bực dọc trên đường HN, và thấy cũng là nhưng kinh nghiệm rất tốt cho những ai cầm lái. Cụ chủ thớt không tin, thì làm thử như em 1 lần xem nhé, nếu có kết quả thì post lên cho off học tập.

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Không đồng ý với chủ thớt tí nào cả. Người ta có thể tay lái non, và đã xi nhan trái rồi, thì cụ vượt phải cũng được chứ sao.

Philips

Xe tải
Giả sử cụ vượt , rồi tạt cảnh cáo họ, rồi họ non tay lái hôn vào hậu vợ 2 cụ...

Trong trường hợp đó, cả cụ và bác grandis đó sẽ tạm thời phải giao xe vào bãi của xxx chừng nửa tháng, cụ phải đi lên đi xuống xxx địa phương dăm bảy lần, cũng tốn ít xèng để đi lại làm biên bản, cãi nhau vàu trận với giám định bảo hiểm, thủ tục đền bù... phiền lắm cụ ạ.
Nếu chẳng may lại có ai sứt đầu mẻ trán nữa thì còn to chuyện phiền hà vô cùng.

Cụ sẽ thấy quý câu "1 sự nhịn là chín sự lành" . Thực sự đấy cụ ạ. Mềm tính khi lái xe cũng là 1 cách tránh tai họa cho mình và cho người.